Tới nội dung

IPB Style© Fisana

* * * * * 4 bình chọn

Viết cho người yêu thương

155 trả lời cho chủ đề này

#1 dreaming of U

dreaming of U

Love like Roses

• Độc thân hội
  • 2701 bài viết
  • Sở thích:Ăn :d

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 06 March 2006 - 07:59 PM

Mở ra topic này với mong muốn các bạn hãy đừng ngần ngại viết ra hết những gì thầm kín nhất ẩn dấu trong lòng mình mà chưa từng hay chưa giám ngỏ với người bạn yêu thương ... Nhưng gì khó nói nhất ... hãy thật lòng với nhau dù chỉ trong phút giây nào đó.Có thể khi bạn đọc topic này , bạn sẽ nghĩ rằng , viết hết ra đây ngượng chết đi được , nhưng chắc chắn rồi sau này khi bạn đọc lại và biết đâu người đó của bạn vô tình cũng đọc được nó ... cảm xúc thế nào nhỉ Wink.gif

Ps :Chú ý không buôn bán trong này

Roses and The Happiness
user posted image

#2 Cita

Petalia's friend

• 30 bài viết

Achievements

Đăng vào: 07 March 2006 - 02:14 PM

T ạ , dù sao mọi thứ cũng đã qua , và xa xa rồi ... Mặc dù , chúng ta chưa hề nói với nhau lời nào cả , nhưng em biết một khoảng lặng cũng đã đủ để chúng ta hiểu tất cả ...Vẫn chưa thể nói rằng đấy là tình yêu ... cả em và anh đều biết điều đó , thật may là như thế !
Chả biết từ bao giờ , với những chiều như thế , xa lắm rồi anh ạ .Nếu như không có ngày ấy ... nếu như anh V không ngỏ ý và cho em biết những gì cần biết về anh ... thì có lẽ sẽ không có những dòng viết này ... Cho đến bây giờ em vẫn còn nợ anh một lời xin lỗi , mặc dù mọi thứ qua đi , không ai có thể phủ nhận rằng anh hay em không thật lòng ,không thẳng thắn với nhau .
Vẫn không thể phủ nhận rằng anh thật nhẹ nhàng và những gì thuộc về anh cũng thế , và em - em không thể không "cảm nhận " được điều đó và thích nó , bởi lẽ đó cũng là những gì thuộc về em ... chả phải em kiêu sa gì khi nhận nó , nhưng có tội gì đâu khi tự cho mình một cái "quyền xác nhận " cơ chứ .
Nếu như cái khoảng cách ấy không qúa lớn , và nếu như trong đầu em không có suy nghĩ rằng chuyện đó quá viển vông ,sẽ chẳng bao giờ là sự thật cả , thì có lẽ em đã quyết tâm hơn ...mặc dù em đã được an ủi , được chia sẻ và được biết rằng e m không phải là duy nhất với hoàn cảnh ấy . Nhưng em vẫn là em và anh vẫn là anh , chả thể là họ đuợc và cũng không thể là ai khác được ...
Những gì anh yêu quý luôn tuyệt cả và những gì trong con người anh thể hiện đều đã minh chứng cho điều đó ... Cảm ơn anh thật nhiều về những cái CD đó ,không phải em nhận nó , mà là nhận tấm lòng của người đã gửi nó và cái hồn trong nó mặc dù chỉ là kẻ nhận nó như một người bạn đặc biệt , những buổi chiều với R.C thật êm đềm và lặng lẽ cùng với những jazzy vào đêm khuya ... im lặng !
Thích , và chấm hết ! Giờ đây em đã trở lại bình an với cuộc sống thực tai của mình , sẽ thôi không mơ mộng nhiều nữa , kẻo anh lại còn có dịp "mỉa mai" em .Với em vậy là đã qua một giấc mơ thật đẹp ;Thậtmay là anh cũng trân trọng nó . Giờ thì anh cũng đã đi rồi , đã có kế hoạch riêng cho cuộc sống của mình . Nơi anh đang sống thật gần với nơi em ở , biết đâu trong 9 tháng ấy , có khi nào đó chúng ta gặp nhau như em đã đùa với anh lần cuối cùng gần đây nhất không ... Khi ấy chúng ta hãy chào nhau như những người bạn đã thân thân anh nhé , và đừng quên dành cho nhau một "nụ cười vô tư" .
...
Giờ thì hình ảnh của anh đã ngủ yên mãi mãi như một kí ức đẹp trong sâu thẳm trái tim em rồi ... Mơ một ngày mai tươi sáng và thật hiên thực cho cả hai ...Chúc anh thành công với sự lựa chọn của mình

#3 emlameo

emlameo

I'm Maruko ^_^

• Những cô gái năng động
  • 3069 bài viết
  • Sở thích:doraemon ^_^

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 07 March 2006 - 11:04 PM

Trung!!!!!!!!!
Người yêu-người chồng,chúng ta đã cùng nhau vượt qua rất nhiều khó khăn và thử thách trong 2 năm qua và cho đến bây giờ chúng ta vẫn ở bên nhau,có lẽ những khó khăn thử thách kia đã làm đôi ta gắn kết với nhau hơn,em luôn mong đến một ngày anh đưa em về ngôi nhà của hạnh phúc,ngôi nhà của những ước mơ ngôi nhà màu hồng màu mà em yêu,nơi đó sẽ có đôi ta và các con,em luôn tưởng tượng xem mình mặc áo cưới trông sẽ thế nào?có lần em đã hỏi anh điều đó,mà không phải là có lần mà là rất nhiều lần rồi,lần nào anh cũng trả lời giống nhau:Em là cô dâu của anh nên em sẽ rất đẹp.Em biết cô dâu nào cũng xinh cả thế nhưng lùn như em không biết thế nào cả,đôi khi em cũng hơi mặc cảm về chiều cao đó huhu nhưng không sao vẫn cao hơn khối người anh nhỉ!
Đã 2 năm rồi và bi giờ chúng ta đang cùng nhau nuôi dưỡng một tình yêu vĩ đại,chúng ta còn tận 6năm nữa cơ,eo ôi!!sao mà lâu quá vậy?nhiều lúc em nghĩ tại sao em không kiếm một thằng con nhà giầu mà yêu tự nhiên lại yêu anh làm chi,chán chết,cứ bực mình cái gì là lại nổi nóng thấy mà ghê,nhưng mà anh không giống như những người con trai khác,bi h em thấy anh đúng không giống họ gì cả,làm gì có ông chồng nào,vợ dỗi không ăn cơm chồng vừa dỗ vừa đút cơm cho vợ ăn hihii thích wá làm gì ra có bà vợ nào được như em nhỉ?ông xã!!
Em sẽ luôn bên anh ông xã ạ,vì thế anh không được phép gục ngã,anh phải vững đôi chân đứng cho vững vào vì anh còn một người vợ cần dựa vào bờ vai của anh đấy biết chưa???
À!em nói cho anh biết nhớ,nếu em mà trốn em đố anh tìm ra được đấy nếu tìm được thi em sẽ thưởng hihi!!!!!!Em đã phải bỏ cả ý nhĩ sẽ kiếm thằng nhà giầu để yêu anh nếu anh mà để mất em thì em sẽ đánh đòn anh đó biết chưa?Em đã dành hết tất cả tình yêu của em cho anh,vì thế em cũng sẽ không để mất anh đâu,hihihi
EMLAMEO
:chip: Hãy làm những gì bạn muốn làm, mơ những gì bạn muốn mơ , tới đâu bạn muốn tới , trở thành những gì bạn muốn , bởi bạn chỉ có một cuộc sống và một cơ hội để làm tất cả những gì bạn muốn :peta:

#4 anthony

anthony

King of Hell

• Độc thân hội
  • 1068 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:IT - Đọc sách - Nghe nhạc

Achievements

Đăng vào: 20 March 2006 - 11:43 PM

Hương !!!
Anh thật lòng xin lỗi em, lẽ ra ngày 8-3 ấy phải là 1 ngày vui vẻ, 1 ngày tràn ngập yêu thương, 1 ngày hạnh phúc, thế nhưng anh đã không thể làm được điều ấy, anh đã khiến cho em phải chờ đợi anh, đã khiến em phải buồn vì anh.
Khi biết chúng ta sẽ phải xa nhau, điều duy nhất lúc bấy giờ anh có thể nghĩ là sẽ mãi mãi mất em.
Từ khi quen em, anh đã cảm nhận được 1 điều gì đó mà anh không thể nhận ra được. Mãi tới tận bây giờ anh mới biết và hiểu, anh không muốn mất em. Nhưng bây giờ nhận ra điều ấy thì cũng đã quá muộn rồi, em đã xa tầm tay của anh, em đã ra đi để lại mình anh bơ vơ trong nỗi buồn và nước mắt.
Sau khi chia tay, anh muốn em hãy luôn vui vẻ bên người mà em đã chọn, anh muốn em luôn hạnh phúc bên người ấy. Anh tin vào sự lựa chọn của em, vì vậy mà anh biết rằng dù sao chăng nữa anh cũng không hối hận vì đã yêu em.
Chỉ cần em là người hạnh phúc nhất, thì cho dù sau này cuộc sống có tẻ nhạt đến mấy thì anh cũng vẫn cảm thấy vui vì em là người hạnh phúc nhất.
Và điều cuối cùng anh muốn nói là .......................

Anh muốn nói cho cả thế gian này biết rằng
Anh Yeu Em

Hình ảnh đã đăng
¸ .?'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'?.¸
¸ .?'´¯),ø¤°``°¤ø,¸¸,ø¤°`°¤ø,¸(¯`' ?.¸
¸¸,ø¤°``°¤ø,¸¸,ø¤°``°¤ø,¸,ø¤°` `°¤ø,¸¸ ,
[M]a cũ
``°¤ø,¸©¸,ø¤°`°¤ø,¸¸,ø¤°`°¤ø, ?©¸¸,ø¤°´´
(_¸.?°´'`°¤,¸.?*´`*?.¸,¤°´'`°?.¸_)
°`°¤ø,¸¸,ø¤°`°

#5 OVER_LOVE

OVER_LOVE

:| Hai Bàn Tay Lạnh |:

• 1390 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Ăn + ngủ + lang thang :D

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 21 March 2006 - 01:29 AM

Đang nghe bài Crying in the Rain , thấy cái topic này đột nhiên muốn viết 1 chút .
Một buổi sinh nhật chung cho cả hai ,thế nào đây nhỉ ? Một buổi tụ tập thật đông đủ bạn bè, hay là :
Tìm lại cảm giác được "người ta " gọi tên mình trước biển cả ?
Về Tam Đảo - cái nơi " C cũng đi tìm B nhưng mà ko gặp " ?
Thực hiện lại cái dự định đi Sapa của năm ngoái ?

Bất cứ đâu , quan trọng là được ở bên C Sad.gif
B ghét cái câu " nói trước bước ko qua " ..... Sad.gif

#6 Sel

Sel

Người bạn mới đến

• 29 bài viết

Achievements

Đăng vào: 21 March 2006 - 08:21 PM

Muốn nói với anh nhiều lắm ...
Nhớ anh , muốn gặp anh , muốn nói chuỵên ... nhưng mình không muốn là người phải bắt đầu câu chuyện , không thích thế , vẫn biết sự tự mãn cá nhân của mình nhìêu khi tai hại lắm , hi vọng lần này nó đúng ...Hai hôm , ba hôm , ngày mai có thế nữa không , không thèm reply một câu nào ư ??? Trước đây anh gần thế , mình cũng vô tư thế , chả nghĩ gì , tại sao tự dưng lại thế ... tại sao mình cảm thấy như anh xa xa ... dù có lúc gần thật ... anh đã quan tâm đến mình , quan tâm đến những gì mình nói ... nó vụn vặt lắm ... Tại sao phải thế này ... mình muốn đón nhận nó , không muốn phải mệt mỏi mãi để theo đuổi , để cố gắng xích lại gần anh , anh cố tình muốn ra xa phía mình hay anh thử thách mình ... chẳng biết nữa .
Nhớ anh rất nhiều !!! Chiều đến lại muốn nói với anh rằng " ngủ ngon anh nhé , đừng thức quá khuya " . Nhưng mình đã ko còn làm thế nữa , chả phải không muốn thế , nhưng mình chán quá , chán cảnh này quá ... giống bắt bóng quá đi thôi ...
Hai hôm nay thấy có lỗi với anh thật nhiều , nếu như anh cũng nhớ mình , nếu như anh cũng ... yêu mình như tình cảm mình dành cho anh , có lẽ anh đã nhận ra đc mình có lỗi ở chỗ nào .

Không biết nên thế nào nữa ...

#7 bexinhxinh

bexinhxinh

Petalia's friend

• 52 bài viết

Achievements

Đăng vào: 25 March 2006 - 11:12 AM

Anh yêu
Chúng ta xa nhau đã bao lâu rồi anh nhỉ?Anh có biết em buồn và nhớ anh rất nhiều ko?Sao anh lại đến rồi ra đi như vậy,anh làm con tim em sống lại sau bao năm đóng kín rồi cũng chính anh đã cướp đi tất cà những gi anh mang lại cho em.Phải nói rằng em nên hận hay yêu anh đây?Mỗi ngày cuộc sống của em trôi qua thật tẻ nhạt,ko bạn bè ko người yêu em chỉ lặng lẽ 1 mình trong căn phòng lạnh lẽo đối diện chỉ có computer.Em online nick anh đó nhưng cả 2 ko nói chuyện với nhau lòng em lại đau như cắt,ko biết từ ngày chúng ta chia tay em đã bao đêm khóc vì anh,nước mắt em cứ chực tuôn trào mỗi khi nghĩ đến anh.Muốn quên anh đi thì em càng nhớ anh,muốn hận anh thì em càng yêu anh.Anh có biết anh là cả cuộc đời của em,mất anh đi thì đời em còn ý nghĩa gì tiếp nữa,đã 1 cuộc tình qua đi đầy nước mắt và đau khổ em ko muốn em lại tiếp tục mất đi anh dù nó chỉ là 1 sự việc nhỏ nhoi.Trong lúc này nếu anh ở đây em đã ôm anh thật chặt ko rời bỏ và khóc huhu trong lòng anh rằng em chẳng muốn xa anh 1 chút nào..Nhưng...Nhưng tất cả chỉ là còn là mơ ước của riêng em..chúng ta đã xa nhau mãi mãi phãi ko anh..

#8 Kill

Kill

Petalia's friend

• 41 bài viết

Achievements

Đăng vào: 17 April 2006 - 08:50 PM

Gửi 1 người lúc nào me cũng nghĩ tới..
Gửi 1 người lúc nào cũng khiến me bật cười + giận dữ..
Tất cả me muốn gửi ko dài đăng đẵng như mấy bài post trước mà chỉ gói gọn trong 2 từ "yêu thương" ^ ^
U're my true luz :) Babe ^ ^

#9 emlameo

emlameo

I'm Maruko ^_^

• Những cô gái năng động
  • 3069 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 30 April 2006 - 12:18 AM

ông xã ơi!!!!!
đôi khi em hay ghen ông xã cũng biết tính em rồi đó,hay nghĩ linh tinh,trí tưởng tượng lại phong phú kinh khủng vì thế chỉ cần có cô nào nói chuyện với ông xã mà chỉ đùa thôi là vợ đã không thích rồi huhu không hỉu sao cái tính vợ nó lại như vậy chứ crying.gif crying.gif vì thế ông xã đừng buồn vợ nha!!!!!!
:chip: Hãy làm những gì bạn muốn làm, mơ những gì bạn muốn mơ , tới đâu bạn muốn tới , trở thành những gì bạn muốn , bởi bạn chỉ có một cuộc sống và một cơ hội để làm tất cả những gì bạn muốn :peta:

#10 manakauri

manakauri

sống để yêu

• Hội quán Chocolate
  • 107 bài viết

Achievements

Đăng vào: 27 May 2006 - 05:48 PM

Chị ạh, ở đây ng` ta viết cho những ng` trong tim, là ng` yêu, nhưng em ko viết như thế . Em viết cho chị, cũng là 1 ng` trong trái tim em , nhưng mang 1 nghĩa khác . Chị biết ko, chị và em đã ko gặp nhau bao lâu rồi nhỉ ? thật lâu phải ko ? chị biết em nhớ chị lắm ko? Chị có biết rằng em luôn mong ngóng 1 ngày nào đó, chị gọi tên em, và cùng em hét lên ; chị nói rằng nhớ em , như em đã nhớ chị, và luôn cùng em nghĩ ra những trò quái quỷ . Chị ạh , em nhớ lắm những lúc chị khóc, những lúc chị tâm sự và cả những lúc cười đùa . Sợ rằng chị đã quên em rồi, chị àh . Có thể chị ko nhớ tới đứa em bé bỏng này của chị nữa , có thể chị lao đầu vào cuộc sống của chị, và chị bước đi quá nhanh, ko có 1 thời gian nào trong khoảng lặng của cuộc sống để chị nhớ tới em . Biết rằng chị ko bao h đọc đc những dòng này, nhưng chị ơi, chị mãi là ng` chị mà em rất yêu quý .
Anh Huy thân , em rất muốn biết h này anh đang ở đâu, và ntn . Em lo cho anh lắm, anh biết ko ? . Anh nhận đc card của em, mà ko nhắn lại . Em cũng ko trách anh đâu, vì biết rằng anh đang ở 1 nơi nào đó, mà mọi thứ cuốn anh vào vòng xoáy của nó . Anh cũng giống chị Q, em nghĩ vậy, cũng sẽ ko có 1 khoảng lặng nào đó để nhớ tới những đứa em bé nhỏ , fải vậy ko ? Anh có biết ko, bọn em luôn sẵn sàng chờ anh, và cũng sẵn sàng bỏ công sức, chỉ để làm 1 tấm thiệp gửi đi, và sau đó nó quay trở lại . Bọn em ko cảm thấy tiếc, vì tình yêu luôn rộng lớn và có đủ khả năng chịu đựng , đúng ko anh ? Em rất nhớ anh, thật đấy .....

#11 emlameo

emlameo

I'm Maruko ^_^

• Những cô gái năng động
  • 3069 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 14 June 2006 - 12:50 AM

tính đến hôm nay chúng ta đã yêu nhau được 28 tháng 2 ngày,khoảng thời gian đó đã cho chúng ta những giận hờn,những lúc vui vẻ và cả những giây phút khó quên,em yêu mình lắm ông xã ạ!!!!!!
lúc này đây ngồi 1 mình em nhớ và thầm mong có anh bên cạnh em,em nhớ vòng tay ôm em ấm áp của anh,nhớ đôi môi anh,nhớ bờ vai vững chắc để em tựa crying.gif em nhớ lồng ngực ấm của anh,em nhớ tất cả,nhất là đôi má lúm của anh nũa(giờ là của em biggrin.gif )nhưng ông xã ơi!!!!!!đôi khi em cảm thấy như anh hờ hững với những suy nghĩ của em,đôi khi anh hờ hững không để ý đến những việc dù chỉ là nhỏ nhưng cũng ảnh hưởng đến em,có nhiều lúc em cảm thấy như tình yêu anh dành cho em đang nhạt dần,có phải là em cả nghĩ không anh?????
lần trước anh nói nên xa nhau 1 thời gian để em có thể tự lập,tự suy nghĩ và làm theo những gì mình cho là đúng,em đã đồng ý vì em nghĩ em đã dựa vào anh nhiều em cũng nên tự lập trong hành động và suy nghĩ của mình,nhưng anh có còn nhớ anh đã nói"anh sẽ không bao giờ để em 1 mình quá 2 ngày",anh cón nhớ không??lúc đó em đã khóc vì em lo không biết em sẽ sống và làm việc thế nào nếu không có anh bên cạnh,nhưng rồi em lại nghĩ có thể xa anh khi gặp lại tình yêu của chúng ta được hâm nóng lên và lúc đó chúng ta sẽ có nhiều điều để nói để chia sẻ để tâm sự với nhau,thế nhưng cuối cùng anh đã không đồng ý,thật sự thì em cũng không đồng ý đâu nhưng em muốn thử có lẽ chỉ là tò mò mà em lại muốn thế,em muốn biết không có anh bên cạnh em sẽ thế nào???
em mong tình yêu của chúng ta sẽ bền vững!!!!!!
em yêu anh-ông xã của em!!!!!!! :-*

#12 nhoc_xuthanh

nhoc_xuthanh

HAm CHơi ... đú đởn ...

• Petalia's Star
  • 979 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Bơi lội , du lịch , ăn uống ^^ shopping ^^....
    Đọc truyện , xem fiml, nghe nhạc ... ^^ ol ...
    Lượn lờ ngắm ... gái ( ý nhầm ... cái đẹp ^^ )

Achievements

Đăng vào: 18 June 2006 - 02:55 PM

blushing.gif Vợ à .
Chồng xin lỗi hôm qua không nhắn tin cho vợ
Máy chồng hết tiền .... Vợ đừng có lo lắng cho chông nha
Mọi cái đều ổn .. theo đúng nghĩa ổn của nó....
Mà vợ à ... chồng cũng chảng biết nói gì . Chỉ biết là chông yêu vợ nhiều lăm ... xin lỗi vì tối qua làm vợ lo happy.gif
yêu vợ blushing.gif

Hình ảnh đã đăng

mưa....

không to...

nhưng đủ làm ướt áo...

gió...

không lớn...

nhưng đủ làm tóc rối...

trời...

không lạnh...

nhưng đủ trái tim băng...

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2018 Your Company Name