Tới nội dung

IPB Style© Fisana

- - - - -

Điều bí ẩn của những con số

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
  • Đăng chủ đề mới Danh sách các bài viết
  • 14 trả lời cho chủ đề này

#13 giang224

giang224

Người bạn mới đến

• 3 bài viết

Achievements

Đăng vào: 06 January 2007 - 09:14 PM

Khung?_kieu? nay` doc xong ngat' xiu? mat'

#14 Cheryl Metal

Cheryl Metal

Thành viên quen thuộc

• 155 bài viết

Achievements

Đăng vào: 11 September 2007 - 11:35 PM

Bạn ý muốn mọi ng dịch giúp nên post hết lên mà ... tớ hiểu đúng ko nhỉ .. hình như ấy ko hiểu những từ gạch chân ha ... mọi ng ai giỏi dịch giúp đi ... tớ cũng khoai khóai rồi đây ... mỗi tội tớ nhìn như kiểu nhìn bức vách ý ... mỏi mắt lắm ... huhu ...

#15 _LeaFArT_

_LeaFArT_

Thành viên quen thuộc

• 264 bài viết

Achievements

Đăng vào: 12 September 2007 - 10:42 PM

Hơ, công nhận bạn Tonami siêng thiệt, post hết từ 0 - 9999 luôn *_*, sao bạn không cho địa chỉ trang web ấy nhỉ?
    Mình có ý này, nếu một người dịch thì chắc đến mai cũng chưa xong! Thôi thì mỗi người dịch được câu nào cứ dịch đi há, mỗi người góp sức một chút thì chẳng mấy chốc xong ngay ấy mà (mình có hoang tưởng quá ko nhỉ??). Mình dịch trước vài câu mình biết há.
    2 là số nguyên tố chẵn duy nhất. (số nguyên tố là số chỉ chia hết cho 1 và chính nó)
    3 là số chiều không gian ta đang sống (hay gọi là ko gian 3 chiều á mà)
    4 câu này mình ko chắc lắm nhưng nhờ nó mà mình phát hiện ra bất kỳ bản đồ nào cũng có ít nhất 4 màu để thể hiện.
    5 là số khối lập thể có các mặt giống hệt nhau (tức là chỉ có 5 khối đó là có các mặt giống hệt nhau, các khối đó gồm: hình lập phương, hình thập nhị diện, hình nhị thập diện, hình bát diện, và hình tứ diện - click vào link của câu này bạn sẽ thấy)
    10 là cơ sở của hệ thống số học, hay còn gọi là hệ thập phân (gồm 10 con số từ 0-9)
    11. Hơ... cái này mình đọc trên trang đó nhưng mà ko biết dịch ra TV thế nào, thôi mình nói theo mình hiểu vậy nhá: nhân các chữ số của một số nguyên lại với nhau ta có được một số, tiếp tục nhân các chữ số của số đó lại sẽ được một số khác, quá trình cứ thế tiếp tục cho đến khi kết quả là con số có 1 chữ số. Số lần nhân như thế gọi là multiplicative persistence. Số lần nhân lớn nhất được biết cho đến nay là 11 lần.

dd
    Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2017 Your Company Name