Tới nội dung

IPB Style© Fisana

- - - - -

Chợt Nhớ!...

Chưa có trả lời cho chủ đề này

#1 ruakon2211

ruakon2211

Người bạn mới đến

• 24 bài viết

Achievements

Đăng vào: 21 July 2011 - 04:24 PM

Đã lâu rồi, đó là khoảng thời gian đẹp khi còn là một cô sinh viên năm nhất. Cái thời ấy còn ngây ngô lắm, nhưng đầy nhiệt huyết trong tim, luôn khát khao vươn tới những gì tốt đẹp. Rồi năm học đầu tiên của cô sinh viên ấy cũng trôi qua, và mùa hè đến, với tiếng gọi thân thương ấy "mùa hè xanh", cô sinh viên này đã cùng biết bao đám bạn bè cùng trang lứa mang trên mình chiếc áo xanh tình nguyện ấy. Và cũng từ hành trình này cô đã học hỏi được rất nhiều. Nhớ những ngày đầu lên trường nhập học với bao bỡ ngỡ, đươc sự giúp đỡ của các anh chị khóa trên, cô rất vui và mong ước rằng có một ngày mình cũng sẽ được như vậy. Và điều đó cũng đến, khi đên hè cô đã không về nhà chơi như những đứa bạn của mình, mà cô đã ở lại thành phố này, cô háo hức tham gia các hoạt động tình nguyện, mang trên mình chiếc áo xanh với bao cảm xúc không thể nói thành lời. Cô sinh viên ấy đã tham gia đội hình chuyên mái ấm nhà mở, được chơi đùa, dạy dỗ các em các kỹ năng học tập, rèn luyện bản thân, đó là niềm vui của mỗi chiến sĩ đây. Nhưng rồi thời gian một tháng đã trôi qua thật nhanh, khi mà cô cảm thấy nơi này thật thân thương, gần gũi, quen thuộc biết bao, thì lúc ấy là lúc lai phải chia tay. Một cảm giác nghẹn lại không nói lên lời, sự tiếc nuối, cả tháng cũng các em trải nghiệm bao điều vậy mà...

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2018 Your Company Name