Tới nội dung

IPB Style© Fisana

[From: begaungoc] [To: chàng ngốc của em]: Gửi anh, chàng ngốc của em !

34 trả lời cho chủ đề này

#1 Begaungoc

Begaungoc

Thúy Nguyễn

• Moderators
  • 1194 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 05 February 2012 - 09:38 PM

Nhìn những tia nắng sớm mai bừng sáng xua tan cái lạnh lẽo của mùa đông giá lạnh, em chợt nhớ đến anh - tia nắng ấm của riêng mình em đã đến sưởi ấm trái tim đã giá lạnh từ lâu của em...

Ngày anh xuất hiện là khi em đang ở tận cùng của nỗi đau, nỗi đau của một người yêu thật lòng nhưng nhân lại sự bội bạc của người em đã từng yêu. Trong suy nghĩ của em, em chẳng còn tin vào đàn ông trên thế gian này nữa, họ giống nhau cả thôi chỉ mang đến cho em nỗi đau khổ và giọt nước mắt mà thôi. Em sẽ chẳng bao giờ để ai làm đau em nữa đâu.

Ngày anh đến... em lạnh lùng như cái cách em đã lạnh lùng với bất kỳ ai muốn gần em, nhưng anh vẫn dịu dàng, vẫn quan tâm em... Đó là ....

Mỗi buổi sáng em đều nhận được tin nhắn chúc buổi sáng, những câu hỏi em ngủ ngon không? và những lời nhắc nhở mỗi khi em không chịu ăn sáng

Mỗi buổi trưa anh đến trước cổng công ty đợi em chỉ để đón em đưa em đi ăn trưa, lý do anh đưa ra hết sức đơn giản chỉ vì em hay bỏ bữa mà anh thì không muốn em bỏ bữa như thế.

Là mỗi buổi đêm anh đến đón em và đưa em về, vì công việc của em làm ca nên về rất khuya, anh thường dành thời gian ngồi chờ em về, lúc nào anh cũng nói rằng, khuya như thế anh chẳng yên tâm để em về một mình đâu.

Anh đã làm mọi thứ vì em mà chẳng hề đòi hỏi em điều gì cả.Em đã tưởng rằng cánh cửa nơi trái tim em sẽ khép mãi mãi, em tưởng chừng như đã mất vào đàn ông trên thế gian này. Nhưng anh đã làm em thay đổi.

Em chẳng còn cảm thấy ghét đàn ông trên thế giới này nữa, em nhận ra rằng mình đang thay đổi anh ạ, em biết quan tâm đến anh nhiều hơn, biết lo lắng cho anh nhiều hơn. Em chợt mong:

Mỗi sớm mai thức dậy em lại được nghe giọng nói của anh, được nghe câu hỏi em ngủ ngon không? và những món quà sáng nhỏ nhỏ anh hay tới cho em.

Em chợt mong đến mỗi buổi trưa, để được gặp anh, để cùng anh ăn những món ăn mà cả hai đứa cùng thích, cùng nhau cười đùa vui vẻ.

Những buổi tối đi làm về, em chẳng còn thấy cô đơn nữa, vì đã có anh bên cạnh, nhưng em chợt lo lắng, đoạn đường anh về còn xa và rất lạnh, lúc ấy em lại ước em có thể đi cùng anh để cùng san sẻ cái lạnh của mùa đông với anh...

Và điều quan trọng là em chợt nhận ra rằng: Em đã yêu anh, yêu anh bằng cả trái tim, yêu anh như cách anh nhẹ nhàng xuất hiện trong cuộc sống của em....xoa dịu mọi nỗi đau trong em.

Em chợt muốn hét to lên cho cả thế giới này biết: Em yêu anh nhiều lắm, chàng ngốc của em!

Phải chăng đó có phải là định mệnh không anh, có lẽ người khác không tin đó là định mệnh nhưng em tin đó là định mệnh anh ạ. Định mệnh cho em gặp anh và yêu anh !

Mỗi sớm mai thức dậy em lại được nghe giọng nói của anh, được nghe câu hỏi em ngủ ngon không? và những món quà sáng nhỏ nhỏ anh hay tới cho em.

Em chợt mong đến mỗi buổi trưa, để được gặp anh, để cùng anh ăn những món ăn mà cả hai đứa cùng thích, cùng nhau cười đùa vui vẻ.

Những buổi tối đi làm về, em chẳng còn thấy cô đơn nữa, vì đã có anh bên cạnh, nhưng em chợt lo lắng, đoạn đường anh về còn xa và rất lạnh, lúc ấy em lại ước em có thể đi cùng anh để cùng san sẻ cái lạnh của mùa đông với anh...

Và điều quan trọng là em chợt nhận ra rằng: Em đã yêu anh, yêu anh bằng cả trái tim, yêu anh như cách anh nhẹ nhàng xuất hiện trong cuộc sống của em....xoa dịu mọi nỗi đau trong em.

Em chợt muốn hét to lên cho cả thế giới này biết: Em yêu anh nhiều lắm, chàng ngốc của em!

Phải chăng đó có phải là định mệnh không anh, có lẽ người khác không tin đó là định mệnh nhưng em tin đó là định mệnh anh ạ. Định mệnh cho em gặp anh và yêu anh !

Nick peta: begaungoc
Tên thật: Nguyễn Thị Thúy
Nick yahoo: ivy.kyoko@yahoo.com

Hình ảnh đã đăng

http://www.facebook.com/Entry.Ltmty

" Người ta cho rằng hai con người vô tình gặp gỡ nhau lần đầu tiên là ngẫu nhiên, lần thứ hai là hữu duyên, còn lần thứ ba là định mệnh.Định mệnh an bài cho một chàng trai và một cô gái số phận gì?Chỉ biết rằng giữa nam và nữ khó có thể tồn tại tình bạn. Yêu ?Tình yêu vốn là cơn gió thoảng.... "

" Tình yêu đầu dành hết cho em- Dù có phải chết đi ngàn kiếp vẫn sẽ để em yêu anh lần nữa "

Sẽ để em yêu anh lần nữa- Born

"Nếu biết sớm có ngày hôm nay, em nhất định sẽ yêu anh từ cái nhìn đầu tiên

Nếu như em biết rằng sẽ có một ngày yêu anh như thế, em nhất định sẽ yêu anh từ cái nhìn đầu tiên.... "

Yêu anh từ cái nhìn đầu tiên- Cố Mạn

#2 kiyo120891

kiyo120891

Kim Jung

• 653 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:NOTHING!

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 05 February 2012 - 09:44 PM

kaka..e vote & thank đầu tiên nha ss! :x

Hình ảnh đã đăngTRẺ TỰ KỶ Hình ảnh đã đăng

#3 cappuccino

cappuccino

Đanh Đá

• Petalia's bloggers
  • 1041 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Nấu bữa tối cho một người nào đó trong căn nhà nhỏ chênh vênh lộng gió....

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 05 February 2012 - 09:54 PM

Vote vote ^^
Hạnh phúc vì gặp dc người con trai như vậy ^^

#4 Phongnhjkhuc

Phongnhjkhuc

Lovely...

• 550 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 05 February 2012 - 09:56 PM

Rất lãng mạn.
Pnk ủng hộ!
Thanks nha!
3 điều tuyệt vời trên thế giới này:
  • Điều thứ nhất là bạn yêu một ai đó...............
  • Điều thứ hai là một ai đó yêu lại bạn.
  • điều thứ ba là điều thứ nhấtđiều thứ hai xảy ra cùng lúc

Hình ảnh đã đăng

Ai khổ vì yêu hãy yêu hơn nữa. Chết vì yêu là sống trong tình yêu!!!

#5 Gió

Gió

Thằng Điên

• Super moderator
  • 1915 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 05 February 2012 - 10:52 PM

:x mềnh cũng muốn yêu :x
Vì cuộc đời vẫn là nhiều thứ lồng ghép trong nhau, lòng người hay lòng của những sự sống thì cũng làm theo điều tự nhiên nhất.
Cho và nhận để cảm thấy tâm chẳng thẹn với lòng. Đến và đi sao cho những ấm êm không làm chạnh lòng hai lối vắng. Và chẳng có cuộc đời nào đẹp từ trong trứng đẹp ra, đẹp từ cõi kiếp này tới cõi của kiếp khác.
Và mọi con đường cũng chẳng bao giờ phẳng lặng mãi được đâu em…

#6 Phongnhjkhuc

Phongnhjkhuc

Lovely...

• 550 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 05 February 2012 - 11:00 PM

Xem bài viếtGió, vào 05 February 2012 - 10:52 PM, đã nói:

:x mềnh cũng muốn yêu :x
Gió! Trẻ con thì phải lo học hành đi chứ! Yêu đương đâu bây giờ!
Hờ Hờ!
3 điều tuyệt vời trên thế giới này:
  • Điều thứ nhất là bạn yêu một ai đó...............
  • Điều thứ hai là một ai đó yêu lại bạn.
  • điều thứ ba là điều thứ nhấtđiều thứ hai xảy ra cùng lúc

Hình ảnh đã đăng

Ai khổ vì yêu hãy yêu hơn nữa. Chết vì yêu là sống trong tình yêu!!!

#7 Gió

Gió

Thằng Điên

• Super moderator
  • 1915 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 05 February 2012 - 11:03 PM

Xem bài viếtPhongnhjkhuc, vào 05 February 2012 - 11:00 PM, đã nói:

Gió! Trẻ con thì phải lo học hành đi chứ! Yêu đương đâu bây giờ!
Hờ Hờ!

Ta đủ tuổi và đủ khả năng làm bố từ mấy năm trước rồi ông ạ :))
Vì cuộc đời vẫn là nhiều thứ lồng ghép trong nhau, lòng người hay lòng của những sự sống thì cũng làm theo điều tự nhiên nhất.
Cho và nhận để cảm thấy tâm chẳng thẹn với lòng. Đến và đi sao cho những ấm êm không làm chạnh lòng hai lối vắng. Và chẳng có cuộc đời nào đẹp từ trong trứng đẹp ra, đẹp từ cõi kiếp này tới cõi của kiếp khác.

#8 cỏ thơm

cỏ thơm

—╬ღ♥─» †añ ¬ƒào Gió «─♥ღ╬—

• Moderators
  • 982 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 05 February 2012 - 11:29 PM

Hai trái tim đôi khi đến với nhau 1 cách rất nhẹ nhàng...không có lí do và không có lời giải thích...chỉ đơn giản là nó có thể hoà chung nhịp đập với nhau...thế là đủ ^"^ :x

#9 Gió

Gió

Thằng Điên

• Super moderator
  • 1915 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 06 February 2012 - 03:15 AM

Gió tin vào định mệnh, và đã là định mệnh thì chúng ta không nên cưỡng lại :D
Nhưng có một điều lại quá khập khiễng là trong tình yêu thì đôi khi mọi cảm giác lại bị đánh lừa.
Không biết có phải là Gió biết rõ câu chuyện của Gấu hay không , nhưng mong rằng tình yêu này sẽ chỉ dừng lại ở đây thôi đúng không Gấu ?
Sống là luôn hướng tới những ngày mai . Nhưng đôi khi cũng nên bất cần 1 chút để cảm nhận hết cái dư vị của ngày hôm nay thôi Gấu ạ.
Chúc Gấu sẽ luôn thành công và hạnh phúc từ nay cho mãi về sau ! :x

#10 Aerosmith

Aerosmith

When you say nothing at all !

• 440 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Ðôi khi trong cuộc sống, có lúc bạn cảm thấy bạn nhớ ai đó đến nỗi muốn chạy đến và ôm chầm lấy họ. Mong rằng bạn sẽ luôn mơ thấy họ. Hãy mơ những gì bạn muốn, đi đến nơi nào mà bạn thích, hãy là những gì bạn thích vì bạn chỉ có một cuộc sống và một cơ hội để làm tất cả trong cuộc đời. Mong rằng bạn luôn có đủ hạnh phúc để vui vẻ, đủ thử thách để mạnh mẽ hơn, đủ nỗi buồn để bạn trưởng thành hơn và đủ tiền để mua quà cho bạn bè."

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 06 February 2012 - 11:59 AM

vote ở đâu ý nhở :gico:

Mỗi khi em khóc trái tim anh như cũng rơi lệ.

Anh đâu lòng vì chính mình đã khiến em phải khóc.

Nước mắt em rất quý giá,vì vậy em đừng khóc vì những vấp ngã trong đời,

đừng khóc khi thấy sự dối trá của những kẻ không biết trân trọng tình cảm.

Anh muốn nhìn những giọi nước mắt hạnh phúc của em khi em đón nhận tình yêu từ cuộc sống

và từ những niềm hạnh phúc.

Cám ơn những giọi nước mắt ấy vì chúng giúp anh nhận ra điều gì là đúng, là sai.

Nhận ra em thật sự quan trọng thế nào...

___*» Vô Danh Lãng Tử «___

#11 luôn là thằng ngốc

luôn là thằng ngốc

Thằng Hề của Thượng Đế

• 1447 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:gặm nhắm ký ức - moi móc kỷ niệm

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 06 February 2012 - 12:01 PM

quê tập 3 :)) toàn tên mình vào mới biết không phải =))

▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬ஜ۩۞۩ஜ▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬­­-------

Sống theo cảm tính và tôn thờ cảm xúc
►S†exxa

(っ=ˆヮˆ=)っ ~
-▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬ஜ۩۞۩ஜ▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬­­­▬-------

Nếu một người nào đó chê tôi xấu trai, tôi sẽ đến bên người đó ôm trìu mến và cười dịu dàng và nói :

Không sao ,bởi vì tôi biết, cuộc sống không dễ dàng gì với những người bị tật về mắt :))

Hình ảnh đã đăng

#12 Begaungoc

Begaungoc

Thúy Nguyễn

• Moderators
  • 1194 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 07 February 2012 - 11:21 AM

Xem bài viếtcappuccino_ck112008, vào 05 February 2012 - 09:54 PM, đã nói:

Vote vote ^^
Hạnh phúc vì gặp dc người con trai như vậy ^^

nếu như mọi câu chuyện tình yêu đều chỉ kết thúc như thế thì có lẽ là sẽ thật hạnh phúc đúng không bạn

Hình ảnh đã đăng

http://www.facebook.com/Entry.Ltmty

" Người ta cho rằng hai con người vô tình gặp gỡ nhau lần đầu tiên là ngẫu nhiên, lần thứ hai là hữu duyên, còn lần thứ ba là định mệnh.Định mệnh an bài cho một chàng trai và một cô gái số phận gì?Chỉ biết rằng giữa nam và nữ khó có thể tồn tại tình bạn. Yêu ?Tình yêu vốn là cơn gió thoảng.... "

" Tình yêu đầu dành hết cho em- Dù có phải chết đi ngàn kiếp vẫn sẽ để em yêu anh lần nữa "

Sẽ để em yêu anh lần nữa- Born

"Nếu biết sớm có ngày hôm nay, em nhất định sẽ yêu anh từ cái nhìn đầu tiên

Nếu như em biết rằng sẽ có một ngày yêu anh như thế, em nhất định sẽ yêu anh từ cái nhìn đầu tiên.... "

Yêu anh từ cái nhìn đầu tiên- Cố Mạn

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2017 Your Company Name