Tới nội dung

IPB Style© Fisana

Thông báo tuyển Mods 2011

97 trả lời cho chủ đề này

#25 chocolove

chocolove

Thành viên rất quan trọng

• Super moderator
  • 5735 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 27 March 2011 - 12:04 AM

@ clovers: thanks bản đk của bạn. bạn trả lời rõ hơn về hiện trạng 2 box bạn đk giúp mình nhé ( nhận xét riêng từng box^^)

@stupid.badboy: thanks câu trả lời của bạn ^_^

Trích dẫn

không phải Vì được làm mode mà mình đi comment hay post bài thật nhiều mình sẽ không làm vậy. Mà điều mình muốn là 1 sự quan tâm chia sẻ thật sự của 2 tấm lòng chứ không phải Post để có bài .
mình rất thích điều này ^^ tuy nhiên nếu không có bài thì sẽ rất khó để tớ và mọi người cùng biết tới bạn nên bạn hãy post bài khi có thể nhé.
Good luck :x

@banhkemngot: thanks bản đk của e
- box cuộc sống qua những entry: là một box khá tự do thể hiện cảm xúc, có bạn post truyện, post nhạc, post thơ.....như thế liệu có lộn xộn không? Nếu có thể e thử cho chị một bản quy định nho nhỏ với box để các bạn đi đúng hướng được chứ :D

@akaj: hì, choco nghĩ là hiểu biết về lịch sử của petalia cũng là điều quan trọng, nó giúp các bạn hiểu rõ hơn định hướng của peta nhưng điều này đặt ra cho việc tuyển mod sẽ khá nặng nề. Các bạn đk đều là những người có tình cảm với peta, tình yêu thì nên xuất phát từ tự nhiên hơn là gượng ép đúng không nào?
có thể bạn không biết hết về peta ( vì 4r đã tồn tại 1 thời gian rất dài rồi) nhưng quan trọng là hiện tại bạn yêu nó, gắn bó với nó và sẵn sàng giúp nó phát triển.
Với mục đích tuyển mod để có thêm sự trợ giúp quản lý + lực lượng nòng cốt post bài xây dựng 4r nên choco tập trung vào vấn đề các box bạn nhận làm việc hơn ;)
Rất mong sự ủng hộ của các bạn
love all :D

#26 girlkorea9x

girlkorea9x

Yunavi

• 3035 bài viết
  • Sở thích:Bay trong Gió.
    Khóc trong Mưa.
    Cười một mình.!

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 27 March 2011 - 08:10 AM

Xem bài viếtchocolove, vào 26 March 2011 - 06:05 PM, đã nói:

@ girlkorea9x: thanks sự quan tâm của e tới peta ^___^.
- về box nhạc nhật- hoa- hàn: e nhận xét thêm về lượng người tham gia tại box được không? so với box nhạc khác trên 4r và so với các 4r khác ( cả chuyên và không chuyên về âm nhạc).
chị thấy nhiều mem cũng yêu thích nhạc nhật- hoa - hàn nhưng không biết tiếng nên thiếu thông tin cả về nhóm nhạc và bài hát, em sẽ giúp mems bằng cách nào?
- về box tâm sự chia sẻ: có 2 bạn nữa cũng cùng đk tại box này, e sẽ chứng minh mình thế nào để BQT nhận em ( giả sử nhé :D , admin chưa quyết định ai trong n bạn đâu :D )

-Về Box nhạc Nhật-Hoa-Hàn : số lượng bài tham gia khá là thụ động chị àh @@,đúng là về vấn đề ngôn ngữ có 1 chút trở ngại nhưng em nghĩ nếu có niềm say mê thì k có j là k thể :D
Mà bây giờ các trang dịch lời bài hát ngập tràn với lời dịch cũng tạm chấp nhận đc :D
Và nếu có j thì các bạn có thể pm e ,nếu giúp đc thì e sẵn sàng :D
Mà em thấy Box đó giờ chả mấy ai quản lý @@ ,nhiều khi ấn nhầm post 2 lần mà cả lâu sau mới đc xóa @@.
Chính vì DD của chúng ta là diễn đàn Tình bạn và Tình yêu ,tri thức ,2 box chính của DD là MDTY và Nghệ thuật sống nên các box âm nhạc đôi khi ít đc chú ý đến @@
Các mem ít ai bắt đầu đến với peta từ các box âm nhạc cả @@

-Về Box Tâm sự chia sẻ :E chỉ muốn mở rộng lòng để chia sẻ với mọi ng xung quanh!!
Muốn làm cái j đó để khi ngta đến với peta dù là trog thóag giây thì cũng có đc cái nhận xét :peta rất thân thiện và ấm áp :D
Cuộc sống dĩ nhiên có vui có buồn, có lúc dâng đầy lúc lại tuột dốc,...ai cũng thế cũng rất cần đc chia sẻ và động viên.Có thể cái e làm đc chỉ là những lời nói,nhưng e vẫn hi vọng là mình có thể giúp đc cái j đó cho các bạn í ,dù chỉ là về mặc tinh thần :D
Hình ảnh đã đăng

Có những nỗi đau tưởng chừng không bao giờ có thể nguôi ngoai...
Có những vết thương lòng chỉ tạm lắng xuống mà không thể nào thôi xót xa...
Có những giây phút chìm đắm trong bế tắc tuyệt vọng mà nào biết ánh sáng đang le lói phía cuối con đường.

#27 banhkemngot

banhkemngot

Thành viên quen thuộc

• Moderators
  • 139 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Tôi ích kỉ, thiếu kiên nhẫn, một chút tự kỉ. Tôi mắc lỗi, thiếu kiểm soát, nhiều lúc khó chịu. Nhưng nếu bạn không chịu được tôi những lúc tôi tệ nhất thì còn lâu bạn mới xứng đáng đón nhận tôi vào lúc tuyệt vời nhất. _Marylin Monne_

Achievements

Đăng vào: 27 March 2011 - 06:34 PM

Xem bài viếtchocolove, vào 27 March 2011 - 12:04 AM, đã nói:

@banhkemngot: thanks bản đk của e
- box cuộc sống qua những entry: là một box khá tự do thể hiện cảm xúc, có bạn post truyện, post nhạc, post thơ.....như thế liệu có lộn xộn không? Nếu có thể e thử cho chị một bản quy định nho nhỏ với box để các bạn đi đúng hướng được chứ :D
Như ss đã nói thì box này là một box tự do nên việc chia sẽ nhưng tâm sự cuộc sống thì có rất nhiều thể loại để chia sẽ. Như đưa cảm xúc qua bài hát hay tự ngâm thơ có thể viết thành văn xuôi nên việc đưa ra một quy định cụ thể để quãn lí sự lộn xôn này trong box là một điều khó nếu không muốn mích lòng người poss :(

Dẹp bỏ sự lộn xộn thì em có ý kiến như thế này ss xem nó như thế nào nhé! :>

Thống nhất các chủ đề trong box sẽ theo thể loại văn xuôi. Nhưng ở đây không phải từ đầu bài đến cuối bài đều chữ và chữ như tiểu thuyết đâu( như thế thì chán ngấy đi mất!!) Ta sẽ sáng tạo thể văn xuôi này là chèn thêm bản audio nhạc hay thêm một đoạn thơ sáng tác hay sưu tầm, một lời bài hát chẳng hạn!! (cái này là quyết định của người poss. Người poss tự đo chọn lựa không ép buộc!) :-?

Xét tới trường hợp người poss chỉ poss đơn thuần là 1 bản nhạc hay 1 bài thơ thì nó thuộc bên box nhạc và thơ ca. Lúc đấy mod sẽ chuyển bài viết tới đúng vị trí của bài viết! ;)

Một chút nhận xét của em nhé! :V:

Em thấy như viết theo thể văn xuôi kết hợp thêm những ví dụ trên thì tạo cho người đọc một cái gì đó không gây chán cho người đọc. Bài viết cũng thêm đặc sắc về nội dung sẽ thu hút nhiều lượt xem những bài viết này.
khuyết điểm là sẽ có những người đọc không thích sự kết hợp này thì lúc đó em cũng chịu hàng! :hug:

Hình ảnh đã đăng

#28 clovers

clovers

Knight of Petalia

• Moderators
  • 726 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 28 March 2011 - 11:31 AM

Xem bài viếtchocolove, vào 27 March 2011 - 12:04 AM, đã nói:

@ clovers: thanks bản đk của bạn. bạn trả lời rõ hơn về hiện trạng 2 box bạn đk giúp mình nhé ( nhận xét riêng từng box^^)

Hiện trạng 2 box này thì mình nghĩ với mấy cái nhận xét mình đưa ra củng đủ rồi

Trích dẫn

còn khá nhiều bài post trùng, post không đúng box, comment không dấu, dùng nhiều ngôn ngữ teen khi cm...
Ví dụ điển hình, Entry Cà phê muối ở box Câu chuyện ý nghĩa và bài học cuộc sống có những 3 post
http://forum.petalia...e-mu%E1%BB%91i/

Lời khuyên tránh thất lạc hành lí chắc cũng được hiểu là "bài học cuộc sống" có"ý nghĩa" :-?
http://forum.petalia...u-l%e1%bb%8bch/

Comment cũng là 1 vấn đề, cm không dấu : http://forum.petalia...post__p__378870
(có thể do thành viên mới chưa quen)
cm mang tính spam http://forum.petalia...post__p__374603
(cm của bạn này có 4 chữ, thử so sánh với cái trích dẫn và chữ kí xem ^_^ )

Các post ở peta thì thường sưu tầm nhiều hơn tự viết nên mình nghĩ khi lấy bài từ chỗ khác các mem nên ghi rõ nguồn trích dẫn, cũng để tôn trọng tác giả

2 box có khá nhiều điểm tương đồng nên nếu tách ra mà nhận xét thì cũng hơi khó, nên mình chỉ đưa ra vài ý kiến vậy thôi

@chocolove: có thể ứng cử làm mod box Cuộc sống muôn màu không ah?

Hình ảnh đã đăng

#29 akaj

akaj

Thành viên quen thuộc

• 110 bài viết

Achievements

Đăng vào: 28 March 2011 - 06:01 PM

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập – Tự do – Hạnh phúc

Hà Nội, 28/03/2011

Đơn xin dự tuyển Mod

Kính gửi: Ban quản lý 4rum Petalia.
Thể theo lời kêu gọi của Ban quản lý, muốn các thành viên chung tay góp sức xây dựng Petalia ngày một vững mạnh. Và yêu cầu đòi hỏi nhân sự trong bối cảnh quốc tế nóng bỏng sôi sục, tình hình trong nước có nhiều vân động phức tạp, 4R cần có các Mod đứng mũi chịu “xào” trong các tình huống gay cấn “khẩn khoản”.
Nên tôi:
Akaj – thành viên thứ 2863… của Petalia 4R.
Nick yahoo: thuở xưa mêng mang nên lấy tên : nguyenphong589
Quốc tịch: Việt Nam
Sở trường: đánh trống – hem bỏ rùi !
Đặc điểm nhận dạng: Nhìn biết ngay.
Quan niệm sống: Cái gì nta làm đc thì mình cũng có thể làm – he ! Ối làn dại…
Muốn đk làm Mod của Box ‘câu chuyện ý nghĩa và bài học cuộc sống”.
Cuộc sống thì luôn cần sẻ chia, mà những câu truyện sẻ chia đúng lúc, đúng người sẽ là vô cùng tốt cho cuộc sống. Vì thế Akaj thấy Box “câu chuyện ý nghĩa và bài học cuộc sống se rất có ích. Nếu là mod của Box này. Akaj sẽ tổ chức nó thành một kho dữ liệu những câu chuyện ý nghĩa để mọi người có thể truy cập và tìm kiếm dễ dàng.
Vì Akaj là người đầy tâm huyết với Peta nên choco cùng ban quản lý không lý gì lại không nhận Akaj.

Ký tên;
Xoẹt xoẹt….
Phi Bạch !

#30 akaj

akaj

Thành viên quen thuộc

• 110 bài viết

Achievements

Đăng vào: 28 March 2011 - 06:05 PM

Hm ! Akaj viết chuẩn men thía mừ choco còn không cho....vào là ... Akaj hm..hm ..!
với lại sao Box Đọc sách không tuyển mod hử ? Akaj mê cái box ấy nữa cơ ! hm...
Phi Bạch !

#31 chocolove

chocolove

• Super moderator
  • 5735 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 28 March 2011 - 09:40 PM

@ clovers: good job =D>
box Cuộc sống muôn màu k ghi tuyển nhưng nếu bạn muốn góp sức cho vị trí này thì chúng tớ rất vui, sẵn sàng nhận đơn :D

@ clovers, girlkorea9x, banhkemngot: các e chờ tin nhé ^^
@ Akaj: bản đk hoành tráng quá :D ....nhưng chưa đúng yêu cầu mất rồi, bạn đk theo mẫu giúp tớ nhé :D

ALL: Các bạn thấy mình phù hợp với box nào trên peta thì cứ mạnh dạn đk nhé, dù k ghi tuyển nhưng chúng tớ sẽ vẫn duyệt đơn nếu box đó cần

#32 akaj

akaj

Thành viên quen thuộc

• 110 bài viết

Achievements

Đăng vào: 29 March 2011 - 09:29 AM

@chocolove : bản đk hoành tráng quá ....nhưng chưa đúng yêu cầu mất rồi, bạn đk theo mẫu giúp tớ nhé
Choco ơi! sao mà bảo Akaj làm không đúng mẫu, này nhé đúng % đấy chứ:
xem kìa:
nick peta: Akaj
nick yahoo: nguyenphong589
Box muón đk mod: câu chuyện ý nghĩa và bài học cuộc sống.
Nhận xét về Box: Cuộc sống thì luôn cần sẻ chia, mà những câu truyện sẻ chia đúng lúc, đúng người sẽ là vô cùng tốt cho cuộc sống. Vì thế Akaj thấy Box “câu chuyện ý nghĩa và bài học cuộc sống rất có ích.
Nếu là mod bạn sẽ làm gì: Akaj sẽ tổ chức nó thành một kho dữ liệu những câu chuyện ý nghĩa để mọi người có thể truy cập và tìm kiếm dễ dàng.
Lý do mà Peta nên chọn Akaj: Vì Akaj là người đầy tâm huyết với Peta nên choco cùng ban quản lý không lý gì lại không nhận Akaj.
Bi h thêm nữa là vì Akaj muốn góp sức xây dựng Peta.
Đấy ! đủ cả đấy chứ, sao mà choco bảo Akaj làm không đúng mẫu.
hm.... đề nghị giải thích!
Phi Bạch !

#33 chocolove

chocolove

• Super moderator
  • 5735 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 29 March 2011 - 10:49 AM

ủa, sao hqua choco thấy nó khác khác hay sao í @___@
akaj giúp tớ nhận xét tình hình hiện tại của box câu chuyện ý nghĩa nhé?
giả sử bạn đc nhận làm mod box này, bạn sẽ xử lý các bài viết nào? xử thế nào? (cho tớ 5 ví dụ)

#34 winter_prince90

winter_prince90

Petalia's Lover

• Moderators
  • 715 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 29 March 2011 - 06:12 PM

Xem bài viếtchocolove, vào 26 March 2011 - 11:42 AM, đã nói:

@ win: e đk 2 box hot nhất của peta, cả 2 box đều đã làm nên tên tuổi và có chỗ đứng riêng nên sẽ có yêu cầu cao hơn một chút. Thứ nhất là đảm bảo cho box duy trì ổn định. Thứ 2 là thổi một luồng gió mới thu hút sự chú ý hơn nữa. Em sẽ làm gì để đạt được cả 2 yêu cầu này?
- Với box mảnh đất tình yêu có tương đối nhiều bài các bạn post rất lẫn lộn, nhiều khi khó phân định bài thuộc box này hay box khác. Em cho chị biết box mảnh đất tình yêu sẽ nhận những bài viết nào?
- Với box những câu chuyện ý nghĩa và bài học cuộc sông: rất nhiều bài trùng. E cho chị biết thời gian qua các bạn có ý kiến gì về các bài trùng lặp đó, nên để hay không ( ý kiến của các bạn trong box đó nhé). E thấy nên quản lý ntn cho hợp lý?

Toàn những câu hỏi nhìn thì rất dễ,nhưng trả lơi thì khó nhằn quá =))
Câu thứ nhất :Để thục hiện 2 yêu cầu trên,việc đầu tiên là sắp xếp lại bài viết.những bài viết nào trùng,spam thì dọn bớt,những bài không đúng box thì move,nhắc nhở,sửa những bài viết sai chính tả,đặt ra tiêu chuẩn :những topic ntn có thể được pinned(hiện tại có nhừng topic đã từ rất lâu rồi vẫn được pinned khiến có nhiều bạn thắc mắc).có hình thức động viên những bạn có đống góp cho box.
_Với mảnh đất tình yêu,em nghĩ nhận nhưng câu chuyên,những sáng tác về tình yêu ^_^
_Em đã hỏi một số nhừng mem hay tham gia trong box như clover.my an..,những bài viểt ấy nên xóa,em sẽ xoa bớt bai trùng va xay dung mot cai list giong ban do loveland
[Nhanh như gió thổi,tĩnh như rừng lặng,ngùn ngụt như lửa cháy,vững như núi trụ

Khôn cũng chết,Dại cũng chết.Biết thì sống

#35 huongtet

huongtet

Má hồng <3

• Miss Petalia 2011
  • 217 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 30 March 2011 - 10:25 AM

Nick petalia của bạn: Huongtet
Nick yahoo:rosy.cheeks_no1
Box bạn muốn nhận quản lý: box nhạc Anh
Trả lời câu hỏi:
1. Tại sao bạn muốn nhận quản lý box .....?
vì mình rất thích âm nhạc và đặc biệt quan tâm và update âm nhạc quốc tế.
và 1 lý do cá nhân nữa ^_^ , mình muốn gắn bó với Peta hơn.
2. Bạn nhận xét gì về box bạn đăng ký quản lý ?
mình hi vọng mình sẽ làm cho box sôi động với những ca khúc cực cool và tin tức siêu hot
3. Nếu là mod của box đó bạn sẽ làm gì để phát triển box ?
mình chăm ol và vào Peta nhiều hơn, lần này không phải vào chơi nữa mà đã có việc để làm, :x :x cảm giác vui hơn nhiều!
4. Chúng tớ có nên nhận bạn làm mod? Lí do?
Mình nghĩ đấy là lựa chọn sáng suốt =))
Gu âm nhạc Anh và Mĩ của mình cũng không tồi :x :x
đặc biệt mình rất có đam mê với nó và thích share với tất cả mọi người.
[url="http://www.youtube.com/watch?v=vOqIAmghYAs"]http://www.youtube.c...h?v=vOqIAmghYAs[/url]

#36 akaj

akaj

Thành viên quen thuộc

• 110 bài viết

Achievements

Đăng vào: 30 March 2011 - 02:28 PM

@:akaj giúp tớ nhận xét tình hình hiện tại của box câu chuyện ý nghĩa nhé?
giả sử bạn đc nhận làm mod box này, bạn sẽ xử lý các bài viết nào? xử thế nào? (cho tớ 5 ví dụ)
Okie ! Box "câu chuyện ý nghĩa và bài học cuộc sống" hiện tại có thể nhận xét được là khá "giàu có" về tài nguyên và thu hút được nhiều người truy cập so với các box khác. (có đến 75 page lận).
nhưng cũng vì thế mà người đọc khó mà có thể truy cập hết được cái kho mêng mông này. có lẽ cũng bời vì bạn đọc post bài nhiều !
bởi vậy ! việc đầu tiên Akaj sẽ làm ây là tạo chủ đề để gom các bài viết lại.
Phi Bạch !

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2018 Your Company Name