Tới nội dung

IPB Style© Fisana

* * * - - 2 bình chọn

Làm gì khi gặp ma ??

19 trả lời cho chủ đề này

#1 Muối Chanh Tiêu

Muối Chanh Tiêu

Trầm Hương

• 833 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 30 April 2012 - 11:53 PM

LÀM GÌ KHI GẶP MA ???

Hình ảnh đã đăng

Việc này là hoàn toàn nghiêm túc nhé. Vì mình thấy có nhiều bạn gặp ma rồi nhưng hình như các bạn thường phạm sai lầm (bỏ chạy, la hét, hay chọc phá,....) nên mình muốn chia sẻ bài viết này với các bạn

1/ Khu vực đầu tiên mình muốn nói tới là ở nhà của chúng ta:

_Ma gặp ờ nhà thường có 2 loại là người nhà của chúng ta( khi mất rùi muốn về thăm con cháu) và chủ cũ của ngôi nhà hoặc đã từng ở và mất ở đó.

Đối với người nhà thì không có gì đáng sợ. Cũng chỉ là người thân thôi. Các bạn cứ bình thường nhưng người nhà thì không có muốn chọc phá làm cho các bạn sợ đâu.Có thề vì 1 lí do nào đó mà họ không ra đi dc. Tốt nhất khi gặp trường hợp này các bạn nên đi thắp nhan và nói với người lớn trong nhà vào chùa tụng kinh cầu siêu.Hoặc nếu bạn biết dc lý do thì hãy cố gắng thực hiện tâm nguyện của họ.

Còn nếu linh hồn đó không phải là người nhà thì hơi rắc rối.. Nếu gặp trường hợp này ngay từ lần đầu tiên chạm trán thì bạn nên cho qua coi như là không thấy. Rồi ngay sau đó hãy đi hỏi những người xung quanh về người đã từng ở đó lúc trước, để tìm hiểu nguyên do. Giúp dc thì giúp.Còn nếu không thì ngay lập tức bạn phải vào chùa hoặc nhà thờ để nhà các thầy hoặc Cha đến ngay nhà bạn để làm phép và cầu siêu. Nói với họ để họ không phà nữa và đến ngày rằm hay cúng kiến gì đó thì cúng cho họ luôn 1 phần. Thông thường thì nếu làm theo cách của mình thì mọi chuyện sẽ ổn. Còn nếu không dc nữa thì các bạn đã gặp 1 linh hồn dữ tốt nhất là chuyển nhà đi nếu không sẽ nguy hiểm.

2/ Bạn gặp ma ở trong trường: rất đơn giản tốt nhất là không để ý làm gì mặc kệ họ đi. có thể đó là những hoc sinh cũ hoặc 1 ai đó nhưng các bạn không nên quan tâm tới. Các bạn càng để ý nhắc tới họ nhiều thì họ sẽ càng chọc phá bạn.

3/ Gặp ở ngoài đường, bị xin quá giang hay nghe gọi....
Hình ảnh đã đăng thấy có nhiều bạn đi ban đêm gặp gái đẹp là xáp vô ( 2 thằng bạn mình bị rồi )---> chít có ngày nha

Cách thứ 1: lờ đi ( rất nhiều bạn sẽ làm cách này). Tuyệt đối không bỏ chạy mà hãy bình tĩnh đi như bình thường( mình bit 1 số bạn sẽ rất sợ) nếu bạn bỏ chạy mình chắc khoảng 70% là nó sẽ dí theo.Hãy thực hiện 3 không: không biết,không nghe, không thấy gì hết. Tốt nhất là đêm tối thì đừng bao giờ đi 1 mình qua những chỗ nghi ngờ là có....
Cách thứ 2: Ai gan thì làm nha. Quay lại nhìn quanh coi có ai không. Để phòng hờ trường hợp là người thiệt. nhưng nếu chọn cách này rồi thì các bạn miệng hãy tụng kinh nha. Phòng hờ nó đi theo mí bạn hay hù dọa làm mấy bạn sợ.
Cho dù bạn chọn cách nào trong 2 cách trên thì ngay khi về đến nhà bạn hãy tắm ngay. Bằng lá bưởi thì càng tốt( để trôi đi những thứ không sạch sẽ). Sau đó hãy thắp nhan lên bàn thờ để xin sự phù hộ của người thân hoặc thần phật. Để tránh trường hợp bạn sẽ bị ám.

4/ Khi mấy bạn đi qua chỗ vừa có tai nạn giao thông hay là có người tự tử, nói chung là chết mà không phải ở nhà cùa họ. Tốt nhất là đừng có bu vào xem. Có thể mấy bạn sẽ bị ám ảnh vì những trường hợp này chết rất đáng sợ.

Còn nếu mà tò mò nhiều chuyện muốn coi thì đừng bình luận gì cả ( ví dụ như: tội nghiệp quá, đẹp vậy mà chết uổng,...đại loại như thế) Vì nếu bạn nói như thế có thể họ sẽ đi theo bạn luôn nếu mà tương hợp. Tuyệt đối không dc lượm bất kì cái gì ở những nơi như thế, lượm dc thì phải trả lại. Nghiêm cấm lấy xài nếu bạn không muốn bị theo đòi nợ. Nhưng tốt nhất là đừng có coi.

5/ Bạn lỡ bị ám luôn rồi (cái nì là xui dữ lém luôn) bạn hãy nói với cha mẹ là thu xếp cho bạn vào chùa hoặc nhà thờ( nếu theo đạo) ở 1 thời gian. để các thầy ngày ngày sẽ tụng kinh cho bạn. VÀ ở những nơi như thế thì linh hồn không vào dc.Bạn sẽ yên ổn, tĩnh tâm. Nhưng có nhiều trường hợp không cần phải vào chùa ở mà chỉ cần hỏi ý kiến của các thầy để giải quyết là dc.

Nói chung là cũng tùy thuộc vào ý chí của mỗi người, và gặp ma thì có rất nhiều trường hợp(mỗi trường hợp có 1 cách giải quyết riêng).Ở đây mình chỉ nói những điều căn bản nhất.

Chú ý là ma thường không nói chuyện nếu bạn nghe thấy họ nói thì không nên trả lời, họ rủ đi đâu cũng không dc đi theo, nếu không thì sẽ đi theo họ luôn.

Các bạn còn ý kiến gì thì cứ tự nhiên góp ý nha.

Không đủ xinh để ai cũng phải yêu.

Không đủ lớn để nổi bật giữa mọi người.

Không đủ ngọt ngào để làm xiêu lòng người khác.

Nhưng đủ tự tin và nghị lực để sống đúng là chính mình!

#2 Hot Choco

Hot Choco

Scorsagitta

• Hội quán Chocolate
  • 198 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Someone :)

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 01 May 2012 - 05:58 PM

- Làm quen với bóng tối: Tối tối đi dạo nghĩa địa @__@

- Giữ 1 kỉ vật của người thân: Chỉ là để tạo niềm tin là người thân sẽ bảo vệ mình thôi. Có hiệu quả với mình, hoặc những người không theo đạo.
Not now? When? Not here? Where? Not me? Who?

#3 cappuccino

cappuccino

Đanh Đá

• Petalia's bloggers
  • 1041 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Nấu bữa tối cho một người nào đó trong căn nhà nhỏ chênh vênh lộng gió....

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 01 May 2012 - 06:04 PM

Mình gặp ma rồi, chỉ biết đứng như trời trồng..rồi khóc thét lên chứ biết làm j...tại hồi ấy còn nhỏ quá, mới học lớp 2...
Nếu là bây giờ thì chạy mất dép luôn :))

#4 bupsendaicat

bupsendaicat

Petalia's friend

• 69 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:yêu tự do

Achievements

Đăng vào: 01 May 2012 - 06:16 PM

Chài đất... :emxin: :emxin: :emxin: :emxin: :emxin: nếu mềnh mà gặp thì.......... chạy và nếu có thể xách dép được thì tốt còn k thì :hehe: bỏ lại những thứ còn lủng lẳng ngay chân .............thui...ehehe
Đôi khi ... con người ta cần dừng lại ... dừng lại để rồi bước nhanh hơn ...

Đôi khi ... con người ta cần buông tay ... cần cho đi để rồi có nhiều hơn ...

Đôi khi ... con người ta cần khóc ... khóc thật lớn để rồi lại cười thật to ...

Đôi khi ... con người ta cần 1 mình ... 1 mình để biết có nhau là quan trọng như thế nào ...

#5 kenny.kute

kenny.kute

Cửu Vĩ Hồ Ly

• 857 bài viết
  • Sở thích:...Nếu có thể được...tôi xin bắt đầu lại từ quá khứ....!?

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 01 May 2012 - 10:05 PM

Hm...hm...sợ...ma vô đối :( :( :(

Sẽ rất đau đớn khi bạn yêu một người nào đó mà không được đáp lại.Nhưng còn đau đớn hơn khi bạn yêu một ai đó mà không đủ dũng cảm để nói cho người đó biết bạn đã yêu như thế nào.
Có những khoảnh khắc trong cuộc đời khiến bạn nhớ người ta thật nhiều , đến nỗi bạn chỉ muốn chạy đến và ôm họ thật chặt . Hãy cho người đó biết bạn đã có suy nghĩ như thế !.
Trao cho ai đó cả con tim mình không bao giờ là một sự đảm bảo rằng họ cũng yêu bạn, đừng chờ đợi điều ngược lại. Hãy để tình yêu lớn dần trong tim họ, nhưng nếu điều đó không xảy ra thì hãy hài lòng vì ít ra nó cũng đã lớn lên trong bạn.

Mở rộng tâm hồn để chào đón niềm vui mới Hình ảnh đã đăng

Hình ảnh đã đăng

#6 ca phe sua

ca phe sua

[Quỡn]

• Moderators
  • 767 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 02 May 2012 - 01:07 AM

có ma thật ah???

Hình ảnh đã đăng

#7 hột mít

hột mít

Thà nhịn đói chứ không nhịn nói.

• 1003 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Muốn là con trai để được đi cua gái

Achievements

Đăng vào: 03 May 2012 - 11:49 AM

Ít người được gặp ma lắm nhak. Nếu gặp thì đứng ngó nó 1 cái coi ra sao òi bỏ dép lại chạy cho lẹ...hêhhe

P/S:Khốn nạn một cách tinh tế

#8 Kelly_Kent

Kelly_Kent

¸¹º¯°±²­³

• Độc thân hội
  • 619 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 03 May 2012 - 07:00 PM

Ma à , , tào lao không , gặp đc thì may mắn chứ sao , chẳng có gì mà phải chạy cả , củng chỉ là cái hồn , củng bình thường :doubt:

#9 hoanghoa82cp

hoanghoa82cp

Rô Bi

• 298 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Em thích được anh ôm vào lòng mỗi ngày âu yếm và nuông chiều như một đứa trẻ...

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 03 May 2012 - 10:18 PM

Mình rất tin vào điều bạn nói là có thật mặc dù mình chưa gặp ma lần nào, nhưng nói chuyện với người đã khuất bằng " tâm" thì mình đã làm và cũng đã được gặp người đó luôn trong giấc mơ của mình... Cảm giác lúc đó rất sợ vì dù cả trong mơ thì mình cũng biết người ấy chết rồi mà lại hiện lên trước mắt mình......... Dù nói thế nào thì nói tóm lại mình cũng không mong gặp ma........... Hic.. sợ........

#10 blue crystal

blue crystal

Petalia's Lover

• Những người thích đùa
  • 704 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 03 May 2012 - 10:20 PM

chưa gặp ma bao jo nên không tin.........nếu có gặp thì chào và xin chữ ký.......há há :hehe:

***** Blue crystal *****

Đường còn dài . . . bước tiếp hay dừng lại?
Hạnh phúc này . . . nắm chặt hay buông tay?

. . .Đôi lúc . . .
.........Ước gì mình là cát bụi . . .
.............Để bay đến nơi thật xa . . .
.................Quên hết những ngày đã qua . . .
.........................Và để lặng nhìn những yêu thương
....................................mong manh dễ vỡ. ........

Hình ảnh đã đăng

#11 12051987

12051987

4ever Alone!

• 625 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Đi lang thang một mình như kẻ bụi đời
    Đọc sách văn học nước ngoài
    Đọc thơ của nhà thơ Nguyễn Ngọc Hưng

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 03 May 2012 - 10:33 PM

Xem bài viếtcappuccino, vào 01 May 2012 - 06:04 PM, đã nói:

Mình gặp ma rồi, chỉ biết đứng như trời trồng..rồi khóc thét lên chứ biết làm j...tại hồi ấy còn nhỏ quá, mới học lớp 2...
Nếu là bây giờ thì chạy mất dép luôn :))

Cáp Ngố mà cũng sợ ma dữ ha. Còn mình sợ cả ma và bóng tối, đúng là gan mình bằng gan con chuột nhắt. Nhớ có lần rửa chén bát mà bê nguyên mân bát chạy thục mạng, suýt quăng hết cả mân bát đi vì sợ tối... :laytroi:

#12 12051987

12051987

4ever Alone!

• 625 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Đi lang thang một mình như kẻ bụi đời
    Đọc sách văn học nước ngoài
    Đọc thơ của nhà thơ Nguyễn Ngọc Hưng

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 03 May 2012 - 10:37 PM

Xem bài viếtblue crystal, vào 03 May 2012 - 10:20 PM, đã nói:

chưa gặp ma bao jo nên không tin.........nếu có gặp thì chào và xin chữ ký.......há há :hehe:

To gan gớm nhỉ, Blue?

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

Copyright © 2014 Your Company Name