Tới nội dung

IPB Style© Fisana

- - - - -

Làm sao để tự học tiếng Anh giỏi?

17 trả lời cho chủ đề này

#13 likeastar123

likeastar123

Thành viên quen thuộc

• 105 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 01 December 2015 - 01:40 AM

Học tiếng anh qua diễn đàn trên mạng đó, rất nhiều, hay và bổ ích.

#14 likeastar123

likeastar123

Thành viên quen thuộc

• 105 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 02 December 2015 - 11:50 PM

Làm thế nào để học cách phát âm chuẩn vậy?

#15 enjoyenglish

enjoyenglish

Người bạn mới đến

• 8 bài viết

Achievements

Đăng vào: 03 January 2016 - 09:32 PM

Mình học tiếng Anh theo phương pháp effortless, đọcbáo, xemphim, đọc sách. Đây là phương pháp học mình thấy rất hiệu quả mà lại đỡ tốn kém. Học từ từ và thấm sâu chứ không phải học nhanh và nhanh quên.
Hiện tại mình đang thực hiện các video kể chuyện có lời đính kèm để chia sẻ cho mọi người cùng học anh văn qua các câu chuyện cổ tích, tác phẩm văn học nổi tiếng. Các tác phẩm này được viết lại cả từ vựng và văn phong để phù hợp hơn cho thời điểm hiện tại, trình độ của người học. Có 5 trình độ từ level 1 ~ level 5. Mình thấy đây là một cách học rất hay vì mang lại cảm giác vui vẻ, nên hiệu quả học rất cao.
Đây là link kênh chia sẻ video của mình trên youtube, mình đã làm được một số câu chuyện như The adventure of Tom Sawyer, Beauty and the Beast; Snow White and the seven dwarfs; Sleeping Beauty; The little Mermaid; Secret Garden… Mọi người có thể góp ý, chia sẻ để mình hoàn thiện hơn cho các video sau.

Link kênhyoutue: https://www.youtube....eDwkduHREg/feed
Secret Garden: https://www.youtube.com/watch?v=2-AX...&feature=share

Beauty and the Beast: https://www.youtube.com/watch?v=AFOh...40cerpBDQeqlcm

#16 muatinhyeu

muatinhyeu

Người bạn mới đến

• 4 bài viết

Achievements

Đăng vào: 08 January 2016 - 10:57 AM

Chủ đề này rất tuyệt , muốn học tốt tiếng anh thì phải cần có sự đầu tư hàng ngày , tự học ở nhà cũng tốt nhưng học ở nhà không vẫn chưa đủ hiệu quả , phát âm sẽ không chuẩn và giao tiếp sẽ không tự tin khi mình không thường xuyên tiếp xúc với giáo viên bản ngữ, giống như mình nè mình cũng tự học ở nhà , mình cũng có vốn từ khá nhiều nhưng khi gặp người nước ngoài thì không thể giao tiếp được gì hết trơn, mình nản quá quyết định đi học ở trung tâm có bản ngữ dạy để được thực hành , tuy mình chưa nói được tốt nhưng giờ mình thấy tự tin hơn nhiều rùi.

#17 amynguyen

amynguyen

Petalia's friend

• 33 bài viết

Achievements

Đăng vào: 16 April 2017 - 12:40 AM

Tớ thì giờ chỉ tự học thôi, nguồn thì cũng như các bạn, youtube, BBC learning English, phim Mỹ phụ đề anh trong trường hợp những phim về lĩnh vực liên quan đến khoa học. Phương pháp thì tớ được dạy từ hồi còn học ở Emas qua khóa học giao tiếp. Tớ chỉ học ở đấy có một khóa thôi, và rồi áp dụng cách ấy để tự học. Thầy cũng nói cách dạy ở đây là dành cho người lớn bận rộn, mục tiêu giúp học viên có nền, và phương pháp thiết kế để tự học được. Quả thật dúng lời thầy nói luôn. Thích trung tâm lắm vì thầy thật tốt. Bạn có thể đến xem thử, miễn phí đó, thầy nói thầy không chắc phương pháp thầy dạy phù ợp với tất cả mọi người nên thầy luôn tạo một buổi học thử vì quyền lợi của người học. Bạn có thể đến xem thử.

#18 kokorock

kokorock

Người bạn mới đến

• 21 bài viết

Achievements

Đăng vào: 09 August 2017 - 08:45 PM

Mình nghĩ sau quá trình học một thời gian, cọ xát trải nghiệm với nhiều phương pháp học từ vựng, ngữ pháp,...bạn nên đúc kết lại để chuẩn lại cách học của bản thân đặc biệt về ngữ pháp, phát âm sao cho thích hợp với bản thân nhất, nghĩa là dễ làm dễ duy trì. Và quả thật ban đầu mình cũng đã phải đến trung tâm để tìm hiểu và chuẩn lai phát âm sao cho chính xác, với mình đó là khởi điểm của việc học như một đứa trẻ học nói, và mình cảm thấy phương pháp của trung tâm emas là phù hợp cho người bận rộn như mình bởi lộ trình khoa học nên tiết kiệm thời gian tối đa, tư vấn kĩ nên mình luôn rõ ràng mình đang ở đâu, cần làm gì tiếp. Mình cảm thấy tự tin hơn rất nhiều so với trước rồi. Bên đó có buổi học thử để trải nghiệm đó. Bạn đăng ký học thử xem sao.

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2017 Your Company Name