Tới nội dung

IPB Style© Fisana

- - - - -

Gửi anh, tuổi 20 của em

Chưa có trả lời cho chủ đề này

#1 Andy Nguyen

Andy Nguyen

Người bạn mới đến

• 3 bài viết

Achievements

Đăng vào: 25 August 2017 - 11:26 PM

Gửi anh - tuổi 20 của em
Cả 1 tuần nay em không tập trung làm được bất cứ việc gì cả, đến đi trên đường em cũng chỉ nghĩ về anh, cảm giác như chỉ muốn có anh đi song song trên đường như ngày nào...
Đã lâu lắm rồi, 6 năm rồi mình không cùng nhau đi như vậy nữa, trong 6 năm đó, chắc anh đã buồn lắm.
Cách đây 1 tuần, được biết anh có bạn gái mới, trên đất Pháp, em đã không biết mình nên như thế nào: vui hay buồn.
Em cố tự trấn an mình để có thể bớt buồn bằng những lý lẽ kiểu như:
- Rồi anh cũng phải bắt đầu với 1 ai đấy chứ, rồi anh có hạnh phúc thì mình mới hạnh phúc với lựa chọn của mình.
- Rồi em lại nghĩ chắc anh cũng chỉ là thích người ta thôi, chứ không yêu như mình đã từng yêu, nhưng vì tuổi tác nên cũng cần một người để yên ổn.
Ôi em đã nghĩ nhiều lắm anh ạ.
Em cũng đã gửi thư cho anh, để được thổ lộ với anh. Vì nếu em không nói lên những suy nghĩ trong lòng mình, thì em chỉ còn cách khóc cho vơi nỗi lòng thôi anh ạ.
Vui lên, phải vui lên, tuổi 20 của em cũng đã được hạnh phúc, vậy em chẳng có lý do gì để buồn cả.
Nhưng sao em lại nhớ anh đến thế này, em nhớ tuổi 20 của em.
Trong thư em đã nói em thường gọi tên anh, gọi như thế này " Tùng ơi, tùng à,..." nhưng có bao giờ anh nghe thấy mà trả lời em đâu.
"Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào, dù có ướt cũng muốn được quay lại một lần"...
Em ước một lần được quay lại cũng anh...
Em hy vọng anh được hạnh phúc, nhưng em sợ anh quên em, em sợ anh không nhớ em như em đã/đang và sẽ vẫn cứ nhớ đến anh.
Em nhớ anh nhiều
Em thương anh nhiều
Em mong anh nhiều
Chỉ có điều, chúng ta không thể yêu nhau được nữa rồi.
Từ trong sâu thẳm, em hy vọng một ngày nào đó anh hiểu được lòng em.
Nếu anh hạnh phúc, đừng liên lạc với em
Nhưng nếu anh có chuyện gì, em luôn ở đây, sẵn sàng với anh.
Nếu anh nhắn tin mà không thấy em trả lời, đừng nghĩ em không quan tâm đến anh, đó là vì tim em đang loạn nhịp, em sợ mình vội vàng quá nên cần bình tĩnh trc khi trả lời anh, em luôn luôn như vậy.
Hy vọng một ngày anh đọc được những dòng này
Vì em không còn ai, không biết tâm sự với ai nữa nên chỉ còn cách viết lên đây thôi.
Em đây, em của anh đây
01696989xxx

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2017 Your Company Name