Tới nội dung

IPB Style© Fisana

- - - - -

Đứa bé không được chào đời

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
  • Đăng chủ đề mới Danh sách các bài viết
  • 26 trả lời cho chủ đề này

#1 blackcatkm

blackcatkm

Petalia's friend

• 30 bài viết

Achievements

Đăng vào: 19 August 2008 - 03:27 PM

Và mình sắp là một bé gái. Tất cả mọi thứ đã được sắp xếp hết cả, thậm chí ngay việc mình rất thích ngắm hoa nữa cơ!
    Ngày 19-10 - Một số người nói mình chưa phải là một con người hoàn chỉnh, rằng mới chỉ có mẹ mình thật sự tồn tại mà thôi. Nhưng mình là người mà, cũng giống như mẩu ruột bánh mì nho nhỏ chưa phải là bánh mì thật sự. Mẹ là người, vậy thì mình cũng thế.

Ngày 23-10 - Mới rồi mình vừa mở hé đôi môi. Chà, để nghĩ coi cỡ một năm nữa, mình sẽ nở nụ cười và sau đó biết nói. Chắc chắn tiếng đầu tiên mình thốt ra sẽ là: Mẹ... mẹ...ơi!

Ngày 25-10 - Hôm nay, tim của mình bắt đầu tự đập lấy. Từ giờ trở đi nó sẽ nhảy múa nhẹ nhàng cho đến phút cuối đời của mình mà không nghỉ chút nào! Sau nhiều năm chắc nó phải mệt mỏi. Nó sẽ dừng khi mình chết đi, chắc thế!

Ngày 2-11 - Mình lớn lên một chút từng ngày. Tay chân mình bắt đầu hình thành. Nhưng chắc chắn mình phải đợi một thời gian khá dài trước khi đôi chân có thể giơ cao để chạm vào tay mẹ, trước khi lòng bàn tay bé nhỏ có thể cầm được hoa và ôm lấy ba.

Ngày 12-11 - Những ngón tay nhỏ xíu bắt đầu mọc ra trên bàn tay của mình. Ồ, trông chúng nhỏ nhắn mà dễ thương làm sao! Mình sẽ được vuốt tóc mẹ nhờ chúng đấy nhé!

Ngày 20-11 - Hôm nay, bác sĩ nói với mẹ rằng mình đang sống ở đây, bên dưới trái tim của mẹ. Ồ, chắc mẹ phải vui mừng biết bao! Mẹ có vui không hở mẹ?

Ngày 25-11 - Có lẽ ba mẹ đang đặt tên cho mình. Nhưng chắc ba mẹ vẫn chưa biết mình là con gái đâu. Bí mật đấy nhé! Mình muốn được người khác gọi là bé May. À, mình đang lớn dần lên đây!

Ngày 10-12 - Mình đang mọc tóc! Sao nó mượt mà và tỏa sáng quá. Mình tự hỏi tóc của mẹ có giống thế không?

Ngày 13-12 - Mình vừa chớp mắt. Bóng tối bao phủ xung quanh mình. Khi mẹ sinh mình ra, chắc là thế giới sẽ nhiều hoa và nắng ấm lắm. Nhưng điều mình muốn hơn cả là trông thấy mẹ. Mẹ ơi, mẹ có đẹp không hở mẹ? Con muốn nhìn thấy mẹ ghê!

Ngày 24-12 - Mình tự hỏi liệu mẹ có nghe thấy tiếng thì thầm của trái tim mình? Một số bạn của mình ra đời hơi bị yếu một chút. Nhưng trái tim mình rất khỏe mạnh. Nó đập đều đặn: tup-tup, tup-tup. Mẹ sẽ có một đứa con gái thật khỏe mạnh đó nghe mẹ!

Ngày 28-12 - Hôm nay, mẹ mình giết mình...
    -----------------------------------------------***-----------------------------------------
    Vô tình đọc được bài này, tự hỏi những bà mẹ này như thế nào? Đáng thương hay đáng ghét? Cả hai. Thương, và ghét. Thương những bồng bột tuổi trẻ, sự ngu ngốc, sai lầm. Ghét vì đứa trẻ có tội gì đâu. Nó được quyền sinh ra, được quyền sống cơ mà.
    Những bậc làm cha làm mẹ, dám làm, không dám chịu. Tại sao? Là vì đã không được giáo dục đúng cách. Trách nhiệm thuộc về ai? Tự hỏi đứa trẻ này sẽ là con của ai trong các bạn trẻ?
    Dám làm, dám chịu. Không dám, thì đừng làm. Đừng viện lý do này nọ, đừng xin lỗi... Đi mà xin lỗi những đứa trẻ chết oan đó.

Buồn buồn mắc võng nằm chơi,-Ai ngờ võng đứt, buồn ơi là buồn./////////Buồn buồn năm chục xé chơi,-Xé nhầm năm triệu, buồn ơi là buồn.///////Buồn buồn muốn đốt nhà chơi,-Ai dè cháy thật, buồn ơi là buồn./////////Buồn buồn lấy súng ra chơi,-Bắn nhầm đứa bạn, buồn ơi là buồn.//////////Buồn buồn chán chán đi bơi,-Ai ngờ hết nước, buồn ơi là buồn./////////Buồn buồn đếm lá vàng rơi,-Đếm hoài không hết, buồn ơi là buồn.////////Buồn buồn muốn hắt xì hơi-Vậy mà không được, buồn ơi là buồn./////////Buồn buồn viết nhảm, gửi chơi,-Ai mà ráng đọc... khùng ơi là khùng[COLOR=green][B]

#2 trái tim yêu thương

trái tim yêu thương

Petalia's friend

• 91 bài viết

Achievements

Đăng vào: 20 August 2008 - 09:17 AM

mình hiểu những gì bạnmuốn nhắn gửi nhưng cũng co đôi lúc người ta không muốn vậy đâu bạn ạ.
    người mẹ bỏ đi dứa con, bỏ đi núm ruột của mình thì hỏi bạn ai mà không đau lòng cơ chứ?
    không phải người mẹ đó viện bất cứ một lý do nào nhưng hoàn cảnh mà khoong ai nói trước được đâu,

#3 troublefairy

troublefairy

Petalia's friend

• 63 bài viết

Achievements

Đăng vào: 20 August 2008 - 08:37 PM

bức súc wa, đọc truyện này xong mình thấy nóng hết cã ruột! mình không có ý xúc phạm các bạn nắm nhưng chắc vi` là "con gái" nên số phận mới như vậy...hõi bao nhiêu bé gái bị giết chỉ vì bậc cha mẹ biết con mình là con gái chứ...thật không thể chấp nhận được X-(

Chú ý viết bài có dấu nhé Wink.gif

Sửa bởi panna, 03 January 2009 - 03:28 PM.

1 khi mình cảm thấy buồn khổ nhất và thất vọng nhất, hãy luôn nghĩ rằng:
    ...có ít nhất 5 người hơn ta

...5 người thua ta

...5 người muốn được là ta

...5 người thấu hiểu ta

và 5 người luôn quan tâm đến ta...

Hãy luôn tin tưởng và hi vọng vào 1 điều kỳ diệu sẽ đến bởi vì ta luôn có 1 ai đó ở bên, động viên, an ủi. Không ai trong chúng ta là cô độc...

#4 super_kawai

super_kawai

aicha aicha fighting ^^

• Dũng sĩ Gaia
    • 3577 bài viết

Achievements

Đăng vào: 25 August 2008 - 01:51 AM

tội nghịp những đứa pé bị pỏ rơi như vậy ~~~ chỉ tại người lớn thôi~~~họ không thể viện bất cứ lí do nào mà pỏ rơi dứa pé cả ~~~~~~mình gét những người đó~~~~~~~~~~

#5 whitebear108

whitebear108

Người bạn mới đến

• 7 bài viết

Achievements

Đăng vào: 26 August 2008 - 05:51 PM

từ bỏ cũng là 1 cách thể hiện tình iêu của người mẹ với núm ruột của mình.tại sao ư ? đơn giản họ còn tốt gấp 100 lần những bà mẹ bán con hoặc bỏ rơi chúng ở cô nhi viện hay là không thể cho chúng 1 cuộc sống đầy đủ mà bắt chúng sống với những cái nghèo,cái đói,thiếu thốn đủ thứ

Sửa bởi panna, 03 January 2009 - 03:32 PM.

#6 MissHuong

MissHuong

_Doanh nhân tương lai_

• 311 bài viết

Achievements

Đăng vào: 26 August 2008 - 06:15 PM

Hãy chọn cho đứa trẻ cuộc sống tốt nhất. Khi nó sinh ra chúng ta có đảm bảo cuộc sống và hạnh phúc tốt đẹp cho nó không?

Đang tập ký

#7 super_kawai

super_kawai

aicha aicha fighting ^^

• Dũng sĩ Gaia
    • 3577 bài viết

Achievements

Đăng vào: 27 August 2008 - 03:03 AM

nếu thế tại sao những người đó have sex với nhau???? hoặc không có những biện pháp ngăn ngừa??? đợi mọi chuyện wá muộn rồi viện lí do là không đủ khả năng lo cho đứa pé???? những người không có trách nhiệm mới nói những lời như thế.....

#8 saiboc

saiboc

Petalia's Lover

• Hội yêu nhạc
    • 715 bài viết

Achievements

Đăng vào: 31 August 2008 - 06:11 PM

su buc xuc wa laughing.gif dao nay doi tinh he laughing.gif

#9 super_kawai

super_kawai

aicha aicha fighting ^^

• Dũng sĩ Gaia
    • 3577 bài viết

Achievements

Đăng vào: 01 September 2008 - 12:24 PM

@ mụ box: nói zì đó ^o^ trình bày ý kín mà mụ cứ chọc wê waì ~~~

#10 nucdun

nucdun

closed -

• Petalia's bloggers
    • 2733 bài viết

Achievements

Đăng vào: 03 September 2008 - 02:07 AM

user posted image

#11 MissHuong

MissHuong

_Doanh nhân tương lai_

• 311 bài viết

Achievements

Đăng vào: 03 September 2008 - 02:07 PM

QUOTE(super_kawai @ Aug 27 2008, 02:03 AM)
    nếu thế tại sao những người đó have sex với nhau???? hoặc không có những biện pháp ngăn ngừa??? đợi mọi chuyện wá muộn rồi viện lí do là không đủ khả năng lo cho đứa pé???? những người không có trách nhiệm mới nói những lời như thế.....

Xem bài viết

làm gì mà bức xúc thế biggrin.gif
    Nghe chuyện mấy đứa trẻ bị bỏ rơi ngoài bãi rác khi vừa lọt lòng chưa? Có đứa bị kiến ăn hết một cái chân và bộ phận sinh dục nữa.sick.gif
    Miss hiểu ý của super_kawai, nhưng đó là khi mọi chuyện đã rồi....
    Tức họ thì có làm được gì nữa. Đừng chỉ trích mà hãy bắt tay giải quyết vấn đề victory.gif
    Chính những lời chỉ trích, miệt thị, xa lánh của mọi người làm họ không đủ cản đảm để nuôi nấng đứa trẻ. Bố mẹ từ con, mọi người ghét bỏ, xã hội nhìn bằng con mắt khinh miệt thì lấy đâu ra được sự đầy đủ, hạnh phúc trọn vẹn cho đứa trẻ.
    Nếu những người từ bỏ đứa con khi chưa lọt lòng rồi họ cũng sẽ tự bị dằn vặt lương tâm mà thôi.

Đang tập ký

#12 chipwi3love

chipwi3love

Petalia's friend

• 44 bài viết

Achievements

Đăng vào: 07 September 2008 - 03:20 AM

Nhật ký và tấm hình ở dưới rất ý nghĩa. Nhưng tớ chưa hình dung ra được chuyện này...

Sửa bởi panna, 03 January 2009 - 03:34 PM.

dd
    Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2017 Your Company Name