Tới nội dung

IPB Style© Fisana

- - - - -

Chuyện Tình Tia Nắng

19 trả lời cho chủ đề này

#1 huntersoul

huntersoul

Người bạn mới đến

• 9 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Chơi game ( Võ lâm truyền kỳ và Super dancer online),<br />Thích ở một mình để suy nghĩ nhiều chuyện

Achievements

Đăng vào: 15 September 2007 - 01:03 AM

Tia Nắng là một cô gái rất xinh xắn, dễ thương. Cô không đẹp cái vẻ đẹp lộng lẫy, kiêu xa. Mà đó là cái vẻ đẹp bình dị, gẫn gũi.

Lúc bấy giờ, có nhiều chàng trai để ý Tia Nắng lắm. Mặt Trời mạnh mẽ và ấm áp, chàng Gió kiêu ngạo và bướng bỉnh, Mặt Trăng nhẹ nhàng và gần gũi... Tất cả bọn họ đều mong có được Tia Nắng. Nhưng mỗi người đều thể hiện tình cảm của mình theo một cách riêng.

Mặt Trời nóng bỏng, luôn mang lại cho Tia Nắng những điều bất ngờ, thú vị, những cuộc dạo chơi bên dòng suối, trên những sườn đồi, trong những cánh rừng đầy hương hoa... Bên mặt Trời, Tia Nắng luôn thấy yêu đời, yêu cuộc sống.

Mặt Trăng lại luôn mang cho Tia Nắng những phút giây nhẹ nhàng, êm đềm, thoải mái nhất. Bên Mặt Trăng Tia Nắng luôn có những phút giây để nhìn lại mình, để nhớ lại những gì mình đã làm, đã trải qua. Từ đó tìm ra ý nghĩa của cuộc sống.

Còn với chàng Gió. Gió kiêu ngạo và lạnh lùng. Gió sâu sắc và tình cảm. Với Gió, Tia Nắng luôn được nhìn thấy cuộc sống ở khía cạnh khác. Một cuộc sống nội tâm, một cuộc sống không phải toàn màu hồng như với Măt Trời, không nhẹ nhàng như với Mặt Trăng. Nhưng cô sợ Gió. Bởi vì cô biết Gió không bao giờ là của cô cả. Gió kiêu ngạo lạnh lùng quá, để không thể cất lên được tiếng Yêu.

Và kết quả thì có lẽ ai cũng biết rồi. Tia Nắng đã chọn cho mình Mặt Trời. Cuộc sống luôn vận động, luôn hướng về phía trước.
Với Mặt Trăng, Tia Nắng chỉ có thể xem như một người bạn tốt, có thể trút những lo âu, phiền muộn, những khó khăn.
Còn với Gió, có thể đó là một sự ngưỡng mộ, một sự đồng cảm, và cũng có thể là tình yêu nữa. Nhưng Tia Nắng đã không chọn Gió. Đơn giản bởi vì Gió quá kiêu ngạo. Kiêu ngạo hay nhút nhát? Yêu mà không dám thể hiện, hay không chịu thể hiện.

Để rồi bây giờ, Tia Nắng luôn ở bên Mặt Trời, Mặt Trăng chỉ thỉnh thoảng gặp họ vào những lúc hoàng hôn. Còn Gió, ngày ngày vẫn lang thang, không nơi vô định. Gió đã đánh mất một thứ mà không bao giờ còn có thể tìm lại được nữa - tình yêu. Thời gian chẳng quay lại bao giờ.

Có những thứ đôi khi phải cúi xuống người ta mới có thể lấy được nó.

Đừng ví anh là gió
Bởi gió vô tình
Không ai bắt được đâu.
Và em sẽ cảm nhận anh từ những nỗi đau,
Khi gió ùa vào từng - cơn - thất - thường - mạnh quá.
Lòng em có nghiêng ngã
Về những lời yêu?...

Đừng xui anh là gió
Để suốt cuộc đời phải đỏ mắt xa em.
Mải đi tìm một khoảng trời xanh
Gánh nỗi nhớ ở hai đầu chờ đợi
... Những cơn gió suốt đời không biết tuổi
Cũng sẽ buồn khi hát khúc đơn côi!

#2 keinahaku

keinahaku

Người bạn mới đến

• 24 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Đọc: manga Xem: anime CHơi:game Ăn: tất cả<br />

Achievements

Đăng vào: 18 September 2007 - 12:56 AM

Tớ là luôn muốn trở thành một cơn gió.... nhưng tớ cũng múôn ở bên nguời mình yêu thuơng....Tớ phải chọn gì sợ tự do của bản thân hay yêu thuơng??
Tớ cũng nghĩ như bạn cơn gió là kẻ lạnh lùng?? hay là kẻ nhút nhát?? để không thể nói ra những lời yêu thuơng.......
Ôi tôi là cơn gió lang thang trong cuộc đời vô định....đi tìm một tình yêu....để rồi khi tìm thấy nó thì lại đau khổ dằn vặt trong những lựa chọn....
Vậy gió sẽ chọn gì bản thân hay yêu thuơng????
Nhưng em yêu à, nếu như phải chọn anh sẽ chọn em.... vì sao ư?? vì anh yêu em hơn chính bản thân mình....

#3 do_ngoc_tu

do_ngoc_tu

Người bạn mới đến

• 1 bài viết

Achievements

Đăng vào: 18 September 2007 - 11:51 AM

neu la minh minh se chon la gio vi nhu the du co lanh lung thi minh se ko bao gio bi ton thuong,se ko phai dau kho wub.gif

Tập tin đính kèm

#4 huntersoul

huntersoul

Người bạn mới đến

• 9 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:Chơi game ( Võ lâm truyền kỳ và Super dancer online),<br />Thích ở một mình để suy nghĩ nhiều chuyện

Achievements

Đăng vào: 18 September 2007 - 10:46 PM

Hiện tại mình cũng giống như cơn gió, đang lang thang nhìn tia nắng và mặt trời bên nhau. Chỉ tiếc là tia nắng ko co tình cảm dzoi minh. Đúng là lang thang 1 mình thật khó chịu. Cái cảm giác nhớ người mình yêu cứ làm tim nhói dau hoài.
Có ai cứu dzoi

#5 truonghien1981

truonghien1981

Petalia's friend

• 49 bài viết
  • Sở thích:âm nhạc và hội họa<br />

Achievements

Đăng vào: 19 September 2007 - 12:24 PM

Mình cũng là gió

Nhưng là một cơn gió nhẹ nhàng, còn cô ấy là chiếc lá. Chiếc lá khi đã quá gắn chặt vào cây rồi, có quá nhiều ký ức về cái cây mình đã gắn bó. Vì vậy mặc dù lá đã rời cây rồi nhưng cơn gió kia vẫn không đủ sức để thổi cơn gió đi. Không thể làm dịu đi những nỗi đau mà chiếc lá đã chịu đựng. Vì thế cơn gió không thể nào làm cho chiếc là yêu mình. không làm ấmlại được những tổn thương, ký ức về tình yêu đã nguội lạnh trong chiế lá.

Thế là khi cơn gió qua đi chiếc lá vẫn rụng về với cội, không bay đi cùng với cơn gió dù cơn gió rất ấm áp và nhẹ nhàng. Thế là cơn gió mãi mãi báy đi để lại niềm tiếc nuối vô hạn.

#6 vitcondexuong

vitcondexuong

Người bạn mới đến

• 3 bài viết

Achievements

Đăng vào: 19 September 2007 - 07:02 PM

Cho dù bạn yêu họ, ghét họ, muốn họ chết đi hay biết rằng không có bạn họ sẽ chết...Điều đó chẳng có gì quan trọng đối với họ. Bởi vì khi họ đã đi vào đời bạn, cho dù bạn ở đâu trên thế giới này, đối với bạn, họ là tất cả. Khi bạn nhìn vào đôi mắt họ, bạn biết rằng đời mình như một ngọn nến lần mòn tiêu hao dưới sức nóng của ngọn lửa tình yêu họ dành cho bạn

#7 NhutTruong-personnel of FBI

NhutTruong-personnel of FBI

Người bạn mới đến

• 9 bài viết
  • Yahoo:
  • Sở thích:ăn ngủ

Achievements

Đăng vào: 21 September 2007 - 09:29 PM

đúng vậy mình sẽ là gió vì thế mình có thể lạnh lùng và kêu ngạo khi rời xa người mình yêu dù bít rất đau nhưng như thế có thể cô ấy sẽ quên mình sớm và có thể gặp đc người khác tốt hơn mình .... nhưng dù sao thì mình cũng rất yêu cô ấy byebye.gif

#8 Cheryl Metal

Cheryl Metal

Thành viên quen thuộc

• 155 bài viết

Achievements

Đăng vào: 22 September 2007 - 12:42 AM

Tớ đã có mặt trăng và chàng gió ... nhưng lại chưa tìm thấy mặt trời của lòng mình .... ai có cao kiến gì ko ???

#9 keinahaku

keinahaku

Người bạn mới đến

• 24 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 22 September 2007 - 09:04 AM

Muốn làm một cơn gió để mang lá rời khỏi cây nhưng lá quá yêu cây khiến gió không hiểu rằng mình điều mình đang làm là đúng hay sai???
Gió quyết định từ bỏ không phải vì nó không còn hi vọng hay nó không thực sự cố gắng mà bởi nó không biết khi rời khỏi cây lá có còn là lá hay không liệu điều đó có thực sự mang lại hạnh phúc cho lá???
Và thế là gió quyết định nó sẽ đợi chờ đến một lúc nào đó khi tình yêu của lá dành cho cây không còn gió sẽ đến đón lá
Nhưng lá nói rằng dù cho thời gian cứ trôi đi dù cho cây không yêu lá nhưng lá yêu cây mãi mãi............Cơn gió hiểu rằng tình yêu của nó thật nhỏ bé so với lá liệu nó có đủ xứng đáng để được tình yêu của lá???
Nó không biết nữa.......cơn gió tự thả trôi mình nó muón quên đi tất cả nó muốn ra đi thật xa.......Nó muốn trở về bầu trời....muốn tự do như ngày nào.......Ôi cơn gió cô độc........crying.gif crying.gif

#10 keinahaku

keinahaku

Người bạn mới đến

• 24 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 22 September 2007 - 09:05 AM

Chiếc lá đã sống quá lâu bên cây nó đã gần như là một phần của cây, liệu khi rời khỏi cây liệu rằng lá có thể hạnh phúc chăng hay chỉ là lá tự lừa dối mình??? Liệu rằng tình yêu của gió có thể làm cho lá hạnh phúc hay k0?? Cơn gió sợ rằng ở bên mình nhưng trái tim Lá quá nặng nề bởi những hình ảnh của cây......Ôi cơn gió tội nghiệp..mi như một kẻ thứ 3 chen vào tình yêu của họ vậy...nhưng bởi gió yêu lá quá gió muốn nhìn thấy nụ cười trên môi lá :x
Tất cả đều là những câu hỏi không có lời giải thích.....nhưng cơn gió luôn tin cho dù là trăm năm ngàn năm nếu như nó có thể giữ được tình yêu của mình thì sẽ có một ngày lá quên đi tình yêu cho cây và nhận ra tình yêu của gió lớn đến chừng nào......Sẽ có một ngày......
Lá rời cây là vì gió cuốn đi hay là vì cây không giữ lá lại

#11 keinahaku

keinahaku

Người bạn mới đến

• 24 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 22 September 2007 - 09:08 AM

Lần đó tôi đứng nhìn mãi duới một cái Cây. Cơn Gió cứ thổi....nó cứ ra sức thổi nhưng nó không thể khiến cho Lá rời Cây bởi khi đó chiếc Lá bám chặt vào Cây. Cơn Gió dù có thối thế nào cũng chỉ làm Lá xào xạc chứ chẳng thể khiến Lá rời khỏi Cây. Lúc đó tôi nhận ra khi Cây yêu Lá và Lá yêu Cây thì dù Cơn Gió có mạnh mẽ nhường nào cũng mãi mãi chỉ là kẻ thứ 3 mà thôi Sad.gif crying.gif crying.gif
Nhưng vào một lần khác cũng duới Cái Cây đó, tôi thấy Cơn Gió thổi rơi những chiếc Là vàng khỏi Cây. Tôi tự hỏi liệu có phải khi đó vì Cơn Gió đã kiên nhẫn chờ đợi bằng một tình yêu mãnh liệt cho đến khi Lá nhận ra tình yêu của Gió?? hay chỉ là vì tình yêu của Lá và Cây đã chết nên Lá mới theo Gió???
Những chiều lang thang trên những con phố ngập xác lá vàng. Tôi lại tự hỏi liệu rằng có bao nhiêu chiếc Lá được Gió mang tới miền hạnh phúc??? Liệu rằng Gió có thể mang đến hạnh phúc thực sự cho Lá???
Cho dù ai có nói sao đi nữa tôi vẫn tin nếu cơn Gió đủ niềm tin và đủ mạnh nó sẽ cuốn Lá đi nếu như nó nhận thấy Cây không thể làm cho Lá hạnh phúc.
Cây à! Nếu như mày khiến cho Lá phải khóc thì hãy nhớ rằng Gió không chỉ mang Lá đi đâu Gió sẽ xô đổ Cây đó. Wink.gif

#12 keinahaku

keinahaku

Người bạn mới đến

• 24 bài viết
  • Yahoo:

Achievements

Đăng vào: 22 September 2007 - 09:17 AM

Tối qua vừa tỏ tình với nguời ta.......và bị từ chối.... crying.gif crying.gif
Đôi khi tớ tự hỏi liệu tớ có sai lầm khi làm một cơn gió không??? Lúc nào cũng chỉ là kẻ đến sau.....bị từ chối dẫu trái tim bị tổn thuơng mà vẫn phải mạnh mẽ để nở nụ cuời chúc nguời ta hạnh phúc..... =((
Có thật là cơn gió mạnh mẽ và lạnh lùng không??? hay là cố tỏ ra mạnh mẽ và lạnh lùng để giấu đi nỗi đau..... Sad.gif
Tớ không biết mình còn phải đem con tim ra để làm tổn thuơng nó bao nhiêu lần nữa????còn phải chờ đợi trong vô vọng bao lâu nữa?????còn có thể mạnh mẽ mãi đuợc không????? Tớ sợ có một ngày tớ quá mệt mỏi tớ sẽ buông xuôi tất cả..... crying.gif crying.gif

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 người xem ẩn danh

dd
Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2017 Your Company Name