Tới nội dung

IPB Style© Fisana

- - - - -

..:: Bạn đã bao giờ ::..

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
  • Đăng chủ đề mới Danh sách các bài viết
  • 20 trả lời cho chủ đề này

#1 ♥ Katy ♥

♥ Katy ♥

Thành viên quen thuộc

• 283 bài viết

Achievements

Đăng vào: 18 January 2006 - 03:11 PM

Bạn đã bao giờ để ý rằng khi bạn cảm thấy nhớ một người nhiều nhất là khi người đó ngay bên cạnh bạn mà người đó không phải là của bạn?

Bạn đã bao giờ để ý rằng điều nào đau lòng hơn : nói về một điều rồi về sau ước giá như bạn không nói; hay là không nói gì để rồi về sau ước giá như bạn nói ?!

Bạn có bao giờ để ý rằng, những điều quan trọng nhất luôn là những điều khó nói nhất ?

Bạn có bao giờ ngại nói với một người rằng bạn yêu mến người đó ?Nếu bạn nói, có thể họ sẽ làm bạn đau lòng. Nhưng nếu bạn không nói, bạn có thể làm đau lòng họ.

Bạn đã bao giờ cảm thấy ngại quan tâm đến một người nào đó quá nhiều, đơn giản vì bạn sợ người đó không quan tâm lại bạn nhiều như thế, hoặc thậm chí là chẳng quan tâm chút nào đến bạn ?

Bạn có bao giờ nghĩ rằng, cuộc sống ngập những rủi ro và cần những bước nhảy vọt ? Đừng là một con người luôn phải nhìn lại để tự hỏi mình có thể có gì, mình đã không nên làm gì… Vì không ai đợi bạn được mãi mãi…

user posted image
    Một đêm nhớ nhớ, nhớ ra mình một mình
    Một đêm nhớ nhớ ra mình đã ở đâu đây
    Một đêm trong đêm thâu, một vầng sáng chói lóa
    Một đêm nhớ nhớ ra ta vô hình

#2 xac_uop_xinh

xac_uop_xinh

Petalia's Lover

• 508 bài viết

Achievements

Đăng vào: 18 January 2006 - 06:57 PM

có bao giờ ban nghĩ răng.... bạn rất rất quan trọng .......
    (^>^) Truyền Thuyết Về LINH THIÊN THẦN Là Có Thật (^<^)(^<^)
    user posted imageuser posted image
    Số Đẹp
    º°¨(¯`'•.¸(¯`'•.¸ 120588 ¸.•'´¯)¸.•'´¯)¨°º

#3 Roo&Boo

Roo&Boo

Thành viên tích cực

• 481 bài viết

Achievements

Đăng vào: 18 January 2006 - 08:38 PM

QUOTE(♥ Katy ♥ @ Jan 18 2006, 07:11 AM)

Bạn đã bao giờ cảm thấy ngại quan tâm đến một người nào đó quá nhiều, đơn giản vì bạn sợ người đó không quan tâm lại bạn nhiều như thế, hoặc thậm chí là chẳng quan tâm chút nào đến bạn ?

Xem bài viết

câu này cực đúng với mình hiện giờ biggrin.gif , dù sao vẫn quyết định sẽ thể hiện sự quan tâm bởi chỉ có thế mình mới biết dc người ta có quan tâm đến mình hay ko chứ , quẳng sự sợ hãi qua 1 bên nào ROO , jia yóu biggrin.gif
    '' Bạn đã bao giờ nói dối để che dấu sự thật mà ko để ý rằng mỗi khi bạn nói dối điều bạn sợ hãi lại tăng dần lên ''

#4 radiance

radiance

Thành viên quen thuộc

• Chiến binh Gaia
    • 122 bài viết

Achievements

Đăng vào: 20 January 2006 - 02:57 PM

QUOTE(♥ Katy ♥ @ Jan 18 2006, 02:11 PM)

Bạn có bao giờ nghĩ rằng, cuộc sống ngập những rủi ro và cần những bước nhảy vọt ? Đừng là một con người luôn phải nhìn lại để tự hỏi mình có thể có gì, mình đã không nên làm gì… Vì không ai đợi bạn được mãi mãi…

Xem bài viết

Người ta thường nói "Dục tốc bất đạt" nhưng nếu bạn là kẻ chậm chân thì bạn có thể sẽ hối tiếc mãi mãi...

#5 Roo&Boo

Roo&Boo

Thành viên tích cực

• 481 bài viết

Achievements

Đăng vào: 21 January 2006 - 09:59 PM

have u ever loved and lost somebody
    wished there was a chance to say im sorry^^

#6 ♥ Katy ♥

♥ Katy ♥

Thành viên quen thuộc

• 283 bài viết

Achievements

Đăng vào: 22 January 2006 - 11:01 AM

Trong cuộc sống , có những lúc bạn gặp phải những chuyện khiến mình không vui . Vậy bạn sẽ làm gì trong hoàn cảnh đó ?

Bo hi vọng khi đọc được bài này các bạn sẽ có 1 cảm giác rất là : Yo-Most và đi tìm cách giải quyết hợp với bản thân mình

1/ Hãy tắm

75% cơ thể chúng ta là nước . Cho nên , khi tức giận hay buồn bực lượng nước sẽ ảnh hưởng đáng kể . Hãy tắm để cân bằng và sẽ nhẹ nhỏm khi bước ra khỏi phòng tắm á

2/ Hãy ngủ

Sau 1 giấc ngủ sâu muộn phiền sẽ tan biến . Tin Katy đi !

3/ Hãy ăn

Mèn ơi ! Khi mà Nghi giận á , ăn như hạm luôn hihi . Cứ coi như chuyện buồn đang bị mình " hành hạ " nhai " ráo riếng " trả thù hén biggrin.gif

4/ Hãy nghe nhạc

Chát bùm bùm 1 bản nhạc sôi động rất thích hợp cho các bạn vào lúc này á

5/ Hãy hát

Chạy thật nhanh đến quan karaoke . Chọn bài và ....hét hết ga đi . Còn chần chờ gì nữa chopchop.gif

6 Hãy đến tiệm làm tóc

Cho người ta gội đầu , mát - xa . Điệu 1 tí hén . Khi dzòm thấy gương mặt xinh đẹp của mình trong gương thì không ai nỡ phiền giận để làm gì chopchop.gif chopchop.gif

7 Hãy làm 1 cái gì đó mà trước đây mình muốn nhưng vẫn chưa làm được

Ví dzụ như là : làm thơ , trồng cây , nuôi cá cảnh hay nấu ăn chẳng hạn . Biết đâu , bạn sẽ phát hiện ra tài năng tiềm ẩn bấy lâu thì sao hí hí ?

8/ Hãy tâm sự

Sau bao cố gắng mà rắc rối vẫn chưa được gỡ gúc mắt . Hãy tìm 1 ai đó mà mình tin tưởng . Nhồi sọ she/he đi nào . Những lúc này đây bạn cần nói và người đó cần nghe . Mối quan hệ sẽ khắn khít hơn vì người ta nghĩ bạn coi trọng người ta nên mới thổ lộ Tiện nhờ !

9/ Hãy khóc

Hú hú huhu oa oa oe oe ....thở fào ! Nhẹ chưa

10/ 1 2 3 ....Cười coaiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Làm hết 9 cách kia thì thể nào đến cách thứ 10 cũng cười à happy.gif

Quan trọng nhất là phải biết tìm niền vui cho mình . Đừng ru rú 1 góc khi buồn há . Hãy chia sẽ và luôn lạc quan . Đừng vội nản lòng trước mọi khó khăn . Nhìn sự việc 1 cách đơn giản thôi . Gò ép không giúp ít được gì đâu . Nhớ há ! Cuộc đời vẫn đẹp sao ! Tình yêu vẫn đẹp sao hí hí happy.gif

user posted image

#7 Val

Val

---> LÒng Dạ hIểm Ác <---

• Super moderator
    • 3083 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 22 January 2006 - 12:14 PM

11. Hãy đập phá !!
    Ví dụ như tớ đây này, tớ đang rất bực mình về cái máy tính nhà tớ và tớ vừa cho thằng em tớ một trận suốt từ nhà ra hàng net ... hihi.gif ... Giờ thì ai gặp tớ là ... chết ... !!! hihi.gif hug.gif

Anh hãy cứ đi...
    về phía cuối chân trời.
    Mặc Em đợi một vì sao - của riêng Em
                    bé nhỏ
    Xòe tay hứng những Có - Không
               rồi không có
    chẳng có gì... còn sót lại cho nhau!
    Anh cứ đi...
    đừng nhìn lại phía sau.
    Trăng sẽ khóc theo ngập ngừng nhịp bước
    Đoạn đường phía trước
    Nước mắt - Nụ cười
    sẽ là của riêng Em.

#8 trizbiotech

trizbiotech

Thành viên quen thuộc

• 289 bài viết

Achievements

Đăng vào: 22 January 2006 - 02:01 PM

Năng lượn muốn đập phá hả, lại đây gặp Triz, cho nếm mùi luôn!

#9 Val

Val

---> LÒng Dạ hIểm Ác <---

• Super moderator
    • 3083 bài viết

Achievements

User's Awards

Đăng vào: 22 January 2006 - 02:10 PM

gio*` cai' may' nay` lai. con` ko viet' duoc tieng Viet nua~ too_sad.gif .. Troi` khong thuong ke bat luong nhu minh` ... cry.gif Bat co^ng... cry.gif

Anh hãy cứ đi...
    về phía cuối chân trời.
    Mặc Em đợi một vì sao - của riêng Em
                    bé nhỏ
    Xòe tay hứng những Có - Không
               rồi không có
    chẳng có gì... còn sót lại cho nhau!
    Anh cứ đi...
    đừng nhìn lại phía sau.
    Trăng sẽ khóc theo ngập ngừng nhịp bước
    Đoạn đường phía trước
    Nước mắt - Nụ cười
    sẽ là của riêng Em.

#10 ♥ Katy ♥

♥ Katy ♥

Thành viên quen thuộc

• 283 bài viết

Achievements

Đăng vào: 05 February 2006 - 09:39 PM

Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy mọi chuyện tốt đẹp bấy lâu nay đã thay đổi ,xin đừng bi quan và buồn khổ ,đó là lúc bạn cần mỉm cười ...

Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy người mình yêu thương lại không còn yêu thương mình nữa,xin bạn đừng trách người ấy và hãy tôn trọng quyết định của họ ,bởi vì họ thực sự muốn như thế ,bạn chẳng thể nào ép buộc con tim của người ta khi tình cảm của họ không còn thuộc về bạn nữa.

Nếu 1 ngày nào đó bạn chợt nhận ra nụ cười mà bạn dành tặng cho ai đó lại có 1 ý nghĩa đặc biệt như thế ,xin bạn hãy tiếp tục mỉm cười và tặng cho tất cả những người còn lại -những người còn chưa thấy được nụ cười tuyệt vời của bạn

Nếu 1 ngày nào đó bạn phát hiện ra những sự thật phũ phàng đằng sau những điều tưởng như tươi sáng kia , xin bạn đừng tuyệt vọng mà hãy tin rằng đằng sau những sự thật phũ phàng ấy chắc chắn có những lý do riêng của nó và điều tốt đẹp vẫn đang chờ đón bạn vào 1 ngày không xa.

Nếu 1 ngày nào đó bạn không còn được như bây giờ ,tài năng ,sức khoẻ ,và nhan sắc đã bị thời gian làm phai màu thì xin bạn chớ lo lắng ,đó là lúc bạn bắt đầu kể lại câu chuyện cuộc đời mà bạn đã trải nghiệm cho những con người trẻ hơn - những con người cần sự chỉ đường sáng suốt của 1 người như bạn đấy.

Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy cuộc đời này đáng chán biết dường nào ,và mọi việc dường như đi vào ngõ cụt thì đó là lúc bạn phải bình tĩnh ,can đảm để tìm 1 con đường mới ,dù rằng có thể bạn sẽ bị shock nhưng cách tốt nhất để nhìn thấy màu hồng của cuộc sống là bạn phải mở to mắt ra và chỉ nên nhìn vào những điều tốt đẹp.

Nếu 1 ngày nào đó bạn đối mặt với những lời yêu thương từ những người mà bạn yêu quý ,đó là lúc bạn để con tim mình cất lên tiếng nói chọn lựa ai là người bạn yêu mến nhất và lý trí của bạn sẽ đảm nhận phần việc xem ai là người thích hợp nhất .Thật tuyệt vời nếu người mà bạn yêu nhất lại là người thích hợp với bạn nhất ,nhưng nếu chỉ được chọn 1 trong 2 người đó thì có lẽ bạn nên chọn người đã cùng bạn trải qua những vui buồn ,chia sẽ với bạn tình cảm chân thành của họ và có nhiều kỷ niệm đẹp cùng bạn .Vì khi chọn lựa họ ,bạn sẽ không bao giờ đánh rơi những kỷ niệm đẹp mà bạn có và đó là động lực để 2 người yêu thương nhau hơn.

Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy mình đã trưởng thành ,và đủ tự tin để có thể đối mặt với những điều khó khăn sắp tới ,đó là lúc bạn nên chia sẽ kinh nghiệm của mình cho mọi người ,vì ở 1 nơi nào đó vẫn còn nhiều bạn cùng lứa với bạn vẫn đang loay hoay tìm lối đi vững chắc vào đời.

Nếu 1 ngày nào đó ,bạn không còn đủ thời gian để xem ,hay đơn giản là ngẫm nghĩ lại những điều tốt đẹp mà bạn đã trải qua ,đó là lúc bạn cần phải nghỉ ngơi và thư giãn ,vì bạn đang đi quá nhanh trên con đường đời và rất có thể bạn sẽ bạn sẽ vấp ngã .Cách tốt nhất là bạn nên dung hoà giữa công việc và cuộc sống , và luôn mỉm cười .

Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy trong cuộc sống có quá nhiều điều tươi đẹp và mọi người xung quanh bạn đã trở thành bạn tốt ,và bạn được 1 ai đó yêu bằng cả con tim thì đó là lúc bạn phải mạnh mẽ lên để giữ lấy những điều tốt đẹp này ,vì nếu bạn không trân trọng ,nâng niu những gì bạn đang có thì bạn đang đánh rơi cơ hội để trải qua hạnh phúc ,tình yêu và cả những nụ cười nữa đấy.

Nếu 1 ngày nào đó .....

user posted image

#11 ♥ Katy ♥

♥ Katy ♥

Thành viên quen thuộc

• 283 bài viết

Achievements

Đăng vào: 05 February 2006 - 09:48 PM

1. Khi hoa nở, bạn có tâm tình để ngắm hoa.
    2. Thích trái cây, hoa quả.
    3. Bạn cảm nhận được những cơn gió mùa xuân nhẹ nhàng thổi qua các cọng cỏ và cành lá ngát hương thơm.

4. Ngày hè nóng bức, một cơn mưa tầm tã tự nhiên rớt xuống mang lại cho bạn cảm giác sảng khoái, tươi mới, hồi sinh.

5. Dừng bước để xem những chiếc lá màu đỏ rơi khi mùa thu sang.
    6. Đứng bên trong cửa sổ ấm áp ngắm tuyết rơi

7. Lúc uống rượu dùng tâm để ứng đối chứ không dùng bao tử để ứng đối.
    8. Có rất nhiều việc bạn không chiến mà thành, giống như mua được của quý, dù đắt vẫn thấy vui hay như gặp phải kỳ phùng địch thủ.

9. Có một người bạn để tương tư. Không đến nỗi “Nhất nhật bất kiến như tam thu hề” mà là có một nơi để ký thác tâm hồn bạn. Có khi chỉ để trong lòng, không cần phải bộc lộ ra.
    10. Ngắt được bông hoa hồng vào cuối mùa hoa. Người đa tình dùng cách thức đẹp nhất để yêu.

11. Tìm được người tâm đầu ý hợp với bạn, giống như chim trên cành cùng cất tiếng hót, “Tửu phùng tri kỷ thiên bôi thiểu, thoại bất đầu cơ bán cú đa”.
    12. Nói chuyện không tính toán mang lại niềm vui giống như hái được quả trên núi.
    13. Cùng xem một bộ phim hay với người bạn yêu.

14. Đang đi ngoài đường bất chợt bạn nghe được ca khúc quen thuộc.
    15. Trong đám đông, bắt gặp một người có cùng sở thích với bạn, nếu có thể trở thành bạn thân, bạn sẽ phát hiện thêm nhiều cái giống nhau khác.

16. Có một ngày đột nhiên bạn phát hiện ra khả năng hòa hợp của mình như khi nhận lời làm dâu phụ, bạn đang đóng vai phụ ưu tú nhất trước mắt mọi người.
    17.Bạn vô tình nghe được ai đó tán dương bạn ở sau lưng.

18. Có một nơi để đi về, nơi đó có cha mẹ, nhà cửa, có cái cây bạn từng trèo lên lúc nhỏ và có người bạn nối khố cùng trèo cây với bạn
    19. Có những người bạn luôn để nhớ đến bất luận khoảng cách về không gian và thời gian.
    20. Uống càphê với bạn cũ vào buổi trưa.

21. Hòa giải sau khi xung đột với bạn bè.
    22. Có một người bạn lớn tuổi để khi thấy mình trẻ con thì người đó sẽ giúp bạn cảm thấy chín chắn, già dặn hơn.
    23. Có một người bạn thân khác giới mà nửa kia của bạn cũng tin tưởng vào người đó.
    24. Thoát khỏi các quy tắc thông thường để làm một việc thu lại kết quả bất ngờ.

25. Bạn vui khi bỏ công sức làm việc để thu được một kết quả nào đó. Thực tế, những thành công dễ dàng càng khiến cho bạn vui hơn.
    26. Bạn tặng bố mẹ một cặp vé xem phim trong lễ kỉ niệm 30 năm ngày cưới
    27. Nhìn con gái ngày càng lớn và xinh đẹp như bông hoa hồng đang nở, bạn sẽ thấy hài lòng.

28. Sóng sau xô sóng trước, con bạn càng lớn càng thông minh.
    29. (Dành cho phái nữ) Bạn là một cô gái khiến người khác không thể nào quên được.
    30. Khi bạn ăn diện thật đẹp ra đường gặp người mà bạn đang để ý.

31. Khi bạn mua được hàng tốt đúng giá
    32. Khi qua tuổi 40, bạn vẫn bị người khác cười vì những hành vi trẻ con như lúc bạn vào học mẫu giáo.
    33. Khi bạn khó khăn gặp được người giúp đỡ bạn, đến lúc cảm ơn thì người đó cho biết bạn từng là ân nhân của họ. Công việc hoàn thành, bạn còn nhận được kết qủa của việc hành thiện.

34. Chọn được bộ quần áo mà bạn yêu thích
    35. Khi dọn dẹp tủ sách, phát hiện tờ chi phiếu chưa sử dụng, dù giá trị không lớn nhưng bạn cảm thấy vui vì mình vẫn còn có của dư.
    36. Một người bạn yêu mến và quan tâm ở xa đột nhiên đến bấm chuông cửa nhà bạn.
    37. Bạn có xe tốt và một bãi đỗ xe dành riêng cho bạn, bạn sẽ thấy mình thật may mắn.

38. Bạn chứng kiến hai chiếc xe va chạm nhau, người phạm lỗi xuống xe bồi thường còn nguời chịu thiệt mỉm cười vẫy tay chạy đi khi đèn xanh. Việc không liên can đến bạn nhưng trên thế giới này vẫn còn có người chủ động đứng ra nhận trách nhiệm và có người độ lượng tha thứ, bỏ qua cho người khác.
    39. Buổi sáng thức dậy, giấc mơ đẹp tối qua vẫn còn trong đầu bạn

user posted image

#12 ♥ Katy ♥

♥ Katy ♥

Thành viên quen thuộc

• 283 bài viết

Achievements

Đăng vào: 09 February 2006 - 10:25 AM

Xin đừng để tôi sống quá tự do. Vì nếu thế làm sao tôi có thể hàn gắn được những vết thương của người khác mà tôi không cảm thấy?
    Nếu mắt tôi khô và tôi không bao giờ khóc. Làm sao tôi biết được khi nào thì vết thương rất sâu?

Nếu trái tim tôi lạnh và chưa bao giờ chảy máu. Làm sao tôi biết anh em của tôi cần gì?

Khi chúng ta không nghe lời cầu xin của một người hành khất, và nhắm mắt lại để khỏi phải nhìn, chúng ta luyện cứng trái tim và tâm trí, chúng ta coi sự nhân ái của mình là sự yếu đuối, khi đó chúng ta không còn đi theo con đường Đúng và cũng chẳng được sự hướng dẫn hằng ngày.

Khi trái tim quá đau buồn, đó cũng là khi bạn mở cánh cửa cho một ngày mai tươi sáng hơn. Vì chỉ có qua nước mắt, chúng ta mới có thể nhìn thấy nỗi buồn trong mắt người khác mà thôi.

user posted image

dd
    Giao lưu kết bạn Mảnh đất tình yêu Thế giới giải trí Hình ảnh đẹp Văn hóa nghệ thuật Học hỏi, trao đổi Âm nhạc

Copyright © 2017 Your Company Name