Tới nội dung

IPB Style© Fisana

- - - - -

Mình buồn quá,mọi người tư vấn dùm mình việc này được không

4 trả lời cho chủ đề này

#1 emdaikho99999

emdaikho99999

Người bạn mới đến

• 2 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 07 September 2015 - 06:38 AM

Mình được giới thiệu 1 bạn sn 88,hơn mình 1 tuổi,mình chủ động gọi điện rủ đi cf nói chuyện,thì thứ 7 (22/8) chúng mình gặp nhau,buổi đầu tiên thì nc bình thường,sau đó mình về nhà thì 2 đứa vẫn nhắn tin,nc qua face,rồi mình hẹn tiếp được thứ 2 ngay sau đấy chúng mình đi xem phim,mình đến nhà đón bạn í.Chúng mình hẹn đi chơi nc,khá nhiều,rồi thứ 5 mình đến chỗ làm bạn ấy,đón đi ăn trưa,rồi tối cn vẫn đi cf nói chuyên.Sang tuần sau cũng thế.Trong lúc chúng mình nt,thỉnh thoảng bạn ấy nt xưng chị gọi e,nhưng ít thôi,lúc đi mình hỏi thì bảo nhầm,mình nghĩ là trêu mình thôi,vì nhầm gì nhiều thế,lúc đi thì không thế,là ae,vì mình chủ động gọi a.Hôm 2/9 bạn ấy đăng cái status buồn,rồi mình nt hỏi,bạn ấy lại nói không biết trêu hay thật :người yêu tớ không quan tâm tớ,chỉ mải đi xem duyệt binh thôi,từ lúc đăng status tâm trạng,mỗi bạn gọi điện quan tâm.Mình nghe xong e khá tức.Mình bảo a đến với e a không muốn là người thứ 3 hay là người lấp chỗ trống,a xl,rồi mình off luôn.Đến tối thấy mình online bạn ấy chủ động nt bảo là hiểu nhầm để mình gt,mình đọc nhưng không trả lời,bạn ấy bảo không nghe cũng cứ kể rồi kể là trước 2 tháng quen 1 a,đi chơi nc cũng vui và muốn cho ng ta cơ hội tìm hiểu về mình.Mình bảo thôi không kể nữa,trước khi e gặp a e phải bỏ hết vương vấn chứ.Rồi bạn ấy nt cho câu:Chúng mình đi cf nói chuyện e chỉ coi là bạn bè thôi,e cũng có mấy a thỉnh thoảng vẫn đi cf nói chuyện bạn bè vui lắm.E nghe đến đây e khá tức,e hỏi luôn là thế e ngoài hẹn gặp mặt a,e cũng gặp ng` khác nữa à,và cũng nc như với a,bạn í bảo vâng chỉ là đi uống nc,giới thiệu giao lưu thêm mối quan hệ,rồi kể e cũng có thằng bạn thân,chơi với nhau từ nhỏ,vẫn đưa đón nhau,đi có lúc ôm người ta tưởng ng yêu,nhưng vẫn là bạn bè đấy thôi.E tức.tối hôm đấy nt đôi co đến tận 1 ruõi đêm,không bít bạn ấy lúc nt với ai co nt cho ai nữa không mà nt rất chậm,xong bảo mang lag,cuối cùng e chịu thua,coi như minh sai,vì mai là sn e ấy Hôm sau 3/9 là sinh nhât bạn í,do là thứ 5 mình vẫn đón bạn ấy đi ăn trưa ở chỗ làm,rồi buổi tối mình đến nhà tặng quà,vì trước khi đến buổi tối thì lúc 7 h mình nt tí a đến rồi mình ra ngoài cf nữa.E ấy đồng ý.Buổi tối hôm đấy cf,thì ngồi cạnh nhau,do e ấy đi làm trông tối có vẻ mệt,mình nói là tựa vào vai a đi,lúc đầu không,rồi mình để tay giang ra sau vai,1 lúc sau mình vẫn bảo không,thì trong lúc nc mình chủ động để ban ấy ngả vào vai mình,và bạn ấy tựa vào vai mình,rồi hít cái áo xit romano cứ khen thơm,e ấy cầm tay mình,rồi bảo xem chỉ tay,rồi phán linh tinh.10h thì về.Buổi hôm đấy mình vẫn nói là a đến với e xác định lâu dài,chứ không phải là bạn,vì suốt ngày bạn ấy nói giờ không có nhu cầu yêu đương gì cả,tất cả chỉ là ban thôi.rồi bạn ấy bảo trả lời sớm tầm 2 tuần để không làm lỡ viêc của mình.Rồi e ấy bảo từ giờ đến lúc ấy không đi chơi hay nt gì nữa,mình không chịu,mình bảo vẫn bt
Sáng hôm sau,mình nt hỏi thì bạn ấy nói đừng quan tâm thế để e thoải mái,rồi trong lúc chát,mình cũng nói này nọ,giục giã,bạn ấy bảo không luôn,bây giờ e không nghĩ đến chuyện yêu đương.Vẫn tiếp tục nói là bây giờ e chưa có nhu cầu yêu,mình hỏi tương lai thì sao,thì bảo tương lai chưa bít và bảo e không muốn bất công với a,bắt a chờ đợi.Rồi mình tức off luôn,hủy kết bạn face,sau đó mình nghĩ mình cũng hơi vội,và sai nên mình nhắn 1 vài tin,gọi 3 cuộc không thấy nghe máy.Minh chán,rồi đến 5h đt rung,hóa ra là e ấy goi,bảo là đi gội đầu không mag đt,về thấy gọi,nt kinh quá,nên gọi ngay sợ mình tự tử mất,chắc trêu,rồi mình bảo làm huề,thì oke
Tối hôm đấy chat face,mình rủ cuối tuần đi cf,e nghe điệu nt là không đi,tránh măt,toàn bảo có hẹn
Rồi 2 đứa nc,e dùng mấy cái lời lẽ ninh nọt,nói là bà chị yêu quý cho xuôi,mình đoán là tránh mặt mình nên nói vậy xem có đúng không,1 lúc,e ấy bảo,đang nc đi chơi vui vẻ,a tỏ lòng nên làm e ngại,đag đi chơi vui vẻ,đòi yêu đương,và mình oke,nói là bây giờ không đề cập đến vấn đề đấy nữa
Thứ 7 tối tầm 10h,e ấy thấy mình onl,e cho ngay câu hello e iu,lại chi e,rồi mình nc nghiêm túc,bảo là bây giờ bạn bè cũng được,mình rủ tuần sau đi cf,e bảo a mới tỏ lòng nên không gặp nhau 1 tuần để a nghĩ thông suốt về bạn bè bt,mình nói nhưng có được như trước không,e bảo bạn bè lâu lâu đi cf,giống như e với mây a kia cũng thế (E hiểu là vài tuần mới hẹn 1 lần) thế thì có ý nghĩa gì nữa
mình bảo lúc trước bạn bè đây,sao chúng mình đi cùng nhau nhiều thế,sao giờ lại thế.e ấy không trả lời
Mình nói luôn nếu a chờ đợi e thật lòng thì sao,e không cho a cơ hội à hay a không phải mẫu ng e có thể tiến xa hơn
e ấy lại nói văn cũ giờ e không muốn hẹn hò gì cả,e không có mẫu ng gì hết...
tất cả chỉ là bạn thôi
Rồi e nói xin lỗi đã làm phiền e,e ấy nt luôn là không phải là làm phiền,mà mục đích gặp giới thiêu 2 người là khác nhau,nên hiểu lầm
Nghe đoạn này e chán lắm,e nghĩ là thôi chấm hết rồi,chứ bạn bè kiểu kia thì làm gì
E nói :E bít a thích e,quan tâm đến e nhiều như vậy,có bạn bè nào quan tâm kiểu vậy không.sao e không nói sớm là mãi mãi chỉ là bạn bè.A hiểu rồi.cảm ơn e quãng thời gian qua
E ấy đọc rồi không nt gì nữa

Thật sự mình không hiểu bạn này ntn,tại sao không thích mình mà bạn ấy lai đi chơi với mình nhiều như vậy,rồi tối hôm sn lại tựa vào vai mình,cầm tay mình nữa.Mình tưởng bạn ấy bật đèn xanh,thật không ngờ
Lúc này trong đầu mình nghĩ bạn ấy đang chờ đợi ai đó,tại sao một cô gái đã 28 tuổi lại không nghĩ đến chuyenj yêu đương hay chỉ là 1 cách nói từ chối mình.Trong lúc nc mình cũng nt là nếu e thấy không hợp thì có thể từ chối a luôn cơ mà,có sao đâu.E ấy vẫn nt là không phải là không hợp,mà là e chưa nghĩ đến yêu đương
E mong a chị tư vấn dùm e đc không,liệu đây là kiểu cô gái thế nao ạ,giờ liệu e còn cơ hội gì không,hay đã chấm hết rồi

#2 superale

superale

Petalia's friend

• 89 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 07 September 2015 - 09:08 AM

Ví dụ thế này: Anh đã được nhiều người yêu thương, ngưỡng mộ rồi,,, nếu có càng nhiều người yêu thương, ngưỡng mộ anh nữa thì anh có phản đối không ??? Đương nhiên là không rồi, càng được nhiều người yêu thương, quan tâm, chăm sóc thì người ta càng thích đấy thôi. Có lẽ tình cảm của chị ấy chưa đủ lớn, hoặc chị ấy vẫn đang tiềm kiếm tình cảm khác hoặc có thể là chị ấy không có tình cảm với anh,,, thế đó ...! ^^

Hình ảnh đã đăng

#3 emdaikho99999

emdaikho99999

Người bạn mới đến

• 2 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 07 September 2015 - 02:51 PM

Xem bài viếtsuperale, vào 07 September 2015 - 09:08 AM, đã nói:

Ví dụ thế này: Anh đã được nhiều người yêu thương, ngưỡng mộ rồi,,, nếu có càng nhiều người yêu thương, ngưỡng mộ anh nữa thì anh có phản đối không ??? Đương nhiên là không rồi, càng được nhiều người yêu thương, quan tâm, chăm sóc thì người ta càng thích đấy thôi. Có lẽ tình cảm của chị ấy chưa đủ lớn, hoặc chị ấy vẫn đang tiềm kiếm tình cảm khác hoặc có thể là chị ấy không có tình cảm với anh,,, thế đó ...! ^^
không,với mình thì không,chỉ cần để ý 1 chút là biết ai có tình cảm với mình,quan tâm mình.Nếu mình không thích người ta hay nghĩ không thể tiến xa hơn trong tương lai.Thì mình sẽ trả lời luôn,chứ không bao giờ có kiểu thả hồn bắt bóng nhiều người thế vậy

#4 caibongcuanguoi

caibongcuanguoi

Người bạn mới đến

• 24 bài viết

Achievements

Đăng vào: 07 September 2015 - 06:42 PM

Mình nghĩ có lẽ bạn đã đi quá nhanh và vồ vập, cần có thời gian hơn nữa để tìm hiểu. Cũng cần có chiến thuật cho riêng mình.
Tình yêu như một con chó đuổi thì nó chạy chạy thì nó đuổi@@.

#5 Thanhtung9x

Thanhtung9x

Người bạn mới đến

• 6 bài viết

Achievements

Đăng vào: 18 May 2017 - 11:44 PM

lại yêu trên mạng rồi đắng lòng các bạn trẻ

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2017 Your Company Name