Tới nội dung

IPB Style© Fisana

* * * * * 4 bình chọn

Viết cho người yêu thương

155 trả lời cho chủ đề này

#145 unbreak my heart

unbreak my heart

Thành viên quen thuộc

• 101 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 06 June 2013 - 10:42 PM

Gởi người vô tâm !

Em biết những lời này anh sẽ không đọc được và em có nói ra anh cũng không cảm nhận hết bởi chúng ta là những con người khác nhau.
Em vẫn tự hỏi mình " vì sao giữa biển người, anh lại chọn em, rồi vì sao anh nỡ buông tay em khi em đang trong vòng tay anh ?". Câu trả lời chỉ một chữ duyên. Chữ duyên đã không trọn khi chúng ta hôm nay phải xa nhau. Em không trách anh như em không oán trách những cuộc tình trước. Đến quá nhanh thì cũng sẽ đi vội vàng. Em biết vậy, nhưng trái tim này vẫn phải run lên, bàn tay em vẫn phải thêm một lần ôm mặt khóc. Em không đếm nỗi những vết thương của mình, nhưng không sao cả, anh ạ. Đó là quyết định của anh, lựa chọn của anh. Chúng ta là những con người của hai thái cực, em cần sự chở che, anh cần sự riêng tư. Anh mải miết tìm ước mơ, anh yêu công việc hơn em. Em " yêu người ngóng núi ", em không trách sộ phận, không chạy trốn, em học cách thay đổi mình, em làm quen với môt tình yêu xa. Em không biết sẽ đợi anh bao lâu, anh bảo em đừng chờ. Em biết không hi vọng với một người như anh. Anh có nhớ em không, em không biết bởi cả tâm tư anh dành trọn cho đam mê, anh đi mãi và không gọi cho em một lần nào, không nhắn cho em một tin nào. Em không giận, chỉ buồn chút thôi nhưng em không xem đó là khó khăn, em vẫn ở lại, từ chối mọi mối quan hệ, chẳng biết để làm gì. Chỉ ở đấy, chỉ nhớ anh, chỉ đợi chờ, thế thôi.
Anh về, anh bảo em tìm tình yêu khác, bảo em đừng đợi, bảo em đừng đánh mất tuổi xuân. Em nên cảm ơn anh, hay giận dỗi ?
Em không muốn bật khóc để anh phải dỗ dành, bởi tình yêu anh không đủ lớn để lau khô những giọt nước mắt của em, chỉ là ngay giây phút em thấy mình yếu đuối và mọi sự mạnh mẻ giả tạo không đủ khâu vá vết thương này.
Em làm anh khó xử rồi, em xin lỗi anh. Thêm những lí do khác nữa để anh rời xa em, em không đủ lí trí mà phân tích thật giả thế nào vì cuối cùng kết quả là ta cũng xa nhau. Nếu tình yêu là chuyến xe, thì ở trạm dừng này anh đã bước xuống, và em vẫn phải một mình đi tiếp, không biết trạm cuối cùng ai sẽ cùng em hay chỉ một mình em bước xuống.

Anh sống tốt nhé, mong anh bình yên và tìm thấy tình yêu thật sự. Dù chỉ là một cái duyên ngắn ngủi, em cũng xin cảm ơn cuộc đời mang đã anh đến bên em.

Luf...

Đã qua rồi giông bão

Ngủ yên nhé tình yêu!

#146 Phong Trần

Phong Trần

Petalia's friend

• 37 bài viết

Achievements

Đăng vào: 12 September 2013 - 06:41 PM

Có lẽ nào ta đã quên em
  • Có lẽ nào ta đã quên em
  • Quên ký ức ngọt ngào, bỡ ngỡ
  • Em - tình đầu - tình cuối tôi mang
  • Trong vô thức gọi tên trong miền nhớ
  • Kỷ niệm tìm về- vụn vỡ, đau thương
  • Quên góc phố đôi ta hò hẹn
  • Quên những chiều se lạnh đón mưa bay
  • Quên mùa thu ngập lá yêu thương
  • Có lẽ nào
  • Ta thật sự quên em
  • Quên đôi mắt, bờ môi hồng xao xuyến
  • Quên nụ cười, mái tóc gió tung bay
  • Quên giây phút đôi ta tình tự
  • Quên tháng năm êm ấm lửa tình
  • Ta quên em
  • Quên bao ngày bao tháng
  • Quên bao mùa thu úa lá yêu thương
  • Quên bao lời đôi ta thề hẹn
  • Em xa rời
  • Ta đã quên em
Yêu - ta đừng định nghĩa
Đừng mơ mộng cao sang

Yêu - ta đừng ước vọng
Nhẹ nhàng, ngọt ngào, sâu lắng, bền lâu
:new:

#147 Nguyettran04012

Nguyettran04012

Người bạn mới đến

• 1 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 19 January 2014 - 01:12 PM

Gửi ng` sẽ không bao h đọc được...^^
Em không biết chuyện tình cảm này sẽ đi được đến đâu vì khoảng cách giữa 2 ng` hiện nay quá lớn.
Em chắc chắn sẽ đợi nhưng không biết bên kia ntn thôi...????
Em nghĩ sau 1.5 năm không biết bên kia đã có GF hay chưa...????
Em không biết bên kia cũng có cảm giác như e hay không??
Hay chỉ mình e đang "tự biên tự diễn" và tìm kiếm hình bóng ai đó 1 mình ????
Ng` nói chỉ cần e ra trg` ng` chắc chắn sẽ tìm hiểu e nhiều hơn.., e không biết có nên hy vọng tiếp hay không???
Ng` toàn làm cho e mơ hồ và không thể nào xác định được , e nên làm j bây h???

#148 Ngân Hà 0902

Ngân Hà 0902

Thành viên quen thuộc

• 118 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Thích đọc sách,thích được đi trong mưa,thích được ăn kem vào mùa đông.

Achievements

Đăng vào: 21 February 2014 - 11:31 PM

Chồng yêu à!đã lâu lắm rồi em không được gọi như vậy,à mà có em vẫn gọi trong tiềm thức của mình.Em viết ra đây nỗi nhớ của mình,em biết là anh sẽ không còn đọc được nữa,em giống như viết cho chính mình thôi,giống như bấy lâu nay em vẫn độc thoại một mình.Mọi người nói với em rằng đừng nghĩ nhiều về anh nữa,đừng gọi tên anh và đừng khóc nữa như vậy anh sẽ không yên tâm ra đi đâu,linh hồn anh sẽ không thể an nghỉ được.nhưng anh à,em nhớ anh,nhớ những ngày chúng ta còn sống vui vẻ bên nhau,em không thể thôi nghĩ về anh và mỗi đêm nước mắt vẫn rơi trong giấc ngủ chập chờn.Hình bóng anh vẫn tràn ngập căn nhà từng là hạnh phúc của đôi ta,kí ức làm tim em đau nhói,8 năm chung sống kỉ niệm nhiều như sao ở trên trời,em làm sao có thể thôi nhớ thôi đau.Viết cho anh người mà em yêu thương nhất trên đời,nhưng mãi mãi anh không thể đọc được nữa rồi...
Những nỗi nhớ chỉ là buồn một chút

Nhưng cái quên là đau đến tột cùng

#149 Gió

Gió

Thằng Điên

• Super moderator
  • 1919 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 22 February 2014 - 12:17 AM

Người quen này.
Gặp nhau, quen nhau với anh đã là cái duyên hạnh ngộ. Nhưng để yêu thương được nhau thì ngoài Duyên ra còn cần thêm nhiều điều.
Quan tâm, chăm sóc, lo lắng cho nhau cũng đâu hẳn là yêu. Vì vậy ta mong rằng người quen đừng ngộ nhận rằng ta yêu người.
Với ta bây giờ chắc chắn phải là 1 thứ hữu hình chứ nó không còn là những điều vô hình như trước nữa. Có lẽ thời gian và trải nghiệm đã khiến ta thực tế hơn nhiều so với những ngày đã qua.
Hãy trân trọng nhau người quen nhé. Để chúng ta có thể vẫn là bạn, vẫn là người quen.
Vốn dĩ ta không muốn mất đi 1 người quen bởi đi hết cuộc sống này chúng ta sẽ quen được mấy người.
Ta có những người bạn, những người anh em tuyệt vời. Và điều đó là điều mà ta luôn trân trọng và tự hào.
Ta hi vọng là ta cũng sẽ có thể dành cho người quen sự trân trọng như vậy.
Vì cuộc đời vẫn là nhiều thứ lồng ghép trong nhau, lòng người hay lòng của những sự sống thì cũng làm theo điều tự nhiên nhất.
Cho và nhận để cảm thấy tâm chẳng thẹn với lòng. Đến và đi sao cho những ấm êm không làm chạnh lòng hai lối vắng. Và chẳng có cuộc đời nào đẹp từ trong trứng đẹp ra, đẹp từ cõi kiếp này tới cõi của kiếp khác.
Và mọi con đường cũng chẳng bao giờ phẳng lặng mãi được đâu em…

#150 dembian

dembian

Người bạn mới đến

• 5 bài viết

Achievements

Đăng vào: 13 April 2014 - 10:36 PM

Em nhớ anh, rất nhớ. Đã 2 năm rồi mà vẫn không thể buông tay để mình thanh thản. Anh có khỏe không? Liệu còn nhớ đền em không hay đã có bóng hình nào khác rồi. Mà nếu có cũng là điều có thể hiểu. yêu nhau mà không thể bên nhau. Không phải không còn yêu mà không thể đến với nhau được. Đó là điều em sẽ tiếc nuối cho đến sau này. Cánh cửa trong trái tim em sẽ đóng lại. Nó đã mở ra vì anh nhưng giờ không còn anh nữa thì chỉ lặng lẽ khép lại. Để có thể tiếp tục cuộc sống hiện tại của mình. Nụ cười cũng vơi đi ít nhiều. Nhưng rồi em tin rằng đến lúc nào đó anh cũng sẽ trở thành ký ức đẹp để mỗi khi em nhớ lại không còn nhói đau trong tim nữa. Em yêu anh

#151 Hana

Hana

Hana yêu Đốm

• Petalia's bloggers
  • 495 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 06 May 2014 - 11:03 PM

Gửi Sương
Hôm nay tớ lại bị mệt, không đứng nổi, thế là phải nhờ Sương chở về nhà, hai đứa mất buổi học, rồi cô điểm danh. Tội nghiệp cho Sương quá. Chiều nhắn tin báo cho Sương biết, Sương còn cười nhẹ nhàng và bảo không sao đâu. Bình yên thế.

Sao mà tớ cứ nợ Sương hoài thôi, mãi không trả hết được. Thôi thì tớ sẽ dành hết cả tình bạn yêu thương của tớ cho Sương, Sương nhé. Chiều nay ngủ lơ mơ, mỗi lúc tỉnh dậy luôn thấy Sương đang nằm bên cạnh chơi với cái điện thoại, lại yên tâm ngủ tiếp.

Từ ngày cái nhẫn của tớ đổi màu đến nay tớ chẳng bị ốm nặng nữa. Như hôm nay, chỉ là bỗng dưng lên cơn mệt, đứng không vững, chẳng đau đớn gì nhiều, ngủ vài giấc là khỏi ngay. Nhưng vẫn không dám ở lại lớp học vì mặt mày vẫn đang tái đi, ở lại mọi chuyện sẽ tệ hơn nhiều. Tớ phiền phức thật đấy, Sương nhỉ.

Yêu Sương nhiều lắm :x

Gửi mẹ,
Xoài của mẹ là ngon nhất quả đất :v

Tự dưng con xem hình lại rồi thấy mẹ đang ngồi đợi xe cùng con, con chụp hình đôi giày của con và dép của mẹ, chụp hình cỏ lá, chụp hình con bướm đậu trên cành cây khô, chụp hình mẹ đang ngồi trên mấy viên gạch đỏ. Mẹ lúc nào cũng bảo con sao cái gì cũng chụp, có gì đâu mà chụp. Nhưng đó chính là tính cách của con, tình yêu của con, hạnh phúc của con, nỗi nhớ của con, cũng là cuộc sống của con. Con không mưu cầu những tấm ảnh đẹp đắt giá. Con chỉ thích ngắm cuộc sống qua những tấm ảnh bất ngờ, chẳng có gì đặc biệt nhưng lại chính là khoảnh khắc hạnh phúc của cuộc đời con.

Yêu cả gia đình mình biết bao nhiêu, mẹ à.

Gửi Ù,
Ù ơi, hôm nay bạn chị xem clip có Ù, thế là lập tức hỏi ngay rốt cuộc Ù là con gì. Ai bảo Ù giống chó sói thế :v. Cơ mà giống chó sói mới đẹp, nhìn thích lắm luôn. Bạn chị bảo ôm Ù ngủ chắc êm lắm ^^. Đúng thế đấy. Lông chi mà mềm, khuôn mặt đáng yêu, còn hay làm nũng nữa chứ.
Chị nhớ mấy đứa quá.

Gửi ông,
Một tuần rồi ông mới lại nghe tiếng gọi của cháu, ông nhỉ. Chắc ông sẽ nghĩ rằng cháu là một đứa trẻ nào đó, vì giọng nói lảnh lót và đáng yêu quá mà ^^. Cơ mà cháu già lắm rồi ông ơi, đã 21 tuổi rồi đấy. Ước gì đây là thứ 3 tuần trước, để cháu gọi ông và nhắc thêm lần nữa, hai tờ nhé ông, vì lúc ấy cháu sắp được về quê và sẽ nghỉ học cả hai buổi tối còn lại trong tuần ^^. Mỗi lần cháu ghé qua là ông lại cầm tay cháu thật nhẹ, thấy thương ông thật nhiều.

Cháu mong ông luôn khỏe, ông ạ.

"None of us can do great things. But we can do small things with great love"

#152 ITALY

ITALY

Thành viên tích cực

• 459 bài viết

Achievements

Đăng vào: 20 August 2014 - 05:10 PM

Gửi Anh !
Sau bao nhiêu tên mà e đã từng gọi A , E vẫn thích đc gọi A như thế . Thân thương , gần gũi và có lẽ A luôn là A - yêu E với những gì A có :) !
Đã hơn 4 tháng rồi , A quen với nơi ở mới chưa ? A có tiêu diêu , tự tại hơn trên dương gian này không ???
E đã từng nghĩ . Uh . Chia tay nhau cũng không sao . Có mấy ai gữi trọn lời thề . Nhưng ít ra A phải hp với sự lựa chọn của mình . Đừng để nhỏ đó trở thành góa phụ sau khi cưới chưa đc 2 tháng chứ . Còn con trai anh đã mồ côi cha ngay từ trong bụng mẹ . Bố mẹ A già r , giờ ai chăm lo..... A tệ thật , bỏ lại tất cả như một cái phủi tay . Mọi ng nói vốn dĩ A cũng không muốn như thế . Nhưng riêng E thì cho rằng không muốn như thế thì phải có sự lựa chọn tốt hơn chứ ? Tại sao lại thế ??? Nếu biết về tướng thuật một chút có lẽ A đã không bất chấp để lấy bé đó . Nhưng âu đó cũng là số phận , sự lựa chọn của A . Có chăng , E chỉ nuối tiếc cho A chưa đi hết những ngày đắm say cùng cô bé đó .....
Nếu có kiếp sau chúng ta đừng yêu nhau A nhé . Nên A đừng bận tâm , lo lắng và cảm thấy có lỗi như lời trăn chối trước khi A đi xa nhé . Vốn dĩ E đã không còn yêu A , đã tha thứ cho A .... E chưa yêu ai nhưng bạn bè lại lo lắng nghĩ rằng vì A .... chỉ riêng E biết là E đang sống cho riêng E .... và e luôn tin E sẽ được yêu thương và trân trọng như những gì E vốn có !
E luôn nghĩ rằng trong chuyện tình mình A là người thắng . Thế mà , cuối cùng e lại thấy ngược lại ..... nhưng có một điều không thể phủ nhận chỉ có tuổi thanh xuân của A là còn mãi , Thắng ạ ! Nên A cứ tiêu diêu như A muốn nhé :) .

#153 noi tinh yeu bat dau!

noi tinh yeu bat dau!

Nguyễn Nguyễn

• 200 bài viết
  • Sở thích:Thích hát,
    thích nghe,
    thích đọc,
    thích ngắm trời...
    và ở 1 mình trong không gian bao la-tối mịt của màn
    đêm lạnh lẽo.

Achievements

Đăng vào: 23 August 2014 - 12:39 AM

Người tui yêu nhất trên đời đó là Mẹ!
Tui là tui.
không là thứ nhất...
nhưng là duy nhất!!!

#154 atun

atun

Người bạn mới đến

• 12 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 13 November 2015 - 02:10 AM

Làm sao nói được khi mọi thứ đã qua, tất cả giờ là kí ức

#155 atun

atun

Người bạn mới đến

• 12 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 23 November 2015 - 11:22 PM

Hôm nay lại một ngày 23 t11 nữa nỗi buồn lại ùa về, không biết sao không mở lòng để nói được một lời yêu thương, ừ thì trái tim thỏ đế... Khi yêu ai mà không đau chứ

#156 hongnhut

hongnhut

Người bạn mới đến

• 1 bài viết

Achievements

Đăng vào: 14 April 2016 - 07:58 PM

Thư à, anh cần em !

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2018 Your Company Name