Tới nội dung

IPB Style© Fisana

- - - - -

Em phải làm sao đây?

2 trả lời cho chủ đề này

#1 noi buon

noi buon

Người bạn mới đến

• 3 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 13 August 2013 - 11:44 AM

Trước đây em yêu 1 người nhưng giờ tình cảm hai người đã nhạt phai. Người đó đã yêu 1 người khác. Thời gian gần đây em có quen 1 người và đem long yêu người đó, em yêu người mới này hơn cả người đó vì người đó tốt với em. Nhưng gần đây em được biết là người yêu cũ đã nghiện ma túy. Tuy em không chứng kiến có phải người đó lao vào con dường nghiện ngập vì em đã kết thúc với người đó không nữa nhưng chỉ nghe qua bạn của người đó nói là từ lúc em bỏ người đó và người đó trở nên sống xa đọa buông thả bản than. Nhưng em đang phân vân không biết người đó có như vậy liệu có phải vì em hay không hay chi là những lời nói để lừa gạt em và muốn đc yêu cùng lúc 2 người. người đó có hưa với em từ giờ đến tết sẽ cai đc nghiện và sẽ quay về bên em. Nhưng em biết người đó quay về thì cũng không đến bên em mà sẽ bên bên người khác. Bây giờ đối với em em không còn tình cảm gì với người đó nữa nhưng em chỉ quay lại là để kéo người đó ra khỏi lối sống xa đọa đó mà thôi. Em đã hết yêu người đó nhưng em lại nghĩ là nêu em bo người đo đi vào con đường đó thì em sẽ ân hận cả đời và em đã nói giúp người đó cai nghiện. Nhưng người yêu mới của em không chấp nhận cho em giúp người đó vì người đó sợ mất em và sợ em sẽ đau khổ hơn trước. Người yêu mới nói em nếu em giúp người đó thì anh sẽ ra đi anh không thể nhìn em đi giúp 1 kẻ đã làm em đau khổ suốt thời gian qua, mà em cũng không hề gây ra điều đó thì tai sao em lại phải an hận khi người đó như thế. Giờ em phải làm thế nào đây nên quay lại giúp người yêu cu và bo đi người yêu mới hay bo đi nhưng gì không thuộc về mình mà đến bên người yêu hiện tai. Em mong mọi người ngoài cuộc sẽ có 1 câu trả lời sang suốt cho em. Em cảm ơn mọi người!

#2 ptktrangtl93

ptktrangtl93

Thành viên quen thuộc

• 120 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Nghe âm nhạc 12h, lang thang phố phường.

Achievements

Đăng vào: 13 August 2013 - 07:29 PM

Chào bạn, Mình thấy bạn rất may mắn khi tìm được 1 ng tốt yêu và quan tâm mình như thế. Cơ hội không đến với mình nhiều đâu bạn, bạn nên nắm bắt nó đừng để hối hận. Còn người yêu cũ mình nghĩ bạn nên nói thẳng và dứt khoát 1 lần, càng quan tâm thì ng ta lại k coi mình ra gì đâu. Chúc bạn có cách lựa chọn đúng nhất.

#3 Blue...

Blue...

Người bạn mới đến

• 13 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 30 August 2013 - 11:24 PM

@noi buon Xã hội này coi người nghiện là thứ bỏ đi. Anh ta phải tự chịu trách nhiệm với cuộc sống của mình thôi.

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2018 Your Company Name