Tới nội dung

IPB Style© Fisana

- - - - -

Khi em không yêu anh...

17 trả lời cho chủ đề này

#1 Dark_91

Dark_91

Thành viên quen thuộc

• 185 bài viết

Achievements

Đăng vào: 30 September 2007 - 12:46 PM

Khi em không yêu anh, em sẽ không bao giờ phải quay mặt đi khi ánh mắt anh nhìn về một phía khác - không em.

Khi em không yêu anh, em sẽ không bao giờ phải bật khóc vì một câu nói vô tình của anh, vì những lúc cảm giác bị chính người yêu thương mình bỏ mặc, như một con bé ngốc bị vứt vào một xó xỉnh, chỉ dấm dứt khóc mà không thể làm gì.

Khi em không yêu anh, em sẽ không phải lựa chọn giữa việc sẽ đi với anh mà bỏ những cuộc vui với bạn bè hay ngược lại - bỏ mặc anh?

Khi em không yêu anh, cũng không có ai quá xét nét và để ý đến từng lời nói của em, sẽ không ai mắng em khi em nói những điều không nên, làm những việc không đúng.

Khi em không yêu anh, em có thể mặc sức tưởng tưởng ra những thứ lãng mạn mà không sợ bị ai chê cười là viển vông, là trẻ con.

Khi em không yêu anh, chắc cũng chẳng bao giờ em phải đợi một người 2, 3 tiếng đồng hồ trong khi đó người ta lại đi chơi điện tử.

Khi em không yêu anh, không bao giờ em làm một số việc tưởng chừng ngớ ngẩn lắm, như việc đi bộ 30 phút một mình đến để được đi cùng người ta 5 phút mà vẫn cứ đi.

Khi em không yêu anh, em cũng đã không phải khổ sở vì cảm giác hờn ghen và giận dỗi nhiều đến thế, vì chẳng may yêu phải anh là một người luôn vì người khác, một người sẵn sàng gạt em qua một bên vì người khác.

Khi em không yêu anh, em sẽ không thấy xót xa khi anh cứ hút thuốc nhiều mà nhắc rồi nhưng không nghe.

Khi em không yêu anh, đến nhà anh em sẽ không ngại ngần như thế. Và cũng sẽ không có người nào ở đó làm em bị tổn thương.
...

Và khi em không yêu anh, anh sẽ vẫn sẽ là một ông anh tốt của em, em và anh sẽ vui vẻ như những tháng ngày ta chưa yêu nhau, em có thể làm nũng anh, bắt anh bóc từng con tôm cho em ăn, bắt anh bón cho em hết hai bát cơm, bắt anh mua quà trung thu cho em...

Dẫu biết rằng khi em không yêu anh, khi chúng ta không yêu nhau, sẽ có những nỗi buồn, những chuyện khó khăn chúng ta không phải trải qua (hay không được trải qua?). Nhưng có một người không quen đã nói với em: "Tình yêu đâu phải là nỗi đau, càng không thể là nỗi khắc khoải, nhớ nhung. Tình yêu nằm ở bên kia sự trống vắng, cô độc. Tình yêu không nằm trong suy nghĩ. Tình yêu xuất hiện khi ý nghĩ chấm dứt, khi không có khổ đau, khoái lạc, khi chẳng có sợ hãi, chỉ có niềm vui đón nhận cái mênh mông dị thường qua ánh mắt trẻ thơ, trái tim trong sáng. Hãy yêu thương đi rồi hãy làm những điều bạn muốn". Em tin một nửa trong câu nói ấy, bởi với em, nếu nhắm mắt lại và không suy nghĩ gì nữa, khi ấy phải chọn giữa anh và những thứ khác (bất kể là thứ gì), em nhất định sẽ luôn luôn chọn anh. Chắc chắn, không vì một lý do nào cả. Đơn giản, trái tim em đã chọn như vậy mà thôi.

#2 tromnho

tromnho

Người bạn mới đến

• 7 bài viết

Achievements

Đăng vào: 30 September 2007 - 06:45 PM

cam dong qua ah, hic hic..

#3 truonghien1981

truonghien1981

Petalia's friend

• 49 bài viết
  • Sở thích:âm nhạc và hội họa<br />

Achievements

Đăng vào: 07 October 2007 - 10:49 PM

Buồn thật!

Ước gì người tôi yêu cũng sẽ yêu lại tôi. Tôi không thể hình dung tình yêu cô ấy dành cho mình là gì nữa? Tình cảm bạn bè? Anh em?
chúng tôi quá tâm đầu với nhau. Thường tâm sự hết cho nhau về những khó khăn trong cuộc sống của mình và chia sẽ nó. Hai đứa có thể chỉ ngồi nói chuệyn với nhau tới 2g sáng, chỉ để giải bày những khúc quanh trong cuộc sống. Nhưng tại sao em lại chưa thể chấp nhận tình yêu cảu tôi? Em quá đau khổ vì những chuyện của mình? Tình yêu trước đây của em? Hay gia đình em? Hay chính bản thân em?

Vẫn như vậy. Hàng ngày vẫn gặp em, chăm sóc, lo lắng cho em nhưng không thể làm cho em yêu anh? Anh vẫn hy vọng một ngày nào đó em chấp nhận tình cảm này và yêu anh thật sự như anh đã yêu em. Em nhé. Anh sẽ chờ

#4 truonghien1981

truonghien1981

Petalia's friend

• 49 bài viết

Achievements

Đăng vào: 07 October 2007 - 10:51 PM

Buồn thật!

Ước gì người tôi yêu cũng sẽ yêu lại tôi. Tôi không thể hình dung tình yêu cô ấy dành cho mình là gì nữa? Tình cảm bạn bè? Anh em?
chúng tôi quá tâm đầu với nhau. Thường tâm sự hết cho nhau về những khó khăn trong cuộc sống của mình và chia sẽ nó. Hai đứa có thể chỉ ngồi nói chuệyn với nhau tới 2g sáng, chỉ để giải bày những khúc quanh trong cuộc sống. Nhưng tại sao em lại chưa thể chấp nhận tình yêu cảu tôi? Em quá đau khổ vì những chuyện của mình? Tình yêu trước đây của em? Hay gia đình em? Hay chính bản thân em?

Vẫn như vậy. Hàng ngày vẫn gặp em, chăm sóc, lo lắng cho em nhưng không thể làm cho em yêu anh? Anh vẫn hy vọng một ngày nào đó em chấp nhận tình cảm này và yêu anh thật sự như anh đã yêu em. Em nhé. Anh sẽ chờ

Tập tin đính kèm

• Tập tin đính kèm  images_1.jpg   4.59K   0 Số lượng tải xuống

#5 truonghien1981

truonghien1981

Petalia's friend

• 49 bài viết

Achievements

Đăng vào: 07 October 2007 - 10:53 PM

serenade.gif violist.gif

#6 Dark_91

Dark_91

Thành viên quen thuộc

• 185 bài viết

Achievements

Đăng vào: 07 October 2007 - 11:44 PM

Bạn đã có một sự khỏi đầu tốt đó chứ...lại đẹp nữa
Nhưng tình yêu là phải có thử thách mà...
Hãy cố gắng coi đây là hử thách và phải vượt q:p

#7 thien han

thien han

Người bạn mới đến

• 7 bài viết

Achievements

Đăng vào: 09 October 2007 - 07:17 PM

hix minh` cam? thay' nguoi` con gai' trong bai` viet' rat' yeu nguoi` yeu cua? minh` mot tinh` yeu that dep votay.gif .tac gia? viet' bai` that hay

truonghien 1981 ah`: ban hay~cu' lac quan len tinh`cam? that su cua? ban roi` se~ duoc den` dap' xung' dang' ma` victory.gif

#8 Cheryl Metal

Cheryl Metal

Thành viên quen thuộc

• 155 bài viết

Achievements

Đăng vào: 09 October 2007 - 09:15 PM

Em ko yêu anh ... chưa phải là em "mãi mãi ko yêu" .... chỉ là chưa thôi ... thử cố gắng xem bạn hiền ... hãy cho cô ấy thời gian ... cho chính mình cơ hội ... còn vẫn ko dc ... thì giữ gìn tình bạn đẹp nha ..

#9 truonghien1981

truonghien1981

Petalia's friend

• 49 bài viết

Achievements

Đăng vào: 16 October 2007 - 10:39 PM

Không biết nữa!
vẫn chờ đợi một điều gì đó mà biết rằng không chắc chắn. Nhưng dù sao cũng còn là bạn thì còn ở gần nhau, vui vẻ và chia sẽ buồn vui cùng nhau là điều hạnh phúc lắm rồi
Chỉ mình ta buồn mà người khác được vui là điều cũng tốt lắm ?

#10 Dark_91

Dark_91

Thành viên quen thuộc

• 185 bài viết

Achievements

Đăng vào: 17 October 2007 - 02:12 PM

Một người bạn thật sự sẽ hôk vui khi thấy bạn mình bùn đâu...nếu bạn cứ bùn mãi thì bạn của bạn chắc gì đã vui...mún bạn mình vui thì mình phải vui bạn àh....^^

#11 truonghien1981

truonghien1981

Petalia's friend

• 49 bài viết

Achievements

Đăng vào: 21 October 2007 - 10:55 AM

uhm. Đúng là như vậy. Nên tôi luôn cố vúi bên cạnh họ dù biết rằng buồn lắm. Luôn nhớ đến họ khi không gặp mặt. nhớ thật nhiều. Nhiều lắm mà chẳng làm gì được.. Rất mong thời gian sẽ xoá mờ tất cả too_sad.gif cry.gif

#12 Dark_91

Dark_91

Thành viên quen thuộc

• 185 bài viết

Achievements

Đăng vào: 21 October 2007 - 11:01 AM

Thời gian sẽ phủ mờ tất cả....

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2017 Your Company Name