Tới nội dung

IPB Style© Fisana

- - - - -

Lựa chọn giữa công việc và tình yêu

1 trả lời cho chủ đề này

#1 Dinamite

Dinamite

Người bạn mới đến

• 1 bài viết

Achievements

Đăng vào: 10 October 2016 - 04:08 AM

Chào mọi người !
Tôi và bạn gái đã yêu nhau được gần 4 năm, năm nay 2 đứa tôi còn rất trẻ mới 23 tuổi nhưng suy nghĩ và cách sống rất già so với bạn bằng tuổi. Hai đứa tôi rất yêu nhau, tình càm 4 năm k phai nhạt đi tí nào, 2 đứa cũng đã gia mắt gia đình định sang năm lấy nhau. giờ 2 đứa công việc cũng ổn định rồi. Nhưng thời gian gần đây bạn gái tôi có một cộng việc mới làm ảnh hưởng đến rất nhiều chuyện tình cảm của chúng tôi. Bạn ấy mời xin vào làm huấn luyện viên phòng tậy gym của 1 công ty, đúng ngành đúng nghề đúng đam mê mà bạn ấy thích, tôi rất ủng hộ công việc của bạn ấy. Nhưng thời gian gần đây nó đã làm ảnh hưởng đến tình cảm của chúng tôi. Tôi đi làm ca 1 từ sáng đến chiều mời về, bạn ấy thì làm từ 11h trưa đến 21h tối. buổi sáng bạn ấy còn đi tập gym lên thời gian chúng tôi nói chuyện, nhắn tin , quan tâm nhau giờ đã biến mất hoàn toàn, Thời gian trước kia bạn ấy chưa làm công việc này 1 ngày chúng tôi nc qua tin nhắn với nhau nhất nhiều, Tối hẹn nhau đi chơi rất vui vẻ. Nhưng giờ công việc của ban ấy cấm dùng đt. Cả ngày chúng tôi chỉ liện lạc được với nhau từ 21h hơn, cũng muộn rồi lên chỉ nhắn 1 lúc là cả 2 đi ngủ, Thời gian chúng tôi đi chơi, gặp nhau cũng đi giản đi rất nhiều, Bây giờ là 2 tuần mới gặp nhau dc 1 lần. Tôi thực sự rất yêu bạn ấy, Và bạn ấy yêu công việc mới và yêu tôi. Thời gian này tôi đang cảm thấy rất khó chịu và ưc chế, Tôi là người sống nội tâm lên có tâm sự hay chuyện buồn gì cũng không bao giờ nói với ai lên tôi thấy bản thân tôi như bị rất nhiều nhát dao đâm vậy. Bạn ấy đi làm có bạn bè mới rất vui vẻ, nhóm làm mới của bạn ấy là có mình bạn ấy là nữ còn lại là gần 10 người đàn ông hơn tuổi và họ làm huấn luyện viện gym lên ngoại hình rất ok. Từ khi bạn ấy làm công việc này đã thay đổi rất nhiều. Trước khi làm công việc ấy không bao giờ tiến lại gần hay có những cử chỉ thái quá với người khác giới, đi liên hoan cũng chỉ ăn 1 lúc rồi về không uống riệu bia gì cả, rất quan tâm và để ý tôi nghĩ gì, đi đâu cũng dủ tôi đi . Nhưng giờ tất cả đã thay đổi. Những tấm hình cùng những clip của nhóm b ấy tôi thấy b ấy có những hành động quá gần gũi với người đàn ông khác , có lần tôi xin đi liên hoan cùng b ấy nhưng b ấy nói tôi đi mất thoải mái, và là ảnh hưởng đến bạn ấy, hôm trước bạn ấy mới đi liên hoan về say riêu bia ngất sỉu ở nhà tắm, mẹ bạn nói tôi mới biết. Giờ b ấy k quan tâm tôi nghĩ gì nữa và đã chọn công việc là nhất tôi chỉ là số 2. Tôi đã chịu đựng sự thay đổi chóng vánh ấy quá, có lần tôi đã nói hết tâm sự, và nói chuyện dõ dàng với b ấy về những gì tôi đang nghĩ. NHƯNG b ấy nói chia tay vì giờ b ấy k thể cân bằng dược giữa tình yêu và công việc. B đã nói chia tay tôi, muốn xa tôi 1 thời gian để 2 đưa thoái mái hơn. Tôi không đồng ý vì đấy không phải là cách giải quyết tốt nhất cho 2 đứa vì như thế sẽ làm tôi chết vì nhớ nhung,sẽ tự kỷ mất . Tôi đã hứa sẽ hiểu bạn ấy hơn và tin tưởng. Giờ công việc giờ giấc làm ảnh hưởng đến tôi như vậy tôi đã lặng xuống để cho mọi chuyện êm đẹp tôi k muốn mất đi tình yêu này. Nhưng cái tôi sợ nhất là bây giờ 2 đứa nói chuyện,gặp nhau, nhắn tin , quan tâm nhau ít đi và quanh công việc b ấy có những người đàn ông rất đẹp. Tôi đã trải quá rất nhiều mối tình và tôi biết, sau 1 thời gian không gần gũi nhau nữa tình cảm sẽ nhạt đi và b ấy có thể yêu 1 người khác trong đội làm của mình. OK quan tâm tôi ít đi, gặp nhau ít đi, nc ít đi tôi chấp nhận hạ thấp mình. Nhưng tôi chỉ sợ 1 ngày bạn ấy phản bội tôi, yêu 1 người khác, yêu nhau đã dc 4 năm giờ bạn ấy nhưng cuộc sống của tôi vậy k thể thiếu được và tôi rất nặng tình, Mong mọi người cho tôi lời khuyên. Bạn ấy đã chon công việc và không chọn tôi. Giờ tôi phải làm sao để làm mọi chuyện hoàn hảo nhất , không làm ảnh hưởng đến 2 đứa cũng như công việc của bạn ấy . Cá nhân tôi thì tôi chọn tình cảm hơn công việc rồi, Vì tôi sống nội tâm và rất tình cảm, thậm chí còn lãng mạng. Hãy giúp tôi gỡ rối

Cảm ơn mọi người đã đọc và tư vấn cho tôi . Tôi đợi phản hồi từ các bạn . XIN CẢM ƠN!

#2 Trà My

Trà My

Người bạn mới đến

• 26 bài viết

Achievements

Đăng vào: 18 October 2016 - 07:31 PM

Chào bạn, 2 người dù yêu nhau mấy, dù là vợ chồng cũng sẽ rơi vào hoàn cảnh như bạn.
Quan trọng 2 bạn có suy nghĩ cho nhau hay không thì sẽ vượt qua được.
Cuộc đời còn có nhiều khó khăn thử thách tình yêu nữa mà mới thế đã không vượt qua được thì đúng là nên chia tay

Nếu bạn suy nghĩ cho bạn gái mình thì cần tôn trọng sở thích công việc và sự nghiệp của cô ấy, rõ ràng việc đi làm tại phòng GYM khiến cô ấy hạnh phúc và vui vẻ hơn.
và cô ấy sẽ không vì thế mà quên mất sự tôn trọng dành cho bạn,

Nếu như cô ấy bất nghĩa với bạn thì bạn cũng chẳng cần phải chú ý đến làm gì nữa, chia tay là tốt nhất vì tình yêu phải đến từ hai phía.

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2017 Your Company Name