Tới nội dung

IPB Style© Fisana

- - - - -

Tiếng anh nên tự học hay đến trung tâm học

29 trả lời cho chủ đề này

#1 t3_h2t

t3_h2t

Người bạn mới đến

• 2 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 19 October 2010 - 01:18 AM

Mình sắp phải làm 1 project phải thuyết trình bằng tiếng anh mà tiếng anh kém quá,không biết nên tự học ở nhà hay đi học nữa
có ai biết tôi nên giải quyết thế nào không.....ai biết có nơi nào học tiếng anh có người bản ngữ dạy không vậy ?

#2 Bungdep

Bungdep

Người bạn mới đến

• 17 bài viết

Achievements

Đăng vào: 29 October 2010 - 12:16 PM

APOLLO đó bạn. Mình thấy ok lắm. lên website tham khảo thử đi
APOLLO

#3 namtruonggiang

namtruonggiang

Người bạn mới đến

• 4 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 01 November 2010 - 06:39 PM

hihi mình cũng muốn đi học tiếng anh lắm nhưng đến các trung tâm bình thường thì họ dạy không tốt lắm, mọi người cứ học ít rùi lại bỏ hết
Học ở trung tâm lớn thì tiền học phí đắt quá, anh ngữ LONDON dạy thích không mọi ngừoi nhỉ

#4 tramynt

tramynt

Người bạn mới đến

• 3 bài viết

Achievements

Đăng vào: 04 November 2010 - 11:18 AM

Mấy bạn đang định học tiếng anh giao tiếp à?? Mình biết có trung tâm dạy tiếng anh giao tiếp rất tốt và hiệu quả, trung tâm talktalkenglish ở Trung Hòa - Nhân Chính đó các bạn. Giáo viên ở đây hoàn toàn là bản ngữ, mà thích nhất là không khí học thoải mái, lớp học ít người nên chúng mình có thế giao tiếp và phản xạ với giáo viên có hiệu quả. Chúc các bạn thành công. APOLLO nghe tên thương hiệu rất tốt nhưng mình không ấn tượng với các bạn lễ tân ở đó, không nhiệt tình và thân thiện, chắc họ nghĩ trung tâm quá tốt rồi nên chẳng cần hợp tác thân thiện với học viên hay sao ý. Còn Anh ngữ London thì thôi rồi, mình đóng tiền học mà phát xót ruột vì bỏ giữa chừng. Quảng cáo là có giáo viên nước ngoài nhưng chưa bao giờ mình được học với người nước ngoài gì cả.

#5 traxinh87

traxinh87

Người bạn mới đến

• 1 bài viết

Achievements

Đăng vào: 08 November 2010 - 11:39 AM

Hãy tự đánh giá lại năng lực tiếng Anh của bạn bằng một bài thi thử tại ISEP VIETNAM. ;) Sau đấy bạn sẽ được tư vấn nên học chương trình nào và học như thế nào cho đạt hiệu quả cao. Hãy yên tâm là bạn sẽ được học thử một buổi miễn phí trước khi quyết định theo học chính thức. ;;)
Nếu bạn khăng khăng học ngữ pháp trước như tớ trước đây, tới ISEP VIETNAM bạn sẽ được khuyên là nên bắt đầu bằng khóa học luyện ngữ âm giao tiếp – nghe nói phản xạ trước. Tức là nên học nghe nói trước. Như bạn thấy trong câu nói cửa miệng khi nói 4 kỹ năng trong tiếng Anh ( NGHE – NÓI – ĐỌC –VIẾT) bản thân chúng ta đã ưu tiên cho nghe nói đứng đầu tiên. :D
Tớ đã bị thuyết phục bởi cách giải thích ấy tại ISEP VIETNAM và tớ đã theo học ngữ âm tại đây. Kết quả là tớ thấy mình hoàn toàn choáng váng với kiến thức ngữ âm buổi đầu tiên, vì nó quá mới mẻ và không ngờ trước giờ tớ phát âm sai bét nên hèn gì nghe không hiểu gì hết.:"> hihi
Tớ đã thấy được tầm quan trọng của việc học tiếng Anh như thế nào cho đúng cách và quan trọng nhất là mình có người chỉ bảo và dạy đúng ngay từ đầu.
Trước nay tớ không được chú trọng nhiều vào nghe nói mà chỉ học ngữ pháp nên tớ thấy rất sợ nghe và cảm thấy nó rất khó.
Giờ tớ hiều mọi cái đều có thể khắc phục nếu đi đúng đường. :V: Chúc bạn tìm được nơi học tốt như ISEP VIETNAM.

#6 s_dragon

s_dragon

Thành viên quen thuộc

• Yêu thú cưng
  • 253 bài viết

Achievements

Đăng vào: 08 November 2010 - 02:41 PM

tớ nghỉ tự học cũng được. Đi học trả rất nhiều tiền mà chưa chắc có kết quả gì. Học theo thứ tự sau

Vocabulary (biết được 5000-7000 từ là xem như tương đối ok rồi)
Tự học văn phạm
đọc mấy essay tiếng Anh (google may sample essay - how to write a good essay ...)
lên www.hulu.com xem mấy show Mỹ (chọn mấy show có subtitle.)

good luck hen.

#7 Tia nắng cuối ngày

Tia nắng cuối ngày

.. gửi gió cho mây ngàn bay ...

• 1017 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 08 November 2010 - 03:44 PM

Nếu bạn có nhiều thời gian rảnh rỗi thì tự học là một cách hay đó bạn. Vừa chủ động lại có thể học thoải mái. Còn nếu không thể biết bằng đầu từ đâu hay học mãi không vô thì hãy tìm đến các trung tâm để học. Nói thật là sau 1 thời gian đi học thêm ở ngoài tớ thấy không đâu tốt bằng mình tự học, vì dù học bằng cách nào đi nữa mà mình không tự luyện tập thì O tròn vẫn là O tròn thui :)

" Một. Tốt nhất là không gặp, không gặp sẽ không yêu.

Gió lạnh thổi tà áo nhẹ bay, sầu vương cánh quạt.

Hai. Tốt nhất đừng quen biết, không quen chẳng tương tư
Ta nhớ lòng thương nhớ bên gối sớm nay còn vệt nước mắt thấm qua.

Ba. Tốt nhất không làm bạn, không bạn sẽ chẳng nợ nhau
Tiễn đi dứt khoát cắt lìa, tránh một mối tơ vò khó thoát.

Bốn. Tốt nhất là không thương, không thương làm sao nhớ.
Tình yêu đó dành cho người, chỉ xin được chôn chặt trong ký ức.

Năm. Tốt nhất chưa từng yêu, không yêu thì sẽ chẳng bao giờ chia tay
Cổng nặng nhà sâu hun hút ta chỉ có thể từ đây ngóng họa lầu tây.

Sáu. Tốt nhất không có quan hệ gì, đã không quan hệ hà cớ phải gặp nhau.
Nhỡ đâu gặp gỡ lại bơ vơ biết nối bước ai về.

Bảy. Tốt nhất không gây lỗi lầm, như vậy không cần phụ rẫy.
Gánh vác cả thế gian, gánh nặng như núi.

Tám. Tốt nhất không hứa hẹn, để người khỏi mang lòng chờ đợi.
Thỉnh thoảng lại nghe tiếng mưa dưới ngô đồng đêm nào đó.
Nhưng vừa gặp được liền vừa hiểu, có gặp không gặp khác gì nhau
Đành cùng người quyết ý đoạn tuyệt tránh một lúc thương nhớ đến sống chết.

Chín. Tốt nhất không phụ thuộc, như vậy chẳng sinh ra dựa dẫm
Người đông lao lực kẻ tây tiệc tùng, tự ý tùy lo sải cánh bay.

Mười. Tốt nhất nữa là không tình cờ gặp mặt, mãi mãi không ở bên nhau
Nhạc hết người tan, đi đi về về thương nhớ biệt ly.

Người gặp ta hay không gặp ta cũng đừng sầu đừng oán
Đã đành cùng người quyết tình dứt ý tránh cảnh sinh tử nhớ thương
Thà rằng quyết tuyệt cùng chàng khỏi phải nói chuyện sinh tử rồi tương tư

Có tương tư cũng chỉ là vô ích, mười điều này xin gửi cho người...."

#8 s_dragon

s_dragon

Thành viên quen thuộc

• Yêu thú cưng
  • 253 bài viết

Achievements

Đăng vào: 09 November 2010 - 03:48 AM

Về khoảng không biết bắt đầu từ đâu thì tăng vốn từ vựng không thể sai vào đâu được. luyện thêm đọc báo, nghe các chương trình tiếng Anh thì xem nhu perfect.

#9 tramynt

tramynt

Người bạn mới đến

• 3 bài viết

Achievements

Đăng vào: 30 November 2010 - 07:11 PM

Xem bài viếts_dragon, vào 09 November 2010 - 03:48 AM, đã nói:

Về khoảng không biết bắt đầu từ đâu thì tăng vốn từ vựng không thể sai vào đâu được. luyện thêm đọc báo, nghe các chương trình tiếng Anh thì xem nhu perfect.
Nếu mà tự học được thì ai cũng giỏi hết bạn à, dù gì học với giáo viên chúng mình mới có môi trường phản xạ. Đọc báo, nghe các chương trình tiếng anh như bạn nói chỉ là phương pháp phụ bổ trợ.

#10 s_dragon

s_dragon

Thành viên quen thuộc

• Yêu thú cưng
  • 253 bài viết

Achievements

Đăng vào: 01 December 2010 - 01:37 AM

Xem bài viếttramynt, vào 30 November 2010 - 07:11 PM, đã nói:

Nếu mà tự học được thì ai cũng giỏi hết bạn à, dù gì học với giáo viên chúng mình mới có môi trường phản xạ. Đọc báo, nghe các chương trình tiếng anh như bạn nói chỉ là phương pháp phụ bổ trợ.

Có 1 điều vui sau mấy năm học là tớ thấy đọc thuộc lòng mấy đối thoại (không chỉ đối thoại trong sách giao khoa, mà phải xem thêm mấy đối thoại trong phim) tác dụng có thể còn cao hơn so với mình đối thoại trực tiếp với người bản xứ !!!

#11 bon_bon

bon_bon

Người bạn mới đến

• 9 bài viết

Achievements

Đăng vào: 09 December 2010 - 11:15 AM

Xem bài viếtt3_h2t, vào 19 October 2010 - 01:18 AM, đã nói:

Mình sắp phải làm 1 project phải thuyết trình bằng tiếng anh mà tiếng anh kém quá,không biết nên tự học ở nhà hay đi học nữa
có ai biết tôi nên giải quyết thế nào không.....ai biết có nơi nào học tiếng anh có người bản ngữ dạy không vậy ?

Bạn học cùng với mình đi. Mình đang tập hợp người để mở lớp tiếng Anh. Mình mới post 1 bài rủ mọi người học tiếng Anh nhé. Để post lại ở đây cho tiện đọc :D

Hiện nay mình đang muốn nâng cao trình độ tiếng Anh để phục vụ trong công việc và sau này học lên cao.
Mình vừa hỏi được một thầy người Mỹ tên là Stephen Fitzmorgan (Fitz). Mình biết bác này vì thầy đang dạy cho lớp Phiên dịch trong chương đào tạo Phiên dịch của Liên minh châu Âu tại Trung tâm Biên-Phiên dịch tiếng Anh của Học viện Ngoại giao(cũng là nơi mình đang công tác). Mình đã học "ké" 1 buổi của bác và cũng hỏi qua sinh viên, cả đồng nghiệp đang phụ trách lớp thì thấy rằng thầy dạy hay, kiến thức ngôn ngữ khá sâu và vui vẻ, nhiệt tình. Thầy cũng rất chú ý trong việc "bắt" từng sinh viên làm việc. Bác này đã từng dạy ở một số nước châu Á như Thái Lan, Indonesia và Mông Cổ.

Mình đã ngỏ ý mời bác dạy riêng và bác đã nhận lời. Vì vậy bạn nào có nhu cầu nâng cao tiếng Anh phục vụ cho công việc và cả học tập nữa thì alo cho mình nhé.

Về mục đích học cụ thể, mình có nguyện vọng vừa nâng cao khả năng giao tiếp nhưng vẫn phải có kiến thức chắc (học ở một số trung tâm với người nứoc ngoài thì chỉ rèn được phản xạ thôi). Vì vậy mình có gợi ý là chương trình học sẽ vừa mở rộng từ vựng (theo mình nên có 1 vốn từ vựng cơ bản phong phú và đặc biệt có thể áp dụng linh hoạt vì nhiều khi có từ mà chả biết dùng thế nào hoặc dùng không đúng), củng cố cả ngữ pháp (nhưng sẽ theo cách nhẹ nhàng, sinh động chứ không theo kiểu học ngữ pháp hồi cấp 2 đâu). Phần quan trọng nhất của buổi học chắc chắn vẫn dành cho mục đích chính là giao tiếp: sửa phát âm, diễn đạt ý cho nó tây tây 1 chút :D . Hình thức có thể là nói theo các chủ đề, sẽ nâng từ cơ bản tới chuyên ngành và cố gắng áp dụng luôn những từ, kiến thức ngữ pháp vừa học là hay nhất.

Địa điểm học: có một chỗ ở Thợ Nhuộm khá ổn để thuê mở lớp nên chắc là sẽ học ở đấy.
Học phí: khoảng từ 2.2 - 2.4tr/ khóa 2,5 tháng rưỡi. 2 buôix 2h/tuần.
Nếu bạn nào có ý định gần giống mình thì alo nhé. Khoảng 10 người là ok rồi. Về chương trình học cụ thể mình có thể thảo luận thêm khi có lớp.

sdt: 0938.03.9899
hoặc email (mình check mail thường xuyên): tuanhiepvn@gmail.com

See youu!!!

#12 Smartcom_Cass_DBSK

Smartcom_Cass_DBSK

Người bạn mới đến

• 27 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Listening to music, Surfing the net

Achievements

Đăng vào: 24 December 2010 - 12:33 PM

Theo mình nghĩ thì bạn nên đến TRUNG TÂm í, vì ở đó sẽ có giáo viên định hướng phương pháp học phù hợp cho bạn. Hơn nữa, ở đó có môi trường học tiếng anh , nên bạn sẽ có động lực để học hơn. chứ tiếng anh mà tự học ở nhà thì phản xạ không tốt bằng học trên lớp và được giao tiếp với các bạn khác đâu bạn ạ!

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2017 Your Company Name