Tới nội dung

IPB Style© Fisana

* * * - - 2 bình chọn

Petalia trong tôi là...

24 trả lời cho chủ đề này

#13 Falcon

Falcon

Thành viên quen thuộc

• Hội quán Chocolate
  • 206 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 20 August 2012 - 11:38 PM

Mình quen petalia rất tình cờ... Tình cờ vào mãnh đất tình yêu và đọc những câu chuyện nhiều cung bậc cảm xúc... Khi ấy là lớp 9, khi ấy cũng chẳng hiểu 4rum petalia như thế nào... Ngờ đâu làm quen được mod Quỳnh Gấu... Cũng thử tìm hiểu nhiều hơn nhưng không biết rõ tất cả. Rồi mình cũng thấy chán vì xem những câu chuyện trên petalia con người mình không còn rung động, cứ như vô cảm. Vào năm lớp 10 mình cũng tìm lại peta với mục đích để mình được rung động khi động những câu chuyện... cũng tìm hiểu peta nhưng không biết nhiều... Đến đây, vào năm lớp 11 này khi mình mất đi niềm tin vào người bạn, thì peta nhưng là ngôi nhà để cho mình tâm sự thật nhiều, những nổi nhớ về người bạn được gửi gắm ở peta... Có thể người bạn sẽ không nhìn được những tâm sự này... Nhưng nó làm mình dễ chịu và tin vào một cái gì đó. Nay mình còn được biết peta rất vui nhộn khi đêm về, mọi người lại nhốn nháo chém gió giật cấp 12 - 13 ấy chứ... Cũng cảm ơn peta nhiều lắm... cảm ơn những người bạn chưa hề quen biết nhưng đã thật lòng chia sẽ với mình. Cho mình biết nên sống thế nào.... Peta đối với mình như vậy đó... :cuoiduyen:

#14 tonami

tonami

Free like the wind

• Super moderator
  • 3068 bài viết
  • Yahoo:
  • Facebook:https://www.facebook.com/caovuong
  • Sở thích:Freedom, Peace & Love

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 30 December 2012 - 04:15 AM

Up lên cho những người bạn cũ...

#15 Whitestone

Whitestone

Người bạn mới đến

• 15 bài viết

Achievements

Đăng vào: 03 February 2013 - 01:44 PM

Pải diễm lệ. Mình cũng rất mong được đến Pari một lần.
Biết đến Peta đơn giản qua gôgle seach. Còn cảm nhận thì chưa có nhiều, nhưng nhìn chung có lẽ là ấm cúng, gần gũi và thân thiện.
Hình ảnh đã đăng

Xa lắm thời gian nên xa lắm mưa rơi
Xa lắm trong tôi chỉ còn là kỉ niệm
Bởi xa lắm nên dẫu là nỗi nhớ
Dòng thời gian trôi gọi tiếng thời gian tôi.

#16 cappuccino

cappuccino

Đanh Đá

• Petalia's bloggers
  • 1042 bài viết
  • Sở thích:Nấu bữa tối cho một người nào đó trong căn nhà nhỏ chênh vênh lộng gió....

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 03 February 2013 - 11:19 PM

Là những tối lạnh giá, mưa rơi vội vã, bên cạnh nhau ăn ngô nướng, ốc luộc, tiếng cười giòn tan
Là những ngày phi xe mười mấy cây lên Hồ Tây, chỉ để ngồi chiếu ăn mía và hóng gió hồ
Là những chiều lê la caphe, chém gió
Là quây quần bên nồi nẩu ấm áp, dù chưa ngon nhưng ai cũng phấn khởi, hớn hở
Là khi giận dỗi, cãi cọ, là khi ôm nhau, vi vu.....
Là khi gào ầm ĩ trong quán karaoke, là thổi nến, là hạnh phúc......
Là nhe nhởn chụp hình toe toét, khoác vai nhau cười hớ hớ, là những ngày nổi gió, mưa to chẳng thấy ngại thời tiết....
Là lúc khóc nức nở trong điện thoại, là đêm không ngủ, tỉnh dậy viết những cmt thật dài.....
Là tất cả những kỷ niệm ngọt ngào, là những cái năm tay đã ở quá xa, là những nỗi buồn, những thứ không lấy lại được......

Là 1/2 cuộc sống của tôi, nếu không vào Peta, không chơi với mn trên Peta, tôi không dám tưởng tượng tiếp lúc này mình đang thế nào........
Yêu rất thật <3

#17 Slowly

Slowly

Petalia's friend

• 52 bài viết
  • Sở thích:nhạc
    sách
    xem phim

Achievements

Đăng vào: 03 February 2013 - 11:45 PM

8->
Petalia trong Slowly là những khi ngồi chống cằm đọc, cảm nhận và chia sẽ cái tình trong những dòng chữ, icon.

:rose: yêu Petalia :x

#18 Asexual

Asexual

Petalia's Lover

• 734 bài viết
  • Sở thích:Ngâm chân trong nước nóng hàng giờ, giữa đêm tỉnh giấc uống một ly nước lạnh, ...

Achievements

Đăng vào: 16 February 2013 - 04:22 PM

Với mình, Peta là 1 sự tình cờ, cũng là những lúc trầm ngâm trước màn hình máy tính, và còn là những điều thật sự mới mẻ, và đặc biệt, peta với mình là chính các bạn đó!

#19 duyduy

duyduy

Thành viên quan trọng

• 1350 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Nhìn mưa rơi , nghe mưa hát và ngồi 1 mình

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 24 April 2013 - 05:01 PM

là nơi giúp quên đi 1 miền kí ức !

#20 Ha_an_thuan1991

Ha_an_thuan1991

Ai - chan!!

• 384 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Thích nhìn người khác cười

Achievements

Đăng vào: 24 April 2013 - 05:40 PM

Mình biết đến peta cũng rất tình cờ....
Tối hôm đấy đang cảm thấy chán không ngủ đc thì cẩm điện thoại lướt web tìm đọc mấy bài viết về cuộc sống thì hiện ra đường link " Những bài học ý nghĩa" của chị caphemuoi.....và mình biết đến peta từ đấy.
không biết mình thuộc thế hệ F mấy của diên đàn nhưng những gì nơi đây rất dỗi quen thuộc giống như mình đã là thành viên lâu lắm r.....^^!!!
Bạn hỏi tôi là ai???......tôi không biết!!
Bạn hỏi tôi là người ntn???.....tôi không biết!!!
Tại sao tôi không biết???....Chỉ đơn giản là tôi không biết....!!!

#21 huyyl88

huyyl88

Người bạn mới đến

• 11 bài viết

Achievements

Đăng vào: 07 May 2013 - 05:32 PM

nhanh thật đấy.......

#22 ptktrangtl93

ptktrangtl93

Thành viên quen thuộc

• 120 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Nghe âm nhạc 12h, lang thang phố phường.

Achievements

Đăng vào: 23 August 2013 - 11:35 PM

là nơi mà mình biết được nhiều ng bạn mới là nơi mình nói hết cảm xúc thật của mình và nơi mình chờ ng ấy

#23 Ngân Hà 0902

Ngân Hà 0902

Thành viên quen thuộc

• 118 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Thích đọc sách,thích được đi trong mưa,thích được ăn kem vào mùa đông.

Achievements

Đăng vào: 08 February 2014 - 10:35 PM

Mình vừa gia nhập Petalia được một tháng,nhưng peta như một người bạn có thể để mình chia sẻ nỗi đau,trốn chạy hiện tại,lúc nào mình cũng nghĩ và khóc khi chỉ có mình và bóng đêm thì mình không thể ngủ được may mà có peta như là nơi để mình trút bầu tâm sự,nếu không có lẽ mình sẽ điên mất,vì những nỗi đau không biết chia sẻ cùng ai.Cám ơn peta đã lâu lắm rồi mình không nhớ mình đã quên mất nụ cười ở đâu,nhưng khi đến với peta mình thấy thanh thản và tìm một chút bình an trong tâm hồn,dù cuộc sống của mình còn đau hơn cái chết,nhưng nhờ có peta mà mình không nghĩ đến cái chết nữa.
Những nỗi nhớ chỉ là buồn một chút

Nhưng cái quên là đau đến tột cùng

#24 AntiKiller

AntiKiller

Người bạn mới đến

• 5 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 11 July 2015 - 05:50 AM

Rất, rất lâu rồi từ khi tôi còn là sinh viên, lúc đó vào khoảng những năm 2005-2006. Tôi biết đến petalia như một trang web hay mà mình thường hay đọc. Lúc đó tất cả những gì tôi quan tâm đến petalia hầu như chỉ là những câu châm ngôn cuộc sống, vì bạn biết thế hệ 8x ngày xưa hình như có cuộc sống nội tâm và tâm hồn ít rộng mở hơn bây giờ. (đó là nững gì tôi thấy theo quan điểm của mình)
Sau 9-10 năm petalia có phần khác hơn hẳn, thế hệ 8x dần không còn mấy khi xuất hiện, thay vào đó tôi không khỏi thấy buồn "cười" thay cho một phần lớn thế hệ trẻ sau này, những tâm sự, những chia sẻ, những xúc cảm dần đi theo một hướng mà tôi cảm thấy "không đâu vào đâu". Mà thương thay những bộ óc các bạn trẻ càng ngày càng thông minh hơn chúng tôi, lại thiếu mất cái phần cảm xúc của một "con người". Có lẽ một kẻ như tôi đã quá "già" nua trong tư tưởng hay những gì mà trí thông minh mang lại là sự thực dụng và cái giá âm thầm hoán đổi vật chất và tâm hồn. Nhưng sau từng ấy năm, petalia vẫn giữ tâm hồn của mình, hy vọng petalia vẫn mãi là petalia.

Bình tĩnh nhẹ nhàng không cay cú
Âm thầm lặng lẽ trả thù sau.
Độc ác mới sống lâu
Âm mưu mới trường thọ
Có tiền là trường sinh bất tử

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2018 Your Company Name