Tới nội dung

IPB Style© Fisana

- - - - -

Bạn đã bao giờ hối hận vì đã gập và yêu một ai đó chưa?

11 trả lời cho chủ đề này

#1 Su!

Su!

Petalia's friend

• 35 bài viết

Achievements

Đăng vào: 12 June 2013 - 12:02 AM

Tự tình,

Tôi đã gập và yêu một người con gái,
Vì hoàn cảnh gia đình, và rất nhiều lý do nên cả 2 rất khó có thể đến được với nhau.
Nếu chấp nhận đến với nhau thì một trong 2 người phải từ bỏ tất cả mọi thứ mà mình đang có (kể cả gia đình).
Cả 2 đều đã từng suy nghĩ đến điều đó, và cô ấy đã từng nghĩ sẽ từ bỏ tất cả chỉ cần... chút thời gian...

Tôi sẽ chờ đợi... dẫu là cả cuộc đời này...

Nhưng... chỉ vài tuần:
- " em không thể...", "tình cảm em dành cho anh không đủ lớn..."
Nhưng tôi vẫn sẽ chờ, dẫu biết rằng...
Và chỉ vài tháng:
- "em nghĩ đã đến lúc anh quên em được rồi đó...", "tháng sau em cưới rồi..."
- "em thật lòng yêu người đó?"
- "Dạ!", "và người đó cũng rất yêu thương em"

Nhưng tôi vẫn sẽ chờ, dẫu biết rằng...

Một ngày, một người bạn thân của cô ấy và tôi nói với tôi rằng: Cô ấy không thể yên lòng, cô ấy cảm thấy có lỗi với tôi, cô ấy không thể yên tâm khi biết rằng tôi vẫn luôn yêu và chờ đợi cô ấy...

- "hj, em, anh sẽ luôn xem em là bạn, mình sẽ mãi là bạn em nha,.hj.. "
- " thật không anh?..hjhj.. anh đừng chờ đợi em nữa nha"
- " Uhm, em yên tâm, anh sẽ sống tốt và luôn vui vẽ, anh không buồn đâu, em yên tâm, khi mình gập lại nhau anh sẽ luôn xem em là bạn, chỉ là một người bạn bình thường,...hj"

Và tôi đã làm được, mỗi lần gập lại cô ấy tôi đều tỏ ra rất vui vẽ, tự nhiên, chúng tôi nói chuyện nhiều hơn trước, cô ấy không còn lo buồn nữa...

Vài hôm nữa là cô ấy sẽ lấy chồng, lấy người ấy cô ấy sẽ có tất cả những gì êm đềm và đẹp đẽ nhất như tương lai đã được sấp đặt sẵn cho cô ấy từ trước khi quen biết tôi...

Cô ấy đặt vào tay tôi tấm thiệp hồng, và muốn tôi hứa rằng sẽ đến. Tôi chỉ có thể nói sẽ sấp sếp công việc.., nhưng không thể hứa được, cô ấy biết rằng, nếu có được lời tôi hứa thì chắc chắn tôi sẽ đến... Nhưng dẫu cho có mạnh mẽ đến đâu đi nữa có mấy ai làm được điều đó...dự đám cưới người mình yêu...

Nhưng tôi vẫn luôn nguyện cầu cho người tôi yêu mãi mãi hạnh phúc...

Nếu có người hỏi tôi, tôi có từng hối hận vì đã yêu cô ấy hay không, tôi sẽ vẫn trả lời là "không""chưa từng và sẽ không bao giờ tôi hối hận"

Hạnh phúc là khi tìm thấy người mà mình yêu thương thật lòng, dẫu cho ta không có được tình yêu đó...
Tôi đã được gập em, được yêu em, và ta đã có biết bao kỹ niệm thật hạnh phúc và ý nghĩa, dẫu cho nó quá ngắn ngủi, nhưng tôi vẫn thầm cảm ơn chúa trời vì đã cho tôi tìm thấy người mà tôi thật sự yêu thương...

Nếu có người hỏi rằng, nếu biết kết quả vẫn không thể nào thay đổi được, nhưng nếu được chọn lại tôi có vẫn muốn gập gỡ em, người con gái mà tôi đã yêu và đau khổ...tôi sẽ trả lời: “Tôi vẫn sẽ tìm em...”
Su!

Vậy bạn đã bao giờ hối hận khi đã gập và yêu một ai đó chưa?
Nếu không thể thay đổi kết quả hiện tại, nếu được chọn bạn có muốn thay đổi quá khứ?

Đó là vài dòng tự tình của Su, Su muốn viết ra để nhẹ bớt nỗi lòng mình, và Su cũng mong có thể chia sẽ những tâm sự của các bạn, Mong rằng các bạn sẽ xem đây như 1 topit để chia sẽ những kỹ niệm buồn vui về tình yêu của mỗi người cùng với Su.

Thân!

Chúc các bạn luôn luôn vui vẽ và hạnh phúc!

Mua

.'.'.'' .' '.'.' .'.' '' '.'.'.'.' '.'.''* .'
.'.'.' .'.' .' .' .''' .''' .''.'.' .''.'
***.'.'.'Love rain.'.'.'***
..'.'.' .'.' .' .'.' .' .' .'.'
.'.' .' .' .' .'.' .' .' .'.' ''
.'.' ' .' .'.' .' ' .' .' .''.' .'

#2 duyduy

duyduy

Thành viên quan trọng

• 1350 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Nhìn mưa rơi , nghe mưa hát và ngồi 1 mình

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 12 June 2013 - 11:28 AM

chuyện tình buồn của bạn !
đôi khi chia tay chỉ là nỗi buồn của 1 người !
từng hối hận mình đã gặp người đó , chứ không hối hận vì đã yêu , đúng ra đã có thể không gặp tất cả những chuyện đó nếu như được quay lại năm lớp 12

#3 haiauphixu89

haiauphixu89

Petalia's friend

• 46 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:hòa mình vào gió biển...

Achievements

Đăng vào: 12 June 2013 - 02:50 PM

Có những cuộc gặp gỡ khiến mình phải trăn trở, và giờ tất cả cũng đã mờ theo thời gian. Chỉ hối tiếc một điều là thời niên thiếu ấy không thể quay lại, nhất định khi đó sẽ không để vuột mất cơ hội. Phải chăng gặp gỡ để rồi đi lướt qua nhau :-?

Cùng nhớ cùng trông cùng chẳng thấy

Nặng lòng chi quạnh quẽ tơ chùng

Giấy hồng chữ nhỏ thương mờ lệ

Khúc khủy đêm sâu có trùng phùng.

- Ngày ngày mong chàng tới -

#4 suka1805

suka1805

===Tomboy===

• Moderators
  • 2261 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:thích được là chính mình, thích gì làm đấy, thích du lịch, xem phim, ăn kem vào mùa đông, ngóng gió biển vào mùa hè ==> thích tất cả những gì thú vị trong cuộc đời hihi phải ném mới biết mùi vị ra sao chứ nhỉ !!! mình cũng tham lam quá, chẳng sao cả đã làm người ai mà không tham lam hihi

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 12 June 2013 - 08:30 PM

su trai cố lên nhá quá khứ đã qua hiện tại tiếp diễn hãy sống vì ngày mai :hehe:

biệt danh: su chanh chua.

sáng nắng chiều mưa trưa

trưa giông bão

Hình ảnh đã đăng

#5 Su!

Su!

Petalia's friend

• 35 bài viết

Achievements

Đăng vào: 27 June 2013 - 11:59 AM

Thank's các bạn..
Có người nói nỗi đau là một trong những xúc cảm của con người, nếu chưa được nếm trãi những nỗi đau trong cuộc đời tức là kiếp người của ta chưa trọn vẹn.

Vậy nên Su luôn xem những nỗi buồn đau trong cuộc sống như một thứ xúc cảm để thỉnh thoảng mang ra chiêm nghiệm và thấm thía nó để cảm nhận giá trị của cuộc sống mình đang được sống...

Hãy để những kỹ niệm buồn vui đã qua như một món quà mà người đã mang đến cho ta gởi tặng cho ta trong cuộc đời, hãy cất nó ở một nơi nào đó trong tim ta, và mang nó theo như hành trang để bước tiếp trên con đường đời còn lại...

Mình cũng mong các bạn đã hay đang mang trong tim những nỗi buồn rồi cũng sẽ có thể hiểu và xem nó như một món quà trong cuộc sống...

Chúc các bạn vui vẽ!
Mua

.'.'.'' .' '.'.' .'.' '' '.'.'.'.' '.'.''* .'
.'.'.' .'.' .' .' .''' .''' .''.'.' .''.'
***.'.'.'Love rain.'.'.'***
..'.'.' .'.' .' .'.' .' .' .'.'
.'.' .' .' .' .'.' .' .' .'.' ''
.'.' ' .' .'.' .' ' .' .' .''.' .'

#6 Quang Vy Nguyen

Quang Vy Nguyen

Petalia's friend

• 75 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Cực yêu màu trắng

Achievements

Đăng vào: 09 July 2013 - 11:25 PM

Chưa bao giờ.. Với mình, đã yêu thì không bao giờ giờ hối hận
Phương châm sống (">_<) :
Nếu bạn làm người khác đau.. Liệu sau này bạn có được hạnh phúc không.. Không bạn sẽ trả giá cho lỗi lầm của mình...Hãy yêu bằng trái tim..đừng quá tin vào lý trí.. Vì trái tim không bao giờ sai.. ^_^

#7 Cesc

Cesc

Người bạn mới đến

• 8 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Bóng Đá, đi chơi với honey

Achievements

Đăng vào: 12 July 2013 - 11:16 AM

:( con gái không đoán trước được điều gì cả. Trong khoảng time xa nhau mọi thứ đều có thể sảy ra, họ có thể có ngay 1 ng khác dù không biết là yêu hay không? Họ có thể cưới ngay 1 ng khác vì những lúc yếu lòng, cả nghĩ. Cgái nỗi hận của những ng ctrai yêu thật lòng :(

#8 linhduc4

linhduc4

Thành viên quen thuộc

• 157 bài viết

Achievements

Đăng vào: 16 July 2013 - 09:59 PM

Cố lên bạn à, người bỏ ta đi ngày của ngày hôm qua không thể giữ mà bạn. Người đã đi cũng giống như thời gian vậy. Đã đi rồi thì mãi không bao giờ trở lại được. Hãy học cách quên đi quá khứ và không sống vì nó bạn nhé. Đứng dậy đi, mọi thứ vẫn đang ở phía trước chờ bạn đấy.

#9 Asexual

Asexual

Petalia's Lover

• 734 bài viết
  • Sở thích:Ngâm chân trong nước nóng hàng giờ, giữa đêm tỉnh giấc uống một ly nước lạnh, ...

Achievements

Đăng vào: 16 July 2013 - 10:47 PM

Không quên quá khứ, cố gắng sống trong hiện tại và không ngừng tin tưởng vào ngày mai! Mình nghĩ một cuộc sống hạnh phúc chỉ cần thế là đủ!

#10 The Past

The Past

Người bạn mới đến

• 26 bài viết

Achievements

Đăng vào: 18 July 2013 - 12:58 AM

Mình thật sự cảm phục bạn đấy, với mình, mình sẽ không đủ can đảm nhận cái thiệp ấy đâu... cũng như bạn, và giờ đây mình sẽ quên cô ấy, đã có lúc nghĩ sẽ là bạn. Nhưng thật khó để làm như suy nghĩ... Chúc cô ấy hạnh phúc và giờ mình sẽ làm lại từ đầu, một hình ảnh mới...

#11 conan_pika

conan_pika

Người bạn mới đến

• 5 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 23 July 2013 - 04:05 PM

Hai bạn có duyên yêu nhau, chỉ không có duyên đi với nhau hết cả đoạn đường thôi.

Đó là một hạnh phúc của bạn khi được yêu và yêu mà. Nên không có gì phải hối hận cả.

#12 luôn là thằng ngốc

luôn là thằng ngốc

Thằng Hề của Thượng Đế

• 1448 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:gặm nhắm ký ức - moi móc kỷ niệm

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 25 July 2013 - 03:44 AM

chưa bao h nghĩ thế
dù biết là sẽ để lại 1 vết sẹo đâu đó nhưng cùng với nó là những kỷ niệm đi theo tới cuối cuộc đời

được sống - được yêu là điều tuyệt vời nhất mặt dù kết qua đôi lúc không như bản thân mong muốn

▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬ஜ۩۞۩ஜ▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬­­-------

Sống theo cảm tính và tôn thờ cảm xúc
►S†exxa

(っ=ˆヮˆ=)っ ~
-▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬ஜ۩۞۩ஜ▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬­­­▬-------

Nếu một người nào đó chê tôi xấu trai, tôi sẽ đến bên người đó ôm trìu mến và cười dịu dàng và nói :

Không sao ,bởi vì tôi biết, cuộc sống không dễ dàng gì với những người bị tật về mắt :))

Hình ảnh đã đăng

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2018 Your Company Name