Tới nội dung

IPB Style© Fisana

- - - - -

Tiết lộ 3 động tác yoga tập tại nhà cho chị em đánh tan mỡ bụng

• Please log in to reply
1 trả lời cho chủ đề này

#1 Lananhkute

Lananhkute

Người bạn mới đến

• 1 bài viết

Achievements

Đăng vào: 17 July 2017 - 08:39 PM

Chuyên trang căng da bụng mini xin giới thiệu các bài tập yoga giảm mỡ bụng và đùi hiệu quả cho cơ thể săn chắc, thon gọn để chị em tham khảo với 3 động tác đơn giản trong yoga giúp chị em lấy lại thân hình thon gọn.

Công dụng của Yoga trong giảm béo

Yoga là môn thể dục giúp bạn thư giãn, giảm căng thẳng và phòng tránh bệnh tật. Yoga có công dụng điều tiết cơ thể, giúp đào thải độc tố mang lại sự khỏe mạnh cho chị em. Khi tập Yoga bạn sẽ ngủ sâu hơn, tinh thần thoải mái, làn da săn chắc, mịn màng…

Đặc biệt tập yoga còn là môn tập luyện giảm béo hiệu quả. Tập Yoga sẽ giúp cơ thể bạn trở nên săn chắc, dẻo dai hơn. Vì vậy kiên trì tập Yoga sẽ cho bạn một thân hình gọn gàng eo thon.

Hình ảnh đã đăng

Tư thế tạo dáng thuyền trong yoga

Bước 1: Nằm ngửa người trên sàn, hai tay đặt thẳng 2 bên hông, duỗi thẳng hai chân, đầu ngón chân duỗi căng.

Bước 2: Tập trung nhìn vào vùng bụng, hít sâu, hai chân nâng lên một góc 45 độ, giữ nhịp thở tự nhiên.

Bước 3: Thư giãn, giữ nhịp thở ở tư thế này khoảng 8 – 10 giây rồi quay trở lại tư thế ban đầu.

Tư thế tạo dáng thuyền giúp giảm mỡ bụng, mỡ đùi cho cơ thể, bên cạnh đó động tác này còn giúp cải thiện chức năng tiêu hóa. Tập động tác này 30 phút mỗi ngày để có được thân hình eo thon nhé.

Yoga có rất nhiều động tác tuy nhiên để giảm mỡ bụng sau sinh bạn chỉ cần tập 3 động tác dưới đây. Trước khi bắt đầu vào các bài tập Yoga bạn cần làm động tác khởi động khoảng 5 – 10 phút nhằm làm cho cơ thể nóng lên.

Tư thế cánh cung trong yoga

Với động tác này bạn phải tạo dáng cho cơ thể thành hình cánh cung (tức hình chữ C). Động tác này làm cho cơ bụng, chân tay được kéo căng vừa phải, giúp tiêu hao lớp mỡ, tạo độ săn chắc cho các vùng bụng. Động tác hình cánh cung còn có tác dụng làm cho thể lực, độ linh hoạt dẻo dai của bạn tăng lên. Đặc biệt làm đánh tan mỡ bụng, đùi hiệu quả.

Cách tập như sau:

Bước 1: Bạn nằm thẳng người xuống sàn, mặt úp, co chân lên sao cho gót chạm mông.

Bước 2: Bạn từ từ vòng hai tay ra sau lưng, nắm lấy cổ chân rồi ép người cong ngược. Giữ tư thế này khoảng 1 – 2 phút.

Thực hiện xong động tác bạn trở về tư thế bình thường nghỉ khoảng 30 giây rồi tiếp tục thực hiện lại động tác.
Tư thế rắn hổ mang

Bước 1: Bạn nằm úp trên sàn nhà, sau đó đặt bàn chân thẳng với mặt đất. Hai tay co về phía nách, ngón tay hơi xòe ra.

Bước 2: Từ từ hít vào, nhấn chân và hông xuống. Hai cánh tay từ từ đẩy đầu, cổ cao lên.

Bước 3: Đẩy vai xuống, kéo căng thân trên theo của cột sống.

Bước 4: Mắt nhìn ngước lên, hạ thấp bả vai.

Bước 5: Thở ra, từ từ rồi hạ thân xuống sàn, thư giãn với tư thế nằm sấp.

Bước 6: Thư giãn, giữ tư thế này khoảng 2 – 3 phút sau đó lại làm lại từ đầu.

Mỗi ngày bạn cố gắng dành ra 30 phút thực hiện động tác này để có được cơ thể khỏe mạnh, giảm mỡ bụng và mỡ đùi hiệu quả.

Nguồn: 3 bài tập Yoga đơn giản đánh tan mỡ bụng cho chị em

#2 anhlucky2

anhlucky2

Người bạn mới đến

• 5 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 22 September 2017 - 06:12 PM

Mình thấy tập Yoga cả 1 tiếng không bằng tập thể dục bài vận động mạnh phối hợp 10 phút nữa

máy trợ thính tphcm | máy trợ thính hà nội | máy trợ thính tốt nhất | máy trợ thính stella | máy trợ thính | may tro thinh

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2017 Your Company Name