Tới nội dung

IPB Style© Fisana

- - - - -

yêu mà phải chia tay

7 trả lời cho chủ đề này

#1 noodx2

noodx2

Người bạn mới đến

• 12 bài viết

Achievements

Đăng vào: 07 January 2015 - 10:17 PM

XIn chào mọi người, em tên Hải năm nay 19t
còn đang học, chưa có sự nghiệp gì trong tay cả
em đang yêu 1 người, đã chính thức làm người yêu của nhau 19tháng rồi
cô ấy hơn em 1 tuổi, đang học sư phạm mầm non.
em và cô ấy đã vượt qua rất nhiều thử thách trong 19 tháng
xa nhau có, ít nhắn tin gọi điện có, hiểu lầm có. mỗi lần cãi nhau em đều là người nhường nhịn cả
cô ấy tính nóng, nên cãi nhau đc 1 câu 2 câu là sẽ nỗi cáu, chửi em biến đi cút đi, chia tay đi, nhưng em đều nhẫn nhịn cả.
3 tháng vừa rồi em đi ôn thi, đt không đc sài, rất ít nói chuyện, thường thì 1 tuần chỉ nói vs nhau đc 3 tiếng thôi, cả 2 đều mong chờ ngày cuối tuần cả
1 tháng ra ngoài đc 1 ngày, em đều dẫn cô ấy đi chơi, em cảm nhận đc tình cảm của cô ấy dành cho em
Nhưng mới đây em vs cô ấy cãi nhau vì em thấy cô ấy thân vs 1 đứa bạn mới, mới quen thôi, mà thân, thằng này thích cô ấy, nên em chỉ nói không thích, em cũng nói là " mai này nó thích em hơn anh thì sao?, em sẽ khó xử đấy" tính em mỗi khi cãi nhau, khi buồn em nói nhiều lắm
đến tận ngày hôm sau cô ấy vẫn không nhận lỗi, mà lại còn trách em can thiệp cuộc sống cô ấy
vậy là em hỏi chán chưa
cô ấy bảo rồi, em buông câu chia tay
mặc dù biết cả 2 còn yêu nhau nhiều
đc 6 ngày rồi
em đã thôi không ôn thi nữa
vì 1 tháng ôn tốn 10 triệu.
em học vì lo cho tương lai, muốn có tương lai tốt để lo cho cô ấy. giờ chia tay
ngày nào cũng buồn chán không học đc nên em đã về, cô ấy chưa biết em về nhà nữa
em biết cô ấy không muốn chia tay
nhưng tính cô ấy vậy, không chịu nhận lỗi
chia tay cũng đã chia tay rồi, em mong 1 ngày quay lại
nhưng các anh chị có lời khuyen gì vs em không
giúp em với

#2 ¯¶¯îểu¯¶¯¶—¶ư¯¶¯áo

¯¶¯îểu¯¶¯¶—¶ư¯¶¯áo

Thành viên quen thuộc

• 213 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Đời cho ta nhiều thứ để ta biết sợ...
    Cho ta cuộc sống để sợ cái chết...
    Cho ta hạnh phúc để sợ đau khổ ...
    Cho ta tiền bạc để sợ nghèo đói...
    Cho ta sức khoẻ để sợ bệnh tật...
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    Và cho ta 1 ai đó để ta sợ cảm giác mất đi...

Achievements

Đăng vào: 08 January 2015 - 03:01 PM

Mình thì hơn tuổi bạn...nhưng cũng k rành lắm về mấy chuyện này..Vì mình chỉ yêu có 1 mình C mình từ trc đến h..Bọn mình yêu nhau đc 4 năm...2 đứa cách nhau xa..mỗi tháng tranh thủ thì gặp nhau đc 1-2 lần k thì vài tháng nhưng mình tin vào tình yêu của mình vs a ấy, hì nên hiện h bọn mình đã cưới rồi....trước đêy m vs C mình hiện tại yêu nhau thì mình cũng là người luôn làm xảy ra tranh cãi, nhưng chúng mình đều hiểu tính nhau và dù mình sai lè ra nhưng a ấy vẫn nhường mình..đấy là hồi mới yêu thôi...sau này khi đã yêu lâu thì khác.. khi nào mà a ấy im lặng k nói j nữa thì mình biết a ấy giận rồi.. lúc ấy thì phải biết mà nhận sai đi...mình tuy là con gái nhưng mình cũng rất nóng tính, nhưng khi mình yêu anh ấy mình xác định là mình sẽ cưới nên mình k hề có cái kiểu sai lè ra, ngt đã nhịn mà còn k chịu nhận sai, như thế k tốt cho mối quan hệ cả 2...mình phải đặt mình vào vị trí của ng yêu mình..Và bọn mình còn tự đặt ra quy ước là khi mà ai giận hay khó chịu nhất định k đc im lặng vs ng kia, mà giận thì phải nói giận..^^ hì
..mình muốn hỏi bạn vs ng yêu bạn chia tay như nào????????Cả 2 nói chuyện trực tiếp hay qua đt???????????Mình nghĩ nếu bạn tin ng yêu bạn vẫn rất yêu bạn thì bạn nên gặp mặt nói chuyện trực tiếp cho rõ ràng..Tình yêu như là 2 ng cùng kéo 1 sợi dây thun, 1 ng buông thì ng kia sẽ đau bạn à....Nếu bạn đang đau hay gọi ng kia lại để xem có thể cùng kéo lại sợi dây thun đấy k bạn ak...Và dù gì xảy ra cũng k nen bỏ dở dang việc học hành...Bạn trc khi nghĩ đến ng yêu bạn thì hãy nghĩ đến "Bố Mẹ" bạn đã nhé....Sau này khi đã là "Vợ" rồi thì k nói nhưng hiện tại "Gia đình" vẫn là trên hết bạn nhé..
Đêy là quan điểm cá nhân của mình....

♣ ♀ ¶)ê ¶<øñ ♀ ♣

#3 noodx2

noodx2

Người bạn mới đến

• 12 bài viết

Achievements

Đăng vào: 09 January 2015 - 12:23 AM

cảm ơn chị đã cho em những lời khuyên, những lời em rất cần lúc này.
thật sự bản thân em không có ý định và muốn học công an.
vì em thích cuộc sống tự do. nhưng khi quen cô ấy em thật sự đổi tính đổi nết.
biết trân trọng giá trị cuộc sống hơn
giờ em buông tay rồi nên mọi dự định của em tan tành hết
em cũng nghĩ về nhà ôn cho bố mẹ bớt gánh nặng.
Em vs cô ấy hay liên lạc bằng đt, rất ít khi gặp nhau, đi chơi thì cả em và cô ấy đều sợ gia đình cô ấy.
sợ mọi người biết rồi này nọ nên mõi dịp nào đó thì cô ấy chính là ng rủ em đi chơi
giờ buông tay rồi. k phải vì em hết yêu cô ấy mà tại vì em cảm thấy sự khó chịu của cô ấy đối với em
em cứ nghĩ lúc đó nói chia tay cô ấy sẽ nhận cô ấy sai. nhưng không, cô còn trách em nữa
trước giờ cãi nhau cô ấy 1 mực khăng khăng là cô ấy đúng, chửi em biết đi " chia tay mẹ đi" như thế nữa
nhưng em đều nhẫn nhịn vì em muốn giữ tình yêu đầu tiên này
em là ng thứ 2 cô ấy yêu rồi
yêu em cả năm rồi nhưng có những lúc cô ấy thú nhận vs em rằng nhớ ng iu cũ. rồi không biết là có yêu em không
em cảm nhận tình cảm cô ấy vs nyc là còn
nhưng em cũng không trách, không giận gì cả
em luôn lắng nghe và chia sẻ vs cô ấy. ai cũng nói cô ấy tìm đc em là tốt, vì bạn bè cô ấy biết tính cô ấy nóng, vậy mà em chịu đc
cô ấy cũng thừa nhận là em chiều cô ấy
em biết giờ chia tay rồi, cô ấy lo cho em lắm, cô ấy sợ em làm gì dại dột rồi không chịu học.
mấy ngày nay cô ấy vẫn nt cho em, dặn dò em. em k nhắn cho cô ấy tin nào. trước lúc chia tay em có nói sẽ biến mất khỏi cuộc đời cô ấy. vì em muốn cô ấy quên em thật nhanh
em nhận em tốt đấy, nhưng thật sự em thấy cô ấy khó chịu khi yêu em
em giờ không dám đối diện nói chuyện thẳng thắn vs cô ấy nữa.
chị là người lớn, là người từng trải, chị có thể nói chuyện vs em giúp em những lời khuyên đc k ạ.

#4 lucia_love_winter123

lucia_love_winter123

Petalia's friend

• 40 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Yêu những thứ cuộc sống ban tặng , khi sinh ra vốn dĩ nó là của mình :D

Achievements

Đăng vào: 25 December 2015 - 07:01 PM

Không biết có nên khuyên thế này không ... nhưng mà mình nghĩ nếu cả 2 cảm thấy quá khó khăn thì nên buông tay ... hoặc nếu tc quá sâu đậm thì cho nhau tg suy nghĩ thật kỹ... nếu vẫn thấy không ổn thì giải thoát cho nhau tốt hơn ..
Còn về phẩn chủ thớt .. bạn chỉ mới 19t thôi... cuộc đời của bạn còn dài lắm... mình biết khi yêu con ng ta cảm thấy ntn... nhưng tin mình đi ... bạn sẽ còn gặp nhiều ng ... bây giờ bạn buồn chán nhưng nếu vượt qua đc thì bạn sẽ thấy cuộc sống này còn nhiều điều phải làm nữa... Bạn còn ba mẹ... đã tốn 1 số tiền lớn như vậy để ôn thi rồi thì cố gắng thi đậu để ba mẹ bạn còn vui lòng... Túm lại là con trai thì mạnh mẽ lên bạn nhé !!!! ^^!...

[T]iểu [M]uội [B]ang [C]hủ ........... Be myself

Hình ảnh đã đăng

>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>LIBRA<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<
->>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>CẢM ƠN NGƯỜI ĐÃ BÊN CẠNH TÔI <3<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<

#5 torai_harner

torai_harner

Petalia's friend

• 41 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:COMPUTER
    ART
    MUSIC
    KARATE
    PLANT AND ANIMAL

Achievements

Đăng vào: 13 March 2016 - 01:47 AM

Nếu Torai là con gái, Torai sẽ không lựa chọn một người con trai thiếu ý chí như em.
Lựa chọn con đường của mình và học đi.
Thứ hai, Torai cũng không bao giờ lựa chọn người con trai không bao giờ chịu xin lỗi.
Thứ ba, sự thật là em đang buồn nản hay đang nhõng nhẽo.
Một nỗi buồn... len lỏi mãi trong tim...

#6 luattrihung

luattrihung

Người bạn mới đến

• 1 bài viết

Achievements

Đăng vào: 19 August 2016 - 05:45 PM

Xem bài viếttorai_harner, vào 13 March 2016 - 01:47 AM, đã nói:

Nếu Torai là con gái, Torai sẽ không lựa chọn một người con trai thiếu ý chí như em.
Lựa chọn con đường của mình và học đi.
Thứ hai, Torai cũng không bao giờ lựa chọn người con trai không bao giờ chịu xin lỗi.
Thứ ba, sự thật là em đang buồn nản hay đang nhõng nhẽo.
Chuẩn nè, mình là con gái, và cũng sẽ không chọn người thiếu ý chí.

#7 phuongxinhdepbinhthuong

phuongxinhdepbinhthuong

Người bạn mới đến

• 4 bài viết

Achievements

Đăng vào: 07 November 2017 - 06:45 PM

Mình cũng đang yêu 1 người mà quê xa quá. Khiến mình băn khoăn rất nhiều. Lúc yêu thì nghĩ có thể vượt qua tất cả nhưng sau này có được như vậy không? Yêu này có phải chia tay?

#8 satmythuathd

satmythuathd

Petalia's friend

• 33 bài viết

Achievements

Đăng vào: 26 January 2018 - 12:45 AM

Yêu nhau hiểu được tâm lý tính cách của nhau, ai cũng một lần bồng bột không làm chủ được bản thân mình mà buông lời chia tay dễ dàng, nếu bạn cảm nhận được tình cảm cô ấy vẫn dành cho bạn và bạn vẫn muốn song hành cùng cô ấy thì nên có một buổi nói chuyện với nhau khi cả 2 đã tĩnh tâm lại
Công ty TNHH Sắt mỹ thuật Hồng Diệp - đơn vị gia công sắt mỹ thuật uy tín, chất lượng cao tại Hà Nội
ĐT: 090 179 8369 - Website: satmythuat.vn

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2018 Your Company Name