Tới nội dung

IPB Style© Fisana

- - - - -

Mất phương hướng...

6 trả lời cho chủ đề này

#1 Sakurasan

Sakurasan

Thành viên tích cực

• 329 bài viết
  • Sở thích:be interested in nothing

Achievements

Đăng vào: 06 May 2011 - 03:37 PM

.........................................................................

#2 Sakurasan

Sakurasan

Thành viên tích cực

• 329 bài viết

Achievements

Đăng vào: 06 May 2011 - 07:06 PM

Xem mà chả ai comment,đang chờ trả lời~ 2zzzz....

#3 Silver-Bullet

Silver-Bullet

docbohanh

• Validating
  • 121 bài viết

Achievements

Đăng vào: 06 May 2011 - 07:37 PM

Trước tiên anh muốn em xem đoạn video này nhé :

Đúng vậy "Hãy là chính mình". Cái quan trọng nhất là phân biệt đc đúng sai, còn nên hay không nên thì chỉ cần không hại đến ai là được. Cuộc sống luôn thay đổi, có câu "nhập gia tùy tục", đừng nên ngô nghê quá. Nhưng giả tạo quá sẽ làm người ta ghét đấy, hãy khéo léo một chút là được. Em đang ở tuổi đẹp nhất thời học trò, hãy sống với tình cảm thật của mình, chỉ cần em luôn giữ đc những ranh giới cho mình như chuyện gia đình, lễ nghĩa...và giới tính(cái này quan trọng niz..hì)
Chúc em mau trưởng thành!
Thân

Tự hào hai bàn tay trắng làm nên vô số nợ

#4 Sakurasan

Sakurasan

Thành viên tích cực

• 329 bài viết

Achievements

Đăng vào: 06 May 2011 - 07:39 PM

Xem bài viếtSilver-Bullet, vào 06 May 2011 - 07:37 PM, đã nói:

Hãy là chính mình. Quan trọng nhất là phân biệt đc đúng sai, còn nên hay không nên thì chỉ cần không hại đến ai là được. Cuộc sống luôn thay đổi, có câu "nhập gia tùy tục", đừng nên ngô nghê quá. Nhưng giả tạo quá sẽ làm người ta ghét đấy, hãy khéo léo một chút là được. Em đang ở tuổi đẹp nhất thời học trò, hãy sống với tình cảm thật của mình, chỉ cần em luôn giữ đc những ranh giới cho mình như chuyện gia đình, lễ nghĩa...và giới tính(cái này quan trọng niz..hì)
Chúc em mau trưởng thành!
Thân

Trưởng thành là fai sao ạ?Và bh em đang trẻ con ư?

#5 Silver-Bullet

Silver-Bullet

docbohanh

• Validating
  • 121 bài viết

Achievements

Đăng vào: 06 May 2011 - 07:49 PM

không...ý anh không phải vậy. Con người ta biết bao giờ mới hết trẻ con. Trưởng thành nghĩa là rút ra đc những bài học...để trong một tình huốn tương tự ta sẽ cư xử cho đúng đắn hơn
Tự hào hai bàn tay trắng làm nên vô số nợ

#6 Begaungoc

Begaungoc

Thúy Nguyễn

• Moderators
  • 1194 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 06 May 2011 - 08:59 PM

Cuộc sống là cho đi và nhận lại, hãy cho đi những thứ mình có để nhận lại những gì mình xứng đáng được nhận...
Không thử thì sao biết là có được hay không? Buồn, vui, đau khổ, hạnh phúc là gia vị của cuộc sống mà ai cũng phải trải qua, hãy dũng cảm lên Saku ạ, đừng để đến lúc nhìn lại vì đã hối hận vì mất một ng thật lòng với mình , và hãy sống thật với bản chất con ng mình, chỉ khi sống thật với con ng mình thì Saku mới có thể có đc mọi thứ...
Chúc saku luôn vui và tìm thấy hp của mình..
Thân !

Hình ảnh đã đăng

http://www.facebook.com/Entry.Ltmty

" Người ta cho rằng hai con người vô tình gặp gỡ nhau lần đầu tiên là ngẫu nhiên, lần thứ hai là hữu duyên, còn lần thứ ba là định mệnh.Định mệnh an bài cho một chàng trai và một cô gái số phận gì?Chỉ biết rằng giữa nam và nữ khó có thể tồn tại tình bạn. Yêu ?Tình yêu vốn là cơn gió thoảng.... "

" Tình yêu đầu dành hết cho em- Dù có phải chết đi ngàn kiếp vẫn sẽ để em yêu anh lần nữa "

Sẽ để em yêu anh lần nữa- Born

"Nếu biết sớm có ngày hôm nay, em nhất định sẽ yêu anh từ cái nhìn đầu tiên

Nếu như em biết rằng sẽ có một ngày yêu anh như thế, em nhất định sẽ yêu anh từ cái nhìn đầu tiên.... "

Yêu anh từ cái nhìn đầu tiên- Cố Mạn

#7 Gió

Gió

Thằng Điên

• Super moderator
  • 1919 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 07 May 2011 - 02:47 PM

Em gái của anh...trước hết cảm ơn vì những bộc bạch của em...
Có vài điều a muốn chia sẻ với cô em gái của anh thế này...hihi. Lắng nghe nhé...!
Trước hết a cảm ơn những tình cảm mà 2 anh e mình đã xây dựng trong thời gian qua...a cũng rất vui vì có 1 cô em gái như em...Tuy là cô em gái ' ảo" thôi...nhưng chưa bjo a dành những sự quan tâm "ảo" cho những người thân của anh hết...hihi.
Còn việc em có nên thay đổi hay không...em không cần phải quyết định...Cuộc sống và thực tế xã hội sẽ khiến cho em có những nhìn nhận chính xác mình nên làm gì em gái ạ...
A không phai là 1 chuyên gia tâm lý, cũng chẳng phải là 1 nhà tư vấn chuyên nghiệp...nhưng a tin là mình có đủ những điều cần cho em gái anh tốt hơn...hoàn thiện hơn...hihi.
Cái quan trọng nhất bjo của em là cố gắng học tập...đừng suy nghĩ quá nhiều chuyện linh tinh mà ảnh hưởng đến tinh thần...hihi.
Cố gắng lên em...không cần phải thay đổi mình đâu...ai cũng có cái hay, cái dở của mình...hihi.
Một lần nữa...a đã xem ai là người thân thì sẽ mãi là như thế...không phân biệt ảo hay thật...hihi.
Chúc em gái anh sẽ ngày càng trưởng thành hơn....! hihi.

Vì cuộc đời vẫn là nhiều thứ lồng ghép trong nhau, lòng người hay lòng của những sự sống thì cũng làm theo điều tự nhiên nhất.
Cho và nhận để cảm thấy tâm chẳng thẹn với lòng. Đến và đi sao cho những ấm êm không làm chạnh lòng hai lối vắng. Và chẳng có cuộc đời nào đẹp từ trong trứng đẹp ra, đẹp từ cõi kiếp này tới cõi của kiếp khác.
Và mọi con đường cũng chẳng bao giờ phẳng lặng mãi được đâu em…

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2018 Your Company Name