Tới nội dung

IPB Style© Fisana

- - - - -

Thời thanh xuân ấy, em đã từng có anh!

4 trả lời cho chủ đề này

#1 Trần Kim Chi

Trần Kim Chi

Life is a journey!

• 117 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 20 March 2016 - 05:56 AM

Gửi cho anh những nỗi nhớ trên đường đi hôm nào
Gửi cho anh những ngày tháng đã từng bình yên
Gửi cho anh những hạnh phúc những niềm tin anh đã quên
Khi đôi ta xa chẳng được bao lâu

Còn đâu cánh hoa phượng thắm rơi vào tay em cười
Còn đâu những trang vở trắng ghi đầy lời yêu thương
Còn đâu ánh mắt nồng ấm vẫn chờ em trên đường như xưa
Chỉ còn góc sân nào lặng yên ...

Quán cà phê tôi đi một chiều tháng Ba bất chợt vang lên...
Kí ức lại trở về trong tôi sau bao nhiêu tháng ngày tưởng chừng đã lãng quên được.
Anh - Cậu bạn học thời cấp ba của tôi.
Những cảm xúc và kí ức về anh còn mới như ngày hôm qua, trường xưa vẫn đấy, hàng ghế đá, lớp học thân thương, mọi thứ đều vẫn đấy nhưng sao anh đâu rồi!
Tình yêu tuổi học trò, chớm nở rồi lại qua đi nhanh chóng để lại những cảm xúc bơ vơ lạc lõng.
Ngày ấy anh rất quan tâm em, mỗi lần em dỗi anh đều tìm cách làm hòa khiến em cười giận trong hạnh phúc, em buồn, anh luôn lắng nghe em dù em nói nhiều đến thế nào, anh chúc em ngủ ngon vào mỗi tối,... rồi tất cả những việc đó đã từ khi nào trở thành một phần không thể thiếu trong cuộc sống của em.
Em nhớ rõ em đã hạnh phúc thế nào khi được anh ngỏ lời yêu, ngày hôm ấy, em là cô gái hạnh phúc nhất trên thế giới, em vẽ ra trong mình bao nhiêu dự định về một tương lai hạnh phúc, có anh, có người mà em yêu.
Nhưng cuộc vui nào cũng tàn, chúng ta chia tay nhau vào ngày năm lớp 12, một cuộc chia tay không có lí do rõ ràng, anh bảo anh không xứng đáng với em, anh bảo chúng ta chia tay nhưng em hãy chờ anh vào một ngày trong tương lai, anh và em cần hoàn thiện bản thân, cần sự trưởng thành, cần sự quan tâm...
Nước mắt em rơi đến tận bây giờ, hai năm rồi,...
Đáng lẽ nếu như lời nói anh được thực hiện như ngày nào, chàng trai năm ấy vẫn nhớ mình thì em đã không phải dằn vặt như thế này.
Anh có người yêu mới, điều mà em sợ nhất từ trước đến giờ nhưng điều gì đến cũng đến, em không còn đủ can đảm để nhìn vào sự thật, là em đã mất anh rồi,...
Những năm tháng ấy, em vùi đầu mình vào hàng ngàn những lí do do em tự đặt ra, em chưa đủ tốt sao, cô ấy có gì hơn em, anh có yêu cô ấy thật sự không :( cô ấy đến sau, cô ấy có tất cả, có anh. Em đến trước, em nhận đắng cay từ anh chứ không phải trái tim anh!
Giờ em chỉ biết có hai chữ giá như, giá như ngày ấy anh đừng nói yêu em, đừng mang cho em những hi vọng ảo tưởng và giá như em đừng tin vào những lời anh nói thì bây giờ đã không buồn đến thế này. Gía như anh cho em một lời dứt khoát là anh chưa từng yêu em, tất cả những gì đã qua chỉ là sự thương hại anh dành cho một kẻ yêu anh, là em!
Con người ta khi không còn tình cảm có thể tàn nhẫn vô tình, anh mắng em vớ vẩn, mù quáng, đánh mất bản thân mình vì tình yêu nhưng có khi nào anh là em đâu, anh không phải trải qua những điều đau khổ và những khoảng đen dài đền bất tận từ ngày anh bước đi... Người mà em cho là tất cả của mình trong phút chốc hóa ra xa lạ...
Anh thì hạnh phúc với tình yêu mới, còn em đau khổ với những ngày tháng cũ còn vương mùi kí ức. Hằng ngày em mở mắt dậy đón ánh bình mình như thể ngồi nhìn hoàng hôn buông xuống, anh mất hết sức sống của một người con gái...
Những cảm xúc về anh, khi yêu thương, khi thù hận. Nhưng nó huyễn hoặc thế nào khi mình thù hận người mình yêu thương hả anh...
Dạo gần đây em nghĩ thoáng hơn, em cho sự thay đổi lả một điều hiển nhiên, bao nhiêu người yêu nhau rồi chia tay, rồi có sao đâu mà sao em bi lụy!
Thỉnh thoảng nghe một vài giai điệu thân quen, em luôn thấy anh cười với em như nụ cười đầy nắng ngày nào, nhưng giờ nụ cười đó không làm em rơi nước mắt nữa mà đem đến cho em một nụ cười bình yên...
Một ngày nào đó trên dòng đời tấp nập, hi vọng chúng ta sẽ đều hạnh phúc anh nhé!

#2 NgocLinhHp

NgocLinhHp

Người bạn mới đến

• 3 bài viết

Achievements

Đăng vào: 25 March 2016 - 04:53 AM

Hỏi thế gian Tình là gì?
Em rất thích nghe người khác kể chuyện, Em cũng muốn kể chuyện như chủ thớt, nhưng giọng điệu của em nó không được ngọt ngào và lãng mạn như chủ thớt

#3 Trà My

Trà My

Người bạn mới đến

• 26 bài viết

Achievements

Đăng vào: 05 October 2016 - 07:41 PM

Thanh xuân là cái gì đó ai cũng thích nhưng nghĩ về nó ai cũng tiếc và chửi rủa người đã cướp nó đi

#4 seokb001

seokb001

Petalia's friend

• 54 bài viết

Achievements

Đăng vào: 05 December 2017 - 12:16 AM

Xem bài viếtNgocLinhHp, vào 25 March 2016 - 04:53 AM, đã nói:

Hỏi thế gian Tình là gì?
Em rất thích nghe người khác kể chuyện, Em cũng muốn kể chuyện như chủ thớt, nhưng giọng điệu của em nó không được ngọt ngào và lãng mạn như chủ thớt
Tình là cảm xúc của con tim. không ngọt ngào lãng mạn thì bạn có thể kể một cách chân thành nhất

#5 tranthanh12324

tranthanh12324

Người bạn mới đến

• 1 bài viết

Achievements

Đăng vào: 27 December 2017 - 02:03 AM

Bài thơ hay quá, đọc mê luôn

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2018 Your Company Name