Tới nội dung

IPB Style© Fisana

- - - - -

học TOELF hay TOEIC ????

9 trả lời cho chủ đề này

#1 Mạnh mèo

Mạnh mèo

Gotta Find You ^^

• Super moderator
  • 889 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:ngan

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 28 February 2010 - 06:08 PM

anh em vào góp ý nên học TOELF hay TOEIC?

Phận làm trai gõ phím bình thiên hạ
Chí anh hùng click chuột định giang sơn !

#2 dnn158

dnn158

Người bạn mới đến

• 8 bài viết

Achievements

Đăng vào: 28 February 2010 - 09:01 PM

Mục đích của bạn là j, nếu để đi làm thì Toeic, còn để học ĐH hay Sau ĐH thì Toefl

#3 Mạnh mèo

Mạnh mèo

Gotta Find You ^^

• Super moderator
  • 889 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:ngan

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 28 February 2010 - 10:17 PM

Xem bài viếtdnn158, vào 28 February 2010 - 09:01 PM, đã nói:

Mục đích của bạn là j, nếu để đi làm thì Toeic, còn để học ĐH hay Sau ĐH thì Toefl
sự khác nhau giữa Toeic và Toefl là gì?

Phận làm trai gõ phím bình thiên hạ
Chí anh hùng click chuột định giang sơn !

#4 minhquan2911

minhquan2911

Người bạn mới đến

• 3 bài viết

Achievements

Đăng vào: 27 May 2010 - 04:23 PM

Xem bài viếtThis Is Me, vào 28 February 2010 - 06:08 PM, đã nói:

anh em vào góp ý nên học TOELF hay TOEIC?

Tiếng Anh Cũng chia nhiều loại và nhiều mục đích sử dụng lắm bạn. Nếu bạn muốn học tiếng Anh để sau này đi làm thì nên học Toeic, vì đó là chứng chỉ anh văn giao tiếp, dùng cho người đi làm. Còn nếu bạn muốn đi học Anh văn để sau này hoc sau dại học thì nên học TOELF. Nếu muốn học để lấy bằng, nộp vào làm tại các cơ quan nhà nước thì nên học bằng B. Bạn có ý định học thì thử đến một số trung tâm như Việt Mỹ, Equest để test và đăng ký lớp học nhé

#5 EQ_petali

EQ_petali

Người bạn mới đến

• 10 bài viết

Achievements

Đăng vào: 24 June 2010 - 11:09 PM

Mình từng học TOEFL bên caravel và Việt Mỹ rùi bên ấy học cũng được nhung mà học phí thì hơi khá đấy,mấy đứa bạn vừa rùi giới thiệu qua EQuest nè thấy bên ấy dạy cũng hay mà thấy đông vui nữa,thầy cô bên này vừa nhiệt tình vui tính mà học phí cũng vừa phải nữa,các bạn nên thận trọng khi chọn trung tâm học Anh văn cho mình nhé
Chúc các bạn may mắn

#6 haunguyen01

haunguyen01

Người bạn mới đến

• 6 bài viết

Achievements

Đăng vào: 09 July 2010 - 09:01 PM

Mình thấy thời gian học ở EQuest cũng phù hợp, các bạn đi làm cũng có thể thu xếp được.
Tất cả các ngày trong tuần đều có mở từ:
- 9:00 đến 11:00
- 3:00 đến 5:00 PM
- 5:30 đến 7:30 PM
- 7:30 đến 9:30 PM
kể cả ngày T7 & CN cũng có lớp.
http://www.equest.edu.vn/

#7 kidnotkid

kidnotkid

Người bạn mới đến

• 8 bài viết

Achievements

Đăng vào: 19 July 2010 - 09:33 AM

Mình thì ngĩ rằng học ở đâu cũng có cái đặc trưng riêng ở từng trung tâm đó, thí dụ như bạn muốn tập phản xạ nhanh và nói được và muốn học từ căn bản thì nên chọn ở Không gian, còn muốn học phí tương đối phù hợp với sinh viên không có điều kiện thì nên chọn nhà văn hóa hay bộ ngoại thương, còn muốn chuyên về du học thì nên đến EQuest, theo mình biết thì EQuest khá thành công về lĩnh vực này? TOELF và TOEIC thì EQuest cũng khá tốt tùy theo khả năng và điều kiện muốn chọn thì tìm cho mình trung tâm sẽ thích hợp hơn.

#8 ngocgiau123

ngocgiau123

Người bạn mới đến

• 23 bài viết

Achievements

Đăng vào: 26 July 2017 - 08:20 AM

Nếu bạn đang đi làm thì mình nghĩ hai kỹ năng cần thiết đối với bạn là phát âm chuẩn (giao tiếp với đối tác) và kỹ năng viết (hợp đồng trả lời mail thư từ), nếu giành thời gian để luyện thi các chứng chỉ như TOEIC, IELTS thì thật sự quá dài và không cần thiết. Bạn có thể tham khảo khóa học phát âm và khóa viết tại Emas Sư Vạn Hạnh quận 10, vừa phù hợp với tiêu chí thời gian (vì bạn không có nhiều thời gian để học), vừa đáp ứng được mong muốn của bạn. Thân.

#9 diaper

diaper

Người bạn mới đến

• 24 bài viết

Achievements

Đăng vào: 08 August 2017 - 08:26 PM

Mình nghĩ người học nên tự tìm hiểu thông tin về hai kì thi này về nội dung thi, giá trị của chứng chỉ này để biết cái nào phù hợp. Và có khi không cần thiết để lấy. Bởi một số người học chỉ cần xóa bỏ rào cản ngôn ngữ thôi, chứ không hẳn là phải có cái bằng. Đối với giao tiếp thì các bạn cân quan tâm 3 điểm: nghe, phát âm chuẩn và từ vựng. Mình thì hay học từ vựng theo kiểu nói từ đó to lên sau đó hình dung từ đó với ngữ cảnh. Quan trọng là các bạn phải biết cách đọc một từ một câu cho chuẩn. cách này giúp mình nhớ nhiều từ, lâu quên và nghe người bản ngữ nói cũng tốt hơn nữa. Phát âm là phần cơ bản nhất mà các bạn phải học, nó giúp các bạn học từ vựng tốt hơn. Có rất nhiều clip để các bạn tham khảo về việc học phát âm trên youtube. Nếu không có nhiều thời gian thì các bạn có thể tham khảo phương pháp dạy của Emas quận 10. Ở đây dạy tương đối hiệu quả và phương pháp của nó có thể áp dụng để tự học ở nhà được.

#10 Thu Phuong99

Thu Phuong99

Người bạn mới đến

• 4 bài viết

Achievements

Đăng vào: 22 November 2017 - 05:23 PM

nên học toefl hoặc ielts đó bạn

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2017 Your Company Name