Tới nội dung

IPB Style© Fisana

- - - - -

Một cách suy nghĩa của tôi về tình yêu

1 trả lời cho chủ đề này

#1 hoanghoa9991

hoanghoa9991

Người bạn mới đến

• 13 bài viết

Achievements

Đăng vào: 22 July 2015 - 05:47 PM

…. Tôi 20 – Cao 1m70 và nặng 51 kg . Nghĩa là quá gầy so với quy định.
Nhận định về bản thân á : ừm….. xem nào : một người dễ gần và lãng mạn.
À ngoài ra thì có cô bạn gái xinh đẹp và lãng mạn – Nói sao nhỉ đó là ước mơ của tôi từ hồi cấp 3 hầy… Đúng ! tôi là người độc thân vui vẻ ???

Chính xác thì một ngày bình thường của tôi vào ngày còn cấp ba thì không ngày nào thiếu mặt ngoài quán game . Nhiều khi mặc nhìn gọn gàng ngon trai lắm nhưng cuối cùng cũng chỉ ra nét . Và trong ba năm học cấp ba thì game là người sống chung với tôi nó thật sự cuốn hút bất cứ chàng trai mới lớn nào … Và cứ như thế cho khi đến khi tốt nghiệp cấp ba gia đình đã nói rằng mình là một thằng con trai đã lớn phải lo cho tương lai của mình đi nhưng tôi không thi bất kì trường đại học nào … “Làm gì có gì mà thi “… tôi cũng từng là sinh viên , giờ tôi là một nhân viên văn phòng, bận bịu với những việc của mình hằng ngày từ sáng cho đến chiều ,ăn uống và đi ngủ để tiếp tục cho ngày mai .Những khi rảnh rỗi nghĩ chỉ tôi với nó là đủ ” bộ bài tây ” hoặc là đi lượn lờ ven đường, công viên một mình hoặc là ngồi bên ly cafe tỏ ra mình người bận rộn giữa đám đông . Tuyệt ! Một kịch bản hoàn hảo .

… Nhưng đến một thời điểm mà bạn cũng biết đấy " Vượt qua mọi quy tắc và logic , nói một cách rất sến thì tiếng sét ái tình bất ngờ ráng xuống" Thay vì tỏ ra sợ hãi thì tôi đã sẵn sàng cho việc này từ rất lâu … Và tất nhiên tính cách tôi không cho phép được xin số điện thoại của bất kỳ cô gái nào . ” Đó là một hôm sau giờ làm việc , tôi đi ra công viên nơi mà tôi cho đông người để làm khá giả của mình … À mình có chơi và đam mê Ảo Thuật … Mục đích của ngày hôm đó là đi tạo niềm vui cho mọi người để mình tự thấy mình được ngưỡng mộ .Con trai thì thằng nào cũng thích khoe khoang khả năng của mình mà Hình ảnh đã đăng .Nhưng thật tệ là tôi ngại giao tiếp với mọi người để diễn một số tiết mục … Bên kia có con gái con gái Hình ảnh đã đăng ” Con gái thì họ tò mò hơn và diễn với họ thì mình cũng có lợi thế , và nắm được cảm xúc của họ dẫn họ theo tiết mục của mình là thành công ảo thuật đường phố ”

Điều đặc biệt ở đây là hai cô gái đang ngồi song song hàng ghế đá của mình . Có một người đang tò mò vả họ chuyển sang cái ghế đá trước mặt tôi . Vì thế tôi đã chọn lựa được khán giả không chọc ngoáy mình . "nào sang thể hiện thôi" … Sang diễn bla bla thì hai bạn ý cũng ấn tượng một ít . Nhưng điều đặc biệt ở đây một bạn gái bịt băng khẩu "ấu ầu" đôi mắt đôi mắt biết cười . Như đã kể thì vượt qua mọi quy tắc và logic thì thôi đã bị sét nó đánh vào mắt mình … Thế đó sau khi thể hiện một loạt những gì mình có thì cũng đến giờ công viên đóng cửa và tôi đi cùng hai bạn gái xinh xắn đi ra về ” Điều ở đây là cô em của bạn bịt băng khẩu lại thích mình và xin số ” nhưng khi có số điện thoại của mình thì cô gái đó đi về phòng trọ ngay gần đó … Thành ra nói bâng kua lại ga lăng để mình trở bạn về nhà " Quỳnh cô gái đeo băng khẩu "… Đùa mãi và tôi làm ảo thuật kéo mất chiếc băng khẩu của cô gái ra , mình cũng chỉ chêu còn cũng không dám nhìn cô ấy . Cô ấy gại lấy cánh tay trắng trẻo bo mặt , mình ngại quá trả lại chiếc khẩu trang khá xinh xắn lại cho cô gái xinh và đáng yêu ” Mình đã biết cô ấy xinh, điều đó khi giao tiếp lúc diễn ” ...Ồ và cô ấy chấp nhận cho mình đèo về phòng trọ . Trên đường về mình nhớ đúng một câu : Yến cũng biết nhìn người ý nhỉ " Yến là cô em xin số điện thoại tôi" …

Hôm sau tôi lại quay trở lại công viên sau giờ làm để mong ngóng được gặp lại em . Một hôm , hai hôm , ba hôm , vẫn không cái điện thoại đổ chuông . Mình đoán là cô gái ấy ghi số điện thoại vào tay xong về nhà tắm giặt nên mất rồi ,nhưng mục đích mình muốn gặp cô gái kia cơ . Những ngày hôm đó tôi đều ngồi xem lũ trẻ trượt patin ngồi tìm khán giả để diễn ” Tôi đang cố gắng tập luyện diễn để giao tiếp tốt hơn khi diễn không bị xảy ra sai sót khi giao tiếp lúng túng ” Cuối buổi hôm thứ ba kể từ khi đưa cô gái về đó, tôi mò vào cái ngõ mà tôi đưa em về trí nhớ phát giác nên tôi không bị lạc những con ngõ Hà Nội " Hà Nội con đường nào cũng đẹp nhưng con đường đẹp nhất là con đường dẫn qua nhà em ". Dừng lại bên quán nước cạnh đó mong được gặp lại em . Tôi lại diễn ảo thuật với mọi người ở quán nước, rất thú vị khi làm người khác tò mò về mình , mỗi khi tôi ngồi đó họ đều tò mò từng hành động của tôi …

Hôm thứ tư như mọi khi thành thói quen đi diễn và không còn có ý định được gặp lại em trong đầu nữa . Gửi xe chen chúc công viên Cầu Giấy khá đông đúc khi là kỳ nghỉ hè và có sân trượt patin . Bất ngờ đang cúi mặt ngẩng thì tôi gặp ánh mắt ấy , tức thời tôi và em nhận ra nhau hai cánh tay dơ lên chỉ chỉ trỏ rằng nhận ra nhau .Và tôi được gặp lại nàng cảm xúc thật khó tả chớp lấy thời cơ tôi mời cô ấy quay lại đi bộ thêm một lúc … Ngồi nói chuyện lung tung lôi vận dụng hết khả năng chém gió, triết lý tôi biết mà nói chuyện . Tính mình hay đùa nên cô ấy nói chuyện với cũng khá thoải mái …. Khoan đã bạn hiểu thế nào là Tình Yêu không tôi biết :
“ Tình yêu là thứ đẹp đẽ nhất trên đời , ở đâu có tình yêu thì ở đó có sự sống , tình yêu đích thực có thể làm thay đổi con người và khiến chúng ta sống ý nghĩa hơn và có hàng tá người đang tìm kiếm nó ” Hừ .. Nhưng không phải tôi … Mấy thứ ở trên là tôi đọc ở trên sách mà ra đấy . Mà xin lỗi chứ tôi vẫn đang sống sờ sờ mà không cần tình yêu đấy thôi , mà cũng trả hứng thú YÊU cho lắm ” Phương châm của tôi khi trải qua mấy mối tình tán gái vì ế lâu năm đó ” Với cả đố đứa nào yêu mà học giỏi được đấy . Mà quỷ tha ma bắt bọn yêu nhau đi nó hết chỗ để thể hiện tình cảm rồi à "ngay trước mặt tôi với cô ấy" những ai độc thân đều không thích đều này . Cả cái xã hội này đang điên đảo vì tình yêu mất rồi . Bạn có định nghĩa được tình yêu ? Không đúng không vậy thì làm sao bạn biết mình đang yêu ? Đừng hỏi tôi nhé , tôi không dành đâu . Chờ đã , nè có lẽ tôi hiểu thế nào là tình yêu rồi đấy :
Hình ảnh đã đăng
“Đó là một đống ảnh tình cảm ,mấy câu sến sẩm vào nhưng ngày lễ dình ran để trêu tức thiên hạ “

Rồi sao nữa , nó chẳng làm tôi ghen tỵ chẳng mảy may ghen tỵ . Không một chút nào , khi vô số thời gian làm việc khác , chơi bóng , chơi game và giờ tôi đã đi làm … Mệt mỏi cả ngày chỉ mong tối xả stress bằng nụ cười ,sự ngạc nhiên từ khán giả . Có thể bạn chưa biết Ma Kết là cung hoàng đạo sến súa và tò mò nhất về tình yêu . Và vì thế phải chuẩn bị trước khi tình yêu bất ngờ đến "Anh Yêu Em ” nhiều khi mình lại nói câu này như thằng ngu ngơ ” làm bạn với mấy bộ bài và đợi tình yêu trong vô vọng.

Và câu truyện ở đây là nhưng ngày tiếp theo , tôi đều được gặp cô ấy ngoài công viên địa điểm ghê đá chúng tôi hay ngồi Chúng tôi đi bộ và ngồi ghế đá nói chuyện tùm lum là thôi .Ố au Wow wow cô ấy hát cô ấy biết hát . Nàng sở hữu giọng hát truyền cảm ” Còn biết đánh Piano nữa cơ ” hôm nào cũng vậy 20h30p chúng tôi gặp nhau và đợi bảo vệ 10h giờ tuýt còi lùa về Hình ảnh đã đăng và ngày nào sau giờ làm mệt mỏi tôi cũng được gặp nụ cười ấy , một nụ cười xóa tan mọi thứ chỉ còn lại là niềm vui mơ mộng cuộc sống. Sau hơn hơn tuần gặp nhau tôi đã mời được cô ấy đi dạo đi ăn tối . Và nếu bạn thắc mắc tại sao biết đường mời cô ấy đi “Tôi học ở trên tivi đấy ” Tôi hôm đó khi về lồng ngực tôi như vỡ tung vậy . Cuộc hẹn đầu tiên không như tưởng tượng . Nhưng bỗng nó chẳng còn quan trọng khi bạn đi cùng một cô gái … Nói làm sao nhỉ ” Tuyệt vời nhất thế giới ” .Yêu liệu nó đang xảy ra với tôi không ??? Trong một ngày đẹp trời cô ấy như một Thiên Thần.
Hình ảnh đã đăng
Tôi chắc chắn với cô ấy là người đẹp nhất cái Ghế Đá này !!!

Đó lần đầu tiên tôi cố gắng hát và có khoảnh khắc chẳng thể quên . Thật kỳ lạ khi chúng tôi luôn tìm thấy nhau giữa dòng đời, dòng người tấp nập giữa những ồn ã của cuộc sống . Trong nhưng tối với niềm vui giản dị là ngồi nói chuyện hay đơn giản chỉ ở bên cạnh nhau yên bình .Đó luôn là những ngày là nhưng ngày tươi đẹp nhất trong tôi .

Hai tuần trôi qua , nhũng hôm được ngồi cạnh cô ấy tôi đã tâm sự rất thật lòng nhiều điều cho cô ấy biết . Và ngày hôm ấy đã hứa chỉ là bạn thậm chí không gặp nhau nữa, " khi ngồi bên quán vỉa hè tôi đã chơi một trò ảo thuật nếu cô ấy thua phải hôn tôi ” Cái này là tôi chỉ miêu tả trò thả tiền 500k mà xuất hiện trên facebook vì tôi cũng chơi ảo thuật nên biết thủ thuật đánh lạc tâm lý khán giả mà ”. Nhưng rốt cuộc thì giờ tôi biết tại sao cô ấy đã đồng ý chơi mà biết mình thua ! Thật là đẹp nàng bất ngờ hôn má tôi . Sau khi tôi đưa cô ấy về như mọi khi ,ấy có nói một câu hôm nay là lần cuối gặp nhau , rồi em khẽ vòng tay ôm tôi nhẹ nhàng rồi đi vào . Chỉ có tôi hiểu tại sao !!! Và ngày 22/7 này là sinh nhật cô ấy . Mình lần đầu tiên đi mua đồ cho con gái mà chưa kịp tặng cô ấy .

Bạn biết đấy ,đôi khi thì những điều ngọt ngào nhất lại không đến đúng lúc như mình nghĩ mình mong muốn . Như kiểu bạn làm bài tập tin chắc là A thì nó lại là B vậy . Nhưng tôi cho rằng mọi thứ quá tồi tệ . Tôi vẫn đi làm , chẳng có gì tốt hơn cho việc cố gắng cho tương lai của mình cả . ít nhất , ít nhất thì tôi nghĩ mình sẽ ổn , phải sẽ rất ổn , và rốt cuộc sau mọi chuyện tôi học được một chân lý khá đơn giản "Hãy cứ sống một cách thật tuyệt vời rồi những điều tốt đẹp sẽ đến với bạn ". À Valentine của riêng cũng chẳng nhất thiết phải là ngày 14/2 đâu.

Và đến bây giờ bạn có muốn hỏi tôi Tình Yêu Đích Thực là gì ? Thì tôi sẽ trả lời cho bạn :
” Đó là điệu nhảy đẹp nhất cuộc đời bạn , là khi chúng thực sự muốn bên cạnh một ai đó và làm người đó hạnh phúc , nó không phụ thuộc vào việc bạn nói Anh yêu Em hay Em yêu Anh bao nhiêu lần . Chỉ cần chúng ta không ngừng tin tưởng cố gắng . Luôn nhẫn nại và hoàn thiện lẫn nhau , đủ can đảm và chân thành trong điệu nhảy đẹp nhất này . Vì cuộc sống đã rất mất công sắp xếp để chúng ta gặp gỡ nhau … “

À mà này có một điều tôi dám chắc : Bạn không thể tìm thấy tình yêu đích thực của đời mình đâu . Mà thứ tình yêu đó là khi chúng ta gặp một người phù hợp và tôi tin chắc chắn bạn sẽ gặp . Hãy cùng xây dựng và vun đắp ….

Hà Nội 7/7/2015 - Thân .

#2 hoanghoa9991

hoanghoa9991

Người bạn mới đến

• 13 bài viết

Achievements

Đăng vào: 22 July 2015 - 06:10 PM

Bài này mình tự viết ! Đọc hơi khó , ngôn từ ngữ lung tung chút mong mọi người góp ý . Em chỉ mang tính chất chia sẻ cảm xúc tâm sự ạ !

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2018 Your Company Name