Tới nội dung

IPB Style© Fisana

- - - - -

Don' t Lie To Me....

4 trả lời cho chủ đề này

#1 Như ý

Như ý

Petalia's Lover

• 533 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:anh à,em chẳng dám khóc đâu...

vì nếu em khóc,nỗi đau cứ thế sẽ vỡ òa,chẳng cách nào ngăn lại được.
    và như thế em sẽ ngã gục khi chưa kịp chiến đấu

chẳng dám cười vì nếu cười,em sợ rằng những giọt nước mắt sẽ lăn dài từ trong tiềm thức...

chẳng dám nhớ vì nỗi nhớ làm tim em đau nhói,đau đến mức không thở được...

chẳng dám thức vì cứ mở mắt ra lại thấy hình ảnh của anh hiện diện ở khắp nơi...

chẳng dám ngủ vì cứ nhắm mắt lại hình ảnh của anh lại luẩn quẩn trong tâm trí...

chẳng dám thở vì sợ rằng chỉ cần thở nhẹ thôi cũng đủ làm cho nước mắt rớt xuống...

chẳng dám gọi vì chỉ cần nghe giọng của anh,em lại có ước muốn khao khát giữ anh cho riêng mình,dù biết điều đó sẽ không bao giờ thành sự thật...

chẳng dám gặp vì sợ gặp anh rồi lại chẳng muốn rời xa anh,chẳng thể buông anh nữa...

chẳng dám nói là em đau đến mức vỡ vụn,tan nát.sợ nếu nói ra rồi em sẽ chẳng còn cơ hội được coi anh như một người bạn....

anh biết không?em sợ cô đơn,đau khổ...nhưng điều làm em sợ hơn hết là đứng từ xa,rất xa nhìn ngắm cuộc sống của anh.em sợ điều đó nhiều hơn cả những nỗi đau......vậy nên em chẳng dám khóc,chẳng dám đau,chẳng dám buồn,chẳng dám ngủ.....

và anh à......
    dù anh đi cùng người con gái nào đó,em sẽ vẫn rất ghen,anh nhé...nhưng em sẽ vẫn cười....

dù anh bị đau hay không khỏe em sẽ rất rất lo...nhưng em sẽ tỏ ra vô tâm anh nhé...

dù khi anh cười và nói rằng " anh nhớ em " ,thì mặc cho con tim em đang đau nhói,em sẽ vẫn cười và đáp trả " anh đừng đùa "

em không quay lại đâu...vì em biết sẽ có người thay em quan tâm anh,hơn em rất nhiều,thay cả việc lo lắng,ghen tuông và quan trọng là sẵn sàng bỏ tất cả vì anh...

em sẽ không khóc...không buồn...không hối hận vì yêu anh.và sau này không có anh em vẫn ổn...chỉ là vắng đi 1 hình bóng làm em cười thôi !và em vắng đi tiếng cười của anh cho em thôi mà ...

em yêu anh nhiều lắm...nhưng em ổn...em quên anh rồi...anh cứ nghĩ lời nói đó là thật và quên em đi nhé ! dù nhớ anh đến phát khóc thì em cũng sẽ vẫn cười...vì hạnh phúc đang đợi anh...và ...em vẫn ổn !!!

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 11 July 2012 - 04:11 PM

Đó là khi Anh vô tình để quên điện thoại trong phòng Em trong lúc chạy ra ngoài mua trà sữa...
Chuông báo SMS lần một...
Chuông báo SMS lần hai...
Chuông báo SMS lần ba...
Điện thoại Anh reo lần một...
Điện thoại Anh reo lần hai...
Điện thoại Anh reo lần ba...
Đến lần thứ tư thì Em quyết định bắt máy, đập vào tai Em là giọng nũng nịu của một cô gái: "Sao Anh không chịu nghe điện thoại của Em, sợ Gấu đến thế à..."'
...tiếng cười ngất ngưởng giả tạo vang lên...đập vào đôi tai đông cứng vì sững sờ của Em...đau điếng...
Anh về....Em vẫn im lặng...quăng trả lại điện thoại cho Anh...Em cười nhẹ "Nhiều cuộc gọi nhỡ quá Anh ạ, nên Em phải bắt máy, Anh gọi lại cho người ta đi..."
Gương mặt sượng trân của Anh lúc đó...đến h Em vẫn nhớ như in...
Em, ngoài mặt thì cực kì bình tĩnh, nhưng bên trong hàng trăm nghìn câu hỏi như bủa vây lấy mình: " Tại Sao Anh ấy lại lừa dối..". "Cô gái đó có j hay hơn Em...", " Anh đã như thế này bao lâu rồi...", "Chả lẽ Em có j không tốt..."
Thế nhưng Em vẫn im lặng, cả khi Anh gọi lại, nói chia tay cô gái đó trước mặt Em, và cả khi Anh xin lỗi....
Vì Em không tin Anh? Vì Em không biết ghen? Vì Anh quá hoàn hảo đến mức Em không dám từ bỏ?...
không, không và không !...
Chỉ đơn giản là Em yêu Anh chưa đủ để có thể rời bỏ....

2. Lần thứ hai Anh lừa dối...

Đó là một tối Em về muộn từ chỗ làm part-time...
Đó là cái khoảnh khắc Em loạng choạng tay lái suýt ngã, khi con bạn ngồi sau sửng sốt chỉ Em nhìn vào 1 Nhà nghỉ ven đường....
Là Anh...Vẫn là Anh...hay hình như chỉ giống Anh???
Em nghi ngờ...Em hoảng sợ....
Tay trong tay vs một cô gái nào đó Em không rõ mặt....
Em tâp xe vào lề đường gọi điện cho Anh...máy tắt...
Em và con bạn cứ đứng chờ ở góc đường đó thêm 30 phút nữa...
...đến 12 h đêm, Em biết đã phải lúc....
không khó cho Em vào lúc đêm khuya thế này có thể tìm đc phòng của Anh...
Thằng bé lễ tân mặt non choẹt đang ngái ngủ...vài tờ bạc xanh đỏ đủ màu...chẳng khó j để Em có chìa khóa sơ cua phòng Anh....
Em...đến trước khi cửa phòng bật mở, vẫn thầm mong là mình nhìn nhầm người....
Nhưng xui cho Em quá Anh yêu ạ, không!
Anh và cô ta...
Nhìn thấy Em...Anh giật mình...miệng lắp bắp câu j đó Em chả nghe rõ...
"Chi...Sao Chị lại ở đây....Ai cho Chị vào đây...Con Đĩ...." Đứa con gái kia gân cổ gào lên trong tức giận, xấu hổ và nhục nhã...
Đứa con gái bán thân nuôi miệng kia đang chửi Em là "Con Đĩ" đấy anh à...Vui thật: :))...
Liếc nhìn cô ta, Em nhếch mép cười: "Em đi vs Anh ấy một lần bao nhiêu...?"
Cô ta bất ngờ, chắc không thể nào nghĩ Em có thể bình tĩnh đến vậy...."Mày hỏi làm j..."
Rút trong ví ra đúng 2 triệu, Em cẩn thận cho vào phong bì rồi quăng lên giường cho cô ta..."Chị trả tiền hộ cho Người Yêu Chị, lát Em đừng đòi tiền Anh í nữa"...
"Còn Anh, lần sau Anh đừng làm vậy với Em..." quay sang, Em cừoi nhẹ vs Anh....
Rồi Em quay bước đi thẳng một mạch, con bạn đừng ngoài cửa phòng nãy h im lặng đi theo...
Khi xuống đến sảnh lầu 1, thì đột nhiên một bàn tay níu Em lại....là Anh...
"Anh xin lỗi..."
"MK! Anh lấy cái quyền j ở cái lỗ nào ra mà dám làm Tôi đau như thế..." Em gằn giọng, uất nghẹn, nc mắt chỉ chực trào ra...
Giạt mạnh tay ra khỏi tay Anh, Em bước thẳng....
Ấy vậy mà, ngạc nhiên làm sao...Em vẫn không thể nào từ bỏ Anh...
Chỉ đơn giản là Em biết nếu chia tay bây h Anh chắc chắn sẽ chả đau nhiều..

3. Và Anh vẫn cứ lừa dối Em...

Thói quen tạo thành bản chất....
...và bản chất của Anh là vậy...Mặc kệ Anh đã quỳ xuống xin lỗi Em nhiều hơn 3 lần....
Em vẫn biết...biết hết...biết những cô gái đã qua tay Anh...Biết Anh nói j về Em khi bên họ...
Em xinh đẹp, Em nhạy cảm, Em thông minh....Em tin là mình gần như hoàn hảo...
Chỉ duy nhất một điều khiếm khuyết...Em quá thiếu thốn cam đảm nhưng lại dư thừa mù quáng...
Em vẫn không biết, nếu chia tay bây h, Anh có đau nhiều hay không...
Ngay cả bản thân mình, Em cũng còn chả rõ nữa là....
Nhưng Em biết, Em cần phải dừng trò chơi này lại...không phải chỉ vì sự kiêu hãnh, niềm tự trọng của mình, mà còn vì một điều khác nữa...
Hẹn Anh trong quán vắng....Em rút chiếc nhẫn lúc trước ra và trả lại cho Anh...Đã bao nhiêu lần Em rút nó ra rồi lại để Anh trả nó về...
Nhưng Em biết, lần này là lần cuối...
Chặn nó lên trên một tờ giấy...Em quay bước đi thẳng...
Tờ giấy ấy thông báo Em đang mang trong mình mầm sống của Anh....
Em sẽ bước ra khỏi đời Anh, sạch sẽ và hoàn toàn...
Anh sẽ chả bao h phải nhìn thấy Em lần thứ hai nữa đâu....
Em thề! Em hứa! Em đảm bảo!...

Em và con...ròi cũng sẽ có thể sống tốt mà chả cần có Anh....

Hình ảnh đã đăngHình ảnh đã đăng

Heo bướng bỉnh S2 vô hình người :x:

Đừng bắt em phải khóc, đừng bắt em phải hận, đừng bắt em phải ra đi trong tiếc nuối, trong cô đơn và trống trải. Đừng anh à!

#2 nấm lùn 89

nấm lùn 89

Niềm tin có không anh?!

• Hội yêu nhạc
  • 1184 bài viết
  • Sở thích:ăn, ngủ, đọc truyện
    đặc biệt tán trai :))

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 11 July 2012 - 04:27 PM

Tại sao không kết thúc ở lần đầu
Tha thứ làm gì để làm mình đau khổ
Tha thứ cho 1 người tức là cho họ cơ hội làm mình đau lần nữa

Hình ảnh đã đăng

#3 Như ý

Như ý

Petalia's Lover

• 533 bài viết
  • Yahoo:

chẳng dám cười vì nếu cười,em sợ rằng những giọt nước mắt sẽ lăn dài từ trong tiềm thức...

chẳng dám thức vì cứ mở mắt ra lại thấy hình ảnh của anh hiện diện ở khắp nơi...

chẳng dám ngủ vì cứ nhắm mắt lại hình ảnh của anh lại luẩn quẩn trong tâm trí...

chẳng dám thở vì sợ rằng chỉ cần thở nhẹ thôi cũng đủ làm cho nước mắt rớt xuống...

chẳng dám gọi vì chỉ cần nghe giọng của anh,em lại có ước muốn khao khát giữ anh cho riêng mình,dù biết điều đó sẽ không bao giờ thành sự thật...

chẳng dám gặp vì sợ gặp anh rồi lại chẳng muốn rời xa anh,chẳng thể buông anh nữa...

chẳng dám nói là em đau đến mức vỡ vụn,tan nát.sợ nếu nói ra rồi em sẽ chẳng còn cơ hội được coi anh như một người bạn....

anh biết không?em sợ cô đơn,đau khổ...nhưng điều làm em sợ hơn hết là đứng từ xa,rất xa nhìn ngắm cuộc sống của anh.em sợ điều đó nhiều hơn cả những nỗi đau......vậy nên em chẳng dám khóc,chẳng dám đau,chẳng dám buồn,chẳng dám ngủ.....

và anh à......
    dù anh đi cùng người con gái nào đó,em sẽ vẫn rất ghen,anh nhé...nhưng em sẽ vẫn cười....

dù anh bị đau hay không khỏe em sẽ rất rất lo...nhưng em sẽ tỏ ra vô tâm anh nhé...

dù khi anh cười và nói rằng " anh nhớ em " ,thì mặc cho con tim em đang đau nhói,em sẽ vẫn cười và đáp trả " anh đừng đùa "

em không quay lại đâu...vì em biết sẽ có người thay em quan tâm anh,hơn em rất nhiều,thay cả việc lo lắng,ghen tuông và quan trọng là sẵn sàng bỏ tất cả vì anh...

em sẽ không khóc...không buồn...không hối hận vì yêu anh.và sau này không có anh em vẫn ổn...chỉ là vắng đi 1 hình bóng làm em cười thôi !và em vắng đi tiếng cười của anh cho em thôi mà ...

em yêu anh nhiều lắm...nhưng em ổn...em quên anh rồi...anh cứ nghĩ lời nói đó là thật và quên em đi nhé ! dù nhớ anh đến phát khóc thì em cũng sẽ vẫn cười...vì hạnh phúc đang đợi anh...và ...em vẫn ổn !!!

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 12 July 2012 - 10:27 AM

Nếu vứt bỏ dễ dàg có thể gọj là yêu không?...

Đừng bắt em phải khóc, đừng bắt em phải hận, đừng bắt em phải ra đi trong tiếc nuối, trong cô đơn và trống trải. Đừng anh à!

#4 nấm lùn 89

nấm lùn 89

Niềm tin có không anh?!

• Hội yêu nhạc
  • 1184 bài viết
  • Sở thích:ăn, ngủ, đọc truyện
    đặc biệt tán trai :))

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 12 July 2012 - 10:44 AM

Xem bài viếtNhư ý, vào 12 July 2012 - 10:27 AM, đã nói:

Nếu vứt bỏ dễ dàg có thể gọj là yêu không?...
Yêu thương đã mất vẫn là yêu thương :))
Đâu phải bên nhau mới gọi là yêu
Đâu phải gần nhau mới gọi là thương
Kết thúc trước khi quá muộn để giữ lại trong nhau 1 chút tình, để còn có thể là bạn. Đừng để sau này gặp nhau giữa đường không thể nhìn mặt nhau :))

Hình ảnh đã đăng

#5 Như ý

Như ý

Petalia's Lover

• 533 bài viết
  • Yahoo:

và anh à......

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 17 July 2012 - 10:25 AM

Đến hôm nay thì có lẽ…

… Dấu ba chấm là gì nhỉ? Là nhiều, là rất nhiều những tâm tư in nặng nề ta nhỉ? Hay là tại ta quen vô ưu rồi, hay là những nỗi niềm kia ta chẳng còn dám gọi thành tên bao giờ nữa. Ta tự dối lừa cảm xúc rồi đi hoang vu phải không? Hay chân trời ngay cả màu da dẻ mềm mại cũng hận thù ta. Ta có lỗi nhiều quá phải không?

Ta đã từng sai nhiều, từng bỏ muối cho nơi nào đấy mặn chát. Ta đã từng ngu muội để dầm mình vào vũng đam mê dối trá. Ngỡ đời là cõi mộng, thì giờ mọi thứ đang lật tẩy trần trụi hết, trơ trọi hết ta đây. Ước có một người hiểu ta, nghe ta, chỉ lặng nhìn ta từ phía sau thôi. Vì ta sợ đối diện rồi quay lưng, ta không thể với nổi những nhạt phai ngọt ngào.

Ta đã từng ngọt ngào, từng hạnh phúc, từng tan chảy, từng có nhiều niềm đam mê. Nhưng… mọi thứ đã sếp xắp cho ta một ngày dài vướng víu đủ cả. Trầm luân.

Giá mà tâm khảm chỉ như một màu trắng ta yêu, giá mà những phút yếu mềm kí ức sẽ mang niềm vui về dắt ta đi đến nơi phù tang, cho ta quên hết nỗi trống vắng tâm hồn.

Giá mà ngày chuyển sang đêm đen, để ta thấy không run sợ trước những thói mạt hạ của kẻ nào đó. Ta sẽ như con ma len lỏi, đi xuyên thấu lưỡi dao này làm rỉ máu con tim tàn độc trong lồng ngực kẻ đấy. Giá mà tình cảm không chuyển hóa theo thời gian vì sự nhạt nhẽo vô cảm. Giá mà, ta chỉ là ta. Một kẻ luôn nhiều sức sống khi ngắm nhìn một ngày vắng con tim hát tịnh yên.

Vì ai mà ngày trong ta dài thêm, nỗi nhớ dài thêm. Vì con tim nào mà cả tâm hồn ta phải đang yêu thương trong bấn loạn, da diết đến cồn cào. Ta hay mơ được chạm vào da dẻ thắm hồng ấy, được hôn lên đôi mọng đỏ dìu dịu ấy. Được ngửi thứ mùi hương từng tô yêu thương cho màu tóc ấy.

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2018 Your Company Name