Tới nội dung

IPB Style© Fisana

- - - - -

Giúp mình luyện thi IELTS với

15 trả lời cho chủ đề này

#13 amynguyen

amynguyen

Petalia's friend

• 33 bài viết

Achievements

Đăng vào: 11 April 2017 - 05:37 PM

Chào bạn, mình cũng là dân tỉnh lẻ như bạn, cũng hết 3 năm cấp 3 nói tiếng anh như tiếng tiếng gì đó. Kinh nghiệm của mình là bạn có thể nên chuẩn lại từ đầu cách học của mình bao gồm ngữ pháp, phát âm. Có rất nhiều trung tâm dạy tiếng anh cho người mất gốc. Mỗi trung tâm có cái hay riêng. Tuy nhiên, mình cảm thấy phương pháp của trung tâm emas là có cách dạy phù hợp với người như mình. Mình cảm thấy tự tin hơn rất nhiều so với trước rồi. Bên đó có buổi học thử để trải nghiệm đó. Bạn đăng ký học thử xem sao. Để tìm được mình cũng đã phải đi vòng vòng hết thành phố, học thử, nghe tư vấn đề biết chắc nơi đó dạy ra sao, và nó có phù hợp với mình hay không ý.

#14 Lily123

Lily123

Người bạn mới đến

• 7 bài viết

Achievements

Đăng vào: 28 June 2017 - 05:14 PM

Bạn thử đến trung tâm Anh ngữ TOMe xem sao. MÌnh học tiếng Anh bên chỗ Anh ngữ TOMe á, mình thấy chương trình học bên trung tâm đó khá chất lượng, vì bạn mình có học ở trung tâm, thấy trung tâm dạy chất lượng nên bảo mình đến đó học thử, sau 3 buổi học thử mình thích quá đăng kí học luôn. Thật sự là mình rất yêu mến và quí trọng thầy cô ở trung tâm này vì sự nhiệt tình và yêu mến học viên bên trung tâm.

#15 ngocgiau123

ngocgiau123

Người bạn mới đến

• 23 bài viết

Achievements

Đăng vào: 26 July 2017 - 08:16 AM

Kinh nghiệm xương máu của mình là nên chuẩn giọng trước khi học bất kì cái gì tiếp theo của tiếng anh, kể cả kĩ năng làm bài thi IELTS hay bất cứ cái gì. Vì nếu bạn luyện cách phát âm đúng thì sau này rất khó sửa. Và phát âm sai thì bạn cũng có thể hình dung ra điều gì rồi, học chay, nghe không hiểu, học từ vựng kiểu thuộc lòng như vẹt đến dâu quên đến đó, ngữ pháp biết chia nhưng không biết dùng để nói. Do đó nếu bạn đang ở quê và không có trung tâm nào thì cũng còn clip dạy phát âm trên mạng nè. Dẫu rằng khi học tự mình sửa cho mình hơi khó, vì không khách quan, nhưng có còn hơn không. Mình thì hồi đó không biết, mãi lên TPHCM rồi mới biết tầm quan trọng của phát âm đúng, giọng được chuẩn là như thế nào sau khi đi tham dự buổi học thử ở EMAS về phát âm, như được khai sáng luôn, đi học 1 khóa trong vòng 1 tháng thôi, và luyện tập cật lực ở nhà, giờ thì mình thấy tiếng anh học nhẹ nhàng hẳn ra vì mình nói được, nghe được, học từ vựng rất dễ dễ nhớ luôn vì mình học phát âm trước, rồi đọc to lên các ví dụ và hình dung bản thân mình ở hoàn cảnh nào sẽ phản xạ ra nói câu đó và nói lên luôn. Đó là cách mà thầy ở EMAS bày cho mình đó.

#16 kokorock

kokorock

Người bạn mới đến

• 21 bài viết

Achievements

Đăng vào: 04 August 2017 - 05:53 PM

Bạn ơi, việc phát âm chính xác một từ thì mình các bạn nên học ngay từ đầu nha. Đây là phần cơ bản nhất, giống như ba mẹ luôn chỉnh cho chúng ta mối lần khi chúng ta còn bé xíu mà phát âm sai vậy. Hơn nữa việc học phát âm ngay từ đầu giúp bạn học từ dễ hơn bằng cách kết hợp âm thanh và hình ảnh. Bạn học phát âm từ khi nhìn vào hình ảnh của từ sẽ giúp dễ nhớ và nhớ lâu hơn. Hồi đó thì mình học phát âm ở Emas bên đường Sư Vạn Hạnh. Ở đây dạy tương đối hiệu quả và phương pháp của nó có thể áp dụng để tự học ở nhà được. Hiện nay Có rất nhiều clip để các bạn tham khảo về việc học phát âm trên youtube. Còn nếu không có thời gian để tự mò thì các bạn có thể tham khảo phương pháp dạy của Emas, lấy phương pháp đó về tự học.

1 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 1 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2017 Your Company Name