Tới nội dung

IPB Style© Fisana

- - - - -

Bỏ cuộc...!?!

15 trả lời cho chủ đề này

#1 cỏ thơm

cỏ thơm

—╬ღ♥─» †añ ¬ƒào Gió «─♥ღ╬—

• Moderators
  • 982 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 10 May 2011 - 01:51 PM

Bỏ cuộc là trốn tránh hay tự giải thoát? Hèn nhát hay biết điểm dừng?

Tôi cũng không tự mình trả lời được câu hỏi trên nhưng tôi biết một điều, bỏ cuộc là điều dễ làm nhất. Ai cũng có thể bỏ cuôc.

Hình ảnh đã đăng

Con người có một khả năng, đó là làm những việc tưởng chừng như không thể. Nhưng không phải bất cứ ai cũng có thể làm được điều đó.
Phần lớn mọi người khi nghĩ rằng mình đã cố gắng hết sức và kết quả đạt được không như mong muốn, họ bỏ cuộc và đi kiếm tìm những lý tưởng khác để theo đuổi, không làm được họ lại bỏ cuộc. Những người hay bỏ cuộc là những người thường hay thất bại. Vì nếu một lần bạn bỏ cuộc, bạn sẽ dễ dàng bỏ cuộc lần thứ hai và lần thứ ba lại càng dễ hơn nữa. Và dần dần, bỏ cuộc sẽ trở thành một thói sống, mà thói sống thì khó có thể sửa được.

Cuộc sống sẽ tốt đẹp hơn khi bạn tự tạo cho bạn nhiều cơ hội thành công bằng cách không bỏ cuộc. Và nó chỉ đơn giản như thế! Nếu bạn không chấp nhận một đời sống bình thường, thậm chí tầm thường thì hãy tập thói quen ngược lại với sự bỏ cuộc. Nếu bạn bỏ cuộc, cơ hội để biến ước mơ của bạn thành hiện thực sẽ vụt mất.
Và kết quả là, chỉ một lần bạn bỏ cuộc thôi cũng đủ để bạn không bao giờ có lại được cơ hội đó. Và suốt cuộc đời bạn sẽ chỉ sống một cuộc sống với ngày với ba buổi ăn, làm việc quần quật quanh năm suốt tháng, không có một chút cơ hội nào để vươn lên.

Hãy thử nghĩ xem, Thomas Edison đã thất bại đến hơn 10,000 lần thử nghiệm để phát minh ra bóng đèn, nếu ông bỏ cuộc vào lần thứ 9999 thì thử hỏi nhân loại sẽ mất thêm mấy thập kỉ nữa để được "thắp sáng"?

“Rất nhiều sự thất bại trong cuộc sống đều là do người ta không nhận ra họ đã gần với sự thành công tới chừng nào khi họ chấp nhận từ bỏ công việc của mình.” – Thomas Edison

Đôi khi chỉ cần thêm một ngày, một giờ hay thậm chí vài giây nữa là bạn sẽ thành công nhưng bạn lại bỏ cuộc. Dễ thế đấy! Đừng bao giờ bỏ cuộc! Bạn có thể sửa thói quen này khi bắt đầu ngày mai. Không bao giờ là quá trễ!

Một học sinh, hiện tại đang học rất kém môn hóa không có nghĩa là sau này cậu ta không thể trở thành một thạc sĩ, tiến sĩ hóa học nếu cậu ta biết cố gắng và không chịu bỏ cuộc. Lịch sử nhân loại hàng thiên niên kỉ nay, còn có biết bao nhiêu nhà thiên tài đã từng bị coi là ngu dốt.

Hình ảnh đã đăng

Đừng bỏ cuộc. Vì mỗi lần bỏ cuộc là một lần bạn quay trở lại điểm xuất phát là một lần bạn nhẫn tâm vứt đi toàn bộ cố gắng, vất vả, toàn bộ tâm huyết và thời gian mà bạn đã bỏ ra. Cuộc đời con người có mấy mươi năm, liệu sẽ đủ cho bạn có bao nhiêu lần bỏ cuộc và bao nhiêu lần bắt đầu lại?

Khi bạn đã quá mệt mỏi với cố gắng thì hãy dừng lại, nghỉ ngơi và hãy tiếp tục.
Nhưng...đừng bỏ cuộc... nhá!!!

#2 Aerosmith

Aerosmith

When you say nothing at all !

• 440 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Ðôi khi trong cuộc sống, có lúc bạn cảm thấy bạn nhớ ai đó đến nỗi muốn chạy đến và ôm chầm lấy họ. Mong rằng bạn sẽ luôn mơ thấy họ. Hãy mơ những gì bạn muốn, đi đến nơi nào mà bạn thích, hãy là những gì bạn thích vì bạn chỉ có một cuộc sống và một cơ hội để làm tất cả trong cuộc đời. Mong rằng bạn luôn có đủ hạnh phúc để vui vẻ, đủ thử thách để mạnh mẽ hơn, đủ nỗi buồn để bạn trưởng thành hơn và đủ tiền để mua quà cho bạn bè."

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 11 May 2011 - 12:06 AM

Bạn không nên từ bỏ khi trong bạn vẫn còn niềm tin và tình yêu với nó.
Có những thứ mà ta nhận ra rằng sẽ mãi mãi không thuộc về mình thì đừng nên theo đuổi. hãy nên từ bỏ để tìm kiếm một cơ hội khác cho riêng mình.

Mỗi khi em khóc trái tim anh như cũng rơi lệ.

Anh đâu lòng vì chính mình đã khiến em phải khóc.

Nước mắt em rất quý giá,vì vậy em đừng khóc vì những vấp ngã trong đời,

đừng khóc khi thấy sự dối trá của những kẻ không biết trân trọng tình cảm.

Anh muốn nhìn những giọi nước mắt hạnh phúc của em khi em đón nhận tình yêu từ cuộc sống

và từ những niềm hạnh phúc.

Cám ơn những giọi nước mắt ấy vì chúng giúp anh nhận ra điều gì là đúng, là sai.

Nhận ra em thật sự quan trọng thế nào...

___*» Vô Danh Lãng Tử «___

#3 minhtamcnn

minhtamcnn

Hoa Lam Dung

• 1799 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Thích đá đểu , đá xoáy , đá móc

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 11 May 2011 - 09:45 PM

Thì cũng như câu :"Never Give Up , Never Quit , Never Say No"
Chỉ có thể từ bỏ khi ta nằm xuống :praying:

Tiểu tử khai tâm tầm phận số. Tiêu dao bất hối tiếu Diệp Lai

#4 Huyền Nguyễn Lê

Huyền Nguyễn Lê

Táo Mèo Đỏ!

• Super moderator
  • 1005 bài viết
  • Yahoo:
  • Câu nói yêu thích:Nếu cuộc sống của bạn chỉ toàn là nỗi buồn thì sẽ thật đáng chán nản biết bao. Nhưng nếu một ngày kia xung quanh bạn chỉ toàn là niềm vui thì chưa hẳn bạn đã cảm thấy hạnh phúc. Người ta chỉ biết hạnh phúc khi đã biết thế nào là nỗi buồn. Và cũng chỉ khi đó người ta mới khát khao đi kiếm tìm hạnh phúc. Vì thế, nếu hôm qua hôm nay bạn muốn khóc vì 1 điều gì đó thì bạn hãy cứ khóc đi để rồi sau đó nụ cười của bạn sẽ tươi hơn, mỗi niềm vui dù là nhỏ bé nhất cũng sẽ được bạn nâng niu, trân trọng hơn :)

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 11 May 2011 - 11:19 PM

Chẳng biết, nhưng có những thứ mình vẫn từ bỏ.........Mình vốn là mình, không phải là vĩ nhân.......Người ta vẫn cứ bảo chẳng có cái gì không làm được chỉ cần có quyết tâm........Nhưng có những thứ khi mình từ bỏ mình nhận ra là mình đã làm đúng.....
Đừng cứng nhắc cái gì cũng không từ bỏ
Đôi khi từ bỏ lại là điều sáng suốt đấy .......nhớ là đôi khi thôi nhé :)
Một người đàn ông phát hiện ra con bò cạp đang chơi vơi trong nước. Ông ta quyết định đưa tay ra cứu nó nhưng chính con bọ cạp đó lại cắn ông. Vẫn cố gắng cứu con bọ cạp đó ra khỏi nước và người đàn ông lại bị đốt. Một người khuyên ông ta không nên cứu nó nữa vì nó liên tục đốt ông ta. Người đàn ông trả lời :”Bản năng tự nhiên của bò cạp là chích,bản năng tự nhiên của tôi là yêu thương.Vậy tại sao tôi phải từ bỏ bản năng yêu thương của mình chỉ vì bản tính của con bò cạp “ Vì thế xin đừng từ bỏ tin yêu,đừng đánh mất lòng tốt và sự hào hiệp của bạn ngay cả khi những người xung quanh có làm bạn đau.

Còn bạn! Bạn của tôi! Nếu là bạn,bạn sẽ làm gì?

#5 cỏ thơm

cỏ thơm

• Moderators
  • 982 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 11 May 2011 - 11:48 PM

Xem bài viếtHuyền Nguyễn Lê, vào 11 May 2011 - 11:19 PM, đã nói:

Chẳng biết, nhưng có những thứ mình vẫn từ bỏ.........Mình vốn là mình, không phải là vĩ nhân.......Người ta vẫn cứ bảo chẳng có cái gì không làm được chỉ cần có quyết tâm........Nhưng có những thứ khi mình từ bỏ mình nhận ra là mình đã làm đúng.....
Đừng cứng nhắc cái gì cũng không từ bỏ
Đôi khi từ bỏ lại là điều sáng suốt đấy .......nhớ là đôi khi thôi nhé :)

Vâng, có đôi khi cái gì nên từ bỏ thỳ chúng ta sẽ từ bỏ
nhưng vấn đề chính của topic này là khuyên moi người không nên từ bỏ dù chỉ là còn 1 hy vọng mỏng manh thì chúng ta vẫn phải cố gắng chứ, đúng hôg nào :x

#6 Huyền Nguyễn Lê

Huyền Nguyễn Lê

Táo Mèo Đỏ!

• Super moderator
  • 1005 bài viết
  • Yahoo:
  • Câu nói yêu thích:Nếu cuộc sống của bạn chỉ toàn là nỗi buồn thì sẽ thật đáng chán nản biết bao. Nhưng nếu một ngày kia xung quanh bạn chỉ toàn là niềm vui thì chưa hẳn bạn đã cảm thấy hạnh phúc. Người ta chỉ biết hạnh phúc khi đã biết thế nào là nỗi buồn. Và cũng chỉ khi đó người ta mới khát khao đi kiếm tìm hạnh phúc. Vì thế, nếu hôm qua hôm nay bạn muốn khóc vì 1 điều gì đó thì bạn hãy cứ khóc đi để rồi sau đó nụ cười của bạn sẽ tươi hơn, mỗi niềm vui dù là nhỏ bé nhất cũng sẽ được bạn nâng niu, trân trọng hơn :)

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 11 May 2011 - 11:52 PM

Mình hỏi nhé : Nếu bạn yêu đơn phương vô vọng 1 người, bạn tiếp tục hay từ bỏ........
Ý mình là chuyện gì tiếp tục được.......Chứ tình cảm thì không nên níu giữ cái không thuộc về mình, thế nên mình mới nói là đôi khi,hiiii
Một người đàn ông phát hiện ra con bò cạp đang chơi vơi trong nước. Ông ta quyết định đưa tay ra cứu nó nhưng chính con bọ cạp đó lại cắn ông. Vẫn cố gắng cứu con bọ cạp đó ra khỏi nước và người đàn ông lại bị đốt. Một người khuyên ông ta không nên cứu nó nữa vì nó liên tục đốt ông ta. Người đàn ông trả lời :”Bản năng tự nhiên của bò cạp là chích,bản năng tự nhiên của tôi là yêu thương.Vậy tại sao tôi phải từ bỏ bản năng yêu thương của mình chỉ vì bản tính của con bò cạp “ Vì thế xin đừng từ bỏ tin yêu,đừng đánh mất lòng tốt và sự hào hiệp của bạn ngay cả khi những người xung quanh có làm bạn đau.

Còn bạn! Bạn của tôi! Nếu là bạn,bạn sẽ làm gì?

#7 cỏ thơm

cỏ thơm

• Moderators
  • 982 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 11 May 2011 - 11:56 PM

Xem bài viếtHuyền Nguyễn Lê, vào 11 May 2011 - 11:52 PM, đã nói:

Mình hỏi nhé : Nếu bạn yêu đơn phương vô vọng 1 người, bạn tiếp tục hay từ bỏ........
Ý mình là chuyện gì tiếp tục được.......Chứ tình cảm thì không nên níu giữ cái không thuộc về mình, thế nên mình mới nói là đôi khi,hiiii

ùa thỳ Cỏ cũng đâu có phủ nhận ý kiến đó của chị đâu hyhy :x

#8 #Smile*Of*The*Angel#

#Smile*Of*The*Angel#

Petalia's friend

• 72 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 12 May 2011 - 07:22 PM

"Người ta không thua khi bại trận, mà chỉ thua khi đã đầu hàng..."
Đôi khi... bỏ cuộc chưa hẳn đã là điều dễ làm nhất! (?)
Thích một người có cần phải nói ra không (?) Nhưng khi... Yêu một người thì có nên giữ im lặng

#9 lâm nguyễn

lâm nguyễn

Người bạn mới đến

• 10 bài viết

Achievements

Đăng vào: 13 May 2011 - 12:12 PM

Xem bài viếtHuyền Nguyễn Lê, vào 11 May 2011 - 11:52 PM, đã nói:

ban co chiu de cho con bo cap no can minh k??? cuoc song khong don gian duoc tao nen boi nhung dieu gian don nhu the...

#10 onlylove92

onlylove92

Người bạn mới đến

• 2 bài viết

Achievements

Đăng vào: 13 May 2011 - 04:47 PM

Thanks nhiều. Rất ý nghĩa. trong cuộc sống không bao giờ được bỏ cuộc. Tai vì đã sống là phải cố gắng.

#11 clovers

clovers

Knight of Petalia

• Moderators
  • 726 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 14 May 2011 - 09:41 PM

Vấn đề là bỏ cái gì? Không phải cái gì cũng nên tiếp tục mặc dù biết mình rất muốn đạt được nó

Hình ảnh đã đăng

#12 cỏ thơm

cỏ thơm

• Moderators
  • 982 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 14 May 2011 - 10:49 PM

Xem bài viếtclovers, vào 14 May 2011 - 09:41 PM, đã nói:

Vấn đề là bỏ cái gì? Không phải cái gì cũng nên tiếp tục mặc dù biết mình rất muốn đạt được nó

Những mơ ước, những hoài bảo, những công việc,... mình đã và đang cố gắng làm. Nhưng vì 1 lí do nào đó bạn nghĩ đến sẽ từ bỏ nó

Tuy nhiên không phải cái gì cũng giữ lại, có những thứ mình nên từ bỏ sẽ tốt hơn.

Nhưng hãy cố gắng hết sức có thể, để rồi 1 ngày nào đó bạn sẽ không cảm thấy có lỗi với những gì mình đã làm. ^_^

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2017 Your Company Name