Tới nội dung

IPB Style© Fisana

- - - - -

Tiếng anh nên tự học hay đến trung tâm học

31 trả lời cho chủ đề này

#13 Lucas Detech

Lucas Detech

Người bạn mới đến

• 2 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 13 March 2011 - 08:10 PM

Xem bài viếtnamtruonggiang, vào 01 November 2010 - 06:39 PM, đã nói:

hihi mình cũng muốn đi học tiếng anh lắm nhưng đến các trung tâm bình thường thì họ dạy không tốt lắm, mọi người cứ học ít rùi lại bỏ hết
Học ở trung tâm lớn thì tiền học phí đắt quá, anh ngữ LONDON dạy thích không mọi ngừoi nhỉ

Bạn nên tìm hiểu bằng cách tham gia vào các CLB tiếng Anh của trung tâm đó để tìm hiểu xem sao, nếu trung tâm OK thì phải có:

Nhiều giáo viên bản ngữ chất lượng
Dạy, sinh hoạt phải chất lượng và thân thiện
Môi trường học tập hiện đại

Tớ đang học tại đây: http://www.lucas.edu...nh/ngay-2622011

CLB này khá nhiều giáo viên bản ngữ và mỗi tuần sinh hoạt CLB thì người bản ngữ rất nhiều ^^

Đang có khuyến mãi tại đây nhé: http://www.lucas.edu...trong-thang-2-3

#14 lizliz

lizliz

Người bạn mới đến

• 4 bài viết

Achievements

Đăng vào: 12 December 2011 - 04:28 PM

Nếu bạn ở TP. HCM, bạn đến KTDC group thử xem nhé, hy vọng các thầy ở đây có thể giúp bạn improve tiếng anh của mình. Theo mình biết thì các thầy này là người nước ngoài, chuyên đào tạo ielts và business skills đó.

#15 thaitrinh

thaitrinh

Người bạn mới đến

• 15 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 05 April 2012 - 08:22 PM

Cả hai bạn ơi. Nếu bạn muốn Anh văn của mình thật sự tốt thì đến Trung tâm học rồi về nhà luyện thêm vô. Mà phải tìm đúng trung tâm vừ chất lượng để học nha, để vừa khỏi tốn thời gian của bạn vừa đạt hiệu quả nhanh để học những cái khác nữa.
Mình biết có Trường Anh ngữ ILI ở 503 Sư Vạn Hạnh dạy tốt lắm, tất cả là giáo viên bản ngữ hết đó. Học phí cũng rẻ nữa, mà lớp học thì ít học viên nữa. Vì vậy muốn đạt chất lượng tốt cho việc đầu tư học tiếng anh thì bạn nên đến những Trường như thế nhé.
http://ilanguagei.co...vi/testimonials
ĐT: 0838.620.088

#16 ngthnhan

ngthnhan

Người bạn mới đến

• 5 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 14 April 2012 - 12:48 PM

Mình biết có trung tâm dạy tiếng anh giao tiếp rất tốt và hiệu quả, trung tâm LESH ở 31, ngõ 159, Pháo Đài Láng đó các bạn. Giáo viên ở đây hoàn toàn là bản ngữ, mà thích nhất là không khí học thoải mái, lớp học ít người nên chúng mình có thế giao tiếp và phản xạ với giáo viên có hiệu quả.

#17 thuybac

thuybac

Người bạn mới đến

• 2 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 01 June 2012 - 05:34 PM

Xem bài viếtt3_h2t, vào 19 October 2010 - 01:18 AM, đã nói:

Mình sắp phải làm 1 project phải thuyết trình bằng tiếng anh mà tiếng anh kém quá,không biết nên tự học ở nhà hay đi học nữa
có ai biết tôi nên giải quyết thế nào không.....ai biết có nơi nào học tiếng anh có người bản ngữ dạy không vậy ?
Bạn đến trung tâm tiếng anh BAC ở Số 5/55 Huỳnh Thúc Kháng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội nhé. Trung tâm có 100% giáo viên bản ngữ giàu kinh nghiệm và có nghiệp vụ sư phạm.
Ngoài ra trung tâm còn có các khóa tiếng anh giao tiếp cho cá nhân dành riêng cho những ai bận rộn không thể tham gia lịch học cố định tại các lớp chung hoặc những ai có nhu cầu nâng cao các kỹ năng giao tiếp một cách nhanh nhất cho mục đích công việc hoặc học tập. Thời gian và giáo trình linh hoạt, phù hợp với nhu cầu chi tiết, cụ thể của từng cá nhân.
Bạn hãy gọi điện đến trung tâm để được tư vấn chi tiết về các khóa học nhé. 04 22 11 40 40

#18 hoamoclan12

hoamoclan12

Người bạn mới đến

• 4 bài viết

Achievements

Đăng vào: 16 March 2014 - 05:39 PM

Mình nghĩ nên kết hợp cả tự học và đến trung tâm học. Vì theo mình thấy thì tự học ở nhà không thể bao quát được hết các chương trình học, cách học thế nào cho logic. Đến trug tâm bạn có thể được các giáo viên VN lẫn bản địa dạy các kiến thức hữu ích mà khi ở nhà không tự tổng kết đc ( có khi lại học theo cảm hứng rùi cuối cùng không đâu ra đâu :D). Lúc ý lại càng thêm chán học TA :-SS. Chốt lại là vẫn phai kết hợp cả 2 cách học bạn ạ !!!
Nếu bạn ở Hà Nội thì có thể đky học ở BC, Acet, GLN...( các trug tâm này tốt, nổi tiếng nhưng học phí hơi cao, chuyên về thi Ielts), hoặc đến học ở các trung tâm mới mở nhưng chất lượng cũng khá tốt, giá thành lại rẻ hơn do họ không mất nhiều chi phí PR, quảng cáo như: viện anh ngữ Heli, ibest...

#19 lunaboom

lunaboom

Người bạn mới đến

• 9 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 21 March 2014 - 06:41 PM

Xem bài viếtt3_h2t, vào 19 October 2010 - 01:18 AM, đã nói:

Mình sắp phải làm 1 project phải thuyết trình bằng tiếng anh mà tiếng anh kém quá,không biết nên tự học ở nhà hay đi học nữa
có ai biết tôi nên giải quyết thế nào không.....ai biết có nơi nào học tiếng anh có người bản ngữ dạy không vậy ?
Mình đang học tại trung tâm tiếng anh Lesh cũng khá hay, nếu bạn chỉ thích giao lưu với người nước ngoài thì bên Lesh có câu lạc bộ mô hình lớp học đó, lớp chỉ có 10 người thôi, tha hồ mà nói chuyện với người bản ngữ nhé, mà mình cũng đang học lớp đó, thầy giáo đến từ mỹ và khá vui tính và thân thiện

#20 mrj3rry

mrj3rry

Người bạn mới đến

• 3 bài viết

Achievements

Đăng vào: 05 April 2014 - 05:14 PM

Bạn có thể tham gia English Club của bọn mình có tên là GENESIS ENGLISH CLUB sắp tới chúng mình tổ chức một diễn đàn Tiếng Anh giao lưu trực tiếp với người bản địa cũng như người nước ngoài khác như Phillipin hay Úc vào sáng thứ 7 hàng tuần. Bạn có thể tham gia hoàn toàn không mất phí nào hết mục đích của club chỉ là giao lưu tìm hiểu văn hóa con người các nước thui ^^!

À tiện thể là CLub sẽ diễn ra ở Trần Thái Tông - Cầu Giấy - Hà Nội nhé. Nếu bạn muốn đăng ký thì cứ liên lạc với mình qua số 0976227616 hoặc thì qua facebook của CLB là thấy ngay tên CLB như trên nhé.

#21 SnowflowerLe

SnowflowerLe

Người bạn mới đến

• 1 bài viết

Achievements

Đăng vào: 20 March 2015 - 06:03 PM

Nếu không có điều kiện có thể tự học ở nhà, luyện nghe, nói nhiều vào, xem các clips tiếng Anh để tăng cơ hội tiếp xúc với ngôn ngữ. Có thể tham khảo website này đối với những người đối với tiếng Anh còn bỡ ngỡ, http://childrenclips.com/ vì trong này gồm những clips dành cho trẻ em, khá dễ nghe và dễ hiểu. :)

#22 yakata

yakata

Người bạn mới đến

• 13 bài viết

Achievements

Đăng vào: 23 March 2015 - 09:09 PM

Bạn vào trang này xem thử. hồi đó mình cũng lấy tài liệu ở trang này để học, nói chung cũng hay http://bombienglish.com/

#23 chinh93

chinh93

Người bạn mới đến

• 2 bài viết

Achievements

Đăng vào: 07 July 2016 - 09:17 PM

Mình nghĩ nên tự học tiếng anh là tốt nhất, nhưng quan trọng phải dành nhiều thời gian và luyện tập đúng phương pháp mới mong thành công được

#24 amynguyen

amynguyen

Petalia's friend

• 33 bài viết

Achievements

Đăng vào: 10 April 2017 - 07:28 AM

Mình nghĩ bạn nên chuẩn lại từ đầu cách học của mình bao gồm ngữ pháp, phát âm và đi test thử xem 4 kĩ năng mình mạnh yếu chỗ nào cần bổ khuyết. Và nếu bạn tự tin rằng mình có thể nhận ra lỗi và biết cách chỉnh sửa, nói chung là có nền tảng vững thì nên tự học đi. Mỗi trung tâm có cái hay riêng đặc thù bởi phương pháp dạy. Điều quan trọng là có phù hợp với bạn hay không. Còn mình cảm thấy phương pháp của trung tâm emas là phù hợp cho người bận rộn như mình. Mình cảm thấy tự tin hơn rất nhiều so với trước rồi. Bên đó có buổi học thử để trải nghiệm đó.

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2018 Your Company Name