Tới nội dung

IPB Style© Fisana

* * * * * 4 bình chọn

Viết cho người yêu thương

155 trả lời cho chủ đề này

#25 nhím208

nhím208

Petalia's friend

• 74 bài viết

Achievements

Đăng vào: 15 November 2006 - 01:27 PM

lần này khác rồi

#26 sweetiebe

sweetiebe

Thành viên quen thuộc

• 156 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:ăn kem,nghe nhạc, truyện tranh, cafe trời mưa...

Achievements

Đăng vào: 15 November 2006 - 04:12 PM

Cu Ti của em,
Anh đã từng nói em gan lắm, dám gọi anh như thế. Chưa ai gọi anh bằng cái kiểu lấc cấc như em... Nhưng em thích thế, nghe có vẻ như anh của em như một đứa trẻ vậy.
Anh, em muốn nói với anh là em nhớ anh thật nhiều, nhiều lắm! Nhưng em biết, em đâu là gì mà có quyền nói như thế. Bây giờ em đang ở một nơi rất xa, rất xa anh. Em phải đi, chỉ vì em yêu anh. Hôm qua anh hỏi em đi đâu, em ở đâu mà không thể cho anh biết? Sao anh phải quan tâm em như vậy khi anh đã nói rằng anh không hề có tình cảm dành cho em? Vậy anh quan tâm em làm gì cơ chứ? Em gọi cho anh chỉ để dặn anh nhớ giữ gìn sức khoẻ, đang bệnh, đừng về quá khuya, đừng uống bia nhiều, nhớ đi ngủ sớm , thế thôi. Anh nói nếu em không chịu cho anh biết em đi đâu thì anh không nghe lời. Anh hư lắm, không ngoan tí nào. Nhưng anh có biết anh càng như vậy chỉ làm cho em yêu anh nhiều hơn mà thôi?
Có lẽ phải lâu nữa em mới về. Xa em rồi có lẽ anh cũng sẽ quen. Mới chỉ là ngày đầu tiên thôi nhưng những ngày sau nữa chắc anh cũng sẽ không còn nhớ đến em nữa. Vì em có là gì đâu.
Nhiều khi em thấy tình yêu thật đúng là một ván bài sấp ngửa. Em chấp nhận đánh cuộc với bản thân mình, dù biết rằng mình khó có thể thắng. Nhưng cơ hội có thể chỉ đến một lần trong đời và em tin vào số phận. Em hi vọng vào tình yêu của mình. Biết rằng hi vọng là liều lĩnh với sự thất bại nhưng em phải mạo hiểm.
Không biết bao nhiêu lần em đã tự hỏi, bao giờ thì mình có đủ can đảm để đến với anh? Cái bóng của chị Nga quá lớn và tình cảm mà anh dành cho chị ấy vẫn còn sâu sắc quá, cơ hội dành cho em có được bao nhiêu??? Em không dám nghĩ nhưng em vẫn tin. Vì em chỉ có một cuộc đời để làm tất cả những gì em muốn. Và em cũng sẽ không từ bỏ. Em biết mình sẽ không tự nhiên yêu ai mà không có sự thử thách. Vậy nên ...
Em biết rằng em khó có thể được luôn bên cạnh anh, em biết chứ! Vì sao ư? Vì chị Nga, bên cạnh chị ấy có sự ủng hộ của gia đình anh, sự vun đắp của bạn bẻ 2 người, đuợc sự yêu quý của chị Thư, và hơn thế nữa là tình yêu của anh dành cho chị ấy suốt 7 năm. Còn bên em, em có gì? Em có gì đâu. Thậm chí một điều giản đơn là tình yêu của anh, em cũng không có. Vậy em dựa vào cái gì đây?
Em nhớ anh lắm, ngày nào cũng nhớ, lúc nào cũng nhớ, kể cả trong lúc ngủ. Sao vậy hả anh? Mỗi sáng muốn dậy thật sớm để được thấy anh đi làm. Chiều đến lại muốn thấy anh về. Tối chỉ muốn nhìn anh và nói "ngủ ngon anh nhé..." Nhưng em không thể làm thế....
Phải chăng để có được tình yêu của anh, được ở bên cạnh anh em phải chấp nhận, phải khổ đau? Anh hỏi em như vậy hoài em không thấy mệt mỏi sao? Có chứ anh, em mệt lắm. Nhưng như vậy có là gì đâu. Nhiều lúc em cảm nhận được tình cảm mà anh dành cho em, thật nhẹ nhàng như khi anh cầm tay em, như lúc anh vuốt tóc em... Chính những lúc như vậy làm cho em không thể bỏ cuộc, không thể lùi bước. Nhiều người khuyên em đừng có điên quá như thế, không phải em là duy nhất trong hoàn cảnh ấy, quên anh đi, đừng có dấn thân vào nữa. Nhưng em nghĩ rằng em đã không sai lầm khi quyết định yêu anh. Vì những ngày qua, có anh mà em hạnh phúc, dù rằng cả hai đều phải giấu đi tình cảm thực trong lòng mình. Mỗi ngày em đều tự hỏi "nếu xa nhau rồi, anh có nhớ em không?". Có không anh?
Hãy yêu em nhé, vi em rất yêu anh.
Bé Heo.

#27 badboy231

badboy231

Waiting for you...

• 154 bài viết

Achievements

Đăng vào: 18 November 2006 - 11:20 PM

Maybe, I never understand U and U dont understand me.
Maybe, U right, we not ....
Please tell me why
My baby~ I love you so much forever you and I
I love you oh~I love you so much forever you and I

#28 badboy231

badboy231

Waiting for you...

• 154 bài viết

Achievements

Đăng vào: 18 November 2006 - 11:23 PM

Maybe, I never understand U and U dont understand me.
Maybe, U right, we not ....
Please tell me why

#29 sweetiebe

sweetiebe

Thành viên quen thuộc

• 156 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 26 November 2006 - 07:25 PM

Anh à,
Hôm nay anh ngồi bên em mà em cảm thấy sao xa wá! Anh ko muốn gặp em, ko muốn nói chuyện với em nữa thì cũng đâu cần bước sang nhà em? Tại sao anh cứ như vậy để rồi em phải tự hỏi mình đang là cái gì đây? Cảm giác có anh bên cạnh, được hạnh phúc bên anh sao mỗi ngày một xa em wá! Biết bao giờ anh mới nghe được những lời em nói! Em cũng biết mệt mỏi, cũng biết buồn chứ anh!

#30 ngườitìnhcủagió

ngườitìnhcủagió

Petalia's friend

• 91 bài viết

Achievements

Đăng vào: 28 November 2006 - 03:14 AM

đang chat với em mà anh chỉ muốn nói thật nhiều câu yêu với em thôi, Gió của anh à, anh đã yêu e nhiều hơn anh nghĩ rồi, Gió ơi,

#31 sweetiebe

sweetiebe

Thành viên quen thuộc

• 156 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 29 November 2006 - 02:16 AM

Em gọi cho anh chỉ để nghe anh nói. Thế nhưng hôm nay anh lạ quá! dường như không còn muốn nói chuyện với em nữa rồi. Anh nói anh bình thường, bình thừơng mà sao lạnh lùng quá vậy anh? Điện thoại đang nói bỗng dưng mất tín hiệu. Là đt mất sóng hay là em đã mất anh? Em gọi lại cho anh. Nhưng đáp trả lại từng giây hồi hộp của em là tiếng tắt máy khô khốc. Anh đang nghĩ gì, có biết là em buồn lắm không anh?

#32 Bell

Bell

Petalia's friend

• 44 bài viết

Achievements

Đăng vào: 16 March 2007 - 06:13 PM

1/U have no chance to read this bcus u dunno this forum.
2/If u know this forum, u still never come here so u dunno this topic.
3/If u know this topic, u still cant guess who I am.
4/If u can guess who I am, u still dont understand why I use this language.
5/If u understand why I use this language, well... then I wont be regretful for telling u dis...
......................
.....................
.....................
..................
..................
......................
.........................
.......................
....................
..................
.....................
................................
..............................
...............................
........................
......................
........................
........................
.....................
.......................
.......................
............................
........................
...........................
..........................

I will NEVER forgive.

#33 hoang27

hoang27

Người bạn mới đến

• 25 bài viết

Achievements

Đăng vào: 13 April 2007 - 04:19 PM

Gởi người tôi yêu !
Chẵng lẽ em nghĩ rằng , tình cảm của anh đối với em chỉ là 1 trò đùa ? Em không dám tin tưởng vào tình yêu, em không có đủ can đảm để yêu , và em sẽ chẳng bao giờ đón nhận anh vì em chưa bao giờ hiểu anh .Em có biết không , mỗi buổi sáng khi anh đi làm, dù chẳng thuận đường nhưng không hiểu sao sáng nào anh cũng đi ngang qua nhà em chỉ để mong muốn được nhìn thấy em , anh ao ước được chăm sóc , lo lắng cho em và cả gia đình của em nữa , ao ước được thấy em mỉm cười hàng ngày , ao ước được thấy em trong vòng tay của anh .... nhưng đó chỉ là ao ước phải không em? Nhiều lúc anh không thể hiểu nổi cuộc sống sao lại xếp đặt cho ta quen biết nhau, trở thành bạn của nhau và anh đã yêu em. Giá như ta chưa từng gặp nhau thì hơn.... Anh không phải là người dễ biễu lộ cảm xúc của mình, nhưng trước mặt em , anh thấy mình thật yếu đuối . Em hỏi anh rằng anh có dám chờ em suốt cuộc đời này hay không ? ANh biết rằng em rất buồn vì anh đã trả lời rằng không ? Em không hiểu cho anh, em cho rằng anh chưa bao giờ yêu em thật lòng, nhưng anh thì không muốn trở thành kẻ dối trá , vì cuộc đời đâu phải như mình tưởng đâu em, anh thật lòng muốn chờ em , chờ cả cuộc đời .. Nhưng sự đời chẳng bao giờ chắc chắn....

#34 [t]he_[r]oad

[t]he_[r]oad

Petalia's friend

• 40 bài viết

Achievements

Đăng vào: 13 May 2007 - 12:24 AM

Cryptonite iu ,
Hum nay đi sinh nhật mita , nhìn thấy người iu của nhỏ đó mà road nhớ cryp ghia lắm . Ngày nào cũng mong gặp cryp ghê gớm , thương cryp ghê gớm . Nhưng chả biết cryp có nhớ road hay hok nữa ?
Tuy đã qua 9-5 nhưng road vẫn mún nói với cryp rằng : ngày này 2 tháng trước là ngày road cưới cryp làm chồng đấy blushing.gif
Sắp sinh nhật road roài , cryp nhớ nhá . Đừng quên nha , vì road iu cryp nhìu (chụt)

#35 pikachu251

pikachu251

Người bạn mới đến

• 1 bài viết

Achievements

Đăng vào: 17 May 2007 - 10:31 AM

1 tháng trôi qua rồi. Sao anh thấy thời gian trôi chạm quá,nếu anh có thể làm cho thời gian trôi nhanh thì tốt biết mấy.Anh còn phải chờ hơn 1 tháng nữa.Không biết em có chờ được không.Đã 1 tháng rồi anh ko được nói chuyện với em.Anh thấy vô vọng quá.Không làm cách nào liên lạc được với em .Nhắn tin mà ko nhận được hồi âm .Anh chỉ còn biêt chờ đợi .Anh cũng ko dám chắc là em còn nhớ anh hay ko nũa cho dù em đã hứa là sẽ ko quên .Em đă từng nói "Em sẽ nhắn tin cho anh mỗi ngày " hay là em quá bận cho nên ko có thời gian nhắn lại cho anh, nhưng mà như thế cũng vô lý quá ,hay là anh đã nhắn quá nhiều, làm phiền đến em...Anh đã đặt rất rất nhiều câu hỏi nhưng vẫn ko sao trả lời được .
Đến mặt em anh còn ko có cơ hội được biết ,chắc tại anh chưa đủ để làm em có thể tin tưởng được .Sao lại như thế được? Mà sao lúc nào anh cũng nghĩ về em cơ chứ ,anh đã tự nói với lòng mình là ko nghĩ đến em nữa rồi mà.
Bống àh em có biết là anh muốn được nói chuyện với Bống như thế nào ko.Có thể Bống nghĩ chuyện quen biết trên mạng chỉ là chơi bời,đùa cợt và qua loa .Nhưng anh thì khác ,anh nghĩ Net chỉ là phương tiện thôi Bống ạh, phương tiện để làm quen .Và Net giúp anh và em thoải mái khi trò chuyện, và nếu như em nghĩ việc anh và em quen biết nhau chỉ là chuyện vu vơ thì Bống vẫn chưa thực sự hiểu về anh rồi .Anh đã từng kể về Bống cho thằng bạn anh nghe, bây giờ thỉnh thoảng nó lại hỏi về em anh ko biết trả lời nó như thế nào nữa ,vì anh cũng đâu biết dạo này em thế nào .
Nhiều lúc anh cũng nghĩ về chuyện sau này ko biết đến lúc gặp em .em sẽ như thế nào ,anh sẽ phải nói gì ,anh cố gắng hình dung ra khuôn mặt em ,giọng nói và điệu cười của em ,và mỗi khi nghĩ như vậy anh thấy rất vui .Điều này giống như 1 giấc mộng vậy .Một giấc mộng đẹp .Nhưng nếu giấc mộng này ko thành thì sao ?? Nếu nó tan vỡ ?...
Tuy rằng đây chỉ là tình cảm anh dành cho một người anh chưa từng biết mặt và cũng có thể là một người ko có thật .Nhưng anh vẫn muốn tin là em có thật và em ko dối anh .Và nếu như em là một người ko co thật ,nếu giấc mộng tan vỡ ,chắc chắn giấc mộng này sẽ là 1 lưỡi dao đâm vào tim anh ,chắc chắn nó sẽ để lại vết sẹo trong trái tim anh .
Anh mong và tin rằng giấc mộng của anh sẽ thành sự thật ,anh sẽ gặp được em như đã hẹn ,vì em đã hứa mà .Và anh tin vào lời hứa của em!!!
Gửi đến Bống
Pikachu251

#36 assam

assam

다 잊지? (=

• Petalia's bloggers
  • 1415 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:VIC

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 18 May 2007 - 04:32 PM

Đc bao lâu roài nhở? Chả nhớ nữa. Hình như sắp đc 2 tuần. Thix K mới đc có từng ấy thui blushing.gif Nhưng mà càng ngày càng thix đấy. Cũng chả bít là đc bao lâu, nhưng mà... Kệ. Cứ bít là đang thix, K nhở love.gif
Hôm nay, lúc nghe thấy K nói, thấy vui lắm í. Dù là nói cho vui mồm, tiện mồm thì nói, ko fải là H cầm cái cốc đấy mà là đứa khác, hoặc cái rì đi nữa, thì H cũng sẽ nghĩ là K wan tâm nên K mới nói chut.gif " H, đg` có uống cốc đấy, nó cứ đỏ đỏ í "
Uh, ngắn thế thôi. Nhưng nhìn cái mẹt bt vẫn cười cười của K, bi h tự nhiên nghiêm túc, thì lại thấy... blushing.gif
Hay thật chut.gif

>_~
[\...Cứ bước đi như thế.../]
^v^

바보, 잘 지냈니?

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2018 Your Company Name