Tới nội dung

IPB Style© Fisana

* * * * * 1 bình chọn

Nắng can đảm

• Please log in to reply
194 trả lời cho chủ đề này

#13 Niệm khúc cuối

Niệm khúc cuối

MÃI MÃI LÀ BAO XA

• 191 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 10 August 2012 - 04:53 PM

Anh!
Em mới về. Em xin lỗi sáng giờ làm anh lo lắng quá. Anh gọi mãi không được...
Em hư anh nhỉ. Chẳng chăm sóc nổi bản thân. Sáng nay em thấy trong người mệt quá, dắt xe đi kiểm tra và chuyền, em ngất xỉu ngay cầu thang bệnh viện...
Bác sĩ khuyên em nên ra kia nhập viện, để điều trị luôn. Họ bảo em có thể thỉnh thoảng sẽ xảy ra tình trạng này. Sẽ rất nguy hiểm nếu đang lái xe..
Họ cũng dặn bệnh của em có tiến triển tốt nên cần điều trị dứt điểm... Phải là trị liệu đặc biệt.
Anh ơi, em sợ lắm..
Lần vừa rồi ra Hà Nội, chuyển qua thuốc mới. Sức đề kháng của em yếu. Em đau bụng, ăn vào là nôn...
Em đâm ra cáu gắt và hay mất bình tĩnh...
Em tệ nhỉ. Chắng can đảm như nắng quê mình... Chẳng can đảm như em hay cố tỏ ra mạnh mẽ với anh... Chẳng can đảm như lời em hứa trong Bản cam kết Yêu sống của 2 đứa...
Anh bảo em đang thiếu tự tin, em đang không nghị lực. Anh cảm thấy như thế...
Anh ơi. Em rât nhớ anh. Em chỉ muốn mỗi lúc mệt như thế. Có anh chăm sóc, lo lắng thôi.
Nhưng... Mình chia tay nhau mất rồi... Phải không anh....
Hình ảnh đã đăng
Cuộc đời anh là một đường thẳng, nếu có gấp khúc chỉ là vì để gặp em...
418

#14 Niệm khúc cuối

Niệm khúc cuối

MÃI MÃI LÀ BAO XA

• 191 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 10 August 2012 - 05:11 PM

Anh!
Ngày qua có bà cô dưới quê lên mời đám cưới con gái. Bà hỏi thăm đám cưới sắp tới của em, bất chợt bà nói bâng quơ:
- Năm nay con cưới đi nhé. Tuổi của con nên cưới trong năm, để lâu tình cảm sẽ khác đi. Khi đó lại có thể không thành.
- Sao ạ? Con á? Hì. Vì sao thế cô?
- Con sắc sảo, nhiều người theo đuổi, muốn chọn làm vợ. Với lại con có thể có 1 người cũng rất yêu thương con. Tất nhiên không phải anh chồng sắp cưới. Nên con lảng đi 1 chút với tình cảm kia. Sẽ bất thành cả đôi đường. Con giũ gìn và cẩn thận nhé.
Giật mình thảng thốt. Em hỏi lại:
- Ơ. Con đâu có tính trăng hoa hả cô.
- Không không! Con chung tình, lại yêu tha thiết. Vì thế nên không ít người yêu thương con chân thành và muốn gắn bó cùng con. Nhưng tuổi của con nó thế. Tình duyên trắc trở.
Mẹ nhìn em ái ngại. Mẹ hiểu chuyện gì đang xảy ra với em... Sao cô ấy giỏi thế...
Ban tối, mẹ gọi em lại:
- Con xem lại tình cảm mình đi nhé. Con gái. Mẹ không muốn nhắc nhiều. Nhưng hãy xác định 1 cuộc sống với D. Đừng vương vấn nhiều với anh kia nữa. Mẹ không muốn con phải khóc trong ngày cưới vì hối tiếc. Mà lo ăn uống vào. Sắp chụp hình cưới, mà toàn răng với xương. Nhà thằng D. mới bảo mẹ đưa cô đi khám xem có bệnh gì không đấy! Mẹ nó còn dặn mẹ bắt cô nghỉ dạy bớt đi chứ chưa gì đã như con mắm. Haizz. Thật là..
- Trời nắng mệt, con không ăn được nên thế. Chứ bệnh tật gì. Vớ vẩn!

Em vào phòng đóng của lại. Tự dưng thấy lo lắng. Anh dặn phải nói cho mẹ biết. Nhưng em vẫn lần lữa mãi, em nói dối anh là nói với mẹ rồi. Nhưng... em không đủ can đảm. Em sợ mẹ khóc. Em không muốn như thế...
Anh ơi, mình chia tay nhau rồi nhỉ. Em phải tự lo cho mình thôi...
Hình ảnh đã đăng
418

#15 Niệm khúc cuối

Niệm khúc cuối

MÃI MÃI LÀ BAO XA

• 191 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 15 August 2012 - 12:24 AM

Anh!
Em cãi nhau với D. rồi.
Chung quy cũng chỉ vì cái tính hay giận hờn của em.. Cái thói bướng bỉnh của em.
Ngày trước yêu anh, mỗi lần em giận dỗi. Anh đều lật đật bắt xe chạy về xin lỗi, nựng nịu em..
Nếu công việc bận quá, không thể về được, anh sẽ nhờ mấy bé em vỗ về, nói khéo cho anh...
Rốt cuộc, em vẫn chẳng giận anh được.. Mà chỉ càng yêu anh nhiều hơn. Em luôn thấy mình được an toàn và bình yên khi bên anh. Hay cả khi anh đi làm xa em hàng ngàn cây số, em vẫn thấy anh gần bên. Rât gần...
Mình chia tay nhau rồi anh nhỉ. Lâu rồi mà, em tự dặn mình phải sống kiên cường, chững chạc và tự chủ. Vì anh xa em rồi mà... Chẳng ai ở bên che chở bảo vệ em nữa...

Giờ bên D. , em cũng sống 1 cuộc sống xa nhau như thế. Vẫn 1 mình tự lo cho bản thân như thế. Lâu thành quen, em không chia sẻ nhiều và thấy nhàn nhạt...
D. yêu em chân thành và thật sự cần em cho cuộc sống của D.
D bảo: Anh cần người vợ, người mẹ của con anh, người con dâu của mẹ như em thôi. Vậy là đủ. Anh sẽ cố gắng để có em bên mình.
Em hiểu và cảm nhận rất rõ tình yêu của D. như thế nào...
Anh!
Em sẽ kết hôn, không lâu nữa.
Em giành cho D. 1 tình cảm đặc biệt. Em không thể gọi tên nó là tình yêu như em đã đặt nơi anh được.
Cuộc sống thật khó khăn. Em không hề muốn chia sẻ tình cảm cho bất kì ai cả. Nhưng, em tin mình đã làm đúng.
Cuộc sống sắp tới. Em cần D.
Em đã rất muốn đó là anh. Chỉ anh thôi. Nhưng... Mình chia tay mất rồi. Và em hiểu... Ai cần anh hơn em. Rất rất cần anh...
Hình ảnh đã đăng
418

#16 Niệm khúc cuối

Niệm khúc cuối

MÃI MÃI LÀ BAO XA

• 191 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 15 August 2012 - 02:36 PM

Anh!
Ngày thứ 2 D. với em vẫn chưa giải hòa được. Đây là lần đầu tiên cãi nhau lâu thế. Bình thường trước khi đi ngủ, mọi chuyện đều được giải quyết rõ ràng. Và thường thì chưa bao giờ hai đứa giận nhau quá nửa ngày.
Hôm qua nguyên 1 ngày D. không gọi điện, nhắn tin. Em bướng, không động đến điện thoại. Uh. Là anh ấy sai mà. Em đã nói đừng bắt em đặt vào bất cứ khuôn phép nào. Em là đứa biết suy nghĩ, em tự biết mình nên thay đổi bản thân như thế nào. Nhưng cần có thời gian, bản tính con người. làm sao nói muốn là thay đổi được.
Tối qua, tận khuya D. gọi. Mới nói được 2 câu, em giận quá, tắt máy mà không muốn nói chuyện hay giải thích gì cả...
Trưa nay D. gọi. Vẫn cái giọng nhơn nhơn thế. Vốn D. rất giỏi chuyện chọc tức người khác. D. ít chọc em. Vì biết em hay hờn dỗi.
Nhưng chuyện hôm trước động tới tự ái của em. Nếu không phải là xin lỗi, em sẽ không bỏ qua. Đôi lúc em thấy D. đùa quá trớn. Đùa để cho vui, nhưng em thấy khó chịu và tự ái kinh khủng!
Có lẽ sáng nay D. bị tụt huyết áp. Nghe giọng mệt mỏi, trả lời nhát gừng. Em hỏi D. làm sao nhưng D. gạt phắt. Tức mình, em bảo anh đi ngỉ đi rồi tắt máy.
Vẫn không yên tâm, vì D. hay bị thế nên em nhắn tin. Không trả lời. Em gét kiểu trẻ con như thế.
Em chẳng bao giờ phải nhún nhường khi yêu anh. Nhưng từ khi bên D. , em kiên nhẫn đến lạ lùng. Hay nói khác đi, em không còn nhiều hờn giận như trước nữa. Em luôn tỏ ra chững chạc và điềm tĩnh như 1 cô vợ ngoan hiền vậy.
D. nóng tính, bảo thủ và có gì đó gia trưởng. Anh vốn coi mình là chỗ dựa của gia đình. Và sự thật là vậy. Anh có tiếng nói rất quan trọng trong gia đình. Nên mọi người hay lắng nghe ý kiến của anh.
Lần nào cãi nhau, anh cũng bảo em hay hờn dỗi vu vơ. Anh ít khi nói 1 câu xin lỗi hay nhũn nhường em. Đơn giản, anh bảo sẽ làm hư em mất.
Cái gì cũng có giới hạn. Dù có yêu thương nhau đến thế nào...
Anh ơi. Mình chia tay mất rồi. Với em yêu thương anh chưa từng có giới hạn nông sâu...
Khi xưa yêu em như thế, là anh đã làm hư em à? Anh ơi..
Hình ảnh đã đăng
418

#17 Niệm khúc cuối

Niệm khúc cuối

MÃI MÃI LÀ BAO XA

• 191 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 15 August 2012 - 02:44 PM

Anh!
Em vừa soi gương. Mắt em sưng húp như gấu trúc ấy.
Tại khi tối, tức mà phát khóc đấy. Em tệ thật. Em đã dặn mình phải can đảm nhiều khi để anh rời xa em mà...
Em xin lỗi... Nhưng cuộc sống thật khó khăn. Sức khỏe và công việc cứ cuốn lấy em nghẹt thở. Em thấy mệt mỏi và muốn buông tay.
Nhưng em hứa với anh rồi mà. Bản Cam kết Yêu Sống mình kí, vẫn phải thực hiện đến khi còn có thể.
Em không muốn anh cố gắng 1 mình đâu.
Anh ơi. Em thấy rất mệt. Đầu em đau, tai em ù ù. Em đang nghe bài hát Tìm lại giấc mơ. Nhưng chẳng rõ nữa... Cứ thấy ào ào, em chỉ kịp nhẩm lại lời mà mình đã thuộc....
... Đã có lúc, tình mình ấm áp. Trong em cứ ngỡ 1 đời....
Hình ảnh đã đăng
418

#18 Muối Chanh Tiêu

Muối Chanh Tiêu

Trầm Hương

• 833 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 15 August 2012 - 02:53 PM

Hãy mạnh mẽ lên bạn nhé! Tình yêu chỉ là một mảnh ghép nhỏ trong cuộc sống muôn màu. Bạn hãy dành tình yêu thương của mình cho những người ở cạnh và quan tâm đến bạn. Đừng quá bi lụy vào quá khứ, tương lai còn là một dấu hỏi mà. Thương!

Không đủ xinh để ai cũng phải yêu.

Không đủ lớn để nổi bật giữa mọi người.

Không đủ ngọt ngào để làm xiêu lòng người khác.

Nhưng đủ tự tin và nghị lực để sống đúng là chính mình!

#19 Niệm khúc cuối

Niệm khúc cuối

MÃI MÃI LÀ BAO XA

• 191 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 16 August 2012 - 02:56 PM

Anh!
Người ngoài nhìn vào mối quan hệ của anh và em sẽ nghĩ thế nào nhỉ?
Chắc họ trách em lắm, chắc họ coi em là một hạt sạn trong cuộc sống của anh nhỉ.
Rằng em trơ trẽn, em chẳng ra gì...
Ah, họ sẽ trách anh nữa chứ... Vì anh không chung thủy. Vì anh không phải là một người chồng tốt.
Lần 3 năm trước, khi anh về nhà nói chuyện với bố mẹ anh về em. Mẹ anh thở dài, nhìn anh nhẹ nhàng dặn:
- Con sống thế nào, để thấy thanh thản là được. Quyết định của con, có thể sẽ tốt cho con và con bé. Nhưng hãy nghĩ đến những người xung quanh. Giờ con sống bằng trách nhiệm và nhiều lí trí. Con hiểu không?
Mẹ anh rất tốt. Bà nhẹ nhàng tình cảm, chẳng bao giờ quát nạt nặng lời. Bà bảo, con cái lớn rồi, tự quyết định cuộc sống của mình.
Bà chưa từng mắng em như những người khác..
Ôi. Biết thế này chắc Mẹ sẽ buồn lòng lắm. Mẹ dạy em sống tự chủ và đối tốt với mọi người.
Nhưng em đã sống như thế nào khi ích kỉ cho phép mình quyền được yêu thương anh...
Tháng trước anh lật đật chạy xe vào thăm em, rồi về giữa đêm. Mẹ mắng em:
- Sao không bảo nó vào nhà chơi. Để nó đi đêm hôm thế.
Mẹ vốn chưa gặp anh bao giờ. Khi xưa anh vào nhà, chỉ gặp ba và anh trai. Lần nào cũng thế. Lúc thì mẹ đi vào Nam đám cưới, lúc lại xuống quê chưa lên, rồi lại đi trực ...
Nhưng em biết mẹ cũng thương anh lắm. Chỉ là vì... Mình đã chia tay nhau rồi mà. Phải không anh...
Mẹ bảo:
- Mẹ cũng cảm nhận nó yêu thương con thật lòng. Nhưng giờ đã quyết định xa nhau. Con hãy lí trí sống can đảm nhé. Con gái...
Vâng! Con sẽ can đảm hơn mẹ ạ. Con hứa đấy...
Hình ảnh đã đăng
418

#20 Niệm khúc cuối

Niệm khúc cuối

MÃI MÃI LÀ BAO XA

• 191 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 16 August 2012 - 03:15 PM

Anh!
Mình xa nhau chừng đó thời gian cũng lâu rồi mà. Có khi tính bằng ngày là hơn 1000 ngày rồi nhỉ.
Ba năm... Sao em cứ ngỡ như ngày hôm qua. Nhưng kỉ niệm chưa kịp cũ cơ mà... Em chỉ thoáng nhớ mình đã đi bộ trong ngày đông giá, dưới cơn mưa tầm tã từ nhà lên chỗ anh ở chỉ để nói quyết định của mình...
Để khi tới nơi, mưa lạnh làm em run rẩy, mắt ướt nhòe nước mưa lẫn nước mắt:
- Mình chia tay thôi anh. Em không muốn chuyện mình đi xa hơn nữa. Em thực sự rất yêu anh. Nhưng em không thanh thản khi đi bên anh được. Em bỏ cuộc anh ạ!
Anh quỳ dưới chân em, xoa đôi bàn tay lạnh ngắt vì mưa của em cho ấm lên. Mắt anh dại đi, anh khóc. Anh ôm lấy chân em mà khóc nức nở.
Người đàn ông dạn dày sương gió, chững chạc và bươn chải khắp nơi với nghiệp của mình đã khóc như một đứa trẻ dưới chân em...
- Xin em...
Em chạy đi, nhưng anh ôm ghì lấy em như sợ buông ra sẽ không tìm thấy em nữa.
Trong phút chốc, bao nhiêu hờn giận vỡ òa. Em khóc nghẹn không nói nên lời. Anh ôm em, thật chặt. Nước mắt anh rơi trên má em nóng ấm.
Nhưng... Mình vẫn phải rời xa nhau đấy thôi anh...
Cuộc sống thật khó khăn. Em những tưởng sẽ không thể vượt qua nổi sự tuyệt vọng này. Nhưng, em vẫn phải đi tiếp, dù chẳng thể có anh bên cạnh.

Ba năm... Người ta nói đúng. Ông trời chẳng đem đến cho ai nỗi đau nào không chịu đựng được. Và rồi ...
Anh vẫn sống và làm tốt vai trò của một người trụ cột gia đình.
Còn em? Em đi bên D. và sẽ gắn bó trong thời gian tới...
Cuộc sống song song. Em và anh bước song song...
Bản cam kết Yêu Sống. Mình đang thực hiện đến điều khoản số 2 rồi. Anh nhỉ...
Và sự thật. Mình đã chia tay nhau rồi...
Hình ảnh đã đăng
418

#21 Niệm khúc cuối

Niệm khúc cuối

MÃI MÃI LÀ BAO XA

• 191 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 19 August 2012 - 01:58 PM

Anh!
Bao giờ ta mới hết nhớ thương nhau nhỉ? Bao giờ ta dần quên hình bóng nhau nhỉ....
Em không biết. Và thực sự em không chắc sẽ có thể bắt mình phải quên anh.
Anh bảo:
- Anh thấy lạ. Anh là người chịu đựng giỏi, mọi vất vả khó khăn chẳng bao giờ làm anh tuyệt vọng. Nhưng yêu cầu bắt anh phải thôi nghĩ đến em, để em ở lại và sống tiếp cuộc sống của mình, anh thấy mệt mỏi.. Anh thấy mình giỏi. Nhưng anh sẽ chịu đựng được bao lâu..
Em bảo anh:
- Sau này, mỗi lần nhớ anh, nhưng không được nói cho anh biết. Em sẽ khóc 1 tí anh nhé. Anh đừng mắng em nhé. Vì sau đó em sẽ can đảm hơn. Em hứa đấy...
Anh cười trong tiếng thở nhẹ:
- Ngốc ơi. Làm sao anh để em khóc được. Em ngoan, anh thật không tốt. Anh làm em buồn đến thế này..
Anh!
Sao em cứ tiếc nuối nếu rời xa anh thực sự. Em cứ thấy hụt hẫng và chới với khi biết rằng mình sẽ không còn nghe tiếng anh nói, cười, chia sẻ cùng anh những buồn vui mỗi tối.
Em thấy đau khi từ bỏ 1 tình yêu trong sáng và thánh thiện đến thế này...
Anh và em. Những yêu thương, những quan tâm, lo lắng, những nụ hôn ngọt, những vòng tay ấm, những chăm sóc ân cần...
Mọi thứ trong sáng đến đáng trân trọng...
Em mỉm cười khi nhớ về những kỉ niệm chưa kịp cũ...
Cảm ơn anh... Vì 1 tình yêu như thế.
"Em đáng được trân trọng"- Anh nhìn em, vuốt nhẹ lên tóc và đặt lên trán em 1 nụ hôn. Em còn nhớ như mới sáng sớm nay..
... Nhưng. Mình chia tay nhau mất rồi... 3 năm rồi... anh nhỉ...
Hình ảnh đã đăng
418

#22 Niệm khúc cuối

Niệm khúc cuối

MÃI MÃI LÀ BAO XA

• 191 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 20 August 2012 - 01:13 AM

Anh!
Em thấy mệt quá. Em muốn nằm nghỉ như khi xưa, gối đầu lên tay anh, để anh vỗ nhẹ vào vai và ghì cằm lên đầu em cọ nhẹ nhẹ...
Em hay ngủ thiếp đi mỗi lúc mệt, về nằm gọn trong tay anh như con mèo nhỏ. Hihi.
Lúc thức giấc, thấy mặt mình úp vào ngực anh cùng mùi nồng nồng của vôi, cát, xi măng và đất trên áo anh...
Tình yêu của mình thánh thiện quá.
Em không thể hiểu nổi sao ta có thể giữ nó vẹn nguyên như ban đầu dù bao nhiêu đau khổ, bao nhiêu mệt mỏi và khó khăn đổ xuống...
Anh đáng trân trọng quá, em cũng thấy mình được trân trọng.
Em vui vì điều đó. Thât tốt... Anh nhỉ...

- Em à, nhiều khi thấy mệt mỏi, cv bế tắc cũng nản. Nhưng chỉ cần nghĩ sẽ được gặp em là mọi thứ tan biến. Hay thật... Anh rất nhớ và yêu em. Em nhớ giữ sức khỏe. Được không?

Anh ơi, mình của như thế này. Có phải em đang gây khó khăn cho tình cảm của anh không... Anh và em đang làm tốt cuộc sống của mình. Nhưng sao em thấy lúc này thời gian trôi nhanh quá. Em thấy sợ... Rất sợ anh ạ...
Hình ảnh đã đăng
418

#23 Niệm khúc cuối

Niệm khúc cuối

MÃI MÃI LÀ BAO XA

• 191 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 21 August 2012 - 11:39 AM

Anh!
Tối nghe anh kể chuyện công việc. Em thấy lo lắng cho anh quá.
- Ngày mai công trường chính thức tạm ngừng làm việc cô ạ.
Công việc đình trệ, 1 nghĩa của thất nghiệp...
Công trường chưa được cung cấp thêm vật tư... Công nhân ngồi không, kĩ sư làm việc làng nhàng.
Khó khăn chung của đất nước mà...
Anh thấy mệt mỏi, khi cứ bất động 1 chỗ như này. Vì như khi xưa, những lúc như thế này, anh sẽ chạy về bên em ngay.
Ít nhất cũng còn giúp chở em đi dạy, ở nhà đi chợ nấu cơm đợi em về. Hoặc những ngày em nghỉ dạy, hai anh em lui húi nấu cơm cùng nhau..
Chỉ cần thế thôi. Anh thấy tốt hơn nhiều.
- Ở đây tự dưng những lúc này, anh thấy mình vô dụng. Trong khi sức khỏe em đang yếu đi. Anh muốn về chăm sóc em. Nhưng anh biết, mình nên suy nghĩ bằng cái đầu. Anh đang đứng ở đâu, hoàn cảnh nào...

Ôi. Cuộc sống sao thế? Sao cứ phải thử thách mình như thế. Bất cứ chuyện gì, bất cứ vất vả nào... Nhưng xin đừng là tình yêu này.
Anh ơi...
Hình ảnh đã đăng
418

#24 Niệm khúc cuối

Niệm khúc cuối

MÃI MÃI LÀ BAO XA

• 191 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 23 August 2012 - 02:55 AM

Anh!
Anh sắp về thăm em rồi. Em thấy vui quá.
Mình chia tay nhau rồi anh nhỉ. Vâỵ mà...
Vẫn những quan tâm và lo lắng này, anh và em đều không thể hiểu nổi... Đã mấy năm nay, sao nó vẫn chẳng hề phai nhạt đi một chút nào...
Anh bảo:
- Thật ra anh cứ luôn nghĩ rằng tình yêu của em giành cho anh chẳng thay đổi, dù có bất cứ lí do gì. Anh thấy niềm tin lớn lao, dù cho bao nhiêu đau khổ, bao nhiêu buồn tủi riết lấy mình... Cho đến khi gặp lại em. Những ánh mắt, những yêu thương, cả những quan tâm lo lắng của em chẳng hề khác đi khiến anh thấy an toàn, thấy tự tin hơn nữa. Em ơi, anh xin lỗi...
Em cười rất ngô nghê... Môi mặn chát. Cuộc sống khó khăn đối với em quá anh à... Em đã lo sợ mình không đủ sức để tiếp tục yêu thương anh nữa..
- Anh ơi, em đã muốn làm nhiều hơn thế này cho anh. Anh ngoan, ta đang sống có ích, sống có ý nghĩa. Thật tốt, nhưng em thấy mình giỏi quá. Khó khăn nào cũng được. Sao lại phải là tình yêu của hai ta..
Hình ảnh đã đăng
418

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2017 Your Company Name