Tới nội dung

IPB Style© Fisana

- - - - -

Ngẫu

6 trả lời cho chủ đề này

#1 Konayuki

Konayuki

Petalia's friend

• 47 bài viết

Achievements

Đăng vào: 28 March 2016 - 05:12 AM

nếu có một ngày anh chợt quên em mất rồi

là ngày gió ngừng trôi

nếu có một ngày ta gặp nhau trên phố dài

chân bước nhưng không quay lại

là ngày mặt trăng gặp mây quên lối về

bỏ mặc vì sao ngủ mê

là ngày anh quên được bao nhiêu lỗi lầm

khi em đã yêu âm thầm

Có lần em nói với anh rằng, nếu có ngày chúng ta gặp nhau, nhất định em sẽ nhận ra anh!

Nhưng rồi thời gian trôi qua, em nhận ra rằng khuôn mặt anh rất bình thường, rất phổ thông, em rất dễ dàng gặp một người hao hao giống anh trên phố, cậu bạn trong lớp tiếng Nhật, thằng bé ở chương trình exchange… mỗi một lần gặp một người như vậy, em lại thấy buồn bã vô cùng, tự hỏi rằng anh đang ở đâu?

Vậy thì có lẽ ngày nào đó khi anh và em thật sự đi ngang qua nhau trên phố, chúng ta cũng chỉ có thể đi lướt qua nhau như thể anh hoàn toàn xa lạ với em.

Một gương mặt rất phổ thông lẫn vào dòng người.

bụi tuyết ơi, nếu có thể nhuộm màu trắng xóa đến cả trái tim

nỗi cô độc của hai chúng ta có thể san sẻ cùng nhau chăng?

#2 superale

superale

Petalia's friend

• 89 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 29 March 2016 - 08:37 AM

O:)

Hình ảnh đã đăng

#3 duyduy

duyduy

Thành viên quan trọng

• 1350 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Nhìn mưa rơi , nghe mưa hát và ngồi 1 mình

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 01 April 2016 - 07:13 AM

thời gian sẽ làm lành những kí ức

#4 hoatrang_muadong

hoatrang_muadong

Petalia's friend

• 83 bài viết
  • Sở thích:lang thang ... 1 mình thôi

Achievements

Đăng vào: 06 April 2016 - 05:42 AM

Ôi, mình cũng hay bị gọi là "Gương mặt phổ thông, nhìn quen quen như đã gặp ở đâu rồi" :)) Thời gian chẳng thể xóa nhòa những ký ức, nó khiến bạn trưởng thành hơn, chín chắn hơn, biết chấp nhận, biết mình cần gì, biết điều gì đáng để mình trân quý. Công việc, gia đình, bạn bè, những sở thích, thú vui sẽ giúp bạn lấy lại cân bằng, niềm tin trong cuộc sống. Rồi mọi chuyện sẽ ổn thôi :hug:

#5 Konayuki

Konayuki

Petalia's friend

• 47 bài viết

Achievements

Đăng vào: 10 April 2016 - 05:23 AM

Facebook làm chúng ta gần nhau, cũng làm chúng ta xa nhau.

Tôi luôn muốn nói với mọi người rằng, tôi yêu mảnh đất Peta này biết bao. Những người xưa tôi từng biết đã lần lượt rời khỏi nơi này, chỉ có mình tôi vẫn âm thầm viết bài ở đây, dù chỉ riêng tôi thôi, dù với một tên gọi mới như này, cũng chỉ âm thầm tại mảnh đất này.

Hôm nay tôi gặp con bé. Thật sự gặp. Nó vào thành phố và tôi dẫn nó đi chơi.

Đối với con bé, tôi là mở rộng hoàn toàn trái tim mình. Có thể tôi là người rất xấu, nhưng tôi cũng sẽ là người rất tốt với ai đó đã từng mong muốn ở bên cạnh tôi, như con bé vậy. Đã có một thời con bé tâm sự với tôi, đọc nhật kí của tôi và để lại comment, lời lẽ như thể rằng tôi rất quan trọng với nó, rằng nó cần tôi. Và tôi thật sự đã dành một góc trái tim mình cho nó. Ba năm thất lạc nhau rồi một ngày lại tìm được nhau trên Facebook, chúng tôi dường như vẫn là chính bản thân mình của ngày trước, cứ thế mà gặp gỡ và thương yêu nhau.

Chiều muộn giữa lòng thành phố, có một người ở bên cùng nhìn sắc trời dần tối, có một người ở bên nhấm nháp ly sinh tố lạnh và nghe bản nhạc guitar không lời trên thảm cỏ nhân tạo, chung quanh là tạo vật xoay vòng, người người tấp nập. Thật sự tôi cô đơn đến thế sao?

Sống như thế này rất tốt, nhưng thật ra tôi cũng rất mong có người yêu. Không phải tôi cần người yêu vì mọi người chung quanh đều có đôi, mà vì tôi nghĩ rằng đó là quy luật của cuộc sống, rằng hình như một người bạn thân cũng không thể mang lại sự quan tâm chăm sóc như một người có tên là ‘người yêu’. Huống hồ, người bạn thân duy nhất của tôi còn bận đi làm thêm mỗi buổi tối, người bạn duy nhất tôi có thể nghĩ đến. Tối thứ sáu, hôm qua, ngày cuối tuần của tôi, một mình ở lại công ty học bài rồi bỗng dưng thấy buồn đến lạ. Tôi mong có người cùng tôi đi ăn một cái gì đó, ở bên tôi vào ngày cuối tuần để tôi thấy rằng mình cũng đang sống cuộc sống vui vẻ của một cô gái đôi mươi.

Hôm về thăm nội, đứng trên bậc thềm nhà chú Trí mà nhớ lại một ngày đầu năm mới rất lâu về trước tôi đã ngồi ở đó gọi cuộc điện thoại đầu tiên chúc mừng năm mới đến cậu ấy. Ngay sau đó, bủa vây tôi chính là cảm giác nuối tiếc và mùi vị của chia ly. Từ đó đến nay, rất nhiều bài viết của tôi nhắc đến cậu ấy, và tôi cũng chỉ có thể nói về cậu ấy trong những bài viết không đầu không cuối ấy mà thôi. Dù là một người lặng lẽ đi ngang qua cuộc đời tôi, tôi cũng đã khiến cậu ấy trở thành ký ức không thể nào quên, dẫu rằng mãi mãi chỉ có thể là mảng ký ức bị vùi chôn nơi sâu thẳm.

Như là những lúc thật buồn, treo nick sáng vài phút rồi lại ẩn. Như là những lúc rất muốn trò chuyện với ai đó, nhưng chỉ ngồi thẫn thờ nhìn màn hình. Như là những lúc nhớ cậu ấy, cuộn mình lặng đi với nỗi buồn.

#6 Konayuki

Konayuki

Petalia's friend

• 47 bài viết

Achievements

Đăng vào: 02 May 2016 - 06:43 AM

Sáng nay lúc mình quét sân ấy, nhìn thấy chỗ cái nền xi măng trống ngày nào lại đọng một vũng nước mưa tinh khiết.

Nhiều năm rồi mình không còn ở nhà những ngày hạ có mưa, không còn ngồi phía sau nhà bếp đợi mưa cùng lũ chó, không còn chụp ảnh vũng nước đọng sau cơn mưa nữa.

Những ngày đó, rất thích bầu trời thu nhỏ trong những vũng nước như vậy, không hề kém phần trong xanh, lại thêm phần sạch sẽ, tinh khiết, gần gũi.

Những bầu trời thu nhỏ đó chưa bao giờ kém rộng lớn trong tâm hồn mình.

Ngày mai mình trở lại Sài Gòn và chị không còn ở đó nữa. Có thể nhiều tháng về sau mới gặp lại, rồi có thể ngày nào đó cũng sẽ không còn gặp nữa. Không còn hồ Rùa, không bánh tráng trộn, không nhìn thấy khuôn mặt chị lúc nào cũng sáng bừng nụ cười.

Sài Gòn vẫn vậy, những dòng xe tấp nập, dòng người bon chen không ngừng nghỉ và cái nóng kinh người của mùa hè. Ai đâu biết được rằng thành phố ấy lại khiến người ta lạnh lẽo đến thế.

Chỉ muốn ra đi. Chỉ muốn tìm một bầu trời thật rộng.

#7 Konayuki

Konayuki

Petalia's friend

• 47 bài viết

Achievements

Đăng vào: 22 May 2016 - 05:08 PM

“Milo thương,

Có những ngày thiệt buồn bạn lại nhớ về cái võng đong đưa trước hiên nhà, snack oishi cay thật cay, trăng lên từ phía biển, hoa thanh long nở trắng vườn, bạn nghe “Đêm nằm mơ phố” và thấy lòng bình yên lạ. Đó là những ngày bạn không thể quên, không bao giờ quên.

Cảm ơn Milo vì đã luôn bên bạn suốt thời gian đó. Cảm ơn thật nhiều, thanh xuân đẹp đẽ của chúng mình <3.”

Có những người như bọn mình, trân quý nhau đó, thương yêu nhau đó, nhưng hễ đến gần nhau liền làm tổn thương nhau nặng nề.

Vì thế mà, bây giờ thật tốt phải không, cách xa nhau một đoạn, không là một người quá quan trọng, cũng không mờ nhạt. Không biết đoạn thanh xuân đó của chúng mình sẽ giữ chân chúng mình được bao lâu trong cuộc đời này, nhưng hãy cứ đừng buông tay, Ngân nhé.

Chúng mình cũng không còn ở cái tuổi ngây ngô, hiếu thắng và ưa giận hờn tủi thân như thời đó nữa. Thế nhưng mà, tình cảm nồng nhiệt ngày đó cũng không đủ sôi sục để kéo hai đứa lại với nhau. Có thể đừng quên hẳn nhau trong đời, cũng là một loại thành công, Ngân nhỉ.

Hãy cứ thế này, bình yên thôi, Ngân nhỉ.

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2018 Your Company Name