Tới nội dung

IPB Style© Fisana

- - - - -

Tâm sự

2 trả lời cho chủ đề này

#1 Cô nàng lạnh lùng

Cô nàng lạnh lùng

Người bạn mới đến

• 4 bài viết
  • Sở thích:Nghe nhạc buồn,đọc truyện ngôn tình

Achievements

Đăng vào: 10 December 2017 - 05:34 PM

Mình là cô con gái trong một gia đình,tuy không giàu nhưng cũng khá giả để tiêu xài,chi tiêu mọi thứ. Không biết mình có phải con nuôi hay không mà đôi lúc mình lại thấy tuổi thân khi những lúc e mình hc giỏi,có tiến bộ là nó lại được ba mẹ mình mua quà cho nó,toàn là những thứ nó thích,có cái tới cả mấy triệu. Đôi lúc nó chỉ cần tiến bộ một chút là ba mẹ mk cũng mua đồ chơi cho nó. Trong khi hồi đó mình là hs giỏi của trường,ba mẹ cũng chỉ thưởng bâng quâng cái áo mới hay bịch bánh j j đó mà bây giờ e mình lại được thưởng nhiều như vậy. Có lần,cuối kì nó thì được 1 con điểm 9 còn đâu 10 hết,ba hứa thưởng cho nó bộ lego Star Wars phiên bản mới nhất,nhưng hôm sau ba lại mang về cho nó bộ đường ray xe lửa mấy triệu đó,r tuần sau lại mang cho nó bộ lego kia. Mình thì được 10 hết,lại còn được hs giỏi của trường,vậy mak ba chỉ thưởng cho đi ăn pizza,mak đi ăn cùng gia đình,lại có thằng e mk nx chứ. Còn thưởng thì ba lấy giấy khen của mk nộp cho trường ba để được thưởng,cũng vẫn có phần của e mk😩😩😫😫.
R hồi đó lúc lớp 1 là mình đã tự biết soạn cặp,dọn cơm,dẹp mùng,ăn xong cũng biết dọn chén bát,...Hồi đó lúc e mình còn nhỏ mình hỏi sao ba mẹ không dạy e,ba mẹ nói là để e lớn chút nữa r dạy. Vậy mà bây giờ e lớp 3 rồi,dọn cơm cũng không biết,ăn xong cũng không biết tự mang xuống sàn nước để người ta rửa cho,mùng mền ngủ dậy cũng bỏ đó mak đi,ba mẹ bảo dọn không dọn,r cúi cùng mk lại phải dọn
Mk nói với ba mẹ thì ba mẹ bảo là mình là con gái,phải làm những việc này,e thì mốt ba mẹ sẽ dạy nó những thứ khác như sửa quạt,điện,... Nhưng mình nghĩ là cái này là việc mỗi người kể nam kể nữ cũng phải biết làm để sống xa nhà thì tự biết mà làm,ba mẹ cũng nói mk như vậy,nhưng lại không bao giờ áp dụng cho e mk. Ba mẹ còn nói mk là phải biết kiên nhẫn,nhẫn nhịn,vậy mà ba mẹ cũng đâu có nhẫn nhịn mà dạy r mình. Nói nó một lúc mà nó vẫn không chịu làm,tức quá ba mẹ lại bảo mình làm luôn. Mình muốn tốt cho e mình nên cũng ráng bảo nó làm,vậy mak ba mẹ lại l mình nói là việc của mình mk lm,việc dạy e để ba mẹ.
Nhưng ba mẹ có dạy j đâu. E mình sự thật học tiếng anh cũng rất giỏi,sau này chắc cũng lấy được hc bổng. Nhưng nó không có kĩ năng sống,ngay cả việc ăn có lúc ba mẹ còn phải ngồi đút nó(trong khi nó lớp 3 r đấy) hỏi làm sao mak lm được cái j.
R qua tới việc e mình,mình dạy nó mak nó cãi lại mk. VD:bữa trc thấy nó ra ngoài mak không tắt đèn mình kêu nó quay lại tắt đèn,nó quay lại r chửi mình"Im đi",mình bực quá quát nó vô tắt đèn,vậy mak ba mẹ nghe lại chửi mk. Trong khi mk muốn tốt cho nó,rèn cho nó biết tiết kiệm điện,lại tiết kiệm được phần nào tuền của ba mẹ,vậy mak ba mẹ lại chửi mk😤😤
#ức_chế_lâu_nay
#hy_vọng_có_người_hiểu_và_chia_sẻ

#2 duyduy

duyduy

Thành viên quan trọng

• 1350 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Nhìn mưa rơi , nghe mưa hát và ngồi 1 mình

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 20 December 2017 - 04:27 AM

Cảnh này xảy raở nhiều gia đình mà em gái, anh biết nhiều người nhiều nhà có cảnh như vậy, nên em không nên cảm thấy không ai chia sẽ hay trải qua cảm giác này.
Ở VN ba mẹ còn cưng chiều con cái lắm, nên đôi khi có 1 chút ưu tiên cho con út, vậy nên em cứ bình tĩnh ha, miễn ba mẹ cũng yêu thương em và chăm sóc cả 2 tốt là ổn rùi.

Sau này em trai em lớn hy vọng sẽ có thay đổi, lúc đó ba mẹ em muốn o bế hoài cũng không được nữa.

#3 lucastrann

lucastrann

Người bạn mới đến

• 10 bài viết

Achievements

Đăng vào: 23 December 2017 - 07:44 PM

Sau này em trai em lớn hy vọng sẽ có thay đổi, lúc đó ba mẹ em muốn o bế hoài cũng không được nữa.

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2018 Your Company Name