Tới nội dung

IPB Style© Fisana

- - - - -

tình yêu đơn phương.....

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
  • Đăng chủ đề mới Danh sách các bài viết
  • 11 trả lời cho chủ đề này

#1 ca chua

ca chua

Petalia's friend

• 59 bài viết

Achievements

Đăng vào: 20 December 2009 - 12:20 PM

Thà rằng yêu em mà đau khổ còn hơn cả một đời ta không biết em
    Guilleragues

Trên đời này ... có 1 thứ tình cảm đău đớn nhất nhưng cũng vĩ đại nhất ... thứ tình cảm mà 1 đứa như tôi -lúc nào cũng quan niệm " cái gì không thuộc về mình thì có cố vẫn vĩnh viễn không thuộc về mình " - không bao h đủ kiên nhẫn để theo đuổi ... đó là tình yêu đơn phương ....tôi đã yêu,mặc dù đó chỉ là 1 tình cảm mới bắt đầu trong tôi nhưng a là người mang lại cho tôi 1 cảm giác đặc biệt,tôi hèn nhát không dám thổ lộ tình cảm của mình vì sợ rằng tôi sẽ không còn nói chuyện bình thường như trước với a nữa,ôi tình yêu là gì nhỉ,tooi lúc nào cg âm thầm bên anh,tặng quà sn cho a nhưng lại giấu tên,,giúp a trong những buổi đi off của diễn đàn.....nhiieeu lúc tự hỏi mình có ngu ngốc quá không??nhưng đoói với tôi như vậy là quá đủ......nhưng nhiều lúc buồn mình lại mun nói zoi a là mình thích a nhiều lắm ,cho dù a có đồng ý hay không mình vẫn chấp nhận nhưng những lúc đó mình luôn cso 2 dòng suy nghĩ trái ngược nhau và rồi mình lặng thinh theo dõi a......luôn mong a đc hạnh phúc.....

Còn gì đau đớn hơn việc tình yêu chẳng được đáp trả ... cho đi mà người ta chẳng buồn nhận ...Chẳng biết làm gì hết chỉ biết lặng lẽ ngắm nhìn cuộc sống của người ta từ 1 nơi rất xa .. bởi biết rằng mình không thể bước vào cuộc sống đó ... Có lúc lại tự lừa dối mình .. tự cho mình những ảo tưởng và hy vọng ....rằng người ta thích mình ... để rồi lại sụp đổ và thất vọng khi nhận ra người ta vô tâm quá ... có khi còn chẳng biết đến tình cảm của mình ...Có đôi khi chỉ là 1 cái nhìn ... 1 câu hỏi quan tâm .. 1 vài cử chỉ biểu hiện ... mình cũng biến đó là cái phao để bấu víu vào khi sắp bị chìm vào biển tuyệt vọng ... để rồi 1 ngày nhận ra tất cả chỉ là ngộ nhận ... cái phao đó xẹt đi và chính nó nhấn chìm mình xuống ...

Có những khi muốn quen 1 người khác ... muốn yêu 1 người khác ... nhưng trong lòng lại cứ chần chừ chờ đợi ... cứ hy vọng rằng 1 ngày người ta nhận ra và đáp trả tình cảm của mình ... cứ chờ hoài ... đợi hoài mà chẳng hề biết điều đó sẽ chẳng bao h xảy ra ...

Có khi trong lòng lại dấy lên sự ghen tuông ... khi thấy người ta quan tâm tới người khác ...nhắc nhiều tới người khác ... đùa cợt với người khác ...trong lòng lại lo lắng nếu người ta yêu người khác thì mình chẳng còn cơ hội ...

Rồi lại những lúc xót xa khi thấy người ta đau đớn vì người khác ... căm thù tột đỉnh kẻ đã làm cho người ta tổn thương .....

...Rồi khi lòng tự nhủ phải quên người ta đi .. phải chôn vùi đi ... nhưng làm không có được .. từ trước tới nay có bao h con tim nghe lời của lí trí đâu ...cứ luyến tiếc mãi điều gì mà chính mình cũng chẳng xác định rõ ... Cứ mỗi ngày những cảm xúc ... những hy vọng ... những thương yêu ... cứ giằng xé, giằng xé và xé nát con tim .... Nói 1 cách khác ... yêu đơn phương là cả 1 cuộc chiến đấu với chính bản thân mình ... 1 cuộc chiến không có người thắng không có người thua ... chỉ biết 1 điều kết cục sẽ chắc chắn là đau đớn ...

Nhưng cũng thật vĩ đại .... vì người ta có thể chịu đựng được tất cả những đau đớn dày vò đó ... Biết là đớn đau những vẫn cứ xông vào ... Cứ cho đi cho đi .. có khi mỗi ngày lại nhiều hơn ... dẫu biết sẽ chẳng được đáp trả ...

Cũng như khi tôi từng nói với ai đó ... đừng chờ đợi tôi ... thì cái câu trả lời ấy ... " Anh yêu em vì anh yêu em chứ không phải vì em sẽ yêu anh ... và anh chờ đợi là chờ đợi ngày anh hết yêu em chứ không phải ngày em yêu anh ... " ... cái câu ấy ... không biết đã bao lần đứng trước người đó tôi cảm thấy vô cùng xấu hổ .... vì đã có lúc tôi còn chẳng dám thừa nhận tình yêu của mình .... Và vì thế ... tình yêu đơn phương với tôi rất vĩ đại và vô cùng đáng trân trọng ...

#2 tu141988

tu141988

Gia Đình>>Bạn Bè>>....Người Yêu

• 2446 bài viết

Achievements

Đăng vào: 20 December 2009 - 01:59 PM

Cứ ôm nó cả đời xem thế nào đi :chopchop:

"Dân ta phải biết sử ta

Cho tường gốc tích nước nhà Việt Nam"

"Các vua Hùng đã có công dựng nước.Bác cháu ta phải cùng nhau giữ lấy nước"

"Non sông Việt Nam có trở lên tươi đẹp được hay không, dân tộc Việt Nam có bước tới đài vinh quang

để sánh vai với các

cường quốc năm châu được hay không, chính là nhờ một phần lớn ở công học tập của các cháu"

Việt Nam-Hồ Chí Minh

Hình ảnh đã đăng

Hình ảnh đã đăng

#3 ca chua

ca chua

Petalia's friend

• 59 bài viết

Achievements

Đăng vào: 23 December 2009 - 01:08 PM

Xem bài viếttu141988, vào 20 December 2009 - 01:59 PM, đã nói:

Cứ ôm nó cả đời xem thế nào đi :chopchop:
    tại sao lại fai ôm cả đời nhỉ,hi,dù là gì thì rồi thời gian sẽ làm ta quên đi thôi,không có gì là khó để quên cả,cuộc sống mà,có rất nhiều điều đang đợi ta ở phía trước,hãy luôn luôn mĩm cười ,don't worry,smile,smile,smile,alway smile :D

#4 tu141988

tu141988

• 2446 bài viết

Achievements

Đăng vào: 26 December 2009 - 04:40 AM

Bé này ngốc thật, k hiểu cm của A à =))

"Dân ta phải biết sử ta

"Non sông Việt Nam có trở lên tươi đẹp được hay không, dân tộc Việt Nam có bước tới đài vinh quang

để sánh vai với các

cường quốc năm châu được hay không, chính là nhờ một phần lớn ở công học tập của các cháu"

Việt Nam-Hồ Chí Minh

Hình ảnh đã đăng

Hình ảnh đã đăng

#5 linhduc4

linhduc4

Thành viên quen thuộc

• 157 bài viết

Achievements

Đăng vào: 26 December 2009 - 06:54 AM

Mình cũng đã từng trải qua thứ tình cảm này và hiện giờ mình cũng giống như bạn...Nhưng mình can đãm hơn bạn mình đã thổ lộ cho nguời đó biết.Tuy kết cục không như mình nghĩ nhưng dù sao mình cũng không thất vọng vì dù sao mình cũng đã sống thật với trái tim của mình.Hiện giờ mình cũng còn yêu nguời ấy lắm đã 2 năm rồi mà mình vẫn không quên đuợc hình bóng ấy,cử chỉ ấy...Bạn àh,mình biết là cảm xúc là một thứ rất khó kìm nén thay vì kìm nén nó tại sao bạn lại không thử để cho nó vỡ òa nhỉ?.Hãy sống thật với bản thân mình bạn nhé!

#6 tu141988

tu141988

• 2446 bài viết

Achievements

Đăng vào: 26 December 2009 - 01:03 PM

Xem bài viếtlinhduc4, vào 26 December 2009 - 06:54 AM, đã nói:

Mình cũng đã từng trải qua thứ tình cảm này và hiện giờ mình cũng giống như bạn...Nhưng mình can đãm hơn bạn mình đã thổ lộ cho nguời đó biết.Tuy kết cục không như mình nghĩ nhưng dù sao mình cũng không thất vọng vì dù sao mình cũng đã sống thật với trái tim của mình.Hiện giờ mình cũng còn yêu nguời ấy lắm đã 2 năm rồi mà mình vẫn không quên đuợc hình bóng ấy,cử chỉ ấy...Bạn àh,mình biết là cảm xúc là một thứ rất khó kìm nén thay vì kìm nén nó tại sao bạn lại không thử để cho nó vỡ òa nhỉ?.Hãy sống thật với bản thân mình bạn nhé!
    Chuẩn luôn :V:

"Dân ta phải biết sử ta

để sánh vai với các

Việt Nam-Hồ Chí Minh

Hình ảnh đã đăng

Hình ảnh đã đăng

#7 ngốc xít

ngốc xít

Người bạn mới đến

• 1 bài viết

Achievements

Đăng vào: 19 March 2010 - 01:50 AM

đúng rồi đấy mình thấy bạn nghĩ đúng không nên chờ đợi biết đó là vô vọng thì không nên chờ, mà hãy cho nó vào trang kỷ niệm của mình và không bao giờ quên nó là được.

#8 Tia nắng cuối ngày

Tia nắng cuối ngày

.. gửi gió cho mây ngàn bay ...

• 1017 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 19 March 2010 - 12:30 PM

Đồng ý với ý kiến của linhduc4, còn bạn mình thấy bạn chưa suy nghĩ sâu sắc một chút nào hết. Nếu thực sự yêu sao không nói một lời? Bạn đã biết " cái gì không thuộc về mình thì có cố vẫn vĩnh viễn không thuộc về mình ", đau đớn là yêu đơn phương thì sao phải câm lặng và tự tưởng tượng za những cái "không thuộc về mình" như vậy chứ?
    Bạn nói rằng "Còn gì đau đớn hơn việc tình yêu chẳng được đáp trả ... cho đi mà người ta chẳng buồn nhận ..." là sai rùi. Người ta đã yêu là chấp nhận cho đi mà không hề đòi lại, vì yêu là đòi hỏi sự đồng điệu của hai tâm hồn, yêu thật lòng là hạnh phúc khi người mình yêu hạnh phúc, chứ không phải "tôi yêu anh thì anh phải yêu lại tôi". Đáng nhẽ bạn nên tìm lại niềm vui của mình, hơn là phí thời gian chờ-đợi để rồi nhận za cuối cùng "Cứ cho đi cho đi .. có khi mỗi ngày lại nhiều hơn ... dẫu biết sẽ chẳng được đáp trả ...". Thế mới hiểu người ta hay bảo " Nên yêu người yêu mình chứ không nên yêu người mình yêu".. :rolleyes:

" Một. Tốt nhất là không gặp, không gặp sẽ không yêu.

Gió lạnh thổi tà áo nhẹ bay, sầu vương cánh quạt.

Hai. Tốt nhất đừng quen biết, không quen chẳng tương tư
    Ta nhớ lòng thương nhớ bên gối sớm nay còn vệt nước mắt thấm qua.

Ba. Tốt nhất không làm bạn, không bạn sẽ chẳng nợ nhau
    Tiễn đi dứt khoát cắt lìa, tránh một mối tơ vò khó thoát.

Bốn. Tốt nhất là không thương, không thương làm sao nhớ.
    Tình yêu đó dành cho người, chỉ xin được chôn chặt trong ký ức.

Năm. Tốt nhất chưa từng yêu, không yêu thì sẽ chẳng bao giờ chia tay
    Cổng nặng nhà sâu hun hút ta chỉ có thể từ đây ngóng họa lầu tây.

Sáu. Tốt nhất không có quan hệ gì, đã không quan hệ hà cớ phải gặp nhau.
    Nhỡ đâu gặp gỡ lại bơ vơ biết nối bước ai về.

Bảy. Tốt nhất không gây lỗi lầm, như vậy không cần phụ rẫy.
    Gánh vác cả thế gian, gánh nặng như núi.

Tám. Tốt nhất không hứa hẹn, để người khỏi mang lòng chờ đợi.
    Thỉnh thoảng lại nghe tiếng mưa dưới ngô đồng đêm nào đó.
    Nhưng vừa gặp được liền vừa hiểu, có gặp không gặp khác gì nhau
    Đành cùng người quyết ý đoạn tuyệt tránh một lúc thương nhớ đến sống chết.

Chín. Tốt nhất không phụ thuộc, như vậy chẳng sinh ra dựa dẫm
    Người đông lao lực kẻ tây tiệc tùng, tự ý tùy lo sải cánh bay.

Mười. Tốt nhất nữa là không tình cờ gặp mặt, mãi mãi không ở bên nhau
    Nhạc hết người tan, đi đi về về thương nhớ biệt ly.

Người gặp ta hay không gặp ta cũng đừng sầu đừng oán
    Đã đành cùng người quyết tình dứt ý tránh cảnh sinh tử nhớ thương
    Thà rằng quyết tuyệt cùng chàng khỏi phải nói chuyện sinh tử rồi tương tư

Có tương tư cũng chỉ là vô ích, mười điều này xin gửi cho người...."

#9 phamhaphongvu

phamhaphongvu

† V †

• 4058 bài viết

Achievements

Đăng vào: 19 March 2010 - 12:45 PM

Xem bài viếtShu, vào 19 March 2010 - 12:30 PM, đã nói:

...vì yêu là đòi hỏi sự đồng điệu của hai tâm hồn,...

Anh thích câu này lắm, nghe rất đậm chất văn thơ :)

@ chủ Topic: Sao lại phải yêu đơn phương em nhỉ? Nói ra sẽ nhẹ lòng hơn đó. Không một ai có thể bắt mình hy sinh hoặc im lặng cả. Và nếu yêu mà phải chịu đựng, mang nhiều cảm xúc đau khổ như vậy thì liệu đó có phải là tình yêu không?

#10 linhduc4

linhduc4

Thành viên quen thuộc

• 157 bài viết

Achievements

Đăng vào: 19 March 2010 - 07:59 PM

Tình yêu sẽ không thành nếu chỉ bắt nguồn từ một phía...sẽ không bền vững nếu chỉ có một người cố gắng và....nhanh chóng tan vỡ nếu có một người không chung lòng.Bạn hãy làm những việc mà bạn cho là đúng vì đó là sự lựa chọn của bạn.Bạn hãy nhớ rằng mọi việc đều có nguyên nhân và kết quả của nó.Mình không muốn thấy bạn phải bỏ cuộc,đừng làm những việc mà sau này mình phải hối hận.....Ngày hôm nay bạn chọn cho mình con đường thoải mái dễ chịu hơn,nhưng con đường sau này sẽ khiến bạn hối hận...chi bằng giờ phút này bạn hãy dũng cảm....vượt qua nó.Nếu bạn muốn từ bỏ thì không ai có thể ngăn cản bạn cũng như bạn muốn đi con đường nào cũng không ai có thể chọn lựa giùm bạn.....Bạn có uống cà phê chứ?....nếu có chắc bạn biết bản chất của cà phê vốn dĩ là rất đắng phải không?....chính vì thế người ta mới cần phải thêm đường hoặc sữa để làm giảm vị đắng của nó.Mọi thứ đều ở trước mắt...tùy bạn lựa chọn mà thôi....

#11 kunnie

kunnie

Người bạn mới đến

• 28 bài viết

Achievements

Đăng vào: 20 March 2010 - 12:12 PM

cảm động ghê ấy :( chẹp. đúng là trên đời này có quá nhiều thứ để băng khăng nặng lòng...

Hình ảnh đã đăng

http://Alomusik.com - Quà tặng âm nhạc theo yêu cầu

#12 akita_HMU

akita_HMU

Người bạn mới đến

• 28 bài viết

Achievements

Đăng vào: 20 March 2010 - 01:59 PM

Mình từng yêu 1 ng rất nhiều 5 năm ngồi trên ghế nhà trường, 2 đứa chơi thân với nhau tuy học khác lớp, luôn nói chuyện chia sẻ nhau mọi điều, 2 đứa cứ hồn nhiên như 2 đứa học trò ngốc nghếch.RA ĐH, cuộc sống con ng cũng thay đổi phải chăng vì cuộc sống là không chờ đợi. MÌnh bận bụi vùi đầu trong học hành, ng đó thì bận bụi trong công việc không tên, nhiều lúc mình cũng không hiểu nổi. Dần dần mình nhận ra 2 đứa khác nhau nhiều lắm, giữa 2 đứa có 1 bức tường ngăn cản. dù yêu ng đó nhiều nhưng mình nghĩ cách tốt nhất nên chôn sâu tinhhf cảm 1 thời học trò của mình, và cố gắng học thực hiện ước mơ của mình để 1 ngày nào đó có thể dũng cảm đứng trc ng ấy và nói :

http://www.nhaccuatu...he?M=1KmCEd9wwi

@ca chua: bạn có thể nghe chtr này và hãy tìm con đường đúng nhất cho mình nhé.mình rất thích chtr radio này tiếc là nó đã hết

http://www.nhaccuatu...he?M=_Vf_10523N

dd
    Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2018 Your Company Name