Tới nội dung

IPB Style© Fisana

* * * * * 3 bình chọn

Bồ câu không đưa thư

83 trả lời cho chủ đề này

#13 Kusa

Kusa

nắng lạnh

• 1201 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 25 May 2007 - 11:32 AM

@tuanchomchom: Merci đã khen nhé Wink.gif
@TNTP: uh mỗi người vào chia sẻ chopchop.gif
Đây là 1 góc nhỏ nơi ss express cảm xúc tồn tại trong myself, có thể xem là một chốn đi về nhỉ Wink.gif

......."Và con tim đã vui trở lại". Nó đã có thể cười thật tươi rồi happy.gif. Nó nhận ra rằng đâu phải LOVE là nhất, xung quanh nó còn nhiều thứ đáng quý đâu kém này.
......Cứ thế này cũng tốt anh nhỉ, nhưng em không học cái tính "xấu" ấy của anh đâu, không bao giờ vì đó là em mà biggrin.gif. Mong mọi điều tốt lành sẽ đến với anh, anh nhé hug.gif
......Smile and the world will smile with you. Yeah, yeah votay.gif

Hình ảnh đã đăng

#14 Kusa

Kusa

nắng lạnh

• 1201 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 31 May 2007 - 11:45 AM

.......Hết giờ học của bé B, vội vàng chạy sang "Blue House".. sợ trễ giờ (cứ như ca sỹ chạy xô ấy nhỉ biggrin.gif). Hic...lần đầu tiên chạy tới "Blue House" mà nó lại run như thế, trong đầu nó hình dung biết bao nhiêu là tình huống sẽ xảy đến với nó Sad.gif.Hic...đọc message của anh mà nó không biết cảm giác ra làm sao nữa, nó sợ chứ vì có mistake với người lớn mà Sad.gif."..đừng lo có gì anh chịu hết cho", nó vẫn lo chứ nhưng không nhiều vì có "bức tường che chắn" cho nó rồi này happy.gif ..thế mà vẫn bị một đêm với giấc ngủ không trọn vẹn anh biết không?
.......Yeah, nó thấy vui vui lạ khi hỏi anh về bài hát kỷ niệm- "Bồ câu không đưa thư" - "Em có thể quên chứ anh thì không bởi vì....". Ai bảo anh là nó quên nào, nhưng nó không ngờ rằng bài hát lại có nhiều "niềm riêng" đối với anh như thế. "Niềm riêng" ấy như thế nào anh nhỉ confused.gif
...................

Hình ảnh đã đăng

#15 Kusa

Kusa

nắng lạnh

• 1201 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 12 June 2007 - 05:52 PM

.......Vậy là đã không có gì "khủng khiếp" xảy ra theo như tưởng tượng của nó, ở BlueHouse mọi thứ kể cả con người vẫn bình thường - bình thường..

.......Mình thấy mệt mỏi với việc chạy tới BlueHouse đều đặn hàng tuần , chưa bao giờ mình mong thời gian trôi mau như thế này Sad.gif . Mình muốn được "trốn" ở 1 góc nào đó...một mình một mình thôi!!Mình không thích cứ phải đối diện với Anh, với sự tồn tại của Anh nhưng lại không phải là Anh, không phải là BB của mình crying.gif. Mình đã cố gắng rất nhiều để giảm bớt sự tổn thương cho bản thân mình nhưng..càng cố lẩn tránh một cái gì đó thì ..càng không thể vượt qua nó. Có lẽ chỉ có đối diện với sự thật mới giúp mình "trở lại là mình". Cố lên, cố lên party.gif
.......Mình muốn xin lỗi một người vì mình đã không thể làm theo ý muốn là dừng những dòng chữ này lại được. Đừng giận mình nhé!!

Hình ảnh đã đăng

#16 Takamiya

Takamiya

Thành viên tích cực

• 364 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 26 June 2007 - 12:21 AM

@Nez: bạn may mắn đấy. Vì tình yêu mà gần Chúa hơn. Mình thì ngược lại...thấy mình trở nên một thứ gì đó quá đê hèn, tội lỗi, đáng chết. Sao mình lại có thể ghen tương, oán hận một người mà mình gọi là yêu. Tình cảm mình quá đơn giản, yêu hoặc ghét, nhưng tại sao, tại sao...tại sao lại là người đó. Tại sao mình ích kỷ vậy...giờ mất tất cả. Bạn bè mất hết chỉ có những người bạn qua mạng. Mất mát quá lớn này làm mình hiểu câu "God is Love" là thế nào và muốn share với bạn. Khi yêu ai đừng dùng tình cảm của con người mình trao cho người ấy vì "con người" của người ấy có thể sẽ không thích nghi và đề kháng lại, mà cho người ấy tình yêu của Chúa. Sự tha thứ của con người cực kỳ hữu hạn với một vài người, nhưng máu Chúa đổ ra để tha thứ cho tất cả mọi tội lỗi của cả loài người, đó mới là tình yêu.

@Kusa: người mình đề cập ở trên không phải Kusa nha. Một quá khứ đau đớn, mình định chôn sâu nhưng phải share để không ai vấp phải như mình.
Cứ tự do như loài chim cắt, Tung cánh mềm đuổi bắt từng không

#17 Kaito

Kaito

Petalia's friend

• 33 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 01 July 2007 - 01:23 AM

Tiếp truyện của Kusa:
Từ trong vỏ ốc nó chui ra ngoài thế giới trong 1 dịp hết sức tình cờ. 1 con người chỉ biết chơi game để né tránh quá khứ, chỉ biết sống 1 mình với những nhân vật ảo đã được lôi ra khỏi vỏ bọc của chính bản thân. Nó gặp người ta hết sức tình cờ, và cũng là từ game online. Ngày đó là 1 ngày làm cho nó nhớ mãi...

"Mình ko biết chơi đâu nha, mình mới tập à" nó giả vờ như chưa chơi bao giờ để có thể giấu cô ấy, nhưng lại được đáp lại bằng 1 câu trả lời rất dễ thương:"Cố lên, từ từ rồi bạn sẽ quen mà". Chẳng ai nói với nó câu đó bao giờ, nó cảm thấy cô ấy thật dễ mến. Chơi chung với nhau rất vui, và từ đó nó xin được làm bạn với người ta. Ngày đầu tiên trôi qua cùng niềm vui khi tìm được 1 người bạn!

Thế là từ đó, ngày nào 2 người cũng gặp nhau. Nó cảm thấy rất vui vì cuối cùng cũng có người làm bạn, và chịu nghe nó tâm sự. Cô ấy rất nhiệt tình, cô ấy sẵn sàng nghe nó nói, nghe nó than thở, nghe nó kể chuyện vui buồn... Nó kể cho người ta nghe về những điều bí mật của nó, nó chia sẻ những gì mà nó từng trải qua. Người ta cho nó những lời khuyên, người ta cho nó những cảm xúc của sự đồng cảm, và nhiều thứ khác mà nó chưa bao giờ có được... vì sao? Vì bản thân nó là người sống lẻ loi 1 mình!

…..Nó và cô ấy có sự đồng cảm với nhau về 1 bài hát, 1 bài hát mang giai điệu thật buồn, và có lẽ đó là cầu nối 2 đứa lại gần nhau hơn. Bài hát với tựa bài thật ý nghĩa "Lonely Christmas"!

Nó là người ngoài Đạo, còn cô ấy là người trong Đạo. Vào 1 buổi chiều, nó hứa với người ta là sẽ cùng người ấy đi nhà thờ, và ngày cuối tuần sẽ là ngày 2 đứa cùng đi nhà thờ. Chỉ khác 1 điểm: nó và cô ấy ở xa nhau gần 300km. Vậy thì làm sao mà đi được? Thì nó cùng cô ấy xuất phát vào 1 thời điểm, cùng nhau đến nhà thờ, nó thì đi nhà thờ ở gần nó, còn người ta thì đi nhà thờ ở gần nhà người ta. Thế là chiều thứ bảy, nó và cô ấy cùng đi nhà thờ. Cô ấy làm lễ xong thì về nhà, nó cũng về đến nhà nhưng thật sự nó ko đến nhà thờ. Tại sao? Trong 1 buổi chiều đông đúc tại nhà thờ, nó phải đứng bên ngoài trong trời mưa, chỉ vì muốn cho người ta thấy rằng nó cũng có đến. Nó ướt như chuột, về đến nhà là online ngay vì nó muốn dc gặp người ta.

Càng lúc 2 đứa càng hiểu nhau nhiều, đôi lúc ko cần nói nó vẫn biết cô ấy muốn gì. Và đã đến lúc 2 đứa nên gặp nhau. Nó hẹn với cô ấy:"Chúng ta sẽ gặp nhau vào ngày Noel, 2 đứa mình sẽ cùng đi nhà thờ nhé". Nó cố gắng để đến đúng ngày Noel có thể đi đến nơi mà nó yêu nhất, gặp người con gái hiểu nó nhất.. Ngày qua ngày, cuối cùng thì nó cũng đã đến nơi đó. Tại cổng trường đại học, nó bước từng bước chậm rãi và chờ. Kétttt...... người đó đã xuất hiện! Người con gái đến từ game online, người con gái đến từ trong thế giới ảo, nhưng trước mắt nó bây giờ là 1 người con gái thật sự tại xứ sở sương rơi!
Nó từ từ bước lại bắt chuyện, đúng là cô ấy rồi! 2 đứa đi dạo 1 vòng, cô ấy là hướng dẫn viên và nó là người may mắn được cô ấy dắt đi tham wan nơi mà nó yêu nhất. Hôm đó là 23/12......

24/12 - Noel đầu tiên nó đi nhà thờ cùng 1 người con gái, Noel đầu tiên nó ko ở nhà, Noel đầu tiên trong cuộc đời nó cảm nhận được sự ấm cúng giữa trời lạnh giá! Nó cùng cô ấy đến nhà thờ làm lễ, 1 điều mà nó mong có được bấy lâu nay. Ôi sao thân thương quá, không khí lạnh giá sao mà ấm cúng quá.... Nó cảm nhận được cô ấy rất quan tâm đến nó, nhưng ko phải là tình yêu.... chỉ đơn giản là tình bạn.... Nó và người ta nhận ra được 1 điều: Cả 2 đứa khá giống nhau trong suy nghĩ, và cả cảm xúc nữa. Có thể đó là người hiểu nó nhất từ trước đến giờ.........

#18 Kaito

Kaito

Petalia's friend

• 33 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 01 July 2007 - 07:01 PM

Một ngày noel thật ý nghĩa với nó, nó chưa bao giờ có 1 mùa giáng sinh ấm cúng như thế, chưa bao giờ. Cuộc đời thật tươi đẹp - nó nghĩ vậy. Nó thầm cảm ơn Người, Người với quyền năng vô biên đã ban cho nó 1 người ý nghĩa nhất trong đời. Nó ko có Đạo, nhưng nó đã bắt đầu tin sự tồn tại của Chúa.

Đêm noel đó, nó về nhà cô ấy, cùng với 1 người : bạn trai cũ của cô ấy! Anh ta từ thành phố về để đưa cô ấy đi lễ Noel giống như nó. Nhưng đối với nó, đó là 1 chuyện bình thường, chỉ là 1 người bạn cũ thì có khác gì mình đâu, nhưng nó vẫn không thích. Trong buổi lễ, anh ta đã cố gắng nắm tay cô ấy, lòng nó đau như cắt nhưng lại ko dám nói 1 lời, vì nó hiểu rằng nó ko thể nào xen vào. Cô ấy tỏ vẻ dùng dằng khó chịu, nhưng anh ta vẫn cố chấp và cố gắng.

Nó hiểu 1 điều: anh ta đang cố gắng hàn gắn tình cảm của 2 người quan trọng hơn nữa là anh ta muốn nó biết cô ấy là bạn gái của anh ta, còn cô ấy thì cố gắng chấm dứt mọi chuyện, vì cô đâu còn tình cảm với anh ta. Mọi chuyện làm cho đêm Noel vừa vui - vui vì nó đã hoàn thành lời hứa với cô gái ấy, nhưng vừa buồn - vì sự xuất hiện của anh làm cả 3 đều khó xử.

Nó cùng anh ta về nhà cô ấy, đã 1h30 rồi - đêm đó, nó và anh ta ngủ ở nhà cô. Nó ngủ 1 mình và anh ta ngủ cùng em trai của cô ấy. Nó thoáng nghĩ: Nhà cô ta thân thiện với anh ấy quá. Nó chợt nhận ra: nhà cô ấy rất hiếu khách, nhưng cách đối xử với nó và anh thật khác nhau! Đương nhiên rồi, vì nhà cô ấy coi anh như người nhà rồi, còn nó thì ko....

Sáng hôm sau, trời tờ mờ sáng, 4h30 3 người bắt đầu lên đường đi lễ tại 1 nhà thờ lớn. Cái lạnh giá của trời Noel làm cho nó cảm thấy khó chịu vì nó ko wen với việc chịu lạnh. Cả 3 đứng ngoài, dưới trời lạnh như cắt da cắt thịt, chỉ biết nói: lạnh, lạnh lắm! Nó vô tình nhìn thấy anh ấy nắm tay cô, nó buồn nhưng nó vẫn làm lơ coi như ko thấy. Tiếng chuông nhà thờ reo lên, 3 người vào làm lễ......

Lên xe .... cảm giác thật bồi hồi và xúc động - một lần nữa nó lại rời xa nơi mà nó yêu nhất. Nó nhận được 1 món quà thật ý nghĩa cho mùa Giáng sinh: hoàn thành lời giao ước giữa hai người. Nó về lại nơi của nó, sống cuộc sống quen thuộc nhưng có 1 sự thay đổi - nó ko còn cô đơn 1 mình nữa. Cô đã đến như trong giấc mơ, một giấc mơ ngọt ngào nhưng lại quá đắng cay.

Nó ko gặp cô nữa, sự mất tích đột ngột! Nó đã làm mọi cách: nhắn tin ko trả lời, điện thọai ko bắt máy, online cũng ko gặp.... Nó cảm thấy lo lắng thật sự. Nó ko biết chuyện gì xảy ra cho cô ấy, nó ko thể mất người ta được, ko thể nào. Bất ngờ 1 tin nhắn từ máy của người ta xuất hiện trong máy nó - sự vui mừng chợt xuất hiện lại chợt tan biến ngay sau đó. "Mình đã biến mất rồi." - tin nhắn thật gọn! Nó cố gắng gọi cho cô và bằng mọi cách nó phải được gặp cô ấy. Cô bắt máy và trả lời rằng:"Tớ ko sao đâu, vì tớ ko muốn gặp bạn thôi. Vì sao à? Vì ba mẹ tớ ko thích bạn"..... Nó ngậm ngùi hỏi:" Trước đây mình từng hẹn cho dù ko thể đến với nhau thì cũng là bạn thân nhất của nhau mà, vì sao vậy?". Và một câu trả lời dập tắt toàn bộ những hy vọng mong manh còn sót lại:"Tớ ko thể làm bạn với bạn được nữa, sorry"

Nó cúp máy. Nó vẫn ko hiểu vì sao lại trở nên như thế. Tại sao sau 1 ngày mọi thứ lại thay đổi như vậy chứ? Ko lẽ tình cảm của 2 đứa chấm dứt 1 cách dễ dàng vì 1 lý do như thế sao? Nào là những lời hứa hẹn: sau này sẽ là cha đỡ đầu cho con của cô ấy, dù thế nào đi nữa nó vẫn luôn ở bên cô ấy, nó sẽ là security riêng cho cô cho dù cô có ra sao đi nữa..... Và .... kết thúc tất cả mọi thứ!

Vài ngày sau, nó gặp bạn trai cũ của cô ấy trên mạng, nó pm hỏi tình hình cô ấy sao rồi. Anh ấy rất lịch sự, và còn rủ nó đi uống cafe. Im lặng 1 hồi, nó nhận được 1 câu nói tiếp từ anh ta:" Mà thôi, gặp nhau mất công lại gây gổ vô ích. Mày ko biết mày đang phá hoại hạnh phúc của người khác à?". Mọi thứ như hiện lên trước mắt, mọi lời thắc mắc của nó cuối cùng cũng đã có câu trả lời. Cô ấy đã quay lại với anh ta........

#19 Takamiya

Takamiya

Thành viên tích cực

• 364 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 01 July 2007 - 08:09 PM

Phụ nữ rất phiền phức rắc rối. Họ muốn rạch ròi tình yêu và tình bạn và không bao giờ mong muốn một sự thay thế hay chuyển đổi nào cho nên khi đã được xem là bạn thân thì tốt nhất quên đi những tình cảm khác kẻo không sẽ bị "tẩy chay" cái rụp. Một điều nữa là sự có mặt của 3 người cùng một lúc thường là dấu hiệu không tốt. [Dù người ta ngoan đạo, có đi chùa hay nhà thờ gì thì con người vẫn không thoát khỏi cái ngoan cố bản ngã, định kiến và luôn có xu hướng "sống còn" với nhau...hiếm có người nào biết tha thứ thật tình và gợi niềm tin nơi người khác lắm]
Cứ tự do như loài chim cắt, Tung cánh mềm đuổi bắt từng không

#20 Kaito

Kaito

Petalia's friend

• 33 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 02 July 2007 - 12:39 AM

Cảm giác hụt hẫng vây quanh nó, nó chán nản mọi thứ, thậm chí có thể nói rằng nó tuyệt vọng. Người hiểu nó nhất, người dành nhiều thời gian cho nó nhất và cũng là người tâm sự duy nhất của nó giờ đã biến mất. Có phải càng hiểu nhau thì càng ko đến được với nhau ko? Hay là do ý trời? Nó giận vì người ta ko dám đấu tranh với những lựa chọn của người đó, nhưng lại càng giận mình khi đã ko làm cho gia đình nguời ta có lòng tin vào mình. Ôi!

Bao nhiêu ngày trôi qua, bao nhiêu kỷ niệm vẫn còn đó, đường xưa còn đó, tất cả vẫn y nguyên nhưng còn người đâu ko thấy! Nó lang thang trên con đường ngày xưa 2 đứa từng đi, nó đến những nơi mà 2 đứa đã đến, nó ngồi trên băng ghế nhà thờ mà 2 đứa đã từng ngồi và cầu nguyện. Chỉ là quá khứ phải ko? Đúng, chỉ có thể là quá khứ, chỉ có thể là 1 kỷ niệm. Nó thật cố chấp, đã là kỷ niệm thì tại sao lại ko thể wên đi mà lại cứ sống với những điều đó? Chỉ vì: đó là giấc mơ đẹp nhất trong đời nó và nó muốn mình sẽ ko bao giờ tỉnh lại.

Nó thực hiện ước mơ của mình, 1 ước mơ nhỏ nhoi sống trong lòng nó từ lúc nó còn nhỏ. Nó đến nơi mà nó nghĩ nó cần phải đến, và bắt đầu cuộc sống mới tại đó. Mỗi buổi chiều, nó lại ra ngắm hoàng hôn trên Hồ, nơi mà nó và người ấy đã hẹn nhưng chưa bao giờ được đi cùng nhau. Cuộc sống một mình nhưng nó cảm thấy nó ko hề lẻ loi, vì đi cùng nó là 1 giấc mơ, và sẽ chẳng bao giờ thức giấc!

Dù thế nào đi nữa, hy vọng cô ấy luôn hạnh phúc - nó nghĩ thế. Đến 1 ngày nào đó quan trong nhất trong đời người ta, nó muốn mình được đến chúc phúc. Nó sẵn sàng làm như thế, vì chỉ cần thấy người ta cười vui vẻ thì nó cũng cảm thấy vui. Vì nó đã yêu ư? Nó cũng ko biết phải ko nhưng đó là tình cảm chân thành nhất còn sót lại sau những ngày đau khổ đã trôi wa trong đời nó!

Lonely christmas - bài nhạc nền của 2 đứa bây giờ cũng chỉ còn có 1 người nghe, và cũng chỉ còn 1 người cảm nhận được mùi vị của mùa Noel sắp đến.... Cô đơn, trống trải..... Cũng nhà thờ đó, cũng là khung cảnh đó, cũng là hàng ghế đó, nhưng kế bên nó sẽ là 1 người xa lạ. Nếu cho nó 1 điều ước, nó sẽ ước rằng người ta nói với nó 1 câu:"Chúng ta cùng đi lễ vào ngày Noel nhé!"

THE END

#21 Kaito

Kaito

Petalia's friend

• 33 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 03 July 2007 - 07:59 PM

Woa, chắc TNTP chuẩn bị thêm 1 chiếc chiếu và 1 cặp kiếng đen để đi xem bói dc rồi đa.

Dạ bẩm lão, em ko sinh ra tại Dalat, cũng ko lớn lên tại Dalat nhưng mà chắc mai mốt em chết ở Dalat ạ. Nếu muốn chung dzui thì xin mời lão mua 1 miếng đất kế bên chỗ em để chú cháu mình tâm sự.

#22 TNTP

TNTP

Thành viên quan trọng

• 1992 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 04 July 2007 - 05:38 AM

bác nhìn bên dưới cái avata xem bác để cái gì chỗ chữ from thế huytsao.gif
nhà tntp chỉ đọc từ đấy ra thôi biggrin.gif

#23 Kusa

Kusa

nắng lạnh

• 1201 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 04 July 2007 - 05:38 PM

QUOTE(Takamiya @ Jul 1 2007, 12:09 PM)
[Dù người ta ngoan đạo, có đi chùa hay nhà thờ gì thì con người vẫn không thoát khỏi cái ngoan cố bản ngã, định kiến và luôn có xu hướng "sống còn" với nhau...hiếm có người nào biết tha thứ thật tình và gợi niềm tin nơi người khác lắm]

Xem bài viết

Yeah..đồng ý với Taka ở điểm này. Vì trong chúng ta có hai phần, phần "con" và phần "người" nên.. nhân vô thập toàn hơn nữa môi trường làm thay đổi con người Sad.gif. Taka có nghĩ thế không?
Uhm!! Phụ nữ mà rắc rối thì nam giới cũng không kém phần phức tạp đâu Taka à biggrin.gif. Anyway, thích cái phân tích "God is Love" của Taka lắm!!

@TNTP:E hèm, coi chừng Kaito bảo rằng mem cũ bắt nạt mem mới đó em à tongue.gif

@Kaito:Thanks bác vì đã hỏi thăm bên box nhạc Pháp nhé, Kusa vẫn khoẻ.

Hình ảnh đã đăng

#24 Kusa

Kusa

nắng lạnh

• 1201 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 04 July 2007 - 06:04 PM

......Âm nhạc giúp con người express cảm xúc, tình cảm, ý nghĩ...và cũng là cầu nối đưa con người đến gần nhau hơn phải không nhỉ!!
"Có những niềm riêng làm sao nói hết
Như mây như mưa như cát biển khơi
Có những niềm riêng làm sao ai biết
Như trăng trên cao cách xa vời vợi.

Có những niềm riêng lệ vương khóe mắt
Như cây sau mưa long lanh giọt sầu
Có những niềm riêng làm tim thổn thức
Nên đôi môi xinh héo hon nụ cười."
.......Mưa và mưa, suốt 2 tuần qua hiếm hoi mới loé được một xíu ánh nắng mặt trời ấm áp Sad.gif. Nhưng sau cơn mưa trời lại sáng, cuộc sống cũng vậy, rất nhiều màu, có lúc ta thấy nó màu hồng nhưng có lúc nó toàn một màu đen. Tuy vậy "hãy tin vào ngày mai" - "Il Faut Croire En Demain". party.gif

"Il faut croire en demain
En chaque jour qui vient
Il faut croire en demain
Jour après jour
Il faut aller chaque matin
Le coeur battant vers son destin
Il faut savoir jour après jour
Croire en demain
La la la la.... "

Hình ảnh đã đăng

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2017 Your Company Name