Tới nội dung

IPB Style© Fisana

* * * * * 1 bình chọn

Người bạn thật sự

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
  • Đăng chủ đề mới Danh sách các bài viết
  • 52 trả lời cho chủ đề này

#1 Solid

Solid

Petalia's friend

• 43 bài viết

Achievements

Đăng vào: 14 September 2005 - 06:48 PM

Người bạn thật sự

Người bạn bình thường có thể chưa bao giờ thấy bạn khóc, nhưng người bạn thật sự sẽ luôn là đôi vai cho bạn tựa vào mỗi khi bạn buồn khổ.

Người bạn bình thường tỏ ra khó chịu khi bạn trễ hẹn, nhưng người bạn thật sự sẽ hỏi xem bạn mắc kẹt chuyện gì.

Người bạn bình thường lắng nghe những vướng mắc của bạn, nhưng người bạn thật sự sẽ giúp bạn giải quyết những vướng mắc đó.

Người bạn bình thường luôn là khách khi đến thăm bạn, nhưng người bạn thật sự thì luôn tự phục vụ mình khi đến nhà bạn.

Người bạn bình thường cho rằng tình bạn sẽ chấm dứt sau những lần cãi cọ, còn người bạn thật sự lại tin rằng tình bạn sẽ càng thân thiết hơn sau những cuộc tranh cãi như vậy.

Người bạn bình thường luôn mong muốn bạn sẽ giúp đỡ họ, người bạn thật sự luôn có mặt khi bạn cần sự giúp đỡ.

Vậy người bạn thật sự là ai? Là người vẫn gắn bó với bạn ngay cả khi tất cả những người bạn khác xa lánh bạn.

Hồi âm:
    To botruongbo_ebo: Cám ơn bạn đã ủng hộ bài viết của mình!!!

#2 botruongbo_ebo

botruongbo_ebo

Thành viên rất quan trọng

• 2765 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 14 September 2005 - 07:43 PM

Hay lém Solid! smiley_436.gif . Hãy chọn bạn sao cho có những người bạn tốt nhất . Nếu bạn thấy ko có ai là tốt nhất , xin mời bạn đến với bộ trưởng . Sẵn sàng làm bạn với mọi ngừi. Đặc bịt là các Peta's Mem Wink.gif . Bởi vì bản thân Bộ Trưởng cũng đã ko ít lần gặp những người bạn "bình thường " như trong bài của Solid . Tâm đắc bài nì lém lém biggrin.gif . Thank Solid nhìu hén Wink.gif

Hình ảnh đã đăng

#3 tinh_buon

tinh_buon

Petalia's friend

• 71 bài viết

Achievements

Đăng vào: 15 September 2005 - 02:23 PM

mình cũng đã từng có một người bạn như vậy. cảm ơn đa làm cho mình nhớ lại Wink.gif

#4 Solid

Solid

Petalia's friend

• 43 bài viết

Achievements

Đăng vào: 17 September 2005 - 11:11 AM

QUOTE(tinh_buon @ Sep 15 2005, 01:23 PM)
    mình cũng đã từng có một người bạn như vậy.

Xem bài viết

Bạn đã làm gì để có người bạn đó? Hãy chia sẻ kinh nghiệm để mọi người, cũng như bạn, có được một người bạn thật sự!

#5 bis_poo

bis_poo

thinking-it-over

• Những người thích đùa
    • 2261 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 18 September 2005 - 09:49 PM

Vậy người bạn thật sự là ai? Là người vẫn gắn bó với bạn ngay cả khi tất cả những người bạn khác xa lánh bạn.

đến giờ thì sao nhỉ,bỏ tất rồi he he mình cũng đến lúc bỏ tất thôi happy.gif Một người ko bao giờ muốn kết thêm bạn một khi có bạn mới sẽ có sự thay đổi,sự thay đổi này mình ko ngờ đến,nếu cho chọn lại mình sẽ chọn cách khác happy.gif
    nhưng mà thời gian chỉ có một chiều,tiếc thật...thôi thì finish all vậy happy.gif

mình lại là mình như hồi bé tẹo teo wub.gif

one-step-at-a-time
    user posted image

#6 Solid

Solid

Petalia's friend

• 43 bài viết

Achievements

Đăng vào: 19 September 2005 - 03:10 PM

QUOTE(bis_poo @ Sep 18 2005, 08:49 PM)
    đến giờ thì sao nhỉ,bỏ tất rồi he he mình cũng đến lúc bỏ tất thôi happy.gif Một người ko bao giờ muốn kết thêm bạn một khi có bạn mới sẽ có sự thay đổi,sự thay đổi này mình ko ngờ đến,nếu cho chọn lại mình sẽ chọn cách khác  happy.gif
    nhưng mà thời gian chỉ có một chiều,tiếc thật...thôi thì finish all vậy  happy.gif

mình lại là mình như hồi bé tẹo teo  wub.gif

Xem bài viết

Solid nghĩ rằng bạn bè dù thân cách mấy đến một lúc nào đó cũng phải chia tay. Vì vậy, khi còn là bạn của nhau, hãy sống hết mình vì tình bạn để khi chia tay không phải hối tiếc. Thật sự Solid chưa hiểu lắm về những điều bạn trình bày, bạn có thể trình bày rõ hơn được không?

#7 bis_poo

bis_poo

thinking-it-over

• Những người thích đùa
    • 2261 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 19 September 2005 - 04:11 PM

QUOTE(Solid @ Sep 19 2005, 03:10 PM)
    Solid nghĩ rằng bạn bè dù thân cách mấy đến một lúc nào đó cũng phải chia tay. Vì vậy, khi còn là bạn của nhau, hãy sống hết mình vì tình bạn để khi chia tay không phải hối tiếc. Thật sự Solid chưa hiểu lắm về những điều bạn trình bày, bạn có thể trình bày rõ hơn được không?

Xem bài viết

hiểu thêm nữa thì đau đầu lắm bạn ạ Wink.gif he he bỏ đi, thanh kiu bạn đã quan tâm wub.gif

one-step-at-a-time
    user posted image

#8 pokoljane

pokoljane

><Let me Alone><

• Moderators
    • 943 bài viết

Achievements

Đăng vào: 19 September 2005 - 08:13 PM

1 người bạn thân thực sự ko phải ở bên ta lúc ta cần thiết mà luôn nghĩ và chúc phúc cho ta..
    Let me alone

#9 tinh_buon

tinh_buon

Petalia's friend

• 71 bài viết

Achievements

Đăng vào: 19 September 2005 - 08:42 PM

QUOTE(pokoljane @ Sep 19 2005, 12:13 PM)
    1 người bạn thân thực sự ko phải ở bên ta lúc ta cần thiết mà luôn nghĩ và chúc phúc cho ta..

Xem bài viết

Nhầm , quá nhầm. Nếu chỉ luôn nghĩ và chúc phúc thì có được hay ko? Trong cuộc sống có phải lúc nào bạn cũng dành thời gian để nghĩ đến 1 người ở xa và chúc phúc cho họ ko? Chỉ những lúc thật buồn tẻ hay rỗi thì mới nhớ .
    Nếu lúc cần thiết nhất mà ko có người bạn thân bên cạnh,sự thiếu hụt trong tâm hồn sẽ lên cao và lúc đó liệu rằng ... "mình có là bạn thân hay ko ? "

#10 pokoljane

pokoljane

><Let me Alone><

• Moderators
    • 943 bài viết

Achievements

Đăng vào: 20 September 2005 - 03:35 PM

Tất nhiên ko phải mọi lúc bạn có thể nghĩ về người đó đc mà là những khi nào ko ở bên họ đc bạn cũng phải dành 1 tí thời gian cho cái tình bạn mà bạn gọi là đích thực đó chứ đúng ko ?
    Thử hỏi xem những người bạn chạy ào tới lúc ta cần mà thật ra trong họ ko nghĩ 1 chút gì về ta cả.. bạn có cần những người như thế ko :-/
    Lúc nào những cử chỉ cũng có thể là giả tạo, giả dối nhưng suy nghĩ của họ nói với chính bản thân chẳng bao giờ lừa gạt đc chính họ đâu.. Nếu họ nghĩ bạn là 1 người tồi thế nhưng lại làm ra vẻ thân thiết với bản.. Chỉ là sự giả tạo..Poko ko thích điều đó tí nào.. Bởi vì bạn bè đến với nhau bởi 2 chữ : thật lòng chứ ko phải là lợi dụng
    Let me alone

#11 HCl_86

HCl_86

Thành viên quen thuộc

• 208 bài viết

Achievements

Đăng vào: 20 September 2005 - 04:31 PM

người bạn tốt nhất cũng có lúc làm bạn bị tổn thương, vì vậy, hãy biết tha thứ cho lỗi lầm của họ. Nhưng cũng đừng quá ỷ lại vào điều đó để làm tổn thương người bạn của mình.

#12 tinh_buon

tinh_buon

Petalia's friend

• 71 bài viết

Achievements

Đăng vào: 20 September 2005 - 05:01 PM

QUOTE(pokoljane @ Sep 20 2005, 07:35 AM)
    Tất nhiên ko phải mọi lúc bạn có thể nghĩ về người đó đc mà là những khi nào ko ở bên họ đc bạn cũng phải dành 1 tí thời gian cho cái tình bạn mà bạn gọi là đích thực đó chứ đúng ko ?
    Thử hỏi xem những người bạn chạy ào tới lúc ta cần mà thật ra trong họ ko nghĩ 1 chút gì về ta cả.. bạn có cần những người như thế ko :-/
    Lúc nào những cử chỉ cũng có thể là giả tạo, giả dối nhưng suy nghĩ của họ nói với chính bản thân chẳng bao giờ lừa gạt đc chính họ đâu.. Nếu họ nghĩ bạn là 1 người tồi thế nhưng lại làm ra vẻ thân thiết với bản.. Chỉ là sự giả tạo..Poko ko thích điều đó tí nào.. Bởi vì bạn bè đến với nhau bởi 2 chữ : thật lòng chứ ko phải là lợi dụng

Xem bài viết

làm sao bạn biết được khi họ chạy ào tới mà họ lại ko nghĩ đến mình chứ,ko nên có ý nghĩ bi quan như thế Wink.gif
    Nếu xét một cách khách quan thì đã là bạn thân thì những gì bạn nói "cử chỉ giả tạo..." thì đã ko gọi là bạn thân của mình Wink.gif Đã là một người bạn thân trước hết mình đã hiểu họ là người thế nào,là người lúc mình cần luôn ở bên,là người dù ko có việc gì gặp nhau chỉ để im lặng nhưng ko bao giờ có cảm giác thừa thãi...Đương nhiên dù xa cũng luôn chúc phúc cho nhau happy.gif

người bạn tốt nhất cũng có lúc làm bạn bị tổn thương, vì vậy, hãy biết tha thứ cho lỗi lầm của họ. Nhưng cũng đừng quá ỷ lại vào điều đó để làm tổn thương người bạn của mình.

xin hỏi HCL_86 thế nào gọi là quá ỷ lại ???
    Chị em ruột còn có lúc giận nhau,đương nhiên bạn bè cũng ko thể tránh,tớ cũng rất rất nhiều lần happy.gif nhưng cái gọi là quá ỷ lại đấy chỉ dùng khi mà hầu như lúc nào bạn kia cũng gây ra lỗi lầm để người bạn thân phải tha thứ. Đừng nên dùng từ sai lầm nếu chỉ vì một lỗi mà người đó gây ra ko cố ý Wink.gif
    Thử hỏi bạn đã quan tâm đến bạn thân chưa nhỉ? khi một người bạn thân cần gặp bạn nhưng nhiều lần ko gặp được,người bạn đó có cảm thấy buồn và sẽ tự mình giải tở nỗi buồn,khi đó tình bạn đã xa một quãng,liệu sau này người bạn đó có tìm gặp bạn để tâm sự nữa hay ko ? happy.gif
    have fun happy.gif

dd
    Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2017 Your Company Name