Tới nội dung

IPB Style© Fisana

- - - - -

có những điều em chẳng diễn tả bằng lời

2 trả lời cho chủ đề này

#1 Như ý

Như ý

Petalia's Lover

• 533 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:anh à,em chẳng dám khóc đâu...

vì nếu em khóc,nỗi đau cứ thế sẽ vỡ òa,chẳng cách nào ngăn lại được.
    và như thế em sẽ ngã gục khi chưa kịp chiến đấu

chẳng dám cười vì nếu cười,em sợ rằng những giọt nước mắt sẽ lăn dài từ trong tiềm thức...

chẳng dám nhớ vì nỗi nhớ làm tim em đau nhói,đau đến mức không thở được...

chẳng dám thức vì cứ mở mắt ra lại thấy hình ảnh của anh hiện diện ở khắp nơi...

chẳng dám ngủ vì cứ nhắm mắt lại hình ảnh của anh lại luẩn quẩn trong tâm trí...

chẳng dám thở vì sợ rằng chỉ cần thở nhẹ thôi cũng đủ làm cho nước mắt rớt xuống...

chẳng dám gọi vì chỉ cần nghe giọng của anh,em lại có ước muốn khao khát giữ anh cho riêng mình,dù biết điều đó sẽ không bao giờ thành sự thật...

chẳng dám gặp vì sợ gặp anh rồi lại chẳng muốn rời xa anh,chẳng thể buông anh nữa...

chẳng dám nói là em đau đến mức vỡ vụn,tan nát.sợ nếu nói ra rồi em sẽ chẳng còn cơ hội được coi anh như một người bạn....

anh biết không?em sợ cô đơn,đau khổ...nhưng điều làm em sợ hơn hết là đứng từ xa,rất xa nhìn ngắm cuộc sống của anh.em sợ điều đó nhiều hơn cả những nỗi đau......vậy nên em chẳng dám khóc,chẳng dám đau,chẳng dám buồn,chẳng dám ngủ.....

và anh à......
    dù anh đi cùng người con gái nào đó,em sẽ vẫn rất ghen,anh nhé...nhưng em sẽ vẫn cười....

dù anh bị đau hay không khỏe em sẽ rất rất lo...nhưng em sẽ tỏ ra vô tâm anh nhé...

dù khi anh cười và nói rằng " anh nhớ em " ,thì mặc cho con tim em đang đau nhói,em sẽ vẫn cười và đáp trả " anh đừng đùa "

em không quay lại đâu...vì em biết sẽ có người thay em quan tâm anh,hơn em rất nhiều,thay cả việc lo lắng,ghen tuông và quan trọng là sẵn sàng bỏ tất cả vì anh...

em sẽ không khóc...không buồn...không hối hận vì yêu anh.và sau này không có anh em vẫn ổn...chỉ là vắng đi 1 hình bóng làm em cười thôi !và em vắng đi tiếng cười của anh cho em thôi mà ...

em yêu anh nhiều lắm...nhưng em ổn...em quên anh rồi...anh cứ nghĩ lời nói đó là thật và quên em đi nhé ! dù nhớ anh đến phát khóc thì em cũng sẽ vẫn cười...vì hạnh phúc đang đợi anh...và ...em vẫn ổn !!!

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 21 November 2012 - 02:20 AM

Hình ảnh đã đăng

anh à!! có lẽ anh nghĩ rằng những ngày vừa qua em đã hết yêu anh...
có lẽ anh nghĩ, tình cảm của em đang nhạt dần theo tháng năm
và anh nghĩ em không còn thuộc về mình anh nữa..đúng không anh
nhưng anh đâu có biết được rằng, có ba điều em chắc chắn rằng:

1: em yêu anh rất nhiều
2: em luôn nghĩ về anh
3: em sẽ không bao giờ rời bỏ cái hạnh phúc em đang có

Hình ảnh đã đăng

Thời gian trôi chẳng làm thay đổi
Những yêu thương em đã trao người...

những dòng sau đây sẽ là những câu chữ thật lòng mà em muốn viết ra để anh hiểu rằng..em chưa bao giờ ngừng yêu anh...gửi anh..

em và anh, đến với nhau là cả một quãng đường dài, tuy có một chút lạ lùng, nhưng em tin, những gì em đang có là thật chứ không phải là một mối tình học trò mong manh, ai cũng nói với em, mọi thứ đều có kết thúc, chỉ là con người ta có chấp nhận cái kết thúc đó hay không thôi, nhưng em không nghĩ em và anh lại có cái kết thúc đó đâu, hãy sống hết mình, yêu hết mình và tin hết mình anh nhé...

Hình ảnh đã đăng

em không quên được những đêm nằm nhắn tin với anh, em cũng không quên được những dòng tin ngọt ngào ấy đâu anh ạ.."yêu em thương em cưng em" là câu mà em muốn anh nói nhất, có thể thời gian xóa nhòa nhớ mong và thương yêu, nhưng thời gian không xóa đi tất cả những kỷ niệm đẹp mà em và anh đã có, nó chỉ xóa đi những kỷ niệm buồn mà em và anh đã gây ra cho nhau, những ngày qua em đã thật có lỗi anh nhỉ, em đã vô tâm, không còn ngồi hàng giờ để nhắn tin với anh, cũng không còn những câu nói ngọt ngào dành cho anh, em trở nên ít nói và hờ hững, khiến cho anh buồn, đúng không anh..

chỉ là có nhiều chuyện sảy ra khiến em thấy thất vọng về chính bản thân mình, em cứ cảm thấy mình vấp ngã trên chính con đường mình đã chọn..em sợ anh khó xử nên cũng chẳng dám tâm sự...những ngày qua em cứ âm thầm mà gặm nhấm nỗi buồn, cũng chẳng dám viết vì sợ anh đọc được..và cứ thế em trở nên lặng thầm hơn, lặng thầm với chính bản thân và vô tình em đã khiến anh buồn..và khi em nhận ra thì mọi thứ đã muộn, em chẳng biết nói gì ngoài lời xin lỗi anh cả...

Hình ảnh đã đăng

em đã khóc...khóc cho cả uất ức những ngày qua, khóc cho vấp ngã của chính mình..em đã cho tất cả trôi theo dòng nước mắt suốt đêm ấy..và hôm nay, em sẽ quên hết cả..và bắt đầu lại cuộc sống mới..một con người mới, trưởng thành hơn..nữ tính hơn...yêu thương mọi người hơn và đặc biệt là sẽ đáng yêu hơn khi bên cạnh anh..em sẽ không là con người của những ngày qua nữa..em hy vọng anh sẽ quên hết những ngày vừa qua..

chuyện của chúng ta vẫn không có gì thay đổi nhé anh

Hình ảnh đã đăng

Vì em yêu anh và chỉ muốn em yêu anh thôi
Và chỉ muốn yêu anh suốt đời
Dù hạnh phúc vẫn còn xa vời
Người dù ngày sau có lãng quên em
Nỗi đau này cam tâm tình nguyện
Dành trọn cho anh
Em vĩnh viễn thuộc về anh

Hình ảnh đã đăngHình ảnh đã đăng

Heo bướng bỉnh S2 vô hình người :x:

Đừng bắt em phải khóc, đừng bắt em phải hận, đừng bắt em phải ra đi trong tiếc nuối, trong cô đơn và trống trải. Đừng anh à!

#2 duyduy

duyduy

Thành viên quan trọng

• 1350 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Nhìn mưa rơi , nghe mưa hát và ngồi 1 mình

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 22 November 2012 - 12:01 AM

Hãy nói thật lòng và chỉ nói sự thiệt thôi !
Đàn ông mạnh mẽ sẽ chấp nhận nghe sự thiệt hơn là phải đặt hàng ngàn câu hỏi và tự trả lời ...

#3 Như ý

Như ý

Petalia's Lover

• 533 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:anh à,em chẳng dám khóc đâu...

vì nếu em khóc,nỗi đau cứ thế sẽ vỡ òa,chẳng cách nào ngăn lại được.
    và như thế em sẽ ngã gục khi chưa kịp chiến đấu

chẳng dám cười vì nếu cười,em sợ rằng những giọt nước mắt sẽ lăn dài từ trong tiềm thức...

chẳng dám nhớ vì nỗi nhớ làm tim em đau nhói,đau đến mức không thở được...

chẳng dám thức vì cứ mở mắt ra lại thấy hình ảnh của anh hiện diện ở khắp nơi...

chẳng dám ngủ vì cứ nhắm mắt lại hình ảnh của anh lại luẩn quẩn trong tâm trí...

chẳng dám thở vì sợ rằng chỉ cần thở nhẹ thôi cũng đủ làm cho nước mắt rớt xuống...

chẳng dám gọi vì chỉ cần nghe giọng của anh,em lại có ước muốn khao khát giữ anh cho riêng mình,dù biết điều đó sẽ không bao giờ thành sự thật...

chẳng dám gặp vì sợ gặp anh rồi lại chẳng muốn rời xa anh,chẳng thể buông anh nữa...

chẳng dám nói là em đau đến mức vỡ vụn,tan nát.sợ nếu nói ra rồi em sẽ chẳng còn cơ hội được coi anh như một người bạn....

anh biết không?em sợ cô đơn,đau khổ...nhưng điều làm em sợ hơn hết là đứng từ xa,rất xa nhìn ngắm cuộc sống của anh.em sợ điều đó nhiều hơn cả những nỗi đau......vậy nên em chẳng dám khóc,chẳng dám đau,chẳng dám buồn,chẳng dám ngủ.....

và anh à......
    dù anh đi cùng người con gái nào đó,em sẽ vẫn rất ghen,anh nhé...nhưng em sẽ vẫn cười....

dù anh bị đau hay không khỏe em sẽ rất rất lo...nhưng em sẽ tỏ ra vô tâm anh nhé...

dù khi anh cười và nói rằng " anh nhớ em " ,thì mặc cho con tim em đang đau nhói,em sẽ vẫn cười và đáp trả " anh đừng đùa "

em không quay lại đâu...vì em biết sẽ có người thay em quan tâm anh,hơn em rất nhiều,thay cả việc lo lắng,ghen tuông và quan trọng là sẵn sàng bỏ tất cả vì anh...

em sẽ không khóc...không buồn...không hối hận vì yêu anh.và sau này không có anh em vẫn ổn...chỉ là vắng đi 1 hình bóng làm em cười thôi !và em vắng đi tiếng cười của anh cho em thôi mà ...

em yêu anh nhiều lắm...nhưng em ổn...em quên anh rồi...anh cứ nghĩ lời nói đó là thật và quên em đi nhé ! dù nhớ anh đến phát khóc thì em cũng sẽ vẫn cười...vì hạnh phúc đang đợi anh...và ...em vẫn ổn !!!

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 22 November 2012 - 05:06 PM

Xem bài viếtduyduy, vào 22 November 2012 - 12:01 AM, đã nói:

Hãy nói thật lòng và chỉ nói sự thiệt thôi !
Đàn ông mạnh mẽ sẽ chấp nhận nghe sự thiệt hơn là phải đặt hàng ngàn câu hỏi và tự trả lời ...
:tucthat: gja ma nguoi ta co the hieu....

Hình ảnh đã đăngHình ảnh đã đăng

Heo bướng bỉnh S2 vô hình người :x:

Đừng bắt em phải khóc, đừng bắt em phải hận, đừng bắt em phải ra đi trong tiếc nuối, trong cô đơn và trống trải. Đừng anh à!

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2018 Your Company Name