Tới nội dung

IPB Style© Fisana

- - - - -

CẢM XÚC THẬT CỦA CON TRAI SAU KHI CHIA TAY (Dành cho những người con trai yêu thật lòng!)

94 trả lời cho chủ đề này

#1 alxon2009

alxon2009

Alxon

• 168 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:"Ừ thì em chân ngắn... bước chậm... để đợi người yêu em thật lòng!...".

Achievements

Đăng vào: 25 January 2013 - 05:24 PM

- Alxon -

(Không biết mình có hiểu đúng về con trai không nữa...)

Sau khi chia tay
Con trai thường lao đầu vào công việc
Buổi tối đi chơi nhiều hơn, tụ tập bạn bè nhiều hơn
Quen biết, tán tỉnh nhiều cô gái khác hơn
Quan tâm đến vẻ bề ngoài hơn
Tỏ ra ga lăng hơn vui vẻ hơn.
….
Nhưng sự thật …
Con trai lao đầu vào công việc để không có thời gian ngồi nghĩ về con gái nữa.
Những buổi tối vui vẻ bên bạn bè, với rượu với bia và những người con gái khác sẽ giúp giữ chân con trai không bước trên con đường quen thuộc đến nhà con gái…
Những cuộc chat chit, điện thoại, những tin nhắn hàng đêm với những người con gái mới giúp con trai không bấm một số máy mà có thể không còn lưu trong danh bạ điện thoại nữa, nhưng danh bạ trái tim thì lại không thể xóa được.
Con trai gặp gỡ, kết bạn với những người con gái khác chỉ để xua đi cảm giác cô đơn khi không có con gái bên cạnh, họ chỉ muốn tìm kiếm một người ngồi bên họ, lắng nghe họ như con gái vẫn thường làm.
Con trai nhìn đẹp trai hơn, ga lăng hơn, vui vẻ để che đi những giọt nước mắt đang chảy ngược vào tim, che đi cái vẻ ngoài tiều tụy khi ở nhà vì không có con gái chăm sóc, nhắc nhở.
….
Nhưng rồi …
Sau những giờ làm việc vất vả, những lúc bế tắc trong công việc, con trai cảm thấy mệt mỏi, họ dừng lại, lạc vào một miền ký ức xa xôi, nơi có con gái, hàng ngày vẫn làm phiền họ với đủ các câu hỏi thật phiền phức “đang làm gì đấy”, “đã ăn cơm chưa?”, “hôm nay làm việc có vất vả không?”,…những câu hỏi mà thường ngày họ thấy thật phiền phức và nhàm chán… Bất chợt, con trai nhớ con gái, con trai thèm được con gái quan tâm..
Sau những buổi tối vui vẻ bên bạn bè, trở về nhà, cảm giác cô đơn lại ùa về. Càng đi chơi nhiều, con trai càng cảm thấy cô đơn, càng nhớ con gái nhiều hơn vì trong những cuộc vui ấy, không có con gái cạnh bên nhắc nhở “uống ít thôi”, “đi về từ từ thôi”…
Sau những cuộc chat chit, điện thoại, nhắn tin, con trai bất chợt bấm một số máy lạ, chần chừ, rồi lại tắt đi, soạn cái tin nhắn đại loại “anh nhớ em”, “mình quay lại em nhé”, “anh tán em lại từ đầu nhé”…, chần chừ, rồi lại xóa đi.
Sau mỗi cuộc đi chơi với người con gái khác trở về, con trai thấy nhớ da diết, nhớ con gái, nhờ người luôn cười, lắng nghe và đưa ra những góp ý mà hầu hết con trai chả thích nghe. Càng nói chuyện với những người con gái khác, con trai càng thấy không hợp và con trai lại nhớ con gái nhiều hơn…
Thời gian trôi đi, con trai chẳng còn vẻ đẹp trai, ga lăng nữa, con trai lại quay trở lại là chính mình, có chút gì đó lôi thôi, có chút gì đó mệt mỏi, có chút buồn… vì con trai thực sự mệt mỏi rồi, con trai không còn muốn che dấu nữa.

Và…
Sau những cuộc vui, trong hơi men
Đôi khi
Bước chân con trai lạc đường
Nó dẫn con trai đến một nơi
Tưởng như con trai sẽ chẳng bao giờ đến nữa

Con trai đang đứng trước cổng nhà con gái…

Nguồn: http://goctraitim-st...u-khi-chia.html

P/S: Cũng thử tập tành sáng tác, không biết có đúng không và có hay không. Nhưng đây là những gì tôi nghĩ về người ấy, người con trai mà tôi đã từng có cơ hội trở thành người mà họ yêu thương nhất, người con trai đã và bây giờ vẫn đang là người tôi yêu nhất...

Đây là blog của tớ http://goctraitim-st.blogspot.com, toàn sưu tầm bài viết trên petalia, thấy mọi người viết hay quá nên thỉnh thoảng mình cũng học đòi tập tẹ tý ^^, nếu tớ có chót lấy bài của ai mà không để bản quyền tác giá, thì bạn cho tớ xin cái tên để tớ ghi tên tác giả nhé và xin lỗi vì chưa xin phép mà đã mượn dùng rồi :P.

"Ừ thì em chân ngắn... bước chậm... để đợi người yêu em thật lòng!...".

Anh tớ mới mở công ty cung cấp máy tính, máy văn phòng và các dịch vụ cho thuê máy chiếu, máy văn phòng,... Ai có nhu cầu thì ủng hộ tớ với nhé. Thanks :)

#2 Kẻ Hành Khất

Kẻ Hành Khất

Vợ ơi là vợ :x

• 992 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:ăn, tắm, đi chơi, ngủ .........với vợ :x

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 25 January 2013 - 09:33 PM

Khá hay. Mỗi người một cách, không ai như ai.....

Có bao điều đã nói. Có những điều bây giờ mới nói, mới nói được một phần, có cả những điều chưa nói, chưa nói được, không bao giờ được nói và có những điều chẳng thể nói được vì đau xót vô cùng.
Hình ảnh đã đăng

Hình ảnh đã đăng

#3 duyduy

duyduy

Thành viên quan trọng

• 1311 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Nhìn mưa rơi , nghe mưa hát và ngồi 1 mình

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 26 January 2013 - 02:43 AM

có đúng có sai
tùy hoàn cảnh
nhưng bài này hay !!

#4 alxon2009

alxon2009

Alxon

• 168 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:"Ừ thì em chân ngắn... bước chậm... để đợi người yêu em thật lòng!...".

Achievements

Đăng vào: 26 January 2013 - 10:44 AM

Thanks mọi người đã ủng hộ ^^.

Anh tớ mới mở công ty cung cấp máy tính, máy văn phòng và các dịch vụ cho thuê máy chiếu, máy văn phòng,... Ai có nhu cầu thì ủng hộ tớ với nhé. Thanks :)

#5 luôn là thằng ngốc

luôn là thằng ngốc

Thằng Hề của Thượng Đế

• 1429 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:gặm nhắm ký ức - moi móc kỷ niệm

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 26 January 2013 - 02:10 PM

không giống không giống :T và không đúng :T

▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬ஜ۩۞۩ஜ▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬­­­▬▬▬

Sống theo cảm tính và tôn thờ cảm xúc
►S†exxa
☻◄
▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬ஜ۩۞۩ஜ▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬­­­▬▬▬▬

Hình ảnh đã đăng

#6 alxon2009

alxon2009

Alxon

• 168 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 26 January 2013 - 04:45 PM

không đúng với bạn ạ @ luôn là thằng ngốc ^^
Thì mỗi người mỗi tính, mỗi người mỗi hoàn cảnh mà ^^
tớ chỉ viết dựa trên cảm nhận của t thui :P

#7 luôn là thằng ngốc

luôn là thằng ngốc

Thằng Hề của Thượng Đế

• 1429 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:gặm nhắm ký ức - moi móc kỷ niệm

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 26 January 2013 - 04:50 PM

bạn là nữ sao bạn biết 9 xác đc con trai nghĩ gì và như thế nào sau khi yêu ??? ừ có thể không đúng vs tôi nhưng cũng chưa hẵn là 9 xác với số còn lại

▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬ஜ۩۞۩ஜ▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬­­­▬▬▬

Sống theo cảm tính và tôn thờ cảm xúc
►S†exxa
☻◄
▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬ஜ۩۞۩ஜ▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬­­­▬▬▬▬

Hình ảnh đã đăng

#8 haibarapretty

haibarapretty

Everythings Gonna Be Alright!!

• 2189 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 26 January 2013 - 05:00 PM

Xem bài viếtluôn là thằng ngốc, vào 26 January 2013 - 04:50 PM, đã nói:

bạn là nữ sao bạn biết 9 xác đc con trai nghĩ gì và như thế nào sau khi yêu ??? ừ có thể không đúng vs tôi nhưng cũng chưa hẵn là 9 xác với số còn lại

Này ngốc!!

Tớ xen vào cuộc đối thoại của cậu chút nhá!! Mà dù cậu có đồng ý hay không đồng ý hay gì nữa thì tớ cũng xen vào luôn!!hehe. Bạn cậu phải dị thôi!!kaka.
Suy nghĩ của mỗi người không ai biết chính xác nhưng hành động và cảm nhận về nhiều người mình biết và hiểu thì cũng có thể đưa ra những chính kiến riêng chứ hả!!
Mà bây giờ cậu muốn cái gì!! Tớ thấy bài viết nói đúng đấy chứ!! Không lẽ cậu muốn đi kiểm nghiệm thực tế mới chịu hử!! Thế thì cậu thử hỏi những boy xung quanh cậu là biết đúng sai rõ ràng muk!!kaka
Mà cậu ơi tớ nãy giờ chỉ chọc phá cậu thôi chứ cậu đừng có kích động nha!! Kích động quá là tớ thích lắm đấy!!kaka. Mà ai thích cậu thì cậu angry nữa dễ sanh bệnh lắm!!hihi. Nên cậu đừng có phấn kích nữa nhá!!hehehe
......Mưa bụi Giang Nam thong thả gảy đàn cổ..

....Cổ hương..cổ sắc..

......................................thấm vào tim...

......bày ra tiếng lòng..................

...Ở thế giới hiện đại ồn ào..hỗn loạn này................

........cũng có thể nghe được tiếng đàn như thế..

.........tâm trạng phải chăng đặc biệt thư sướng!!..

#9 alxon2009

alxon2009

Alxon

• 168 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 27 January 2013 - 01:22 AM

hihi. thanks @ haibarapretty đã lên tiếng bênh tớ :P
và xin lỗi @ luôn là thằng ngốc nếu như tớ có chót lỡ vơ đũa cả nắm mà lại toàn vơ phải đũa lệch ^^
Thực ra bài này tớ viết theo lời kể của một bạn nam và cũng là theo những gì tớ cảm nhận về 1 người đã từng như thế.
Nói là cảm nhận, nhưng có lẽ là mơ ước :) mơ ước của tớ về 1 người yêu hoàn hảo, hoàn hảo ngay cả khi chia tay ^^
Lúc đọc lại bài này, cũng có lúc t nghĩ, hình như mình đang viết về 1 người trong tưởng tượng :)
Nhưng chắc chắn có thể k pải là đa số, n vẫn có những người con trai như thế. tớ tin là thế :)

#10 alxon2009

alxon2009

Alxon

• 168 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 27 January 2013 - 01:23 AM

Mà @ luôn là thằng ngốc, cậu cứ phản đối tớ ghê vậy. Hay cậu thử nói về cậu sau khi mới chia tay tình yêu thực sự của mình, xem t có hiểu đc cậu chút nào k ^^

#11 Akadiusvn

Akadiusvn

Petalia's friend

• 46 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Thích lung tung mỗi thứ 1 ít, cái gì cũng biết, cái gì cũng hay, lắm tài nhiều tật, sinh ngày 1 âm lịch nên hơi phá cách. Sống lối sống khác người. Thích nhạc US, UK, nói chung là thích Tây. Thích người ta yêu mình nhiều hơn nhưng sẽ yêu họ ít hơn. Thích yêu gái không yêu mình lắm, mình chiều họ nhưng rồi mình sẽ làm cho họ yêu nhiều hơn và mình đi tìm mục đích khác.

Achievements

Đăng vào: 27 January 2013 - 11:40 AM

Sau khi chia tay:
- Thời gian đầu: Đau khổ, dằn vặt, cứ tự trách mình không tốt. Đi tìm bạn bè nhiều hơn, nói chuyện để vơi đi nỗi buồn, nghĩ rằng mình sẽ làm tốt hơn để không còn đau khổ như thế nữa, nhưng về nhà lại buồn và thất vọng, có đôi khi đi lang thang và kiếm tìm cái chết. Nhưng nhớ đến bố mẹ, gd, bạn bè lại không dám chết. Cơm ăn chẳng còn ngon miệng, ăn cơm mà cổ họng ngẹn đắng, nước mắt cứ trào ra. Đêm không ngủ nổi, học không tập trung được, làm cũng không nổi, ra đường không dám đi đến những chỗ quen thuộc nữa, đi đến đâu cũng thấy hình bóng đó. Thấy người ta đi bên nhau thì tủi thân nghĩ đến mình cũng từng như thế, sợ ánh mắt người khác nhìn mình thương hại. Luôn lên mạng đi tìm những bài viết kiểu như " cách sống sau chia tay".... :(
- Thời gian sau đó: Đã quen hơn với nỗi đau, trái tim lý trí hơn, biết phân biệt nên hay không nên làm gì vào lúc này. Ăn uống cũng khá hơn, lúc này bạn bè cũng đã chán nản với mình rồi, họ chán thấy mình như thế. Giai đoạn này ít đi chơi với bạn hơn, dễ mắc sai lầm với người khác, dễ đổ 1 ai đó để thay thế vị trí cũ, tôi đã mắc sai lầm như thế và sau này phải trả giá rất nhiều, khuyên thật lòng các bạn đừng làm như tôi, nếu không muốn nỗi buồn x2 ! :tucthat: Thời gian này cũng biết phải tập quen với những gì đã không còn là của mình nữa. Cất đi 1 vài thứ gắn bó giữa 2 người vào 1 chỗ nhưng có những thứ vẫn da diết, không dám cất ngay.
- Thời gian về sau này: Đã chia tay được >6 tháng. Lúc này lý trí hơn tất cả, xác định rõ ràng là " ĐÃ CHIA TAY" và không còn mơ ước gì về " quay lại" hay " kiếp này, kiếp sau" nữa, thực tế hơn nhiều. Tất cả những đồ vật chung là kỷ niệm đã cất hết hoặc thanh lý cho người khác, chả yêu ai là " phương châm" của giai đoạn này. Hạn chế nhắn tin hoặc gọi điện vào face,,,,nói chung là không muốn biết tình hình của người kia nữa, sợ mình lại buồn, tập trung làm việc hơn, đầu tư hơn cho vẻ bề ngoài, mình phải đẹp và mạnh mẽ dù mình cô đơn, không có người ta mình còn sống tốt hơn ấy chứ. :boss: Cũng là để cho các đối tượng khác" bắt sóng". Giai đoạn này cáo già hơn rồi nên chẳng còn đau nữa, có đôi khi chả may một điều gì- một kỷ niệm ùa về gợi nhớ lại những điều đã qua, làm mình thoáng buồn, tim đập mạnh, không gian như dừng lại. Và mình lại viết ra một điều gì đó không thì cũng Alo cho đứa bạn thân đi cafe.
Trong tất cả các giai đoạn đều cần có 1 người bạn gái để chia sẻ và đó là lý do mình luôn mời con gái đi chơi nhưng chỉ là nói chuyện và chia sẻ chấm hết. Xác định sẵn là chẳng đổ " con bé ấy", những lúc k còn n/y đi cùng nữa thì đi với ai đó để nhớ lại cái cảm giác đã có thôi mà. Nhưng phải kiên quyết là không đc tán tỉnh hay đồng ý yêu ngưòi con gái " thế chỗ" ấy đâu. Mình mới chia tay, tình cảm chưa phải là thật đâu, đừng để lần sau chả còn ai mà mời đi chơi nữa. Với mình thì lời cảm ơn và những món quà, những điều thú vị luôn là thứ để mình cảm ơn cô gái đó, bạn bè mà, dừng lại ở vậy thôi. Cần gă- lăng moi lúc nhưng đừng cư xử như đó là n/y của mình, đừng có nắm tay, nắm chân hay ôm ấp gì hết..
Nói tóm lại là : chia tay không phải là kết thúc, mình còn có rất nhiều thứ khác để làm, còn có bố mẹ, anh em để quan tâm, có bạn bè để chia sẻ và bên ngoài kia còn một nửa thực sự của mình đang đi lạc ở đâu đó. Hãy mạnh mẽ lên để vượt qua, yếu đuối và lụy tình như tôi còn làm được thì các bạn mạnh mẽ hơn tôi không lẽ không làm được?
Đàn ông là muôn năm, là con gái " thật khổ"!... :kaka:

#12 alxon2009

alxon2009

Alxon

• 168 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 27 January 2013 - 12:08 PM

Hay quá @ Akadiusvn ^^ mình là con gái nhưng cũng giống cậu vậy ^^
t k bít cậu hay bạn ấy là người nói lời chia tay, nhưng dường như những người yêu thật lòng đều vậy. Bạn giống người ấy của tớ, mặc dù người ấy là người nói chia tay.
Bọn tớ chia tay đc hơn 1 năm rồi, bây giờ người ta cũng giống cậu. cũng xác định không thể đến với nhau nhưng thỉnh thoảng say rượu người ta lại lạc đường về nhà mình. chỉ khi say, rồi lại chẳng nhớ gì. hi

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

Copyright © 2014 Your Company Name