Tới nội dung

IPB Style© Fisana

* * * * * 2 bình chọn

Đổi Thay

145 trả lời cho chủ đề này

#25 *YoYo*

*YoYo*

Thành viên tích cực

• 328 bài viết

Achievements

Đăng vào: 28 July 2006 - 02:08 AM

Chiều buồn quá..
Chẳng hiểu vì sao lại làm điều đó? Vì sao lại như thế?
Có lẽ...1 năm qua..đã ko hiểu được anh..và đến tận bây giờ vẫn chưa hiểu được anh...mãi mãi vẫn cứ vang lên "em có hiểu anh không"..
Có lẽ..như thế sẽ tốt hơn cho chúng ta, phải như thế sao???

Hình ảnh đã đăng
Vì em không khóc được, nên trời đổ mưa, như nước mắt xối xả chảy trong lòng em vậy. (Gào)

#26 *YoYo*

*YoYo*

Thành viên tích cực

• 328 bài viết

Achievements

Đăng vào: 28 July 2006 - 07:31 PM

Lâu lắm rồi không còn khóc nữa...
Hôm nay là sinh nhật của anh...tự dưng lại cười trong dòng nước mắt..
Ngày ấy..chỉ vì 1 sai phạm không đáng có, 1 sai phạm đáng lẽ ra đã không hề có..chỉ vì như thế mà anh nỡ đành đoạn rời xa em..rời bỏ em..để em lại chỉ một mình..Bởi lẽ vì thế nên đến tận bây giờ..em vẫn chưa thể nào thông cảm cho anh được...
..và có lẽ bởi vì thế nên lòng vẫn còn hận, còn thương và còn đau..

GH...nhớ anh quá >"<
Em vẫn nhớ lời em đã hứa với anh..rằng là em sẽ sống tốt hơn..sống tốt hơn, ít nhất là cho bản thân em..Vậy mà sao vẫn không tài nào thực hiện được...Lại thêm 1 lần nữa em sai hẹn hay sao? Sad.gif
Trái tim lại bỗng nhức nhối...
Hôm nay...sinh nhật anh...Em vẫn nhớ như in nụ cười hạnh phúc của anh khi nhìn em, vẫn nhớ bàn tay anh ấm áp, vẫn nhớ ánh mắt rạng ngời của anh khi chúng ta cùng nhau thổi ngọn nến mừng anh tuổi mới..Vậy mà giờ đây xa xôi quá...xa xôi quá..Hôm nay, có ai sẽ vì nụ cười đó của anh mà làm một điều gì đó cho anh không hở anh?? Ai sẽ ở bên cạnh anh? Ai sẽ cùng anh thắp nến, cầu nguyện, cắt bánh và thổi ngọn nến mừng sinh nhật??
Có bao giờ...có bao giờ...anh nhớ đến em không??
Lần đầu tiên và cũng là lần duy nhất trong suốt hai mốt năm trời em tồn tại...em biết vì một ai đó..lần đầu tiên cầu mong cho một người được hạnh phúc...lần đầu tiên...

....

Hôm nay...sinh nhật anh...
Em vẫn luôn nguyện cầu cho anh được hạnh phúc..cầu mong những gì tốt đẹp nhất cho anh..Em vẫn là em của ngày xưa..duy chỉ có 1 điều khác...em không còn ở nơi ấy nữa, không còn ở bên cạnh anh..GH à..chỉ vài giờ nữa thôi, em sẽ trở về chính nơi mà tất cả những yêu thương, buồn vui..nơi mà tất cả nụ cười và nước mắt của chúng ta tan biến và chìm xuống đáy biển sâu..Em sẽ ngắm dùm cho anh bầu trời đầy sao của chúng ta ngày xưa..em sẽ đi lại từng bước chân trải dài trên cát mà anh đã cõng em trên lưng...em sẽ lại nghe dùm cho anh bài tình ca ngàn năm của sóng biển vỗ về bờ cát..và ước nguyện cùng vô vàn vì sao trên cao..và hát cho anh bài hát mừng tuổi mới..Có ngọn gió nào mang lời em nói đến bên anh không...??
..vẫn ước gì những tháng ngày qua chỉ là một giấc mơ..để ngày mai khi thức dậy..em sẽ lại thấy anh bên cạnh..thấy anh nở nụ cười nhìn em thật dễ thương..giá mà chỉ là một giấc mơ..để em biết giữ lại bên mình những gì mà em yêu mến..giá mà..

....
....

Hình ảnh đã đăng
Vì em không khóc được, nên trời đổ mưa, như nước mắt xối xả chảy trong lòng em vậy. (Gào)

#27 *YoYo*

*YoYo*

Thành viên tích cực

• 328 bài viết

Achievements

Đăng vào: 28 July 2006 - 07:33 PM

Sao quay lưng âm thầm lặng lẽ bước đi
Mà không nói với em chia tay giã từ
Bài tình ca thiết tha với em biết bao kỷ niệm
Còn bên nhau cũng lạnh lùng thế thôi
Trong nhân gian mấy ai vượt qua chữ yêu
Thì anh ơi chớ nên quay lưng cúi mặt
Lời chia tay xót xa với ta biết bao nỗi buồn
Và xem như chưa quen đến bao giờ

Tình yêu đó đổi thay con tim đau rã rời
Một lần đã được yêu ngàn lần xin chớ quên
Tình yêu em với anh bài tình ca thiết tha
Tại sao quay bước đi để cay đắng tình em
Chuyện tình đó đổi thay con tim anh hững hờ
Chuyện tình đó đã trao ngậm ngùi theo bóng mây
Còn lại đây với em kỷ niệm vui đã qua
Còn lại đây với em nghe không gian lặng câm
Chuyện tình yêu thế gian

Hình ảnh đã đăng

#28 *YoYo*

*YoYo*

Thành viên tích cực

• 328 bài viết

Achievements

Đăng vào: 28 August 2006 - 01:02 AM

Ngày...

Lâu lắm rồi nó mới lại viết Nhật Ký ^^
Nó rời Dalat cũng được 2tuần rồi..phải không??

Người ta sống trên đời có nhiều gặp gỡ và biệt ly..người có duyên ắt sẽ lại gặp nhau..giống như nó và K..đã gần 3 năm trôi qua rồi..bất chợt lại gặp nhau..chính ở xứ sở sương mù..
Làm sao mà không bất ngờ cho được khi mà nó đang đùa cùng lũ em..thì nó lại gặp K...K vẫn thế..vẫn dáng vẻ phong trần và vẫn là K như K của nó 3 năm về trước...vẫn nụ cười ấm áp và giọng nói trầm ấm khiến con tim nó chao đảo...chỉ có nó đã khác đi..chẳng còn là nó của ngày xưa nữa...^^

Mỉm cười...
K chở nó đi vòng vèo phố núi...đi lên một đỉnh nhỏ để cho nó có thể nhìn bao quát được hết dalat về đêm...nhấp nháy muôn vàn ánh đèn..từng bậc cao thấp khác nhau..Một làn gió lạnh ùa qua..nó rùng mình..Phố núi đẹp và kì lạ..phố núi luôn cho nó một cảm giác bình yên và dễ chịu..hơn hẳn cái nóng bức của đô thị..
K khoác lên vai nó chiếc áo jean to bạc màu của K..mỉm cười nó nhìn K...nó biết K dù là con trai phố núi nhưng lại chẳng chịu được cái lạnh...nó cũng ngạc nhiên vì thái độ K vẫn chẳng thay đổi gì..K vẫn như xưa..chỉ có nó là thay đổi..

Chẳng hiểu vì lẽ gì...
K chở nó đi qua những ngôi trường K đã từng học..kể cho nó nghe những câu chuyện thời niên thiếu - một thời ngỗ nghịch mà K đã từng có...tuổi học trò hồn nhiên và nghịch ngợm...dù như thế nào thì vẫn luôn đầy ấp trong tim những nỗi niềm chẳng bao giờ xoá được..
Nó thấy K đáng yêu và hiền lành hơn nhiều..so với những xa hoa của đô thị mà ngày xưa K từng có...Nó thích thấy K mộc mạc và bình dân đúng hiệu một thằng con trai phố núi hơn là những se sua mà nó gặp ở SaiGon.."Ừ..thì biết đâu chừng,mai sau mình lại vô tình gặp nhau,K nhỉ"

K mỉm cười nhìn nó...
K lại chở nó đi một vòng quanh đồi..dalat về đêm lạnh lắm..nó cũng chịu lạnh kém..nhưng lòng nó không lạnh..nó cảm nhận được điều đó..Ừ thì tạm thời gác qua những yêu thương xen lẫn thù hằn của 3 năm về trước K nhỉ..để nó lại ở bên K mộc mạc những yêu thương..và cũng để nó tạm thời quên đi những chua chát trong lòng mình của hiện tại..
Một góc quán nhỏ xinh..ấm cúng và nhẹ nhàng với những ca khúc không phôi phai theo năm tháng...K ngồi bên cạnh nó..rất gần..Nó nghe rất rõ từng lời, từng chữ K nói...tai nó ù đi, mắt nó như muốn nhoè..nhưng cuộc sống đã dạy cho nó cách kiềm chế cảm xúc của chính bản thân mình..nó ko cho phép bản thân nó lại yếu mềm..
"Xin lỗi em vì những điều anh đã làm với em trong 2 năm qua...Xin em hãy thông cảm cho anh...anh cũng không biết phải làm sao khi vừa yêu em lại vừa hận em...Tự ái của một thằng con trai đã khiến anh hành động như thế..Anh biết là em giận anh, ghét anh...nhưng xin em..đừng hằn học với anh.."
Nó thấy lòng nó nhói đau...mắt nó gần như nhoè đi...K làm sao hiểu được những đắng cay,chua chát mà nó phải nếm trải kể từ sau khi K quay lưng lại với nó...Nó sống giữa miệng đời..cay nghiệt biết là bao nhiêu...Bây giờ K lại đang ở bên cạnh nó..và nói với nó lời xin lỗi...bao nhiêu nỗi đau,kiềm nén bất giác như muốn vỡ oà theo từng lời K nói...nhưng nó không khóc...

Nó không khóc và nó lại cười..
Nó bảo nó ko trách gì K đâu...có thể là nó đã quên, hoặc cũng có thể vì ngày xưa của nó và K buồn quá nên nó không còn muốn nhớ nữa..thế nên K cũng đừng nhắc lại làm gì..đừng nói về ngày xưa nữa..
K bảo nó thay đổi nhiều quá..nó lớn hơn ngày xưa nhiều, xinh ra và chững chạc hẳn ra...Làm sao mà ko lớn hơn được, K nhỉ...khi mà cuộc sống và cả chính K đã dạy cho nó quá nhiều bài học cay đắng..nhưng nó không trách K..không phải vì nó cao thượng hay vờ cao thượng..mà bởi vì nó hiểu..ngày xưa nó cũng từng có lỗi với K..
Có lẽ..bỏ qua hết những ngày xưa cũ là một cách hay nhất ^^

Nó chia tay K trong một buổi tối mưa lất phất bay trên phố núi..đầu năm học này nó có lại được gặp K nơi cuối lớp? Nó có thấy K cười với nó? Hay là sẽ ko như ngày nó và K gặp nhau nơi phố núi? Chẳng biết được ngày mai ra sao...nhưng riêng nó..nó biết..nó sẽ có thể bỏ quên một đoạn đường trong kí ức..nơi có những yêu thương và những hận thù,chua chát với một người con trai là K..

.....

SaiGon vẫn từng ngày thất thường...
Nó cũng chẳng hiểu nó đang làm gì...con đường nó đang đi liệu có phải là đúng? Nó quên dần đi mọi thứ..ko nhớ gì cả..giống như một cái máy vi tính..khi những dữ liệu đã ko cần thiết thì xoá đi dễ dàng như người ta nhấn vào phím delete trên bàn phím..
Một ai đó nhắn cho nó những cái tin...nó không hiểu người ấy muốn gì..Muốn tìm lại tình cảm trong bản thân mình trước khi chuyển wa 1cuộc sống mới ư??..thế thì nó cũng sẽ chẳng còn là gì khi mà họ có một cuộc sống mới...nếu thế...tìm về bên nhau để làm gì?? Hả bé??
Nó bình yên..và nó mong bé cũng bình yên...con đường chúng ta chọn đi rất tiếc lại là 2 con đường song song..dù cho có cố gắng hay có ép buộc thì cũng sẽ chẳng có ích gì..rốt cuộc rồi thì cũng sẽ chia về 2 hướng mà thôi..hiểu ko bé??

Nhưng con người ta sống rất kì lạ..đôi khi có những điều biết là không nên làm..nhưng người ta lại cũng không ngăn được bản thân họ thôi không làm điều đó..giống như càng muốn quên thì sẽ càng nhớ..càng muốn nhớ thì lại sẽ quên..Có lẽ nó và ai đó cũng không ngoại lệ ^^

Biển đêm buồn không hở?? Có ngồi bó gối trước biển cả bao la..dưới muôn vàn vì sao để rồi thấy mình lẻ loi, đơn độc..đế thấy lòng mình trống trải..để nỗi đau đè nặng con tim...để thấy cần hơn bao giờ hết một-con-người ở bên cạnh..Ai đó ơi..có bao giờ chưa??

....

Viết cho nó những dòng tâm tình..
Những ngày tháng đau thương rồi cũng sẽ qua..hãy giống như lời nó đã từng nói với những người khác "Just beleive yourself...try your best"
Nó sẽ làm được mà...có hiểu không??? >"<

Hình ảnh đã đăng

#29 *YoYo*

*YoYo*

Thành viên tích cực

• 328 bài viết

Achievements

Đăng vào: 30 August 2006 - 09:15 PM

Lời hứa anh trao gửi em..trong ngày mình phải xa rời nhau
Lời hứa cho em niềm tin để chờ đợi anh..đến muôn ngàn sau
Lời hứa nuôi bao ngày qua..lời hứa cho em hi vọng..
Một ngày em sẽ có anh..nơi phương trời xa anh đến..
Lời hứa anh ơi tình yêu rất cần phải có khi biệt ly..
..thầm cảm ơn anh đã cho em niềm hạnh phúc để em đợi được anh..
Lời hứa luôn trong lòng em...lời hứa anh hãy giữ lời..
..hạnh phúc không xa đâu dẫu mỗi người một phương..
Muốn đốt hết thời giờ mình không có nhau thật mau..
Muốn có cách để mình được ở thật gần như chưa xa cách..
Muốn cố gắng tập dần cuộc sống thiếu vắng anh..
...không có anh..nhưng khó quá...anh yêu của em...

Tình nghĩa đôi ta thật ra chỉ vừa mới có trong một giây
Lời hứa anh trao gửi em như là cơn gió thoáng qua vậy thôi..
Thì chắc chi ta gặp nhau, thì cứ tin cho yên lòng...
Lời hứa em mong rằng anh sẽ thật lòng..

Hình ảnh đã đăng

#30 *YoYo*

*YoYo*

Thành viên tích cực

• 328 bài viết

Achievements

Đăng vào: 03 September 2006 - 11:52 PM

Ngày..

Về đến nhà bỗng dưng thấy mệt mỏi và chán nản..
Hiểu được cái khốn khổ khi không thể làm chủ được bản thân và cuộc sống của chính mình...mà lại không làm gì khác được..
Muốn tự mình thoát ra khỏi những khuôn khổ đang bao vây lấy nó..thấy ngột ngạt, bức bối..nó cũng chẳng hỉêu nó đang như thế nào nữa..có lẽ là xung đột giữa cái tôi của bản thân nó và cuộc sống không như ý muốn của nó..

Thấy ghét chính bản thân mình...
Nó cười nhạt khi nghĩ đến điều đó...vì nó nhớ,chỉ cách vài hôm,nó còn khuyên người khác rằng phải luôn tin và yêu bản thân mình hơn bất kì một ai khác trên đời..Vậy mà bây giờ, nó lại ghét nó..
Giả sử bây giờ nó có một điều ước sẽ được thành hiện thực, nó sẽ uớc gì nhi...?? Mọi điều ước có lẽ đều ko thoả mãn được con người...có lẽ...nó sẽ ước rằng nó chỉ "tồn tại" chứ nó đừng "sống"...

Hơn bao giờ hết trong lúc này..thèm một chút chếnh choáng say..hì..người say thì chẳng bao giờ buồn và người điên thì chẳng bao giờ nhớ..Như thế có phải sẽ bớt đau khổ hơn không??
Cười..lại cười..vì nó hiểu chẳng bao giờ nó có thể sống như thế...cơn say nào lại chẳng có lúc tỉnh...tỉnh rồi thì liệu có còn vui được như thế ko? Hay lại phải đối diện với nỗi buồn và rồi lại muốn say?? Người điên...chẳng người điên nào là hạnh phúc cả..người ta cũng vì quá đau mà điên đấy thôi...Thôi thì sống với nỗi đau, đối diện với nó để vượt wa đi, phải làm như thế..

Tự dưng thèm việc..
Muốn cả ngày chỉ lăng xăng,bận bịu với công việc để đêm không phải trằn trọc..để cuộc sống mưu sinh không bị phụ thuộc..để có thể tự mình vẫy vùng..để có thể...để ko phải dựa dẫm, chờ đợi, hi vọng gì cả..muốn tự mình mang lại cho mình những gì mình mong muốn..

Đêm..
Những cái tin nhắn vẫn đều đều..
..chẳng làm lòng nhẹ nhàng hơn tí nào cả...vẫn nặng trĩu một nỗi niềm..
Cười..nhỏ bạn hỏi chuyện tình ái sao rồi..lại cười..ừ thì chẳng quan tâm nữa..chán rồi hi vọng..ai muốn ra sao thì ra..đừng động đến nó..hãy để cho nó yên..hiểu ko?? Nhỏ cũng đừng nhắc đến những chuyện như thế nữa...nó không muốn nghe,không muốn biết và không muốn quan tâm đến những điều đó nữa...
Chẳng thấy buồn mỗi khi giao mùa..chẳng nao lòng mỗi khi trời mưa rơi..lòng nó trống trải..ko cảm xúc..

Vô vị...vô cảm..
..lần đầu tiên 21 năm trời nó sống..nó hiểu hết được ý nghĩa của hai từ này..
Chới với...nó chẳng biết tìm đâu một chỗ vịn để nó đứng dậy và bước đi tiếp...phải chăng tay phải của nó lại cầm lấy tay trái...nắm lấy tay mình để mà nhắc nhở mình rằng...ta còn phải sống...

Hình ảnh đã đăng

#31 *YoYo*

*YoYo*

Thành viên tích cực

• 328 bài viết

Achievements

Đăng vào: 14 September 2006 - 04:58 PM

Xúc xắc tình yêu

Anh bỏ quên viên xúc xắc tình yêu
Sáu mặt lăn tròn theo số phận
Em đặt tim em vào chấm tròn duy nhất
Xúc xắc lăn hoài. Không đến được bên anh

Em mơ về chân trời với những thảm cỏ xanh
Sánh bước bên anh, thảo nguyên lộng gió
Người con gái trong thơ anh còn đó
Nhưng anh thì...
Viên xúc xắc tiếp tục lăn...

Đâu phải anh vô tình đánh rơi
Xúc xắc tình yêu rủi - may, được - mất
Em nhặt lên. Biết đâu là duyên nợ?
Xúc xắc mỏi rồi, liệu có chỗ dừng không?

Em cộng nhớ cho quên, nhân đôi chờ đợi
Ngày tháng yêu thương sao mãi xa vời
Viên xúc xắc cứ lăn hoài trên cỏ
Như đợi một người...

Viên xúc xắc muốn dừng chân !!!

Hình ảnh đã đăng

#32 *YoYo*

*YoYo*

Thành viên tích cực

• 328 bài viết

Achievements

Đăng vào: 14 September 2006 - 05:00 PM

Đêm..
Từ trong mơ hồ nghe rõ một tiếng xoảng..tựa như là tiếng đổ vỡ một thứ gì đó rất mong manh..mà chẳng định hình được..
Nó ngồi đó..dường như đã rất lâu rồi..hai vai đã mỏi, dường như trong yên lặng của màn đêm..nó nghe rất rõ tiếng vặn mình của mình..

Đến tận bây giờ..có lẽ nó đã hiểu điều gì đã xảy ra..
Cười ngây ngô với hiện tại và cười sang sảng với quá khứ và tương lai..Nó sẽ tiếp tục cười như để ngạo nghễ cuộc đời, như thách thức với con người...
Nó thay đổi quá nhiều..nhiều đến mức dường như chóng mặt..cái tốc độ đó không thích ứng với cuộc sống nó vốn có..phải hay không cũng chẳng biết..Nhưng có một điều, nó hiểu rằng nó sẽ không khóc nữa đâu

Con người...
Người ta sống với nhau..có thật lòng với nhau hay không, hay chỉ giả dối nhau..hay chỉ vì những ham muốn nhất thời..hay vì 1 điều gì đó mà không thật với nhau...tự bản thân mỗi người sẽ hiểu rõ nhất..
Chẳng nói riêng 1 ai cả...mà nói chung cho những ai nó đã gặp...
Mà phân định để làm gì điều mà người khác đã, đang và sẽ suy nghĩ...khi người ta không thật lòng thì đơn giản là vì người ta không muốn thật lòng..thế thôi mà..và sự thật thì bao giờ cũng là như thế ^^
Nó nhớ cái câu muh cô nhỏ nào đó nói "Don't touch my pain..it's still hurt" và ngay lúc này đây..nó cười..một nụ cười ma quái chưa từng thấy..và đừng ai lí giải nụ cười đó nhé..hãy để 1 mình nó hiểu mà thôi..

Viết cho 1 người ở xa..
Ngày xưa, nếu chúng ta gặp nhau..thì có lẽ đã chẳng ai phải trải qua những tháng ngày đau khổ như hiện tại, phải không V ? Nghẹn ngào khi đọc những dòng chữ thông báo..cảm giác trong em thật khó tả..vừa không biết mình phải làm gì, vừa không biết phải như thế nào..một nửa giận anh, một nửa muốn chạy đến bên cạnh anh..Những mâu thuẫn mà em luôn cố gắng thoát ra, luôn cố gắng quên đi hơn nữa năm trở lại đây..bất chợt lại tồn tại..
Em đã im lặng và không nói gì cả...có thể anh sẽ nghĩ rằng em đã giận anh hay 1 điều gì đó tệ hại đã diễn ra trong em...Hãy bình tâm và nghĩ lại đi V !!! Cả 2 chúng ta đều phạm sai lầm chứ không riêng gì em hay riêng gì anh..vì thế, chẳng ai có quyền bắt lỗi hoặc có quyền tha lỗi cả...tự bản thân mỗi người sẽ tha thứ cho chính mình mà thôi..
Nếu có thể nói 1 điều gì đó với anh..ngay bây giờ..em chỉ muốn nói rằng: "Giữ sức khoẻ,bình an,và mau trở về,anh biết không hả anh? Em và cả nhà đều đang lo lắng cho anh..Mẹ đã gục ngã vì không chịu nổi cú shock này, anh cả đã bỏ hết công ăn việc làm để qua giúp anh vượt qua khó khăn này..em trai anh cũng đã mệt mỏi rồi và bé út vẫn còn nhỏ lắm...Còn em nữa,đừng nói và đừng mong điều anh đã nói thêm 1 lần nữa...em không bỏ cuộc thì anh không được quyền bỏ cuộc, hiểu không hả anh ngốc..."
Một lúc nào đó....sẽ chẳng xa xôi đâu, anh nhé !!!
Và hi vọng..ngày ấy không quá muộn màng........

Viết cho cô bé...
Nó biết cô bé buồn nó nhiều lắm..mong nó và chờ nó, đợi nó cũng nhiều lắm..Giống như một ai đó bảo nó rằng "Nó trẻ con hay vì nó có quá nhiều vấn đề để mà phải sống như hiện tại"...thì có lẽ, vì quá nhiều điều đã xảy ra trong cùng một thời điểm..mà nó thì không đủ sức đối diện,cũng như đôi bàn chân nó đã không đủ vững để giúp nó đứng vững..nó ngã..và nó đau cô bé à..
Sau một nỗi đau...à không...nhiều nỗi đau mới là đúng..dường như nó chẳng còn cái nhiệt tình của ngày xưa, cũng chẳng còn những lãng mạn, bay bổng, mộng mơ và tinh yêu như ngày xưa..Nó nghi ngờ mọi thứ, sống cách biệt với mọi thứ và đề phòng mọi thứ..Cứ tưởng rằng trong nỗi đau đó sẽ có đủ sức mạnh để đứng dậy thì..chưa kịp đứng..đã bị đốn ngã thêm 1 lần nữa..Nó đơn độc và nó không đủ sức..cô bé hiểu không??
Nhưng..khi nó chọn cho nó cái cuộc sống vô tâm,vô cảm, chọn một cuộc sống mà lãng quên nhiều hơn là nhung nhớ..để rồi những gì vừa hiện ra..chỉ trong chốc lát sẽ mau chóng bị quên đi mất...nó lại thấy lòng nó bình yên và nhẹ nhõm hơn nhiều...Nó biết cô bé buồn...nhưng phải làm sao đây?
Thôi thì..dành cho cô bé một góc nhé..và sẽ không lãng quên..không quên đâu, hiểu không? Nó sẽ cười cho cô bé xem nụ cười chân thật nhất...vì nó vẫn yêu nó, yêu gia đình, yêu cô bé..và vì nó vẫn chờ..giống như đến ngày mùa...tanpopo sẽ lại nở hoa..

Hình ảnh đã đăng

#33 chocolove

chocolove

Thành viên rất quan trọng

• Super moderator
  • 5735 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 17 September 2006 - 09:15 AM

@ss YO: hix ....em ko bik fai nói thế nào để diễn đạt hết cảm xúc của mình lúc này sau khi đọc xong những dòng ss viết >"<
(ss bik ko chưa bao giờ em đủ kiên nhẫn để ngồi đọc hết 3 trg tâm sự dài đến vậy ...nhưng thực sự ss đã lôi kéo đc em >"<)
Lần đầu tiên ss vô topic làm wen của em ,em thấy ss có cái chữ kí rất lạ " hình ảnh cơn mưa tầm tã " ...có lẽ em cũng thik ngắm mưa ,thik dầm mình trong mưa khi buồn nên thấy cơn mưa ấy em đã thấy rất wi' ss rùi
Có lẽ em cũng ko nên nói là em cảm thông hay gì gì cả...với chuyện của ss ......có lẽ em chỉ nên nói 1 điều đơn giản ..em rất rất rất wi' ss ,mong là ss sẽ vẫn dũng cảm đứng lên sau nỗi đau ....
Cố lên ss ...em iu ss nhìu ^^

#34 khoa tran

khoa tran

Light of life

• 1136 bài viết
  • Yahoo:
  • Facebook:https://www.facebook.com/khoatran2802
  • Sở thích:Music, art, sport

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 17 September 2006 - 09:24 AM

@ choco: cháu yêu lầm to laughing.gif

If you wanna listen to my latest releases, just go to -> KHOA TRAN'S MUSIC on http://soundcloud.com/djkhoatran

Hình ảnh đã đăng

#35 chocolove

chocolove

Thành viên rất quan trọng

• Super moderator
  • 5735 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 17 September 2006 - 09:27 AM

sao zậy hả thúc
ss YO tâm sự đó mà>"<
ko fai sao?????(làm koan rớt nc mắt nè)

#36 *YoYo*

*YoYo*

Thành viên tích cực

• 328 bài viết

Achievements

Đăng vào: 26 September 2006 - 07:30 PM

Ngày..

Khai giảng, tựu trường..bận rộn quá đỗi happy.gif
Hình như lại tiếp tục vai trò của mình để rồi chẳng còn giây phút nào để là bản thân mình nữa blushing.gif
..chẳng biết có 1 cô bé đã vào xem topic của mình..nhỏ những giọt nước mắt đồng cảm..1 cô bé nào đó..mình chưa từng biết mặt ^^ ahh còn có cả 1 tên vào nói xấu mình nữa chứ...Hôm nay vào xem Mr mới biết là mình lớn tuổi hơn nữa laughing.gif

Ngày..
Học hành suốt ngày..mệt thật...riết rồi chẳng có dư thời gian để mèo nheo, để hờn, để dỗi với bản thân mình nữa..Mà nếu có thì cũng tự biết cách để mà lau đi nước mắt...uhm...tớ đã từng nói với cô nhỏ rằng tớ đã đọc ở đâu đó cái câu "em cứ khóc mãi thế sao, em nghĩ em cứ khóc như thế thì sẽ có người đến bên cạnh em dỗ dành em hay sao?" happy.gif
Tớ hiểu mà..nếu tớ không yêu bản thân tớ thì sẽ chẳng còn ai yêu bản thân tớ nữa..
...mà hình như tớ thuộc tuýp người đào hoa phải không blushing.gif Hay là tớ lăng nhăng nhỉ :P tớ cũng chả bít nữa trời ạ biggrin.gif mà tớ thì không còn cái hứng thú phê phán bản thân tớ nữa biggrin.gif thế nên...mặc kệ ai nói gì...

Tớ nhớ...
Cách đây vài hôm..hình như tớ khóc..
Lâu lắm rồi tớ mới lại khóc..xấu hổ chưa blushing.gif nhưng mà..chưa bao giờ tớ thấy bản thân mình lại bị tổn thương đến như thế...Ừ, mặc dù tớ quen khá nhiều người..có nhiều điểm cũng không tốt..tuy nhiên, tớ chưa từng lừa dối ai cả..tớ yêu hay không yêu đều rất rõ ràng mà...Vậy mà..người mà tớ rất rất tin tưởng..người mà tớ cứ tưởng rằng sẽ mang bình yên về cho tớ..người ta lại gạt tớ..người ta làm cho tớ đau lòng, người ta nói người ta yêu tớ, yêu thật lòng, yêu rất yêu...nhưng người ta thà làm cho tớ tổn thương còn hơn là rời xa 1người mà người ta không yêu thương..

Tớ đau lòng vô cùng, NKí à cry.gif

Tớ chẳng hiểu vì sao người ta lại làm điều đó? Người ta trả thù tớ vì ngày xưa tớ đã không chọn người ta, để cười hả hê cho rằng người ta là kẻ chiến thắng...hay vì người ta thương hại tớ, hả NK? Sad.gif
Bất giác tớ nhớ GH...ngày xưa...dù cho có yêu hay không còn muốn yêu, GH cũng đều tôn trọng tớ, đều rất rõ ràng, dứt khoát..Tớ đã từng trách GH là người tàn nhẫn, là kẻ lạnh lùng...nhưng giờ, tớ thấy chính người mà tớ luôn tin tưởng ấy mới chính là kẻ tàn nhẫn..vừa hôn tớ, nói với tớ những lời ngọt ngào và vừa dùng hết sức đâm vào lưng tớ một nhát dao chí mạng..đau lòng..

Khẽ khàng cám ơn anh, GH happy.gif

Nhưng bây giờ thì khác rồi...
Tớ thay đổi hoài, thay đổi liên tục..bản thân tớ cũng thấy mệt..nhưng nếu tớ không làm thế, cuộc sống này sẽ đào thải tớ mất...và tớ thì không muốn mình trở thành một thứ vô dụng..Tớ còn rất nhiều việc để làm và phải làm..còn rất nhiều nhiều người yêu thương tớ, theo dõi hành trình mà tớ đang đi..Tớ vẫn còn phải báo hiếu cho Ba Mẹ tớ, thay Ba Mẹ tớ bảo bọc em tớ..tớ còn một con đường rất rất dài ở phía trước để tớ đi..và không có lí do gì, không bất kì một tên con trai nào - không biết tôn trọng tớ - có quyền làm tớ sụp đổ và đứng lại, thụt lùi về phía sau cả..biggrin.gif

Bình yên rồi...happy.gif
Làm gì nữa đây nhỉ...thôi thì...để tớ kể cho NKí nghe những câu chuyện nhé...những câu chuyện về những cuộc tình..về những hạnh phúc và những đổ vỡ không thành mà người ta thường gặp phải..happy.gif

Hình ảnh đã đăng

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2017 Your Company Name