Tới nội dung

IPB Style© Fisana

- - - - -

Muốn hỏi kinh nghiệm học tiếng anh.

13 trả lời cho chủ đề này

#13 ngocgiau123

ngocgiau123

Người bạn mới đến

• 23 bài viết

Achievements

Đăng vào: 20 July 2017 - 08:05 AM

Mình hồi đó vật lộn với ngữ pháp dữ lắm. Mà nếu mình đi ôn theo kiểu lấy chứng chỉ nhiều khi tốn tiền mà nó hơi bị dư thừa (ý là mình chỉ cần ngữ pháp và cách viết thôi). Mình tìm được trung tâm Emas bên quận 10 Sư Vạn Hạnh. Ở đây có dạy lớp ngữ pháp và dạy rất dễ hiểu hiệu quả, không phải học thuộc lòng mà dạng hiểu rõ bản chất ngữ cảnh để áp dụng nha. Mình chỉ học có một lớp duy nhất đó thôi (không phải học xong lớp này rồi lên lớp khác đâu nha) rồi về tự ôn tới giờ. Chứ lấy tiền đi học trung hoài cũng thấy mắc mệt.

#14 diaper

diaper

Người bạn mới đến

• 24 bài viết

Achievements

Đăng vào: 24 August 2017 - 01:15 PM

Học ngôn ngữ khởi đầu cần nhất là sự bắt chước, nghĩa là lặp lại những lời người khác nói và hiểu điều đó có nghĩa là gì. Lặp lại lời để tạo thành phản xạ khi cần, hiểu để điều chỉnh đảm bảo đó là phản xạ đúng. Vậy nên luyện nói lưu loát thì bạn nên bắt chước đọc sao cho giống nhất cả phát âm, ngữ điệu trong những clip, film có nội dung mà bạn thích thú, rồi ghi âm lại, lâu dần bạn sẽ nhận ra được hiệu quả của công việc này. Và bởi vì bắt chước, nên đòi hỏi bạn nên lặp đi lặp lại hành động bắt chước này, mỗi lần luyện sao cho bắt chước thật hoàn hảo, ngày hôm sau với nội dung mới. Điều quan trọng là bạn nên chú ý chuẩn giọng phát âm cho đúng, bởi đó là nên tảng của giao tiếp, nếu không thì chẳng ai hiểu, mình nghĩ bạn cũng hiểu điều này. Bạn có thể đến Emas học thử xem, mình từng học ở đấy rồi thấy rất tốt, nay gặp lại bạn mình nhớ lại mình khi xưa quá.

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2018 Your Company Name