Tới nội dung

IPB Style© Fisana

- - - - -

Anh yêu em thế đấy!

8 trả lời cho chủ đề này

#1 Maria Huyền

Maria Huyền

Thành viên quen thuộc

• 159 bài viết

Achievements

Đăng vào: 15 December 2012 - 04:11 PM

em hay thật....

"Ờ thì anh yêu em đấy!"

...

"Sao nào?"

...

"Thắc mắc nữa cơ đấy, thì tại anh thích yêu đấy! Làm gì anh nào?"

...

"Ớ! Còn thắc mắc à, sao thắc mắc mãi thế nhỉ cô gái. Ờ thì...là...mà...

vì em là duy nhất trên đời!"

Hình ảnh đã đăng

Ta quen nhau thế nào ấy nhỉ? Hị..hị..qua một người mà "ai cũng biết đấy là...gì". Ta quen nhau không phải vì ta giống nhau, ta quen nhau không phải đơn giản chỉ là 2 người xa lạ. Vì anh và em mỗi người chỉ là một, là một duy nhất của người kia. Em đem đến cho anh những cảm xúc mà anh tưởng đã chết trong lòng từ rất lâu rồi. Em đến bên anh như cơn gió thổi qua căn phòng trống vắng, thổi sạch đi bụi bặm của những ngày xưa cũ, những hận thù chất chứa bấy lâu dần vụn vỡ khi em cất lên những lời đầu tiên dành cho anh. Đấy, anh yêu em thế đấy!

Hình ảnh đã đăng

Anh có đôi chút nghi ngờ về tình cảm của mình trong những ngày đầu mình quen nhau, anh vẫn cố thủ sau bức tường lạnh băng mà con người trước kia xây dựng nên quanh trái tim anh. Anh e ngại về tình cảnh của mình có thể sẽ không làm cho em hạnh phúc như bao người con gái khác, anh thoáng chút ngại ngùng khi nhìn nhận em là một con người đặc biệt hơn những con người khác mà anh tiếp xúc hàng ngày. Nhưng em, chính em là người thật sự có đủ quyền năng để phá vỡ những tảng băng ngự trị trong lòng anh, chính em đã dỡ bỏ những nghi ngại mà anh cố giữ cho mình. Hơi thở tình yêu của em làm lòng anh bớt lạnh giá.

Đấy, anh yêu em thế đấy!

Hình ảnh đã đăng

Thời gian chúng ta không được gần nhau thật sự là những gì anh cảm thấy khủng khiếp, anh nhớ em đến quay quắt. Những nỗi giận vu vơ của em, những lần em cáu lên vì anh trêu em...anh cảm thấy mình như có mọi thứ, mỗi lần như thế anh thật sự đắm chìm trong hạnh phúc, anh biết là em thể hiện như vậy vì...vì...em cũng yêu anh. Nhưng xa nhau chỉ là một thử thách nhỏ nhoi phải không em? Chúng ta sẽ thấy được mình trống vắng như thế nào, sẽ là một thử thách thật sự nhưng mình cũng biết được tình yêu mình dành cho nhau quan trọng ra sao.

Đấy, anh yêu em thế đấy

Hình ảnh đã đăng

Tay em lạnh ư! Anh sẽ sưởi ấm bàn tay bé nhỏ ấy với tình yêu tha thiết, anh nắm tay em cho đến khi chúng không còn cảm thấy sự khe khắt của cơn gió mùa đông cô độc. Mỗi lần em khẽ nói "anh à! tay em đang cóng lên đây", anh cảm thấy như mình phải nỗ lực hơn nữa để bàn tay bé nhỏ ấy sẽ được ấm áp, sẽ là nơi tạo ra động lực cho những lần anh cảm thấy mệt mỏi với công việc. Chỉ cần em khẽ siết bàn tay anh, cách em nắm lấy như thế nào là anh cũng đủ hiểu em muốn nói gì với anh. Đấy, anh yêu em thế đấy!

Khi ở bên em mà anh cảm thấy như thế nào em biết không? Anh vẫn cứ nhớ em đấy, kì lạ nhỉ. Tình cảm của anh sao mà khó hiểu nhỉ? Thời gian mà chúng ta bên nhau đối với anh là vô tận, là một thứ không thể có gì so sánh và đánh đổi được. Mọi dự định anh muốn làm từ lúc ta quen nhau chỉ hướng đến mục tiêu duy nhất là chúng ta sẽ được gần nhau.

Đấy, anh yêu em thế đấy!

Hình ảnh đã đăng

Em không đẹp lộng lẫy như bao cô gái khác. Em bé xíu xiu à, em cũng không đặc biệt như là "Những cô gái chân dài...tới nách". Đơn giản như là anh từng nói với em "Em không đẹp...nhưng mà duyên". Em cáu lên mỗi khi anh bảo "Ô! Cô bé kia trông đến là xinh". Em ngắt anh tím tái da thịt khi anh giả vờ liếc sang con bé chạy xe bên cạnh. Em gầm gừ nếu anh cứ từ từ chạy xe chở em mà liếc xéo khi có mùi hương con gái...Da thịt có đau đấy, thân mình có tím tái đây nhưng rồi sẽ lành lại thôi mà, phải không em? Cái anh muốn biết chính là em đã yêu anh rồi.

Đấy, anh yêu em thế đấy!

Hình ảnh đã đăng

Anh vừa thầm cảm ơn cái điện thoại cũng như căm ghét nó đến kỳ lạ. Anh vui như trẻ con được quà khi gọi cho em, được nghe tiếng em nói. Anh có thể nhìn nó hàng giờ để thấy màn hình sáng lên báo em trả lời. Anh tức giận vô cớ với nó khi thấy nó im lặng khá lâu không chịu phát lên tiếng "tèn...tén...ten..." của tin nhắn...Mỗi lần em quên điện thoại ở nhà là anh như muốn đốt cháy tất cả những thằng nào liên quan đến di động, từ Mobile cho đến Vina, giết nốt thằng Viettel lẫn mấy thằng còn lại.

Đấy, anh yêu em thế đấy!

Hình ảnh đã đăng

Còn quá nhiều thứ để có thể làm anh nói lên rằng tại sao anh yêu em. Mà dường như từ "Yêu" cũng không đủ nghĩa để có thể diễn đạt hết tình cảm anh dành cho em, tình yêu anh dành cho em vượt qua mọi ranh giới, mọi vật cản, không thể dùng những đơn vị cân đo đong đếm để tính được. Anh tham lam lắm phải không em? Liệu có phải là xấu không nhỉ? hì..hì..hì... nhân danh tình yêu thì điều đó hợp pháp, phải không em yêu?

Hình ảnh đã đăng

Anh yêu em vì..."Em là duy nhất".

Nhưng tất cả những gì anh viết ngày hôm nay, lại chỉ là kí ức ngày hôm qua, chỉ là quá khứ thôi! phải không em???

Anh...Nhớ... Em....Nhiều ....Lắm!!!

Và anh mong rằng, em sẽ hạnh phúc bên người ta, em nhé....

(suutam)

Merci pour cette belle aventure

Il est temps pour toi d'en vivre une nouvelle!

Je t'aime,

H

#2 Như ý

Như ý

Petalia's Lover

• 533 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:anh à,em chẳng dám khóc đâu...

vì nếu em khóc,nỗi đau cứ thế sẽ vỡ òa,chẳng cách nào ngăn lại được.
    và như thế em sẽ ngã gục khi chưa kịp chiến đấu

chẳng dám cười vì nếu cười,em sợ rằng những giọt nước mắt sẽ lăn dài từ trong tiềm thức...

chẳng dám nhớ vì nỗi nhớ làm tim em đau nhói,đau đến mức không thở được...

chẳng dám thức vì cứ mở mắt ra lại thấy hình ảnh của anh hiện diện ở khắp nơi...

chẳng dám ngủ vì cứ nhắm mắt lại hình ảnh của anh lại luẩn quẩn trong tâm trí...

chẳng dám thở vì sợ rằng chỉ cần thở nhẹ thôi cũng đủ làm cho nước mắt rớt xuống...

chẳng dám gọi vì chỉ cần nghe giọng của anh,em lại có ước muốn khao khát giữ anh cho riêng mình,dù biết điều đó sẽ không bao giờ thành sự thật...

chẳng dám gặp vì sợ gặp anh rồi lại chẳng muốn rời xa anh,chẳng thể buông anh nữa...

chẳng dám nói là em đau đến mức vỡ vụn,tan nát.sợ nếu nói ra rồi em sẽ chẳng còn cơ hội được coi anh như một người bạn....

anh biết không?em sợ cô đơn,đau khổ...nhưng điều làm em sợ hơn hết là đứng từ xa,rất xa nhìn ngắm cuộc sống của anh.em sợ điều đó nhiều hơn cả những nỗi đau......vậy nên em chẳng dám khóc,chẳng dám đau,chẳng dám buồn,chẳng dám ngủ.....

và anh à......
    dù anh đi cùng người con gái nào đó,em sẽ vẫn rất ghen,anh nhé...nhưng em sẽ vẫn cười....

dù anh bị đau hay không khỏe em sẽ rất rất lo...nhưng em sẽ tỏ ra vô tâm anh nhé...

dù khi anh cười và nói rằng " anh nhớ em " ,thì mặc cho con tim em đang đau nhói,em sẽ vẫn cười và đáp trả " anh đừng đùa "

em không quay lại đâu...vì em biết sẽ có người thay em quan tâm anh,hơn em rất nhiều,thay cả việc lo lắng,ghen tuông và quan trọng là sẵn sàng bỏ tất cả vì anh...

em sẽ không khóc...không buồn...không hối hận vì yêu anh.và sau này không có anh em vẫn ổn...chỉ là vắng đi 1 hình bóng làm em cười thôi !và em vắng đi tiếng cười của anh cho em thôi mà ...

em yêu anh nhiều lắm...nhưng em ổn...em quên anh rồi...anh cứ nghĩ lời nói đó là thật và quên em đi nhé ! dù nhớ anh đến phát khóc thì em cũng sẽ vẫn cười...vì hạnh phúc đang đợi anh...và ...em vẫn ổn !!!

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 15 December 2012 - 04:16 PM

Xem bài viếtMaria Huyền, vào 15 December 2012 - 04:11 PM, đã nói:

Anh yêu em vì..."Em là duy nhất". Nhưng tất cả những gì anh viết ngày hôm nay, lại chỉ là kí ức ngày hôm qua, chỉ là quá khứ thôi! phải không em??? Anh...Nhớ... Em....Nhiều ....Lắm!!! Và anh mong rằng, em sẽ hạnh phúc bên người ta, em nhé....
:sosad:
quá khứ ngày hôm qua...nhạt nhoà mi mắt em ,,,buồn

Hình ảnh đã đăngHình ảnh đã đăng

Heo bướng bỉnh S2 vô hình người :x:

Đừng bắt em phải khóc, đừng bắt em phải hận, đừng bắt em phải ra đi trong tiếc nuối, trong cô đơn và trống trải. Đừng anh à!

#3 duyduy

duyduy

Thành viên quan trọng

• 1350 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Nhìn mưa rơi , nghe mưa hát và ngồi 1 mình

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 16 December 2012 - 04:50 PM

" Đừng buồn chi em ơi vầng trăng đã khép kín. Gọi nhau mãi chỉ để thêm đau "

#4 nanu

nanu

Petalia's friend

• 39 bài viết

Achievements

Đăng vào: 16 December 2012 - 05:50 PM

có những con người yêu như thế này sao

#5 gio_bay

gio_bay

Petalia's friend

• 34 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Nghe nhạc, Hát, guitar,

Achievements

Đăng vào: 17 December 2012 - 01:31 AM

Anh không biết tại sao hay như thế nào, nhưng giờ đây anh biết rằng Anh yêu Em!!!

#6 Maria Huyền

Maria Huyền

Thành viên quen thuộc

• 159 bài viết

Achievements

Đăng vào: 07 January 2013 - 01:42 PM

Anh yêu em???

Je t'aime,

H

#7 Maria Huyền

Maria Huyền

Thành viên quen thuộc

• 159 bài viết

Achievements

Đăng vào: 01 May 2013 - 07:14 PM

Anh yêu em vì..."Em là duy nhất".

Je t'aime,

H

#8 Maria Huyền

Maria Huyền

Thành viên quen thuộc

• 159 bài viết

Achievements

Đăng vào: 25 August 2015 - 11:08 PM

đọc lại thấy buồn thế!

Je t'aime,

H

#9 seokb001

seokb001

Petalia's friend

• 54 bài viết

Achievements

Đăng vào: 04 December 2017 - 11:03 PM

trong tình yêu luôn có những vui buồn của nó.

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2018 Your Company Name