Tới nội dung

IPB Style© Fisana

* * * * * 1 bình chọn

Tuyên ngôn tuổi 27

81 trả lời cho chủ đề này

#25 ITALY

ITALY

Thành viên tích cực

• 459 bài viết

Achievements

Đăng vào: 27 April 2014 - 11:52 AM

Còn mình 27t nhận đc một điều xa si cho bản thân và đó là điều xa sỉ của cả xã hội này ..... buồn ....nhưng không sao ! C/s mà !

#26 No Face

No Face

Thành viên quen thuộc

• 148 bài viết

Achievements

Đăng vào: 28 April 2014 - 11:30 AM

Xem bài viếtITALY, vào 27 April 2014 - 11:52 AM, đã nói:

Còn mình 27t nhận đc một điều xa si cho bản thân và đó là điều xa sỉ của cả xã hội này ..... buồn ....nhưng không sao ! C/s mà !
có lẽ ...

#27 No Face

No Face

Thành viên quen thuộc

• 148 bài viết

Achievements

Đăng vào: 29 April 2014 - 12:30 PM

27 tuổi: Chấp nhận sự phản bội, lừa dối. Dám nói, dám hận, dám bảo vệ mình và không rơi nước mắt
Dường như việc quen với việc bị phản bội làm bản thân mình cứng rắn hơn, chỉ mất 2 ngày để đau đớn dằn vặt, mất 1 ngày để tỉnh táo nhìn nhận vấn đề và mất thêm 1 ngày nữa để quyết định bản thân cần làm gì. 4 ngày đủ để trưởng thành thêm một chút, mạnh mẽ hơn một chút và nhận ra bản chất của cuộc sống nhộn nhịp bây giờ.
Tôi đã nghĩ mình cam chịu quá nhiều sau những lần bị phản bội, và lần này tôi muốn trả đũa lại những gì mà người ta đã làm với tôi, một cái giá ngang hàng sòng phẳng và trọn vẹn nhất. Những ý nghĩ điên khùng, độc ác nhất tôi đều nghĩ tới ... và hả hê với nó, cười với nó và mãn nguyện với nó ... nhưng sau đó thì sao, kẻ buồn vẫn là tôi, kẻ tổn thương nhất vẫn là tôi, dày vò nhất vẫn là tôi, vây thì trả thù để làm gì? lại một lần nữa biến mình thành con ngốc hay sao?
Chấp nhận, Anh đã nói với tôi như thế, chấp nhận là cách chúng ta đối mặt với mọi thứ, đừng tự làm mình thêm mát niềm tin và thành kẻ ác, hành động bốc đồng. Tôi nghe theo Anh, nói với Anh mọi cảm nhận uất ức và tức giận trong lòng ... để rồi tôi thấy mọi thứ lại bình thường, tôi nhìn mọi thứ tích cực hơn, rộng lớn hơn, bao dung hơn và mạnh mẽ hơn.
Anh nói 27 tuổi đủ trưởng thành để chấp nhận, đủ mạnh mẽ để đối mặt và hành động thông minh bảo vệ sự tự tôn và nhân cách của mình. Anh đúng, và tôi nghe theo, tôi chấp nhận. Tôi thấy tôi đã mạnh mẽ thêm một chút nữa rồi ...

#28 No Face

No Face

Thành viên quen thuộc

• 148 bài viết

Achievements

Đăng vào: 30 April 2014 - 11:42 PM

Dù đã biết trước, nhưng đau chết đi được, trong khoảnh khắc đã từng hi vọng ... vết thương này coi bộ khó lành

#29 No Face

No Face

Thành viên quen thuộc

• 148 bài viết

Achievements

Đăng vào: 20 May 2014 - 05:55 PM

Trong đầu mấy người ngoài tình dục ra còn có cái gì dùng được nữa không?

#30 Jan Kirsten

Jan Kirsten

...sMall SAiL...

• 351 bài viết
  • Sở thích:Cười lên! Sẽ gặp hên!

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 21 May 2014 - 11:30 PM

em 24t, mẹ em vẫn nhắc nhở chưa được yêu đương gì bây giờ, nhưng hẳn đến khi em bằng tuổi chị thì chắc mẹ em cũng giống mẹ chị bây giờ,...
đừng buồn nữa, vui lên với đời chị à!

Bình yên không có nghĩa là ở một nơi không có tiếng ồn, rắc rối, hay công việc khó khăn.

Nó có nghĩa là ở giữa những thứ đó, bạn vẫn cảm thấy trái tim mình tĩnh lặng.

#31 No Face

No Face

Thành viên quen thuộc

• 148 bài viết

Achievements

Đăng vào: 25 May 2014 - 09:01 PM

Mấy hôm nay dạ dày đau lại, thèm ăn súp, lại nhớ lại ngày trước, cũng hay đau như vậy, sáng ra mở mắt đã có một hộp súp cua thơm nức để trên bàn, thêm một bịch đậu nành nóng hổi. Cảm giác ấm áp đc quan tâm thật thích.
Còn giờ, đau không muốn ăn cơm, nhưng không ai mua súp cho nữa, nhớ hương vị nhẹ nhàng ấm áp đó mà đau càng đau

#32 No Face

No Face

Thành viên quen thuộc

• 148 bài viết

Achievements

Đăng vào: 30 May 2014 - 04:35 PM

27 tuổi: Điều tồi tệ nhất trong cuộc đời chính là sự chối bỏ
Bị chối bỏ dù theo nghĩa nào thì vẫn đau chết đi được, nhưng nếu nhìn tích cực hơn một chút thì chối bỏ cũng mang nghĩa tích cực lắm chứ.
Bị chối bỏ đâu có nghĩa là hết được chấp nhận, đơn giản vì đâu chỉ có một người trên thế gian, cả quả đất này chả nhẽ ai cũng chối bỏ bạn? tôi nghĩ là không vì đếm sơ sơ, gia đình của bạn cũng hơn 10 ngón tay rồi, gia đình luôn chấp nhận chứ không từ bỏ ta.
Bị chối bỏ đâu có nghĩa là bạn không được quyền tìm người chấp nhận khác, chỉ cần tìm sẽ thấy thôi, lâu một chút, khó một chút, đôi khi hụt hẫng một chút nhưng chắc chắn sẽ thấy, mọi thứ diễn ra đều có lí do của nó, sau tất cả mọi thứ đều ổn
Bị chối bỏ luôn để lại một vết thương, một mất mát, người chối bỏ bạn là kẻ không biết quý trọng bạn, người đó đã từ bỏ quyền được yêu được quan tâm, được chăm lo bởi bạn, đó là một tổn thất, vì vậy tích cực hơn nữa nhé cô gái, vết thương sẽ lành nếu như bạn chịu chăm sóc nó, và nhớ bôi nghệ để không có sẹo nhé
Cuối cùng, bị chối bỏ luôn là điều tồi tệ, nhưng sẽ là tệ hơn nếu sau mỗi lần như thế bạn quay ra tự chối bỏ bản thân mình, đó mới là điều khủng khiếp nhất cuộc đời...

#33 No Face

No Face

Thành viên quen thuộc

• 148 bài viết

Achievements

Đăng vào: 02 June 2014 - 12:58 AM

Từ bỏ không phải là không cố gắng giữ lấy, mà là có những thứ không thể giữ, không thể níu kéo. Càng cố thì càng tổn thương, nên trước khi trở nên nhức nhối thả tay để bảo toàn được trái tim mình

#34 No Face

No Face

Thành viên quen thuộc

• 148 bài viết

Achievements

Đăng vào: 02 June 2014 - 12:13 PM

Tuổi 27: Giá như có thể ....... như này
"Có ai là không muốn khi mình đau, có người suýt xoa, an ủi?

Có ai là không muốn khi mình khóc, có người ngồi cạnh lau nước mắt?

Có ai là không muốn khi mình hoang mang đến cực độ, có người lặng lẽ nắm lấy tay?

Này cái gọi là tâm trạng, tại sao những lúc cảm thấy quá tuyệt vọng, quá mệt mỏi, lại không thể quăng đi, vứt ra xa khỏi trí não? Cũng như là nỗi nhớ, càng không muốn nhớ, càng muốn vứt bỏ, lại càng đeo bám dai dẳng, không thể trách bản thân nhu nhược, chỉ là đau thương, không biết khi nào mới chấm dứt?

Đừng cố chịu đựng, xin em, đừng bao giờ trốn trong một cái góc nhỏ mà rơi nước mắt một mình trong cô độc. Khi ở bên cạnh em cũng có rất nhiều người, khi mà em có thể chia sẻ nỗi cô đơn và bất lực với bất cứ người thân và bạn bè xung quanh. Cớ sao em lại luôn cố tỏ ra vui vẻ, để rồi quay lưng đi là lặng lẽ khóc một mình?

Hãy tựa đầu vào ai đó, ôm chặt ai đó gào to lên mà khóc. Để nước mắt đè nén bấy lâu có thể bung ra, như nỗi kìm nén tích tụ có thể thoát khỏi tâm trí. Để em có thể đối diện với bản thân mình. Để em cảm thấy mình không phải là người bất hạnh nhất thế giới, để em có thể nhận bàn tay vỗ về trên vai, để em có thể rũ toàn ấm ức mà khóc hết để rồi biết đứng dậy vững chãi hơn.
Có người đã nói với tôi, nước mắt giống như là chiếc tẩy, càng khóc được, em sẽ càng xóa sạch những vết thương chẳng chịt trong lòng. Em hãy tin là thế đi, còn hơn là cứ đắm chìm trong đau khổ không thể thoát.

Này cô gái, thể hiện cảm xúc trước mặt ai đó khó khăn đến thế sao? Đến nỗi mà thà em tự sống trong nỗi dày vò của mình, còn hơn là nhận được sự an ủi từ người khác. Lúc muốn khóc là lúc yếu mềm nhất, ấy vậy mà em cũng không chịu buông tha cho bản thân mình một chút để tìm chỗ dựa trong lúc này hay sao?

Đừng khóc một mình, những cô gái khóc một mình thường là những cô gái sớm giết chết tuổi thanh xuân của mình bởi bi thương và cả bi kịch. Cả những lần giấu diếm sợ người khác biết mình yếu đuối, dễ tổn thương, rồi lại cứ để yên cho tâm trạng u uất lớn lên dần.

Xin em, đừng tiếp tục rơi nước mắt một mình nữa. Có ai là sinh ra đã mạnh mẽ, sinh ra đã cứng như đá, để mà va vấp sứt đầu mẻ trán cũng không biết đau?

Thế nên em không cần kìm nén bản thân, cũng không cần giấu đi sự yếu mềm, hãy cứ thể hiện cảm xúc của em ở bất cứ nơi đâu, nhưng nhớ là đừng tự trốn đến một nơi nào đó mà rấm rứt khóc một mình."
(sưu tầm)
Dẫu sao cũng chỉ là giá như, cũng là câu điều kiện, không xảy ra, không có thực ở hiện tại........

#35 No Face

No Face

Thành viên quen thuộc

• 148 bài viết

Achievements

Đăng vào: 08 June 2014 - 11:21 PM

Bạn có sẵn lòng lắng nghe câu chuyện của tôi?

#36 No Face

No Face

Thành viên quen thuộc

• 148 bài viết

Achievements

Đăng vào: 15 June 2014 - 12:04 AM

27 tuổi: Lần đầu hối hận vì hành động của bản thân, có những nỗi đau là ám ảnh cả đời...
Lần đầu tiên phủ nhận bản thân, chối bỏ tất cả vì việc làm của mình.
Hối hận thì cũng làm gì? mọi thứ đã thành vô nghĩa, nỗi đau đã khắc trong lòng, trong từng vết thương.
Tự trách bản thân, tự thấy xót xa, sợ hãi với chính con người mình
Chỉ biết nói xin lỗi, xin lỗi, xin lỗi
Xin lỗi liệu có ích gì? đến bao giờ mới xóa hết được???
27 tuổi, mày đã sai ngay từ khi bắt đầu

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2018 Your Company Name