Tới nội dung

IPB Style© Fisana

- - - - -

Lời hứa....

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
  • Đăng chủ đề mới Danh sách các bài viết
  • 17 trả lời cho chủ đề này

#1 doni

doni

ĐôNi

• Hội quán Chocolate
    • 974 bài viết

Achievements

Đăng vào: 15 December 2004 - 03:48 PM

Bạn nhìn cuộc đời này bằng con mắt màu gì?

Khi nhìn vào ba mẹ bạn, bạn thấy gì khi họ khóc và đau khổ. Bạn có lỗi và bạn hứa gì ?

Khi nhìn vào đôi mắt già nua và mong manh của ông bà bạn. Đôi mắt van xin một ít thời gian của bạn, chỉ để nói chuyện. Bạn từ chối và bạn hứa gì ?

Khi nhìn vào đôi mắt của một đứa bé nào đó,bạn làm đau và tổn thương nó. Nó khóc và bạn cảm động,bạn hứa gì ?

Khi nhìn vào đôi mắt đục ngầu, đầy ghèn của một người ăn xin. Cảm thấy ghê tởm khi họ chạm vào người bạn. Xúc phạm họ và ....tự trong thâm tâm, bạn hứa gì ?

Khi nhìn vào đôi mắt của người ấy, trống rỗng và ...bạn không nhận thấy điều gì cả. Bạn sẽ nói gì?Sau đó rồi bạn hứa gì ?

Và rồi, hàng nghìn lời hứa nữa sẽ ra đời từ tư tưởng hay từ chính miệng bạn? Tôi không biết và chẳng ai biết.

Xin đừng hứa, xin đừng mơ tưởng cho chính bạn hay cho một ai đó yêu thương bạn và tự làm cho chính các bạn đau khổ.

Tôi sẽ không hứa những điều tôi không làm nữa,tôi sẽ không hứa gì cả,chỉ nhìn vào thực tế.

Xin đừng hứa điều mà bạn không bao giờ làm.Xin đừng, đừng !

(¯`v´¯)
    `*.¸.*´
    ¸.•´¸.•*¨) ¸.•*¨)
    (¸.•´ (¸.•´ .•´ ¸¸.•¨¯`• ĐôNi

#2 Teen

Teen

Mẹ bé Goom

• 1026 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 18 December 2004 - 04:48 PM

:) Đáng buồn biết bao khi có những việc con người làm đc,họ hứa nhưng rồi lại dễ dàng quên nó,nhanh như chính cái cách mà họ đã hứa vậy. Với riêng Teen,lời hứa không quan trọng,mà quan trọng ở thái độ con người khi hứa và việc họ thực hiện lời hứa của mình. Chính vì vậy,Teen thường dùng cụm từ "mình sẽ cố gắng" thay vì "mình hứa",để hạn chế tối đa cho bản thân mình không bao giờ bị rơi vào tình trạng thất hứa. Nói vậy không có nghĩa Teen thiếu trách nhiệm đâu đấy nhé biggrin.gif Mà hoàn toàn ngược lại rose.gif
    Ba mẹ yêu Goom nhất!

#3 zonzon

zonzon

Petalia's friend

• 45 bài viết

Achievements

Đăng vào: 07 January 2005 - 11:13 PM

nếu ai cũng nghĩ được như thế thì tốt biết mấy .
    người ta hứa rồi lại quên lam người khác tổn thưởng, nhưng lúc đấy ko biết họ nghĩ gi. zon ghét nhất ai đã hứa mà lại quên chỉ toàn là hứa xuông

#4 doni

doni

ĐôNi

• Hội quán Chocolate
    • 974 bài viết

Achievements

Đăng vào: 10 January 2005 - 09:36 AM

100 người mà hết 50 người như Teen thì cuộc sống này hông có mắc nợ lẫn nhau về tinh thần lẫn vật chất cả Teen nhỉ....
    (¯`v´¯)
    `*.¸.*´
    ¸.•´¸.•*¨) ¸.•*¨)

#5 newpersonn

newpersonn

Thành viên quen thuộc

• Moderators
    • 219 bài viết

Achievements

Đăng vào: 10 January 2005 - 12:44 PM

Hoan hô Teen ,tôi cũng sẽ dùm từ cố gắng giống bạn .
    Yêu thơ là kẻ u sầu
    yêu nhạc là kẻ bắt đầu mộng mơ
    Riêng tôi yêu nhạc lẫn thơ
    Đố ai biết được tôi mơ hay sầu

#6 caophuonganh

caophuonganh

Người bạn mới đến

• 8 bài viết

Achievements

Đăng vào: 10 January 2005 - 10:11 PM

vay sao moi nguoi ko nghi loi noi gio bay vao tai nay ra tai kia tot nhat nen chang hua gi ca va chang tin loi hua cua ai ca

#7 caophuonganh

caophuonganh

Người bạn mới đến

• 8 bài viết

Achievements

Đăng vào: 10 January 2005 - 10:12 PM

vay sao moi nguoi ko nghi loi noi gio bay vao tai nay ra tai kia tot nhat nen chang hua gi ca va chang tin loi hua cua ai ca nhung hoi bi ......... phai ko cac ban thoi thi cu theo le cu vay ...... hi````````````

#8 doni

doni

ĐôNi

• Hội quán Chocolate
    • 974 bài viết

Achievements

Đăng vào: 11 January 2005 - 08:30 AM

nếu nói như Caophuonganh vậy thì người ta hứa làm gì chứ, cũng nên loại bỏ những thành phần hông giữ lời hứa chứ....ok hông nì...Wink.gif....lạc quan thì đều gì cũng sẽ thực hiện được cả....dzui nhen, victory.gif

(¯`v´¯)
    `*.¸.*´
    ¸.•´¸.•*¨) ¸.•*¨)

#9 tieuho

tieuho

Cô gái đến từ hôm qua

• Moderators
    • 1335 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 18 January 2005 - 03:22 PM

Nếu chẳng hứa với ai, cũng chẳng tin ai, vậy phải chăng Niềm Tin là sự thừa thãi???

Tỉu hổ không nghĩ thế đâu. Tỉu hổ rất coi trọng lời hứa. Nó cũng giống như chân giá trị con người mình vậy. Hứa, rồi lại thất hứa, rồi lại hứa, và rồi lại thất hứa.... Những người như vậy, tự họ đã hạ thấp trọng lượng lời nói của mình, đồng thời hạ thấp chính con người họ. Tiểu hổ đã quyết định sẽ không bao giờ chơi với một người bạn nữa, chỉ vì cậu ta đã hứa rất nhiều, xin lỗi rất nhiều, và lại hứa rất nhiều.... Cậu ta đã làm mất lòng tin trong Tiểu hổ....

Tiểu hổ đã từng rất thất vọng về những người như thế, chính vì vậy Tiểu hổ luôn cố gắng để người khác không phải nghĩ về mình như thế...

Và nếu muốn mọi người không phải thất vọng về mình, nghĩ mình là kẻ thất hứa, thì Tiểu hổ tin rằng mọi người cũng vậy, phải không?

Take time to work, it is the price of success.
    Take time to think, it is the source of power.
    Take time to play, it is the secret of perpetual youth.
    Take time to be friendly, it is the road to happiness.
    Take time to love and be loved, it is the privilege of the Gods.
    Take time to share, life is too short to be selfish.
    Take time to laugh, music is the music of the soul

Hình ảnh đã đăng

#10 Teen

Teen

Mẹ bé Goom

• 1026 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 18 January 2005 - 05:33 PM

QUOTE(tieuho @ Jan 18 2005, 08:22 AM)
    Nếu chẳng hứa với ai, cũng chẳng tin ai, vậy phải chăng Niềm Tin là sự thừa thãi???

Xem bài viết

Yaaa! U´re right victory.gif .Sis thích câu đó của mụi đó biggrin.gif !!!! Ai sống không có niềm tin đc chứ biggrin.gif Chỉ có điều nên tin đúng người và hứa với đúng người mình cần và muốn hứa mà thôi.Chính vì thế,Sis rất thích câu nói của một người là " Không phải anh là người sắt đá,càng không khó khăn trong chuyện tình cảm nhưng anh biết mình nên dành tình yêu cho ai wub.gif !!!!! Wink.gif rose.gif
    To Doni : hug.gif Lần nào gặp Doni,Teen cũng vui lạ biggrin.gif Ừ,giá mà ai cũng có cùng ý nghĩ đó thì hay quá,Doni nhỉ? Nhưng "giá mà" vẫn còn là mơ ước quá xa vời của nhân loại,vậy nên,nhân loại cũng có thể bắt đầu từ chúng mình mà Wink.gif !!! Ai đồng quan điểm với Teen thì cùng chia sẻ nhé hug.gif

To all: Cảm ơn mấy bạn đã ủng hộ Teen biggrin.gif Qua cách các bạn bày tỏ quan điểm của bản thân,Teen tin là các bạn là người thực sự xem trọng lời hứa hug.gif
    Ba mẹ yêu Goom nhất!

#11 Kenzo

Kenzo

Dust in the wind

• Hội yêu nhạc
    • 4540 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 01 March 2005 - 07:34 AM

Tôi sẽ không hứa những điều tôi không làm nữa,tôi sẽ không hứa gì cả,chỉ nhìn vào thực tế.

Xin đừng hứa điều mà bạn không bao giờ làm.Xin đừng, đừng !

lời hứa không quan trọng,mà quan trọng ở thái độ con người khi hứa và việc họ thực hiện lời hứa của mình

rose.gif rose.gif hug.gif rose.gif rose.gif hug.gif rose.gif rose.gif

Hình ảnh đã đăng

#12 Sis_May

Sis_May

Married and look after Bo

• Hội quán Chocolate
    • 2156 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 01 March 2005 - 03:20 PM

Tôi đã từng rất tin vào anh, tin từng điều anh làm, từng lời anh hứa. Anh đã hứa rằng sẽ mãi yêu tôi, và hứa rằng sẽ quay trở về bên tôi ngày anh lên đường đi du học. Tôi khóc vì cảm động trước những lời hứa đó và tin rằng anh sẽ mãi yêu và thầm nhủ rằng sẽ cố gắng chờ đợi anh cũng chỉ vì lời hứa đó. Thế mà chỉ chưa được một năm lời anh hứa đã trở thành kỉ niệm ... Và cũng từ đó tôi trở nên nghi ngờ với tất cả lời hứa cho dù là của anh hay của bất kỳ ai ...

070107

Copyright © 2014 Your Company Name