Tới nội dung

IPB Style© Fisana

Thông báo tuyển Mods 2011

97 trả lời cho chủ đề này

#13 Soundless_girl

Soundless_girl

Đời đen tối

• Moderators
  • 497 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:điều khiển thời gian

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 25 March 2011 - 11:56 PM

Em đk đặt cục gạch trước ạ :>
Nick petalia của bạn:Soundless_girl
Nick yahoo: Sunflower_Soundless
Box bạn muốn nhận quản lý: Tâm sự sẻ chia

Trả lời câu hỏi:
1. Tại sao bạn muốn nhận quản lý box .....? he he,để làm bất cứ một điều j, cũng cần phải có sự đam mê đúng k ạ, và dĩ nhiên là em có sự hứng thú ở box mình đã đk có thể đó là vì em viết khá nhiều bài ở đó, mà hình như ai cũng thích box đó, chứ k phải riêng e ạ.
Cái đơn giản là em muốn làm lãnh đạo ạ :>

2. Bạn nhận xét gì về box bạn đăng ký quản lý ?
Đây là 1 nơi để mọi người tâm sự và sẻ chia với nhau, đúng như cái chủ đề của box ý, đơn giản thế thôi mà :D
3. Nếu là mod của box đó bạn sẽ làm gì để phát triển box ? cứ cho e làm đi, rồi nó sẽ phát triển thôi :))
he he, vì nhà mình rất rộng lớn, quy tụ khá nhiều đối tượng thành viên tham gia ạ, và cũng lấy kinh nghiệm ở cái chức danh SMOD diễn đàn trường, em cũng biết được khi làm Mod * nô lệ của rum* thì ta phải :
Tạo cho mọi người cảm giác thoải mái khi vào box này
Giúp cho mọi người k những tâm sự những nỗi buồn của mình * vì em thấy, mọi người lên mạng chủ yếu là ca thán ạ* mà mọi người có thể tâm sự những niềm vui của mình, đã không khí của box k bị nặng nề này.
Hầu như ai cũng muốn có một topic riêng của mình, mọi người lập ra tràn lan rồi k chăm sóc j đến nó cả, nó đc lập ra với một ý muốn là trút bỏ những suy nghĩ sầu não lúc bấy giờ, mà k hề biết rằng, điều đó rất dễ gây đến tình trạng loãng box => Sẽ phải chú ý đến cách gộp topic * mod có được chức năng này k nhở *
Và điều hiển nhiên, tình trạng các bài quảng cáo linh tinh rất hay được đưa vào diễn đàn, có khi còn có cả virus, ta cần tiêu diệt ngay lập tức ạ.
và cũng chắc chắn rằng, làm mod rồi thì sẽ có đôi chút quyền sinh và quyền sát ạ, nhưng ta cùng phải :
+Suy nghĩ kĩ trước khi xoá này
+Hạn chế tối đa việc xoá trực tiếp này .
+Nhắn tin cho tác giả và/hoặc ẩn nội dung bài viết bằng cách sửa bài rồi đổi kích thước cỡ chữ của nội dung cũ nữa này.

4. Chúng tớ có nên nhận bạn làm mod? Lí do? Chọn đi mà, chọn rồi mọi người sẽ thấy e làm nó như thế nào :> , time e onl vào mạng cũng khá nhiều này, e đã và đang làm ban quản trị của trường này nên cũng đã thành thạo trong vấn đề quản lí diễn đàn này, là một con người rất tâm huyết với công việc được giao này, he he. Mặc dù là thành viên mới ạ :D mọi người xem xét ạ.
5.Mọi người có thể mổ sẻ và chặt chém tiếp, he he p/s: có được đk 2 box k ạ :> nhỡ đâu trượt cái này, còn hi vọng cái kia ạ :> còn tiếp.....
" Có khi nào trên đường đời tấp nập.
Tui zô tình dzấp phải bịch KIM CƯƠNG."
Điều 1 : tôi luôn luôn đúng
Điều 2 : nếu có sai thì hãy coi lại điều 1

" Thất bại vì ngại thành công ... "
" Đừng bi quan, trong cái rủi nó còn có cái xui... "

" Wánh nhau là tinh thần thể thao. Đạp nhau xuống ao ấy lại là tinh thần bơi lội... "

" Không cần mình đẹp .Chỉ cần người ta xấu"

Don't cry because it is over, smile because it happened.

No man or woman is worth your tears, and the one who is, won't make you cry

Never frown, even when you are sad, because you never know who is falling in love with your smile.

#14 Mạnh mèo

Mạnh mèo

Gotta Find You ^^

• Super moderator
  • 889 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:ngan

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 26 March 2011 - 10:19 AM

@choco : mấy cái box music kia cần 1 mod cho gọn !
chia ra nhiều làm gì :D

Phận làm trai gõ phím bình thiên hạ
Chí anh hùng click chuột định giang sơn !

#15 chocolove

chocolove

Thành viên rất quan trọng

• Super moderator
  • 5735 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 26 March 2011 - 11:42 AM

@ 01636155225: trước tiên choco xin cảm ơn bạn đã quan tâm tới topic tuyển mod ^^ nhưng nếu muốn đk thì bạn đk theo mẫu và trả lời đủ các câu hỏi ở trên nhé ;) . Bạn giới thiệu có năng khiếu về âm nhạc ? Bạn có thể thể hiện tốt hơn ở box bạn đã đk được không, hiện tại bạn mới có 1 bài viết, sẽ rất khó để chúng tớ đánh giá :D

@ banhkemngot: mỗi người đk tối đa 3 box phù hợp với mình nhất nhé, nhưng đk nhiều thì cũng cần thể hiện tinh thần trách nhiệm và công việc nhiều hơn. Cụ thể và rõ ràng nhất chính là từ các bài viết mà e tham gia tại box đó ^^. Nếu được nhận rồi thì sau này tùy thuộc năng lực của mod mà admin sẽ có sắp xếp thêm bớt nữa :D

@ soundless_girl: có thể đk thêm box nha e, không để lãng phí nhân tài mà :D . Chị muốn hỏi e thêm một câu hỏi giống như đã hỏi quỳnh

Trích dẫn

qua các đợt tuyển mod trước có những trường hợp mới đầu các bạn tham gia rất nhiệt tình, làm tốt nhiệm vụ nhưng sau đó vì những lí do khác nhau mà " im thin thít và lặn mất tăm" :D . Vậy chị muốn hỏi: e xác định sẽ tham gia trong bao lâu. Nếu phải bận học hành hay các công việc khác thì e sẽ giải quyết thế nào ;)

@ this is me: tại các box này lộn xộn quá, đang rất cần người quản lý :> . Tiến tới cũng nên phát triển cho khu vực music nên tuyển mỗi box một người chuyên trách sẽ tốt hơn ^^

@ win: e đk 2 box hot nhất của peta, cả 2 box đều đã làm nên tên tuổi và có chỗ đứng riêng nên sẽ có yêu cầu cao hơn một chút. Thứ nhất là đảm bảo cho box duy trì ổn định. Thứ 2 là thổi một luồng gió mới thu hút sự chú ý hơn nữa. Em sẽ làm gì để đạt được cả 2 yêu cầu này?
- Với box mảnh đất tình yêu có tương đối nhiều bài các bạn post rất lẫn lộn, nhiều khi khó phân định bài thuộc box này hay box khác. Em cho chị biết box mảnh đất tình yêu sẽ nhận những bài viết nào?
- Với box những câu chuyện ý nghĩa và bài học cuộc sông: rất nhiều bài trùng. E cho chị biết thời gian qua các bạn có ý kiến gì về các bài trùng lặp đó, nên để hay không ( ý kiến của các bạn trong box đó nhé). E thấy nên quản lý ntn cho hợp lý?

#16 Soundless_girl

Soundless_girl

Đời đen tối

• Moderators
  • 497 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:điều khiển thời gian

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 26 March 2011 - 12:12 PM

Người ta nói với em rằng, k có j là mãi mãi cả, nhưng e là 1 người k dễ j bỏ cuộc bao h :D
Em hay có câu: "Khi chết hãy chôn tôi theo " My Lap" :> "
" Có khi nào trên đường đời tấp nập.
Tui zô tình dzấp phải bịch KIM CƯƠNG."
Điều 1 : tôi luôn luôn đúng
Điều 2 : nếu có sai thì hãy coi lại điều 1

" Thất bại vì ngại thành công ... "
" Đừng bi quan, trong cái rủi nó còn có cái xui... "

" Wánh nhau là tinh thần thể thao. Đạp nhau xuống ao ấy lại là tinh thần bơi lội... "

" Không cần mình đẹp .Chỉ cần người ta xấu"

Don't cry because it is over, smile because it happened.

No man or woman is worth your tears, and the one who is, won't make you cry

Never frown, even when you are sad, because you never know who is falling in love with your smile.

#17 hulygi_kid

hulygi_kid

Fox Spirit

• 580 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:kẹo =)) ( theo nhiều nghĩa... )

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 26 March 2011 - 01:08 PM

tuyển lại ak...tuong co mod cu oy????hay mấy mod ấy chạy hết rồi???vụ này phải bảo chuột mí dk :-?

#18 Stupid.BadBoy

Stupid.BadBoy

Người bạn mới đến

• 21 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Thích Lang thang 1 mình . Ghét người khác quan tâm mình .

Achievements

Đăng vào: 26 March 2011 - 04:12 PM

Dear ALL
Mình là Mem mới ! Mình biết muốn làm mod ít nhất cũng phải là mem đã hoạt đông một thời gian và quen biết và hiểu mọi người. Mình mới biết đến Peta. Thật sự rất thích. Mình đến diễn đàn để giao lưu học hỏi và chia sẽ kinh nghiệm sống của mình. Mình đã đọc rất nhiều bài viết của các bạn thấy rất ý nghĩa cả những lần OFF nữa hy vọng sẽ được là 1 thành viên thật sự trong PeTa. Nên cũng sẽ viết 1 bản đăng Ký chờ các bạn xét duyệt . Hy nếu được mình sẽ cố gắng hết mình ( Vì mình cũng có kinh nghiệm làm MOd mừ ) còn không thì làm mem thân thiện hỳ
Nick petalia của bạn:Stupid.BadBoy
Nick yahoo: maimai_1_tinhyeu_sad
Box bạn muốn nhận quản lý: Cuộc sống qua những entry Hoặc Kỷ Niệm Tình Yêu
Trả lời câu hỏi:
1. Tại sao bạn muốn nhận quản lý box .....? Tình Yêu của mình gắn liền với những Hoài Niệm buồn. Nên mình rất muốn hiểu và chia sẻ với mọi người những kỷ niệm qua những entry

Đó là nơi mà mọi người có thể nói ra những tâm trạng những kỷ niệm những suy nghĩ sâu thẳm trong tâm hồn mình.
3. Nếu là mod của box đó bạn sẽ làm gì để phát triển box ?
Mình hiểu những gì mầ 1 Mod cần làm .! Mình sẽ cố gắng để xây dựng Box Phát triển .Mình không muốn cứ đặt ra mục tiêu rồi không làm được . Nếu mình làm không tốt mình sẵn sàng làm member Hỳ . Cứ để thời gian chứng minh nhé !
4. Chúng tớ có nên nhận bạn làm mod? Lí do? ... um Lý do à. Có lẽ mình có Kinh nghiệm Làm Mod.! à còn nữa Online trừ lúc học thui à!

Thân !
...

#19 girlkorea9x

girlkorea9x

Yunavi

• 3035 bài viết
  • Sở thích:Bay trong Gió.
    Khóc trong Mưa.
    Cười một mình.!

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 26 March 2011 - 04:30 PM

Nick petalia : girlkorea9x

Nick YH : loveu_lovem_9x@yahoo.com

Box nhận quản lí : Box Nhạc Việt
Box nhạc Nhật Hoa Hàn
và Box Tâm sự chia sẻ.

...

1.Đơn giản vì em thích và muốn đóng góp 1 chút gì đó cho Peta với lại em cũng có đôi chút năng khiếu về niềm đam mê âm nhạc Việt và Nhật ,Hoa,Hàn.Trong khi em cũng rất muốn đc chia sẻ và động viên cho các thành viên Peta trong box Tâm sự chia sẻ!

2.Khá lộn xộn và chưa đc nề nếp cho lắm!!=.=

3.Đầu tiên nhất là em sẽ ổn định trật tự rồi sau đó sẽ từ từ đề xuất cho box phát triển hơn.Bởi chuyện ổn định cần rất nhiều thời gian , k phải là chuyện 1 sớm 1 chiêù!!
Em cũng chả thích đề xuất trước để rồi có khi nó thành " quy hoạch treo" đâu :D

4.Chuyện nhận hay k là chuyện của BQT.Đâu phải cứ muốn là đc [thế thì dại j mà chả muốn :)) ].
Chỉ là em đã suy nghĩ rất kĩ trước khi đăng kí :D

5.[câu hỏi phụ :)) ]
Chung quy là em vẫn có 1 số khoản thời gian bận rộn học hành, thi cử và làm việc, cả 1 vài trục trặc trong cuộc sống!!
Cũng có thể là k vào peta với tư cách là thành viên mà chỉ ghé thăm với tư cách là khách!!
Nhưng tuyệt đối em rất trách nhiệm với những j mình đã nói,và nếu k onl đc 1 thời gian dài thì e sẽ pm trực tiếp SMod hoặc Admin để xin ý kiến.

Hình ảnh đã đăng

Có những nỗi đau tưởng chừng không bao giờ có thể nguôi ngoai...
Có những vết thương lòng chỉ tạm lắng xuống mà không thể nào thôi xót xa...
Có những giây phút chìm đắm trong bế tắc tuyệt vọng mà nào biết ánh sáng đang le lói phía cuối con đường.

#20 clovers

clovers

Knight of Petalia

• Moderators
  • 726 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 26 March 2011 - 05:48 PM

Nick petalia của bạn: clovers
Nick yahoo:
Box bạn muốn nhận quản lý: Câu chuyện ý nghĩa và bài học cuộc sống & Mảnh đất tình yêu

Trả lời câu hỏi:
1. Tại sao bạn muốn nhận quản lý box .....? Có thêm kĩ năng sống và cảm nhận cuộc sống qua những entry ý nghĩa đầy tính nhân văn, những chuyện tình giàu cảm xúc
2. Bạn nhận xét gì về box bạn đăng ký quản lý ? Nơi mọi người có thể chia sẻ những câu chuyện tình yêu, những bài học cuộc sống của chính bạn hoặc sưu tầm từ nhiều nguồn
Nhận xét về 2 box này: còn khá nhiều bài post trùng, post không đúng box, comment không dấu, dùng nhiều ngôn ngữ teen khi cm... Nếu làm mod mình sẽ cố gắng chấn chỉnh tình hình này
4. Chúng tớ có nên nhận bạn làm mod? Lí do?
Mình tham gia petalia đã được 1 thời gian khá dài, đã có nhiều bài viết post trên 2 box trên nên có thể xem là am hiểu về chúng. Sẽ cố gắng kiên nhẫn, tận tâm trong công việc và dành nhiều thời gian onl để quản lí box trong điều kiện cho phép

P/s: Do net nhà mình vẫn chưa ổn định nên có thể trong thời gian này chưa onl được thường xuyên nhưng từ khoảng tháng 4 thì sẽ dành được nhiều thời gian cho peta hơn

Hình ảnh đã đăng

#21 chocolove

chocolove

Thành viên rất quan trọng

• Super moderator
  • 5735 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 26 March 2011 - 06:05 PM

@ soundless_girl: uki, chờ kết quả nha e ^^

@ hulygi_kid: tuyển mới e ạ :D
những mod nào đang hoạt động hay vì việc cá nhân phải tạm dừng trong lúc bận thì vẫn ghi nhận tiếp tục công việc
nhưng ss sẽ theo dõi thêm việc quản lý của các mod, ai k hoạt động nữa thì nên rút lui, thay thế bạn có thể làm để 4r tiếp tục được chăm sóc :D

@ stupid.badboy: BQT ghi nhận đơn đk của bạn, hy vọng trong thời gian tới chúng tớ sẽ thấy sự thể hiện của bạn để có căn cứ xét duyệt ;)
Riêng với box Kỷ niệm tình yêu, choco xin có lời chia sẻ thế này. Đây là một trong những box trọng tâm của 4rum, box thiên về tính tự sự, chứa đựng những kỷ niệm t/y, tuy nhiên không phải kỷ niệm nào cũng ngọt ngào, không phải kỷ niệm nào cũng đẹp đẽ, tươi vui....trái lại mang nhiều tâm sự buồn, u uất của các cuộc chia ly. Điều này khiến không khí trong box mang hơi hướng hoài niệm, nặng nề.
Nếu là mod của box, bạn sẽ làm gì giúp các member này? và bạn sẽ làm thế nào để mọi người có thể mạnh dạn chia sẻ cả niềm vui tại nơi đây?

@ girlkorea9x: thanks sự quan tâm của e tới peta ^___^.
- về box nhạc nhật- hoa- hàn: e nhận xét thêm về lượng người tham gia tại box được không? so với box nhạc khác trên 4r và so với các 4r khác ( cả chuyên và không chuyên về âm nhạc).
chị thấy nhiều mem cũng yêu thích nhạc nhật- hoa - hàn nhưng không biết tiếng nên thiếu thông tin cả về nhóm nhạc và bài hát, em sẽ giúp mems bằng cách nào?
- về box tâm sự chia sẻ: có 2 bạn nữa cũng cùng đk tại box này, e sẽ chứng minh mình thế nào để BQT nhận em ( giả sử nhé :D , admin chưa quyết định ai trong n bạn đâu :D )

@ all: còn rất nhiều box khác cũng cần được chăm sóc, các bạn lựa chọn theo khả năng nhé :D

Trong thời gian chờ kết quả BQT vẫn tiếp tục xem xét bài viết của các bạn nha, chú ý tham gia viết bài sẽ là lợi thế vì chúng tớ không chỉ xét bản đk thôi đâu :D
( bật mí...suỵt :D )

#22 Stupid.BadBoy

Stupid.BadBoy

Người bạn mới đến

• 21 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Thích Lang thang 1 mình . Ghét người khác quan tâm mình .

Achievements

Đăng vào: 26 March 2011 - 06:17 PM

...
Việc làm đầu tiên của mình là tạo 1 không khí thân thiện trong BOX để mọi người quan tâm đến nhau gần gũi nhau hơn. Tạo dựng niềm tin cho mọi người ! Quan tâm Comment thường xuyên đến từng bài viết để các bạn ý biết đang có những người quan tâm đến bài viết của mình chứ không để nó chìm dần xuống đáy diễn đàn như thế người viết sẽ cảm thấy buồn và chán nản. Mình chưa có bài viết ở Box. Nhưng không phải Vì được làm mode mà mình đi comment hay post bài thật nhiều mình sẽ không làm vậy. Mà điều mình muốn là 1 sự quan tâm chia sẻ thật sự của 2 tấm lòng chứ không phải Post để có bài .

For You !

#23 banhkemngot

banhkemngot

Thành viên quen thuộc

• Moderators
  • 139 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Tôi ích kỉ, thiếu kiên nhẫn, một chút tự kỉ. Tôi mắc lỗi, thiếu kiểm soát, nhiều lúc khó chịu. Nhưng nếu bạn không chịu được tôi những lúc tôi tệ nhất thì còn lâu bạn mới xứng đáng đón nhận tôi vào lúc tuyệt vời nhất. _Marylin Monne_

Achievements

Đăng vào: 26 March 2011 - 06:18 PM

Nick petalia của bạn: banhkemngot
Nick yahoo: hohoangphuong30@yahoo.com.vn
Box bạn muốn nhận quản lý: cuộc sống qua những entry ; những câu truyện ý nghĩa và bài học cuộc sống
Trả lời câu hỏi:
1. Tại sao bạn muốn nhận quản lý box .....?
Đơn giản thôi! chỉ muốn tham gia 1 ít công sức của mình vào việc quản lí petalia :x
Điều tiếp theo là 2 box này nằm trong khả năng hiểu biết!! ( không dám thò tay vào những nơi khác vì chẳng biết tý tẹo nào về nó hết !!) ^_^
Cuối cùng là yêu thích nó ( tuy không đăng nhiều bài viết trong box này!!) :>
Box này hữu ích và có thể thư giản, có thể tìm hiểu sâu vào những cuộc sống tâm hồn! Đó chỉ là ưu điểm. Khuyết điểm là số người chưa đóng góp ý kiến bình luận về bài viết được đăng ( ý là không cm ấy! Không cm thì bài viết nó lặng đi đâu ấy!!? dẫn đến nhiều mem nãn không poss bài nữa!!-một số ít thôi!) :-?
uhm.........tớ chưa có kế họach gì cả!! để phát triển box không phải 1 sớm 1 chiều là có thể nên tớ nghĩ đảm nhiệm làm mod thì tớ sẽ khắc phục từng khuyết điểm nhỏ hoặc to. Rồi đưa những ý kiến sáng tạo làm box ngày càng đổi mới theo hướng tốt! như thề thì box sẽ phát triễn vững chắc! ( đây chỉ là suy nghỉ của tớ thôi!) :D
4. Chúng tớ có nên nhận bạn làm mod? Lí do?
Nhận hay không thì tớ không có ý kiến! Lí do thì tớ cũng chẳng biết nói như thế nào để lí giải! mà chỉ nói không thì sao mọi người tin nên khi nhận tớ làm mod thì mọi người hãy quan sát và góp ý về việc quãn lí cũa tớ! Nếu không thực hiện được thì sẽ có amin cắt chức, tớ sẽ không có ý kiến gì nữa! ;)

Hình ảnh đã đăng

#24 akaj

akaj

Thành viên quen thuộc

• 110 bài viết

Achievements

Đăng vào: 26 March 2011 - 09:11 PM

Hm ! Akaj thấy trong phần tuyển dụng bấy lâu nay thường là phải có phần tìm hiểu về lịch sử của "companny" mà ! sao mà mod chocolove đề ra bản hồ sơ hình như hơi "giản dị" . Biến nó thành một cuộc "thi" có chủ đề cụ thể chứ. Chỉ phần nếu là mod thì bạn sẽ làm gì để phát triển Box thôi thì Akaj thấy là đơn giản quá. hì..
Chocolove phải đầu tư hơn nữa về cuộc "thi" này đi chứ. Hm..ý của Akaj là đề "thi" chưa được đầy đủ. hì..
Akaj sẽ nhiệt tình tham gia nếu "General management- Choco ra đề "thi" cụ thể hơn cơ!
TB: Quí Choco nhiều lắm sau khi đọc topic "tin nhắn TY" của choco, cũng vì topic đó mà akaj biết đến Petalia. hì
Phi Bạch !

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2018 Your Company Name